[Tin đồn] Sony đang nghiên cứu máy ảnh NEX với thiết kế của DSLR truyền thống

Duy Luân
14/7/2013 10:18Phản hồi: 52
[Tin đồn] Sony đang nghiên cứu máy ảnh NEX với thiết kế của DSLR truyền thống

Theo ba nguồn "đáng tin cậy" của trang SonyAlphaRumors, Sony đang nghiên cứu một nguyên mẫu máy ảnh NEX mới trong dự án mang tên "Project Alpha Fox". Đây sẽ là chiếc máy ảnh ngàm E-Mount đầu tiên của Sony có thiết kế trông như một chiếc DSLR truyền thống chứ không theo kiểu dáng nhỏ gọn của những máy NEX từ trước đến nay. Nguồn tin nói đây là thứ đã từng được làm bởi Panasonic với dòng Lumix G/GH và Olympus với chiếc OMD E-M5. Mẫu camera bí ẩn của Sony thuộc phân khúc entry-level và sẽ cạnh tranh với series EOS của Canon bằng cách cung cấp hiệu năng vượt trội nhưng giá vẫn ngang bằng đối thủ. Hiện chưa có tin tức gì về tính năng cũng như thời điểm ra mắt của thiết bị này.

Nguồn: SonyAlphaRumors
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sản phẩm sony lúc nào cũng chất ^^' 😃
@phnghia811 .....và $ thì chát :p
@Tèo bánh bèo Cũng chẳng chát lắm đâu, tiền nào của ấy mà
@Tèo bánh bèo giá máy ảnh sony rẻ hơn ca,ni bạn ạ
Thích màu sắc của máy ảnh Sony nhất... Không như mấy cái máy ảnh tào lao của anh Same sung 😁
thích cái sự hầm hố và cả chất bên trong 😃
giống DSLR nhìn chuyên nghiệp hơn.
Máy nex, vỏ alpha, sự kết hợp cho anh tài thích hàng khủng nhưng hầu bao có hạn 😃
Chit Lee
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thì thích cái j nhỏ nhẹ và nhiều công dụng cơ
Mình đang dùng NEX F3, vì yêu thích hàng SONY + Nó nhỏ gọn, nhưng thiếu đi cái ống ngắm, mua thêm ống ngắm thì giá tổng cộng = trên trời (so với mua một cái DSLR truyền thống)
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
11 năm
EM muốn một con Sony dùng chụp Cái ao nhà em... haha
Bao giờ mới đựơc tích hợp vào SMARTPHONE đây @@

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
tonion
TÍCH CỰC
11 năm
NEX nổi trội ở việc thiết kế gọn nhẹ và đơn giản nhưng chất lượng vẫn ngang tầm với các DSLR, giờ lại thiết kế giống như DSLR thì thà người dùng mua dòng alpha cho xong, đã thế lens ngàm E vừa đắt lại vừa hiếm.
vậy thôi làm nex mà A mount cho rồi, tận dụng mớ lens Amount ngon lành. Hiện tại Sony nex vẫn thiếu tiêu cự 85 với 135, chưa kể 70-200 nữa, toàn gắn lens hãng khác vào MF thôi trong khi A mount có đủ
chà, làm mới. bình cũ rượu mới
Dòng Nex đắt khách một phần ở cái nhỏ gọn thế mà lại thiết kế kiểu to to này thì còn nói chuyện gì nữa 😔
vubang
TÍCH CỰC
11 năm
Đèn và ống kính thì thôi rồi... không chơi Sony được.

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
Trước giờ cứ tưởng Nex là ko gương lật, hóa ra là cứ E-mount là nex =))
ps: lens sel đắt lòi, mình toàn phải mua mf, chắc cái này khó thay dc alpha ngàm khác.
Reltih
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyen_huy_hai Đây là nói về kiểu dáng bên ngoài thôi. Lens E (mirrorless nói chung) có flange focal nhỏ xíu thì sao nhét vừa cái kiếng lật được.
SE K800i
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyen_huy_hai NEX tất nhiên là không gương lật rồi bác. Bài viết có nói nó tương tự như OMD hay Pana GH rồi mà. Nếu vậy tất nhiên NEX vẫn sẽ nhỏ gọn chán so với alpha
@nguyen_huy_hai Bạn hiểu đúng mà. Cái này chỉ là hình dáng thôi
@Reltih Tại bài viết lấy cái dslr to oành minh họa + có đoạn "có thiết kế trông như một chiếc DSLR truyền thống" làm em nghĩ ngay tới gương lật, với cả em cũng chưa nghe tới lumix G nên ko để ý :eek: .
Tiện bác nào cho em hỏi - em có nghịch thử 1 chiếc pentax cũ (ko gương lật dùng film) lens 50 f2, nó ko có gương lật mà cái kính ngắm vẫn chuẩn sáng theo khẩu và lấy nét theo tay vặn y hệt máy gương lật là sao ạ? Cảm ơn các bác!
Chà chà, cũng dc nhưng chỉ mới là tin đồn
thấy hơi kì
nhưng dù sao em vất thích nhất dòng nex vì chất lượng hình ảnh rất tốt, khả năng video tuyệt vời, em thì lại là fan định hướng dùng máy cho cả ảnh tĩnh và video
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
TU NGAY DUNG THEM NEX THAY MOI HANH TRINH TRO NEN GON NHE HON
Xai nex quen roi chi muon dung mirroless thoi
Chuan bi dao tau e d7100 qua olympus omd em5
Mình thì thích hãng ra mắt mẫu NEX nhỏ như dòng RX1 và thay đổi được ống kính, và chất lượng hình ảnh phải đẹp hơn trước, chứ body to như dòng DLSR anpha thì gọi là dòng Mirrorless nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019