[Tin đồn] Samsung đang phát triển Galaxy S4 Zoom được trang bị camera 16MP?

Blaze1st
7/5/2013 9:53Phản hồi: 210
[Tin đồn] Samsung đang phát triển Galaxy S4 Zoom được trang bị camera 16MP?
Galaxy S4-12.jpg
Nhiều khả năng trong thời gian tới, chúng ta sẽ được chứng kiến sự xuất hiện của Galaxy S4 Zoom, người anh em của Galaxy S4 (ảnh) với cảm biến camera lên đến 16MP

Trang SamMobile vừa mới đây đã đăng tải một thông tin cho biết dường như Samsung đang phát triển một chiếc smartphone camera đầu tiên của hãng, có tên gọi là Galaxy S4 Zoom. Theo đó, sở dĩ SamMobile gọi đây là smartphone camera bởi S4 Zoom có thể sẽ được trang bị camera 16MP với các công nghệ chụp hình tiên tiến. Và cũng chính vì định hướng đây là dòng smartphone chuyên chụp ảnh, nên SamMobile dự đoán máy sẽ có cấu hình không cao như đàn anh S4 hiện nay, cụ thể hơn S4 Zoom được cho là sở hữu màn hình Super AMOLED, kích thước 4,3", độ phân giải qHD, bộ nhớ trong 8GB, có hỗ trợ microSD, Bluetooth 4.0, có kết nối WiFi chuẩn a/b/g/n. S4 Zoom nhiều khả năng sẽ sử dụng hệ điều hành Android Jelly Bean (chưa rõ phiên bản 4.1 hay 4.2), dùng giao diện TouchWiz của Samsung.

Thực tế, trước đây Samsung đã có một thiết bị máy ảnh dùng cảm biến camera 16MP, đó là Galaxy Camera, tuy nhiên đây chỉ được xem như là một chiếc máy ảnh thông minh không hơn không kém. Chính vì thế, có lẽ như Samsung muốn thay đổi quan niệm đó bằng việc tích hợp các công nghệ chụp hình, cũng như cảm biến camera trên Galaxy Camera vào chiếc S4 Zoom, biến nó không những trở thành một chiếc camera thông minh, mà còn là smartphone camera cao cấp.

SamMobile cho rằng Samsung sẽ giới thiệu Galaxy S4 Zoom tại một sự kiện diễn ra vào tháng 6 hoặc tháng 7 năm nay.

Theo SamMobile
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khiếp, cùng là s4 mà sao ra nhiều phiên bản zậy samsung
S4 chip snapdragon 600
S4 chip 8 nhân
S4 chống nước, bụi
S4 mini
Giờ lại ra tiếp S4 Zoom
Sau này ta đường thấy ai cầm s4 đố ai biết đc đó là bản nào
@tuyenvpb Mình sử dụng điện thoại chưa bao giờ nghĩ là phải cần thiết người khác biết mình sử dụng cái gì. Bọn giựt điện thoại cũng không quan tâm đâu bạn đừng lo.
@tuyenvpb ngoài 2 cái đầu tiên bạn nói thì 3 cái tiếp theo chưa ra mắt và đang nằm trên bản thiết kế ;)
@bonbonpi Chém đầy đó bạn ơi 😁. Mình nghĩ họ giữ kiểu dáng duy nhất vì sợ bị kiện thiết kế đấy vs lại tạo nên nét riêng cho họ nữa. Samsung bây h mình thấy S4 dáng cũng 60~70% giống s3 cũng đang bắt đầu giữ đúng 1 kiểu rồi đó :D
@tuyenvpb haha, chính xác, ra đường ai cũng nói sài s4 chả biết đâu mà lần, kiểu này bữa sau ai cầm em s4 vn nhớ ra đường kiêu tui sài s4 8 nhân đời đầu nhá 😆
chuyên chụp ảnh
kinh khủng nhỉ, nhưng ko biết chụp có ăn đc 808 pureview ko
😁
tulaisky1
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangduykt7990 vậy chắc mình phải liệng cái Nikon D7100 mới mua để mua 808 quá :eek:!
đời nào Camera Phone đọ được với DSLR? thế thì mấy cái ống kính 30 40 50tr cũng chả bằng cái điện thoại ? huyền thoại 1Dx,D4.... hơn 100tr cũng chả đáng là gì so với cái 808 41 mp?????????
bạn vứt xó thì cho mình xin nhé :x!
@tulaisky1 khổ các bác quá, chứ chém em hoài, ý là cầm 808 tiện hơn mang vác lỉnh kỉnh, đó là sở thích cá nhân thôi mà ^^ sao đánh đồng với trình độ cao nhân của bác ! 😁 nói chung các hãng càng ra camera ngon thì càng thích! ngon là múc thôi ko cuồng con nào cả!
tulaisky1
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangduykt7990 vậy thì mong bạn lần sau comment rõ chút. viết kiểu này dễ bị ném gạch lắm
@tulaisky1 ko sao gạch trên mạng có xây nhà dc đâu! anh em thảo luận hòa nhã dc rồi!
nvntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
hi vọng có thể là đối thủ của nokia
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
@nvntt Trừ 808 thì 920 chỉ hơn ở low light. Còn lại thua tất

Gửi từ GT-i9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
TMe
ĐẠI BÀNG
11 năm
những tính năng mới trên samsung không bao giờ hấp dẫn người dùng rành công nghệ
d7293
CAO CẤP
11 năm
@TMe Chuẩn luôn, chỉ lòe ai đó thích "thể hiện" thôi.
Chẳng hạn tính năng "Smart Pause", đang xem Video mà không nhìn vào màn hình thì sẽ tự dừng lại, nhưng nếu đang xem MV, với jack 3.5 kết nối với loa to. Chẳng hạn bạn có việc bận, muốn đi đâu đó trong phòng, nhưng vẫn muốn nghe được nhạc thì làm thế nào? Lại tắt đi à. Chưa kể xem Video thì đâu phải lúc nào cũng đâm mặt vào màn hình. Tính năng đó thừa, mà còn làm giá chiếc máy cao hơn.
@d7293 Khi nào bận đi toilet mà vẫn muốn phiêu mv thì tắt chế độ nghỉ thông minh đi.
Ko có dùng thì ko biết nhưng lại thích oai oách
@TMe bạn nói nghe thật nực cười. nói vậy nhiều người không biết gì về công nghệ sẽ nghĩ mình rành công nghệ mất, thử hỏi trong đây có ai rành công nghệ ? mà tại sao rành thì lại không thích những tính năng đó, mỗi tính năng có rất nhiều ứng dụng hữu ích mà chính bạn còn không biết đấy.
tulaisky1
TÍCH CỰC
11 năm
@TMe bạn hãy cứ dùng và cảm nhận sự khác biệt của SS với các hãng khác. đừng bao h phát ngôn kiểu "tao chả dùng nhưng mà tao thừa biết nó vô dụng" vuốt trái số đt để gọi điện, vuốt phải để nhắn tin, nhận được tin nhắn thì úp vào tai để gọi luôn, úp xấp điện thoại xuống để tắt nhạc, chuyển chế về chế độ im lặng khi có cuộc gọi đến, và còn quá nhiều những điều tiện ích mà SS mang đến cho người dùng. liệu đó cũng là những thứ vô dụng? có thể với bạn thì nó vô dụng. còn tôi thì thấy nó vô cùng hữu dụng!
cơ mà chạy đua điện thoại cũng chả để làm gì. mạnh thế chứ mạnh nữa cũng rồi một thời gian là lại chỉ còn nghe, gọi, nt. thi thoảng chơi game rồi fb, online. h hầu hết đều đáp ứng đc. nên tôi hoàn toàn hài lòng với S3. chả còn muốn chạy đua theo những cấu hình phù phiếm chả bao h xử dụng hết nữa. họa chăng 3 4 năm nữa S3 cũ rồi thì đổi S6 S7 dùng thôi.
nokia là điện thoại chụp ảnh còn sam sung định chơi quả chụp ảnh gắn mác điện thoại :p
@Hungdunghcmc S3 chụp camera trước xấu tệ mà thiếu sáng, thua cái 4s nữa. Có j mà khoe :p
@Hungdunghcmc Giờ vẫn phải giữ lại Note2 dùng thôi bác ạ, vẫn chưa thấy con nào đáng thay thế, hôm nay ra xem con S 4 nhưng lại cắp đít về vì thấy Note vẫn ngon, dùng quen rồi thấy s4 bé nên không máu lửa cho lắm
@edpham Đang nói camera sau của 920 so với s3 và ip 5 bác ơi.
@hoanglongls Bác phải chờ Note 3 rồi. Hi!
anhzaive
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh Sam hướng đến mọi đối tượng đây mà.
Cạnh tranh với mọi hãng.
Khiếp quá, samsung ra nhiều thế
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
sao ko làm cấu hình giống s4 luôn cho ngon
chấm nhiều làm quái gì trong khi chất lượng ảnh không tốt. chỉ tổ tốn dung lượng
nowforever
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamloc_ct Nó thay sensor mà. Size sensor chắc phải cỡ máy ảnh du lịch. Nó thuộc dạng máy ảnh có chức năng phone ròi.
P_G
ĐẠI BÀNG
11 năm
camera s4 khá là tốt trong dòng android rồi, hy vọng là nó có thể bắt kịp được pureview của nokia😃
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@P_G Đuối thôi bác ạ, no là bá đạo mảng chụp ảnh rồi chỉ tiếc cho cái hdh của no
@P_G Chỉ biết mở mồm, nó đã ra đâu mà sủa là "khá tốt trong..." nói thua con c hó dùng lổ đít.
Samsung sẽ là galaxy

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Nokia với SS đều tung ra siêu phẩm chụp ảnh, hóng xem cái nào chụp tốt hơn 😃 có điều SS ra sản phẩm hơi bừa bãi rồi, phân khúc loạn hết cả lên 😕
@O.R.A.N.G.E Chụp ảnh thì nokia đầu tư phát triển mạnh, ss khó so kịp.
Nokia nghe đồn ra đt với cam 16 lens ma trận 4x4 với khả năng focus sau, thay đổi đối tượng, bgr sau khi chụp

Được soạn lúc chưa chết vì smartphone
Sung đang cố gắn thay đổi smarphone theo cách của mình..l ok Sung
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
vâng sau phiên S4 zoom sẽ là phiên bản S4 zoom + (phóng to), S4 zoom -(thu nhỏ),..... :p:p:p
Cạnh tranh khốc liệt nhỉ
Nghe nói không phải chỉ lên 16MP mà còn có zoom quang học giống camera ấy 😁
"Samsung might be stuffing optical zoom capabilities in there"
http://www.phonearena.com/news/Galaxy-S4-Zoom-16-MP-cameraphone-tipped-as-Samsungs-answer-to-Nokia-EOS-and-Sony-Honami_id42724

600 với Octa ra ở các thị trường khác nhau mà bạn. Trừ khi xách tay từ Mỹ hoặc châu Âu chứ mua ở VN thì là 8 nhân rồi.
S4 mini với con Zoom này màn nhỏ hơn 0.7" mà. Nhìn là phân biệt đc với S4 liền :D
Và...thấy thích với tốt thì xài thôi chứ cần gì ai biết chi vậy ta :oops: Cũng như mua iPhone 4S làm gì khi mà khó phân biệt được với iPhone 4 nhưng ngta vẫn mua ầm ầm đấy thôi. Đơn giản : THÍCH LÀ NHÍCH :D
tri776
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Rocky89 CHUẨN 0 CẦN CHỈNH ;)
ZzAlucardzZ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Rocky89 khó là vì mấy thằng chuộng mua về làm cảnh chứ 4s hơn 4 nhiều cái: chip, cam, bluetooth, siri blah blah ... chứ s4 ngoài cái kiểu dáng tròn tròn tinh tế hơn s3 thì cũng chỉ khác về phần cứng vs tính năng, mà tính năng thì sắp tới s3 cũng sẽ có, khác gì =)) so ra thì cặp 4 vs 4s và s3 vs s4 thì ko hơn thua nhau bao nhiêu ở cái gọi là " số lượng điểm khác nhau giữa 2 phiên bản ". Còn việc xách tay thì giờ quá phổ biến nên cỡ cùi như VN mình ko thiếu các phiên bản ko có hàng chính hãng thì rõ ràng là quá loạn =)) mai mốt đem 1 con s4 ra tiệm chủ tiệm nó hỏi s4 phiên bản gì thì cũng mệt =))
úi các hãng lại đua nhau ra điện thoại cam khủng giống mấy năm trước 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019