[Tin đồn] Nokia sẽ có điện thoại Windows Phone 7 vào Quý 2 năm sau

vuhai6
20/12/2010 12:11Phản hồi: 90
[Tin đồn] Nokia sẽ có điện thoại Windows Phone 7 vào Quý 2 năm sau
Tin đồn thì chỉ đơn giản là tin đồn và nhiều khi nó khá là khó tin, như tin đồn mới nhất mà Eldar Murtazin đã cung cấp trên website mobile-review của mình. Anh cho biết có nhiều khả năng qua năm sau sẽ xuất hiện điện thoại chạy Windows Phone 7 đến từ Nokia. Thời gian ra mắt có lẽ sẽ vào khoảng Quý 2 năm 2011.

Hình ảnh mang tính chất minh hoạ

Theo Eldar cho biết, tháng trước Nokia và Microsoft đã có những cuộc họp kín với nhau. Không chỉ đơn giản là trao đổi về vấn đề công nghệ, có nhiều khả năng hai công ty đã bắt tay hợp tác mà kết quả của nó là phần cứng Nokia sẽ kết hợp với phần mềm Windows Phone 7, đồng thời cũng tận dụng sức mạnh từ kênh phân phối truyền thống của Nokia. Việc hợp tác này là sáng kiến đến từ Stephen Elop CEO mới của Nokia, trước đó ông là Chủ tịch bộ phận kinh doanh của Microsoft.

Về phần Nokia, họ không phủ nhận nhưng cũng không xác nhận tin đồn này: "Chúng tôi không có gì để thông báo với các bạn." Hiện tại, Nokia vẫn đang tập trung phát triển SymbianMeego. Dù sao đi nữa thì hi vọng sẽ có một ngày chúng ta có dịp cầm trên tay điện thoại Windows Phone 7 trên phần cứng của Nokia.

Nguồn: slashgear
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hy vọng là thật.phần cứng của nokia là nhất rồi.như con 5800 của mình va đập rơi rớt tùm lum ma vẫn ko sao.lẽ ra nó kìa phải lấy biểu tượng cùa laborgini mới đúng nhỉ😁
ha ha hay quá:sleep: không chừng E7 ra nó có thể chạy Win song song với Sy 3!
ulquiorra
ĐẠI BÀNG
13 năm
Về phần cứng thì nokia vô đối rồi.phần mềm thì symbian tuy đã cũ nhưng vẫn là hệ điều hành tốt nhất.mình không thích Nokia chạy windows phone.nokia sẽ thống trị trở lại bằng 1 hệ điều hành của riêng mình.Meego chẳng hạn.ủng hộ Nokia :wavespin:
DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thích điều này ^^!...hi vọng đây là sự thật 😃
Ôi , đúng là tin mừng cho fan nokia ,mong rằng nó sẽ thành hiện thực ,thể nào em cũng bán cái đang sài để có thể cầm chiếc đt hót nhất đến từ nokia and micrsoft😃
2 bác này định nghĩa phần cứng chính là độ cứng của điện thoại nè, haizzz 😕
mr_tam
TÍCH CỰC
13 năm
nên mang theo thêm 1200
Bạn có vẻ ko thích sự lãng phí thì phải, vậy thì máy tính của bạn đang sài windows gì ? nếu windows xp thì chỉ cần CPU 0.5 GHz thôi, hoặc windows 7 chỉ cần 1GHz thôi là đủ để chạy windows rồi, ko cần phải core 2 duo, core i làm gì cho nó phí...

Tuy là symbian ko cần cấu hình cao, nhưng còn phải hỗ trợ cho ứng dụng cho nó nữa chứ, smart phone mà ko có ứng dụng thì mua 1110i về sài sướng hơn.
Ứng dụng trên Symbian cũng kô cần tới 1GHz đâu bạn. Với các chip đang hiện hành thì wá đủ rồi😁

Còn đem đt so sánh với PC nữa chứ @@!
Nói như bác này càng nói càng dở! còn vấn đề pin nữa kia kìa!
Mạn phép hỏi bác, XP 0.5, win7 1 GHz thì có render nặng được không, xử lí game được không (đương nhiên cần VGA!) Cái đó gọi là lãng phí đúng chỗ, đổ tiền ra mua máy chơi game là rất bình thường, còn cái người ta nói là tối ưu cho điwwnj thoại, cái bác nói lại là tối thiểu cho máy tính! Làm ơn đọc kĩ lại giùm bạn với bác trai ơi!:showoff::showoff::showoff::showoff:
Khá hay đó, cảm ứng điện dung của Nokia khá tốt nên xài Windows Phone 7 này là quá tốt. Nhưng HTC HD7 nhìn mới hợp với Windows Phone 7. Mình cũng ko thích Nokia mấy....
nếu là android mình sẽ mừng hơn.Win 7 có vẻ hơi đóng quá...Nhưng dẫu sao cái gì càng đóng mình cố mở ra dc mới vui ;)
Anssi Vanjoki, lãnh đạo bộ phận điện thoại thông minh của Nokia - mới nộp đơn xin từ chức - đã trả lời câu hỏi về việc liệu Nokia sẽ dùng hệ điều hành Android thay vì dùng hệ điều hành của mình trên điện thoại của Nokia. Theo Anssi Vanjoki thì nếu Nokia mà dùng Android thì không khá hơn việc những đứa trẻ Phần Lan tè ra quần để thấy ấm hơn vào mua đông. Vậy là Nokia sẽ nhất định không theo Android. Cám ơn Nokia. Hãy tưởng tượng nếu Nokia và RIM cũng làm Android thì người dùng sẽ mất nhiều lựa chọn về hệ điều hành.
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
nếu Nokia có máy chạy win phone 7 thì sẽ có máy chạy Android thôi, điều đó chứng tỏ Nokia đã có thay đổi
Nếu có thông tin này thì quá tuyệt chứ trc giờ đời nào nokia chịu làm như thế này phong cách bảo thủ vốn là phong cách của nokia
colinjsit
TÍCH CỰC
13 năm
Má ơi, vậy thì quá tuyệt (chỉ sợ thằng nào độc mồm độc miệng đồn bậy đồn bạ thôi)! Phần cứng Nokia + WP7 thì phải nói là trên cả tuyệt vời!
không tin đâu 😁 , đó giờ nokia bảo thủ lắm mà , toàn chơi một mình
bác nói đúng lắm, Nokia không dễ gì từ bỏ tính bảo thủ của nó đâu. Đó cũng là 1 lí do khiến vị trí đỉnh cao của Nokia đang bị lung lay dữ dội😔
bây giờ em sẽ để dành tiền tới đó là vừa đủ tiền để mua
tin sốc nhất trong năm! Thế này thì Wp7 of mấy nsx hardware kia sớm ế cho coi! Nên nhớ là trong NOkia đang có một anh cựu Microsoft đó! À mà nói với bác gì trển,như 600MHz của n900 không phải là cùi nhé, nó gọi là tối ưu cho phone, chứ 1ghz như htc mà pin như thế thì cũng tệ! Đáp ứng đủ và tốt chức năng của máy là đc! Đâu phải nokia không thể làm cho chiếc máy có xung cao hơn đâu! nói thêm, ko thích nó kìa chơi với Android, mất hết cả chất nokia (ko phải mình chê android đâu), hai thằng bảo thủ chơi với nhau, cầm máy lên mới sướng! Nghĩ mà xem!
quanghuy269
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đây là tin tốt nhất cho tín đồ của Nokia đây, nếu tin này là có thật thì tin chác Nokia sẽ sống lại thời hoàn kim, dạo nào thua kém bà con nhiều quá. Trông đợi phản hồi từ Nokia
Khoa81
CAO CẤP
13 năm
Nếu nokia có đầu óc cầu thị như vậy thì chuyển qua dùng nokia với wp7 liền. Quá tuyệt, ko thích ios lắm nhưng symbia thì còn tệ hơn. Ủng hộ WP 7
ulquiorra
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nokia ko phải là bảo thủ.Nokia dư sức tự tạo ra và phát triển một nền tảng cho riêng mình.chạy theo android hay WP thì còn j là Nokia nữa.bác nói Symban quá tệ thì đúng là ko biết suy nghĩ.từ khi iPhone chưa ra đời,ra đời còn ì ạch chạy đơn nhiệm,android là cái j đó xa xăm thì symban đã thống trị rồi.symban ko tệ và chưa bao giờ tệ.có thể nó đang lỗi thời nhưng hãy đợi mà xem
haonam85
ĐẠI BÀNG
13 năm
muốn có Wp7 trên nokia thì Nokia phải chịu theo chuẩn của MS, 2 bố này nổi tiếng bảo thủ rồi, đợi đến quý 2 lại vào đây chém tiếp
phần cứng của Nokia cơ bản là không mạnh mẽ bằng các hãng khách vì đơn giản là cho mức giá cạnh tranh hơn, nhưng để chạy em Winphone7 thì chắc chắn phải cải thiện tương đương các ông lớn rồi. như thế thì chắc rằng các em đời sau mạnh mẽ như chip 1Ghz hay Ram 512 cũng có cơ hội chạy symbian. thế thì Symbian được lợi ké rồi. vote 1 phiếu cho Symbian. không khoái winphone7
E chưa thấy tin đồn nào mà ko đúng về nokia cả. Chắc sẽ có thôi
hunkenbkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Toi yeu nokia ........ Dung s60v5 thay cung ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019