[Tin đồn] Sẽ có iPad 7” với 2 camera vào năm sau

levuongthinh
23/9/2010 8:23Phản hồi: 59
[Tin đồn] Sẽ có iPad 7” với 2 camera vào năm sau
Theo một báo cáo mới của chuyên gia phân tích Ashok Kumar thuộc công ty Rodman & Renshaw thì Apple đang phát triển mẫu iPad mới có kích thước màn hình 7” và có camera. Chiếc iPad thế hệ thứ 2 này sẽ được giới thiệu đến công chúng vào khoảng đầu năm 2011.

Ảnh minh họa

Việc nâng cấp các sản phẩm hàng năm của Apple không phải là điều gì quá mới lạ đối với người dùng, thế nhưng lần này có vẻ Apple chú trọng hơn đến việc tăng tính cạnh tranh cho iPad trước sự lớn mạnh của một số đối thủ, trong số đó đáng chú ý là Android. Một ví dụ điển hình cho các dòng máy tính bảng chạy Android có thể cạnh tranh với iPad đó là Galaxy Tab. Chiếc máy có màn hình 7” của Samsung sở hữu 2 camera ở mặt trước và sau cho phép thực hiện các cuộc gọi video, một lợi thế trong cuộc cạnh tranh thời 3G lên ngôi. Hiện tại iPhone 4 và iPod Touch mới cũng có thể thực hiện các cuộc gọi video thông qua chức năng FaceTime, vì thế sẽ không quá ngạc nhiên nếu iPad đời kế tiếp có chức năng này.

Những tin đồn đầu tiên cho thấy iPad 7” mới không chỉ có 1 mà đến 2 camera ở cả 2 mặt. Theo Kumar thì Apple hiện đang làm việc rất nghiêm túc cho dự án iPad mới này. Phiên bản iPad mới sẽ mang đến cho người dùng nhiều lựa chọn hơn vì với màn hình 7” giá của nó nhiều khả năng sẽ rẻ hơn các phiên bản hiện tại, ngoài ra kích thước nhỏ cũng giúp giảm trọng lượng, tăng tính linh hoạt cho máy và cho phép người dùng thao tác với 1 tay thuận tiện hơn.

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bao giờ Apple tung tin đồn để thăm dò dư luận không nhỉ ?

hi vọng giá sẽ tầm 7 -8tr là ngon :X
Camera thì có thể có, còn 7" thì...
MacAir
ĐẠI BÀNG
14 năm
gen 2 có 2 camera là khả thi rồi. Nhưng chắc lại như mọi khi vào tháng 3 năm 2011 thôi
hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
14 năm
mong là sẽ có sớm để tậu 1 em, trc mình muốn mua mà nghĩ hơi to và chưa đc hoàn thiện lắm h thì đã muốn có 1 em 😁
mình nghĩ 80% ko khả thi, làm thế đại gia đình iDevice sẽ quá loãng, trong khi phong cách Apple ko phải là sản xuất liên tục mặt hàng kiểu mới để cạnh tranh với đối tượng cụ thể nào mà chỉ chú trọng và việc nâng cấp các loại máy trc đó ( nâng cấp chứ ko thay đổi kiểu thêm loại 7" 8" gì hết ) để giữ sự đặc biệt vs duy nhất trong sản phẩm của mình. CHứ luôn chạy theo xu thế vậy thì sẽ còn gọi gì là Apple nữa, đó chỉ giống như các anh Tung Của sx đồ nhái loại to loại nhỏ thôi.

Cá nhân mình thấy việc cho màn hình xuống 7" là ko cần thiết, vì làm vậy thì hỏi nó khác biệt iPad hiện tại cụ thể là ở khía cạnh nào ....? chắc chắn là chỉ giá tiền thôi đúng ko ? mà Apple đã bao h cần quan tâm đến giá cả của sản phẩm chưa, mặc các bác có kêu đắt hay gì nữa, Steve Jobs sẽ ko mất công tạo ra 1 sản phẩm mới chỉ để có giá bình dân hơn, hàng Apple chưa bao h là của đại chúng cả.
cryshop
TÍCH CỰC
14 năm
Ủa chứ iMac phải có 21.5", 27" để làm chi vậy? Có cầu thì ắt có cung.
camera thì chắc cú rồi, 7" thì có vẻ chạy theo samsung wa, chắc ko có đâu
cá nhân mình vẫn ko thích 7inc... hùi xưa làm việc trên cái 13inc đã thấy nhức mắt lắm rùi!
như hiện nay là ok rồi...mà có camera đi chăng nữa có sài với yahoo hay skype đc hay không nữa
ufdb
CAO CẤP
14 năm
chỉ hy vọng tăng ram thêm chip
camera trước có mà chỉ cho xài mỗi FaceTime thì cũng vậy, hạn chế quá
camera sau để chụp hình thì tưởng tượng cầm cái máy to đùng để chụp hình có lẽ ko tiện dụng cho lắm
Vote ko nên xuống 7inc sẽ Rất xấu và ko đẹp như hiện tại mọi việc xem báo rất đẹp + các thứ khác. NẾu xuống 7 mọi thứ bé quá. Nên có face time thôi ko cần cameraa phía sau. Vì khi chụp phải cầm lên để chụp ko pro lắm
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
đồ của APPLE xài chán phèo,nó trói mình như tù nhân ấy
lúc trước mình máu me iphone lắm ,giờ hết hứng thú vọc rùi
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Không có chuyện 7" đâu, như vậy sẽ quá phức tạp về phần app, người nào dùng thì biết cách phải nhớ app cho iPhone, iPad, iP4 như thế nào rồi, thêm 7" nữa là bộ app quá rối rắm. Camera mặt trước cho 10" là đủ rồi
ko quan trọng kích thước màn hình độ phân giải bằng nhau là ok hết
7" thì thôi, em xin, chán lắm.
Apple đang "nhái" SS Galaxy Tab đây mà. Chắc là giờ mới biết con Galaxy Tab ngon hơn :mstickle:
khoa167604
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã làm ra đâu mà "nhái" đây mới chỉ là phỏng đoán của mọi người thôi
macprobook
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chuẩn không cần chỉnh
Khả năng Apple sx iPad 7" rất khó xảy ra ( dù tin đồn này có trước khi SS ra mắt GT) nhưng khả năng SS sẽ làm tablet 10" như iPad là hoàn toàn có thể
http://sohoa.vnexpress.net/SH/May-tinh/2010/09/3B9B3093/
Hay đó ! Chỉ khổ nhưng ai chạy theo công nghệ thôi 😁
minhlp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình vốn ko thích Apple lắm (cơ bản trót yêu MS và BB - cảm tính - bà con iFan đừng ném đá nhé) nên vốn ko để ý. Nhưng mình đảm bảo nếu Apple ra iPad 7" thì nó sẽ bán chạy gấp đôi, gấp 3 cái iPad cũ. Và có khi lúc ấy mình cũng sẽ thích Apple ^^
mrlampro
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thấy màn hình hiện tại là ok. 7" thì chỉ được cái gọn thôi. Mà cái vụ camera mình thấy có thì tốt mà không có cũng chẳng sao. Cái laptop ở nhà có camera mà 1 năm không biết mấy lần bật lên để chat, chỉ lâu lâu bật lên kiểm tra coi nó có còn sài được không thôi, hehe. Chỉ cần nâng cấp cấu hình là ok!
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
kô cần thiết camera ở trc cần sau là đc rùi ra 7" cũng tốt gọn cầm đi lại cho dễ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019