Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Sony sẽ tung ra PS3 Slim vào tháng 8 năm nay?

Nam Air
2/7/2009 9:13Phản hồi: 29
[Tin đồn] Sony sẽ tung ra PS3 Slim vào tháng 8 năm nay?
Các game thủ trên Thế giới đang xôn xao bởi tin đồn về một hệ máy chơi game mới của Sony sau PSP Go: PlayStation 3 Slim. Một trang tin của Đài Loan là UDN đã đăng tải thông tin rằng Sony đang tiến hành sản xuất đại trà dòng máy này và sẽ phân phối cho các kênh bán lẻ trong tháng 8 nhằm chuẩn bị cho đợt ra mắt sản phẩm mới trong mùa hè năm nay.

Hình minh họa của PS3 Slim

Nguồn tin trên dẫn chứng việc vừa qua Sony công bố kí hợp đồng sản xuất linh kiện với Foxconn và Pegatron (hai hãng sản xuất bo mạch và thiết bị điện tử của Đài Loan) nhằm đưa ra dòng máy PlayStation mới trong tháng 7. Trang Ars Technica còn cho biết thêm, phiên bản PS3 80GB sẽ trở lên hiếm hàng và tăng giá trong thời gian sắp tới, bởi sản phẩm dự trữ trong kho chỉ còn đủ cung ứng cho thị trường trong 60 ngày sắp tới. Vậy là nếu điều này đúng sự thật, người dùng sẽ không phải chờ đợi lâu bởi PS3 Slim sẽ có mặt vào tháng 8/2009.

Nguồn BitTech

[relate]ps3, psp[/relate]
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CHưa có giá nhưng có thể sẽ xoắn e này về nhà
ẹc ẹc,chơi game==game thủ== VN chưa có ai sống mãi bằng nghề này được....hĩ,nhưng chắc rằng sau này sẽ có,có tiền em cũng ko mua mấy món này,hơi phí....
pnjdang
ĐẠI BÀNG
15 năm
mỗi người mỗi ý, nhưng ý mình cũng giống bro nì hehehehe. Chơi game chỉ để giải trí, ko nên tốn quá vào thiết bị chỉ chuyên game, hơi phí :p
Rẻ hơn dàn loa xịn + amply, motor, DSRL, iPhone hay một số thú chơi khác nhiều. Yêu cầu các bác không xoắn như thế nữa ạ, còn phải để cho cái ngành công nghiệp đó phát triển chứ.

Xin nhắc cho các bác nhớ, xem phim, bóng đá, nghe nhạc... đều là những ngành giải trí cả. Nhu cầu giải trí đa dạng theo sở thích và không thể thiếu trong cuộc sống, cho dù là đang khủng hoảng kinh tế đi nữa.

Vì là sở thích nên không thể áp đặt người khác được, chê bai như thế là không tốt. :laugh8kb:

PS: Tớ thấy nó rẻ đấy, quá rẻ là khác, giá thành $800 nhưng giá ở Việt Nam chỉ tầm 4-500 USD thôi. Ngoài ra PS 3 cũng là một thiết bị chơi dĩa Bluray và là thiết bị dùng để kết nối vào thế giới Sony Connection. Yêu cầu lượn chỗ khác ngay nếu bạn không biết những thứ này là cái gì 😁
- Em lại khác với mấy bác , em rất mê game đặc biệt là game console (game online thì vứt )vì cảm giác được chơi 1 game đỉnh với đồ họa có độ thực cao và lối chơi của game thì ko còn gì bằng . EM sẵn sàng bỏ tiền để mua ps3 chỉ để chơi 1 game đỉnh mà ko hệ máy nào có được và những gì ko thực hiện được ngoài đời thì sẽ thực hiện được trong game , nhà em thiếu mỗi em ps3 còn xbox360 , ps2 , psp đủ cả . Mà các bác cũng phải công nhận ps3 với các hệ console khác cũng là đồ công nghệ cao đấy chứ cuc cao là khác và em thấy làm về đồ họa là pro nhất , bước đột phá trong lĩnh vực giải trí . Tính ra để làm 1 game đỉnh cũng ngốn 1000ti VND đấy các bác ạ .
- Nên các bác cũng cần nhìn nhận lại suy nghĩ 1 cách khách quan hơn còn ai cũng nghĩ như 2 bác thì làm sao có ngành công nghiệp game phát triển như ngày nay . Vì 1 đại bộ phận nhứng người yêu game nên các nhà phát triển mới ra sức nâng cao đồ họa của game lên mức thực nhất để đáp ứng nhu cầu giải trí của con người. Giải trí của các bác chắc là suốt ngày chơi game xếp gạch + bắn xe tăng .
Đây là suy nghĩ của em chia sẻ với các bác thôi chứ cũng ko bắt các bác thuộc bộ phận "ghét game " phải thay đổi hoàn toàn ! 😁:D:D
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
15 năm
nó năng cấp đến mấy mà ko chơi được game lậu thì máy cũng ế thôi
Trình độ còi vậy ? chơi game bản quyền có gì phải xoắn :confused1bb: PS3 chưa bao giờ có khái niệm "ế" ở VN 😁:D:D:D:D:D:D thậm chí những dịp đầu mùa hè hoặc cuối năm còn ko đủ hàng mà bán ấy chứ, gà vịt :D
Chưa được chơi thử PS3 thì sắp có Slim rồi, hic hic
Theo em , đây không là tin đồn , giống lúc trước , Sony đã từng nâng cấp PS2 bằng phiên bản PS2 Slim ...
con PS2 slim nóng kinh dị mỹ luôn , slim mà , quạt tản nhiệt nó rút bớt rồi , thà mua ps3 nguyên gốc còn hơn mua ps3slim , mỏng hơn chưa chắc đẹp hơn
Chính xác, mấy con fat bao giờ cũng tốt hơn mấy con slim :laugh8kb:
Quan điểm của bác hơi bị sai lầm :frown3qg: trước em dùng đầu dày cũng nghĩ thế , nhưng về sau lên đời em slim thì thấy hoàn toàn khác
Slim có lợi thế là nhỏ gọn, cục nguồn to tổ chảng của bọn sony cũng được lược bỏ luôn, dễ mang đi mang lại , chip mạnh hơn , tỏa nhiệt ít ( em thưởng chơi PS9 , lúc ăn cơm cứ cắm ở đấy , ăn xong quay ra sờ đầu vẫn mát lắm ) ,
PS3 Fat sẽ nằm trong tay mình vào năm 2010 😁 bắt buộc phải mua vì GOW 😔 mặc dù phải bán một số thứ :(
ưm...ko biết anh eternal thế nào chứ em thấy mua ps3 ở VN vẫn có nhiều bất lợi lắm là vì giá game của nó cao quá😔.như em đây cũng may mắn 1 phần vì có việc làm thêm nên gánh nặng về đĩa game cũng giảm bớt ko suốt ngày xin bố mẹ😃1 năm cũng có thể làm 2-3 đĩa.nhưng như ng khác thì thưc sự có mua dc ps3 cũng ko có tiền mua game.mà game đa hệ nhiều khi làm mình thấy khó chịu,như em đây này từ hôm mua đĩa street fighter IV hơn 900k,hay thì hay thật nhưng mà nhìn sang x360 thấy 25k 1 đĩa thấy tư tức làm sao ý anh ạ.thôi lúc đó tự an ủi mình là ít ra game mình mua là game bản quyền:dull8ay:
Nad SK
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hì hì.
Kết câu này nhất.
Em thì chưa biết bao giờ mới lên tầm PS3, X360. Em thì dùng qua PS2, Wii rùi.
Siền mua PS3, X360 thì có, mua game bản quyền cũng có luôn.
Nhưng kẹt cái là không có thời gian.
Năm tới có FF13 nữa chứ. Chắc phải kiếm em X360 thôi (vì em nó hack được, 25k/đĩa hì hì hì) chơi cho đỡ nghiền và cũng đỡ xót ruột.
uhm, mình thấy đa số người sở hữu máy PS3 đều thực thi chính sách là chỉ mua duy nhất 1 đến 2 game, chơi xong thì đổi game khác, chứ ít thấy ai mua đứt luôn game để về chơi mãi mãi + sưu tầm ( đếm được chưa đến 10 bác có sở thích này 😁 )

Game bản quyền đúng là mắc quá, thực sự chỉ có cách chơi chán rồi đổi là kinh tế nhất ở thời điểm này :dull8ay:
hì,em cũng nghĩ đến vụ đi đổi game:D nhưng mà cá nhân em thì với những game thực sự thích thì em muốn mua luôn coi như là lời cảm ơn những nhà phát triển game mà mính yêu thích;),và cũng để sưu tập luôn:D.ví dụ như GOW or Fantasy thì đến lúc nó ra dù ps3 có game lậu hay ko em vẫn mua game bản quyền😃
đối với mình..PC muôn năm..vì PC có thể làm nhìu thứ hơn là chơi game....và wan trọng nữa PC có thể chơi game cr...k dc.! đó chỉ là giải trí..k nên dồn tiền bạc vào quá..
thà để tiền đó mua IP 3GS có lý hơn
Vì cậu ko cần chơi game đồ họa đẹp và những game khủng 😁 cái gì nó cũng có giá của nó cả, PC nhà tớ cấu hình đủ mạnh để chơi tất cả các game hiện nay nhưng cũng vứt xó chẳng bao giờ chơi, đơn giản là PC ko thể vượt qua XB360 hoặc PS3 được :laugh8kb:

Thử hỏi cậu chơi God Of War 3 hoặc Final Fantasy 13 trên PC được ko, hehe :laugh8kb: bao nhiều người còn ước ao giả lập được PS2 để chơi trên PC mà ko được đấy :D
hì,thứ làm em chọn ps3 chứ ko phải xbox đó là GOW 3 và fan7 remake(dù game này tương lai còn mù mịt:eek: ).nói thạt ko vì nó bảo 2 game này ở trên ps3 thì có lẽ em chọn xbox rồi.😁
@enternal: Em xin lỗi bác, cái mà bác có 1 - 2 dĩa PS3 có bản quyền rồi í. Đến lúc GoW final trên PS3 ra rồi bác làm thế nào. Em là em thịt luôn rồi em chơi cho đã mới đổi cho bác, đúng là xấu tính nhưng là sự thật (vì là con nghiện mà), bác đợi chắc râu dài đến rốn ^.^

Chết cái là game hay thì a e ai cũng có nhu cầu cực cao hết 😁, dĩa thì số lượng giới hạn khủng khiếp, đâu phải sung sướng gì... nên em đề xuất hẳn giải pháp xếp hàng đi thuê bác ợ.
Thực tế là ko phải ai cũng giữ đĩa lâu sau khi đã chơi xong 100% game, họ sẽ đổi game khác để chơi, chẳng lẽ cứ chơi đi chơi lại mãi 1 game ko thấy chán :shocked7fl: ví dụ thuê 5k / ngày, đã mất 150k / tháng rồi. Nhìn vào bài toán chi phí trước đã, rồi hẵng bàn đến việc giữ game lâu hay chậm
Thì đúng là như thế, nhưng nếu bác là người cho thuê dĩa, thì trung bình 200 ngày bác mới lấy lại vốn, chát lắm bác ạ, có đắt đâu.
Thực tế là bên tớ vẫn cho khách mượn đĩa miễn phí từ 2007 đến nay đấy thôi, mỗi đầu game có từ 10-15 game, vẫn thấy đáp ứng đủ nhu cầu của khách, chưa thấy có khó khăn gì :angry6wn::laugh8kb::yes4lo:
Em nghía hàng của bác lâu rồi, nhưng em thì ở saigon mà bác thì ở Hà Nội, thế là em không ăn được hàng miễn phí nhỉ :laugh8kb:

Bác có chi nhánh ở SG không, em lượn qua tí.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019