[Tin đồn] Nguyên mẫu mới nhất của iPhone thế hệ thứ 6 có NFC

Didu
26/6/2012 10:49Phản hồi: 199
[Tin đồn] Nguyên mẫu mới nhất của iPhone thế hệ thứ 6 có NFC

Theo khám phá của blog công nghệ 9to5mac thì bản nguyên mẫu mới nhất của iPhone được tích hợp công nghệ giao tiếp tầm ngắn NFC, vốn đang xuất hiện ngày một nhiều trên các smartphone Android hay Windows Phone. Thông tin này hoàn toàn phù hợp với iOS 6 khi phiên bản HĐH mới được Apple đề cập tới tại WWDC 2012 có thêm ứng dụng Passbook để lưu giữ phiếu giảm giá, phiếu mua sắm, vé xem phim... trong iPhone. Nếu như phiên bản thương mại của iPhone thế hệ thứ 6 có NFC thì Apple nhiều khả năng sẽ tạo một cú hích lớn trên thị trường thanh toán di động, tương tự như những gì mà họ đã từng làm với iPhone, App Store hay iOS... Việc iPhone trong tương lai có thể lưu giữ voucher (với ứng dụng Passbook) và có NFC sẽ giúp khách hàng thanh toán trực tiếp với iPhone - dĩ nhiên là không dây - tại các cửa hàng hỗ trợ công nghệ này. Trước đó, Apple được cho đã đăng ký bằng sáng chế liên quan tới NFC cũng như iWallet, một hệ thống thanh toán mà người dùng sẽ thực hiện từ iPhone thông qua NFC.

Nguồn: Slash Gear
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trời lại đồn nữa. Đúng rồi nếu thiếu công nghệ này thì IP sẽ phải lép vế trước các đối thủ rồi. Trời ơi tội nghiệp bác quá. Ước mơ nhỏ nhoi của bác chỉ có khoản hơn... mười mấy ngàn USD à!!!. Thì ra bác cũng là FAN của Yamaha.
Hy vọng là có tý thay đổi bề ngoài...😕. Cái màn hình giờ phải > 4"
Đây là tin đồn hay cho iFan
430scuderia
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu là thật thì tuyệt
abuken
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu có NFC thật thì đúng là iphone thế hệ mới sẽ làm nhiều người suy nghĩ lắm đây
@abuken Suy nghĩ gì hả bạn, nghĩ xem tại sao đến tận bây giờ iPhone mới có NFC à. Android có từ năm ngoái, cả mấy chuyện thanh toán qua NFC cũng chả còn gì mới mẻ mà giờ phải là tin đồn iPhone sẽ có à, nản, mấy tin này có gì hay mà lên trang nhất nhỉ
NFC đợt này rộ quá !
K lẽ đây là hình ảnh iphone 5 đây sao?
@Danielphuong sai rồi bác ko thấy tiêu đề sao IP6 đấy đến 6 mới có NFC
@hellsing82 bó tay àh nha
iphone thế hệ 6 chứ ko phải iphone 6 @@
5 thế hệ trước là iphone 2, 3G, 3GS, 4, 4S
@hellsing82 iphone thế hệ thứ 6 😁 chứ ko phải iphone 6.
@Danielphuong Hình ảnh chỉ mang tính đe dọa thôi mà😃
hehe...có em nó thì tiện nhỉ...mình thì ko thix JB nên xài BT ko dc cũng khó chịu........
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hết thông tin này đến thông tin khác, tích tiền tết mua 1 con xài
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
NFC ở VN chả làm đc j 😔
@minh0401 Ở vn thì nfc chỉ để gửi cho nhau những bộ phim kiểu như vàng anh 1, vàng anh 2 cho nó nhanh :d
Đập cạch 1 cái đã xong rồi. Đỡ phải chen lấn xô đẩy nhau ngó cái màn hình bé tí 😆

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
leerock
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu đây là máy chính thức rẻ bằng 1 nửa ip4 cũng không mua.chả có thay đổi gì ngoài cho màn hình nó bự hơn.cứ nhai di nhai lại hoài
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leerock chính xác là như vậy.
@leerock bác này nằm mơ giữa ban ngày.
@leerock bị gì vậy..cái hình là iphone 4s chạy ios6 mà..sao không qua nói con lumina của nokia kìa hay sony với SS đó xem 1 thiết kế nhai ra bao nhiêu sản phẩm
cuongpk
TÍCH CỰC
12 năm
@leerock vậy mà cái macbook của nó nhai đi nhai lại hoài mà ai cũng khoái đó bác
giá nó mà rẻ bằng 1 nữa thì mình đảm bảo chẳng có thằng nào bán đc dt ngoài nó nữa
mlcl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leerock chuẩn bác ạ.ông ios mấy năm nay không có cải tiến gì rõ rệt
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngày trước mình có nói apple có nhiều cái vẫn đi sau người khác thì bị ném đá tới tấp, ai cũng kêu apple luôn là người đi đầu trong công nghệ. Đến cái vụ này, không biết nếu mình nhác lại quan điểm lần trước thì có còn bị ăn đạn tới tấp hay không nữa. cái NFC đã có rất phổ biến ở những ĐT khác, đến giờ apple mới chịu tích hợp cho iphonr, mà mới là tin đồn chứ có hay không thì còn chưa biết. Hy vọng lần này không bị iFan cho ăn đạn một cách vô lý nữa.
MSRKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huong04x3c Thế iPad Apple có phải là người đi đầu trong lĩnh vực Tablet không ạ ? Rồi đến iCloud, điện toán đám mấy giúp mọi dữ liệu trở nên dễ dàng quản lý và gần gũi hơn. Không thể không nhắc tới Siri, 1 cô trợ lý ảo thông mình, hóm hỉnh ?? 😃 Sự thật Apple có quá nhiều cái đi trước các hãng khác. Nên câu nói của iFan cũng có phần đúng thôi. Hơn nữa, đến thời điểm hiện tại, iPad vẫn giữ cương vị bá chủ trong thế giới của Tablet đấy thôi. Xôm nhỉ !!! :oops:

Nếu được trang bị thêm NFC thì đúng là tuyệt. Thanh toán ngày càng đơn giản hơn. 😃
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
12 năm
@logoo2011 Hài. Quote nhưng ko hiểu ng ta nói j. Thành công hay thất bại thì cũng chỉ chứng minh cho việc "Apple lun tạo ra xu hướng dù ko phải luôn đi đầu"
@IP4HKW Ây dza😁 Hình như tui không nói đến caka nha.:eek: Caka có đọc và hiểu nội dung bài viết ba que, xỏ lá của tui hông? Caka có dzính gì tới cái vụ tự móc đ.. ngửi không mà nhảy dzô nói nhảm dzậy:eek:
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nfc làm gì ở vn
@alomissu thiếu j ứng dụng. check in thì nhiều nơi đã có rồi như cafe tinhte, share file hay dữ liệu thì khỏi nói rồi, cứ 2 đt có NFC áp vào nhau là xong. các tag NFC tự config cũng có rất nhiều, muốn thì treo mỗi nơi 1 cái cũng đc, đi tới đâu chạm vào đó cái là xong
Tính ra bây giờ cách marketing hay nhất là tin đồn, apple thành công với chiêu này, và samsung cũng thành công với gallaxy s3 đấy!
NFC tích hợp ở các đt khác thì bảo là ko cần thiết, nhưng nếu tích hợp ở iPhone chắc lại tôn nó lên mây cho mà xem 😁
@O.R.A.N.G.E Do apple biết cách tạo ra xu hướng.....Chỉ cần nhìn đơn giản Siri, ra lệnh = giọng nói có từ rất lâu rồi, hồi đó mình dùng n70 đã có rồi nhưng apple cho ng dùng cái trải nghiệm mới về cách ra lệnh = giọng nói.....rồi icloud, và h là đến NFC.....Các đt khác tích hợp trước nhưng để làm gì, để check địa điểm, trao đổi file, và kết nối nhanh tai nghe bluetooh.....
@19001560000 bác có hiểu biết nhiều nhỉ
nfc củng dc tichd hợp sẳn việc thanh toan di động mà vấn đề ở đây ko phải các hảng ko tích hợp vào mà nfc chưa phổ biến rất ít nơi bán hàng trên thế giới chưa có công cụ thanh toán nfc
hơn nửa s3 củng tích hợp việc thanh toán visa ứng dụng nfc rùi đâu phải cái gì iphone củng đột phá
@O.R.A.N.G.E như thời camera trước với camera sau độ phân giải cao thui.
mình nghĩ NFC thì chắc là phải có rồi, không có thì làm sao cạnh tranh các ông lớn khác, nhưng VN có NFC như không
@mrdung12345678 Úc đối với NFC còn chưa hiểu gì nữa là. VN ít ra cafe Tinh Tế có checkin bằng NFC chứ Úc thì ko biết NFC là cái gì cả =)). Nếu Apple tích hợp NFC vào iDevices kế tiếp thì lúc đó NFC sẽ thật sự phát triển.
@fRenzy cái này sai nha bác, một ứng dụng quan trọng của NFC là credit card contactless payment thì Úc nó đã có từ lâu lắm rồi, 2 năm trước e làm cái thẻ bank là đã có tích hợp con chip này rồi 😁. Chỉ cần chạm vào là thanh toán cho các khoản nhỏ <$50 không cần PIN hay SIGN gì cả. Ở Melbourne còn chuyển hẳn sang áp dụng cho thẻ xe train, bus. Úc nó đúng là hơi tệ thiệt nhưng cũng không nên nghĩ nó tụt hậu vậy chứ :D
Em sợ luôn mấy bác anti, đâu cần thiết phải như thế.

Các bác thích bề ngoài thì cứ việc mà mua S3 hay những cái điện thoại khác, iFan xin chân thành ủng hộ các bạn làm việc đó. Nhất là cũng xin đừng quan tâm đến iPhone làm gì cho mắc công tốn sức. Giữ sức mà đi up firmware, đổi giao diện với nghịch ngợm các thứ ở Android phải thích hơn không?
@fRenzy quá hay.
@fRenzy Đúng là iFan cuồng quá mức, làm như iphone là nhất, không biết đọc báo vụ táo tàu nhiễm độc chưa ======> Quan tâm đến mọi việc là để biết thêm thông tin ... chứ không phải là bị cuồng.
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
@fRenzy nói hay!
Đuổi khéo mấy chú anti ra chổ khác chơi nhẹ nhàng
@fRenzy công nhận.. mình dùng hàng táo thì quan tâm hàng táo đọc tin tức hàng táo... đâu có thói quen qua những sản phẩm # chê hàng này hàng nó... ghét anti
Re0
CAO CẤP
12 năm
mong là như thế , .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019