[Tin đồn] PSP thế hệ mới xuất hiện tuần tới, XPERIA Play tháng 2

Didu
19/1/2011 7:56Phản hồi: 25
[Tin đồn] PSP thế hệ mới xuất hiện tuần tới, XPERIA Play tháng 2
Hình ảnh minh họa

Bloomberg
hôm nay cho đăng tải một thông tin về thời điểm ra mắt của chiếc máy chơi game cầm tay Sony PlayStation Portable (PSP) thế hệ mới và chiếc smartphone lai máy chơi game Sony Ericsson XPERIA Play. Theo nguồn tin trên, PSP thế hệ tiếp theo sẽ được hãng điện tử Sony trình làng vào ngày 27 tháng này trong khi XPERIA Play vẫn như thông tin trước đây, tức tại MWC 2011 diễn ra tại Barcelona, Tây Ban Nha trong tháng 2.

Những thông tin và hình ảnh về XPERIA Play đã quá rõ ràng trong khi thông tin về PSP mới chưa xuất hiện nhiều. Đây sẽ là chiếc máy nâng cấp từ PSP hiện tại với nỗ lực giúp Sony có thể cạnh tranh với Apple và Nintendo ở mảng game và giải trí toàn cầu. Hiện tại Sony đang thua kém Nintendo trên thị trường máy chơi game cầm tay. PSP được giới thiệu lần đầu tiên năm 2004 và đã bán được tổng cộng 18,5 triệu thiết bị tại thị trường Mỹ nhưng con số này của Nintendo DS là 47,4 triệu máy (theo số liệu từ NPD Group), gấp hơn hai lần so với doanh số bán ra của Sony PSP.

Sony hiện chưa đưa ra bất cứ bình luận nào về thời điểm xuất hiện của PSP mới là ngày 27 tháng 1 tới.

Nguồn: Bloomberg
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hehehe. Sẽ hot lắm đây =))..........
có là tậu ngay, ko cần hack hiếc gì hết 😁
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
lại có nhiều mem mong chờ đây
dantemax
ĐẠI BÀNG
13 năm
kết cái thiết kế của PSP gen 1 hơn,mấy cái trượt về sau ko thích lắm
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
xấu quá không thích lắm tết đến rồi mua cái này tặng mấy thằng con sếp vừa nhằn tin hú hý bạn bè vừa ngồi cày game là ok
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn điện thoại Sony cứ bần bần thế nào ấy, không thể hiện bóng dáng trẻ, khỏe, toàn thấy ông cụ thôi
Ai cũng khen đồ của Sonny đẹp chỉ có bác nói vậy.Bác mới là ông cụ đó :banghead::stomp::stomp::stomp:
SE nổi tiếng về thiết kế đẹp và riêng biệt,ông nên xem lại cách nhìn nhận của mình đi,toàn cm vô thưởng vô phạt,nhạt như nước ốc,nản!
Nhìn giao diện và các nút bấm đẹp thật, chẳng biết cấu hình bé này thế nào nhỉ
trượt thì trông đẹp hơn nhưng mà ghét cái độ bền của nó :timebomb: tốt nhất là máy game thì cứ là máy game, điện thoại nên là 1 cái điện thoại ko thôi, ghép vào phiền phức lắm. :throwball:
Đắt là 1 chuyện, vấn đề pin sắp sửa lại đau đầu, mấy cái đt khủng màn hình lớn giờ vừa nghe gọi vừa dùng 3G còn lo hết pin ( thực tế là k cái nào trụ quá ngày thứ 2 nếu cường độ sử dụng bình thường ) nữa là thêm cái tính năng chơi game, nhất là game kiểu PSP, chắc 1 ngày sạc 3 lần :banghead:
chuẩn rồi đất bác. em thì 1 tap ip4 1 tay psp3k. vẫn còn thấy thiếu thiếu
liut123
TÍCH CỰC
13 năm
Thì ra là còn 1 em psp thế hệ tiếp theo nữa ah? Tưởng chỉ có xperia play thui chứ! Thích wa!
chỉ mang tính đột phá thôi, chứ khen bây giờ thì quá sớm
Hàng hot đây. Không biết mặt mũi PSP phiên bản mới ntn nhỉ. Thích em ý có cảm ứng hehe
liut123
TÍCH CỰC
13 năm
nhưng tại sao sony lại giữ kín bí mật về con psp gen 2 này quá vậy? trong khi xperia play lại lộ thông tinh ồ ạt? cũng mong là 1 con quái vật chơi game sẽ xuất hiên!
thông cảm bạn này là pro Design ,chỉ nhìn lấy chú wave china là No1 là sành điệu là thời trang là hợp thời còn SH150i Japan là đồ 2 lúa quê mùa lạc hậu dành cho ông già đi...,ai cũng khen thiết kế của Sony đẹp mà bạn phát biểu câu nghe hết hồn, có lẽ tính thẩm mỹ của bạn này ko như bao nhiêu người khác,chắc thuộc trường phái trừu tượng ...
em này đảm bảo chết khi vừa mới ra lò
liut123
TÍCH CỰC
13 năm
chết là ntn bạn? cháy hàng hay bị chê!
lopy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang chờ cái Xperia play tặng bà xã. Chỉ có cái này mong ra BX mình không cho nó ra tiệm sửa. năm 2010 thay 4 cái đt po tay. Cái mới nhất là X3-02 đang có nguy cơ liệt phím 8. Máy này ra thì hợp ý mình ghê .... kakakaka Đang chờ sự xuất hiện của Xperia Play
Sony mà k tập trung phát triển game kèm theo thì sẽ lập lại lịch sử thôi. NDS k đẹp + cấu hình thấp mà vẫn bán chạy hơn PSP mấy lần. Do hãng phát triển game hết thôi
Đúng đó, kho game của 1 hệ máy ảnh hưởng rất lớn tới thành công của nó hay ko. PS1, PS2, dòng Gameboy, NDS đều là những hệ máy có kho game rất đồ sộ và phong phú, nội dung hấp dẫn nên đều thắng lợi vang dội. Có lẽ Sony nên đầu tư vào kho game của PSP nhiều hơn nếu ko muốn bị Nintendo vượt mặt như hiện nay (Xperia Play cũng nên có 1 kho game riêng nếu muốn cạnh tranh với Iphone)
Kacey
TÍCH CỰC
13 năm
thích PSP dạng candybar hơn là slide 😔
thaingo84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vấn đề bán được nhiều hay ít là máy đấy hack được nhiều hay ít, thằng PSP mà hack dễ xem có phải dễ bán không? Về quan điểm của em Nintedo em cầm qua rồi cảm giác không thích bằng PSP nhưng về việc hack thì đơn giản hơn nhiều, PSP thì bị giới hạn việc hack nên những máy đời mới sản xuất ai mua đâu?
mình thấy nó ko có nhiều game như NDS nhưng cũng ra đều và mỗi đợt đều có game khá chất đó chứ :running:. Như GOW, Metal Gear Solid, FIFA, PES ...
Chơi NDS mệt mắt hơn, màn hình bé mà hình thì chắc trong vài năm tới cũng chẳng đẹp hơn, đc cái nội dung game hay là chính.:banghead:

Cái này đúng đó, nhưng bọn nước ngoài nó quen mua bản quyền rồi nên thằng Sony cứ muốn vừa bán đc máy vừa vừa bán đc game cơ :banghead:. MÌnh cũng thích cái PSP, hồi xưa mua lúc nó dễ hack xong bán đi, đến giờ ko còn hack đc nữa có muốn mua cũng sợ, tóm lại trung thành vs iPod :timebomb:
thaingo84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu chỉ bán ở mấy nước giàu thì em nghĩ ko đủ doanh số đâu, giả dụ như iPhone đấy, nước nghèo nhưng nó cũng mua ầm ầm. Nếu iPhone mà chỉ có bản LOCK, ko bản quốc tế, ko unlock và jailbreak được, liệu nó có đc như ngày nay?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019