Tin đồn: Sony Xperia 2 sẽ hỗ trợ 5G, 4 camera sau, màn hình 4K HDR

P.W
23/1/2020 23:10Phản hồi: 109
Tin đồn: Sony Xperia 2 sẽ hỗ trợ 5G, 4 camera sau, màn hình 4K HDR
Theo GSM Arena, Sony sẽ giới thiệu smartphone flagship mới của họ tại MWC 2020 cuối tháng 2 tới. Tin đồn lần này cho rằng, chiếc máy cao cấp nhất của Sony sẽ có màn hình OLED 4K HDR tỷ lệ 21:9, SoC Qualcomm Snapdragon 865 với modem X55 5G. Cụm 4 camera sau, độ phân giải 48MP (có thể lên tới 64MP) kèm cảm biến ToF sẽ dùng cảm biến IMX555 mới, dự kiến cũng sẽ được trang bị cho Samsung Galaxy S20 và S20+ ra mắt trong năm nay. Theo nguồn tin từ Đài Loan, chiếc máy chưa có tên chính thức này sẽ ra mắt vào khoảng tháng 5/2020 với giá trên 900 USD.

Phiên bản cao cấp thứ nhì mà Sony sẽ cho ra mắt sẽ là Sony Xperia 5 Plus, cũng trang bị SoC Snapdragon 865 với modem 5G, và nút nguồn sẽ tích hợp cả cảm biến vân tay.

Theo GSM Arena
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cái mặt lưng với tổng thể rất đẹp , ko như mấy con s20 của sam nhìn tởm bỏ mẹ .
@n.a.v.i.p Về phần định giá sản phẩm, sony đang có vấn đề. Ở mảng smartphones họ đang trở thành "ko biết mình là ai"
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
4 năm
@uthalinh Mẹ, fan sony, anti samsung đây, nhưng cũng phải mua samsung. Nhưng thiết kế kiểu này bố khỉ thằng nào cầm dc. Dị thì cũng vừa phải, xưa thì ai viền cũng mỏng, một mình má viền dày như bánh xe bò, giờ dài như thằng lằn.

Mấy cha mấy mẹ fan tung hô viền dày, thiết kế cây thước này rồi có mua đéo đâu.
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
@uthalinh Chỉ là cái ảnh tưởng tương thôi bạn ơi ngoài đời làm gì đẹp dc vậy
@trung76 khen là vậy nhưng ít người mua do giá cao quá. 😁
VUNGTAUNHOEM
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy đẹp,không biết khi ra mắt thị trường có cụ nào cắp lách về bán không
@VUNGTAUNHOEM Thấy sony bán lại ở vn rồi thây
Huy Iron
ĐẠI BÀNG
4 năm
@VUNGTAUNHOEM Sony center có bán điện thoại đó bác
VUNGTAUNHOEM
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Huy Iron Cảm ơn bạn
Sony vẫn chất, vấn đề là giá cả sao thôi
@lamtien338 Sony hỗ trợ nâng cấp hệ điều hành vừa chậm vừa không lâu dài, thiết kế giờ cũng đẹp mà vẫn nam tính mạnh mẽ, chỉ không yêu nổi cái giá. Iphone thì khác, nó hỗ trợ nâng cấp hệ điều hành lâu dài và nhanh, đt lại giữ giá
anhlau87
TÍCH CỰC
4 năm
@Quốc Sử Đăklăk Giá thì vẫn chát!
VUNGTAUNHOEM
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Quốc Sử Đăklăk Không biết sony đã khắc phục được cái bệnh nóng máy chưa,mình không thích đoạn này
@VUNGTAUNHOEM nóng máy do đợt chip Snap 810 thôi bạn, giờ chip mới mát rồi
tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
Hóng nâng cấp chất lượng camera, xử lí ảnh
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ragefighter Còn thẳng thắn mà nói thì chả con nào qua mặt đc iphone nếu là camera đt. Thế
Cho nhanh và vuông.
@truongdoduy Chuẩn nhanh gọn lẹ đẹp dễ hậu kì thì iphone hoàn hảo. Samsung , huawei cũng ok nhưng mình vẫn thích nước của iphone hơn. Còn ông Sony thôi. Chán lắm luôn. Tệ từ giao diện rối rắm cho tới chất lượng ảnh. Haizz
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kenseven123 Sony lay lắt tại quê nhà, chứ nói chi đến quốc tế. lên tàu điện thấy ngta dùng mấy con sharp ghẻ còn nhiều hơn cả sony. 😆) dùng kèm hợp đồng 2 năm thì cho không cả con X1. Hị
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tokylo Đừng mong chờ những điều hão huyền nữa đi bạn. 😆)
Tỷ lệ 16:9 thôi, 21:9 nhìn dài quá, lại khó bỏ vô túi. Mà xem phim di động thì cứ phải iPad mới chất.
@from team b with love Vãi thím giờ người ta dùng tỉ lệ màn hình mới kêu quay lại cũ để bọn anti chửi lạc hậu à
vn587990
TÍCH CỰC
4 năm
@from team b with love Không biết mấy thím dùng điện thoại dài làm gì. Dùng bất tiện vãi
vunh94
CAO CẤP
4 năm
@from team b with love iPad cũng 16:9 thồi 2 đương kẻ đen chất mẹ gì, thứ ngu đòi chơi công nghệ
Màn hình xịn quá
Đẹp mà éo có tiền ... ^_^
Hóng.
@cuhiep Cấu hình kia là tin đồn có độ xác thực kém, còn việc sẽ ra mắt điện thoại 5G đầu tiên đã đc xác nhận từ 4/2019 ở TW rồi.

Clip nói về chiến lược của Xperia năm 2020 đây, ảnh kia là lấy từ clip này. Phút 14:00.

C.g
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AmbitiousMan Anh ơi trang sonyfan từ nay dừng hẳn hoạt động luôn hả???
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
Lót dép 😃
Vài năm nữa trôi qua có khi con cháu mình nó hỏi, cái hãng mà làm máy chơi game ngày xưa có làm cả tivi với điện thoại nữa hả ông 😃
Sony nhất quyết ko đổi thiết kế thì chịu rồi nhưng nên nâng cấp chất lượng camera và nên chạy android gốc cho rồi, UI của Sony ko biết giờ thế nào chứ ngày xưa ói luôn
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp , độc , được , đã 😔(
Cái giá 900 thì cũng đc đấy
Ngoài lề xíu nha anh em đừng cho ăn gạch, cứ thấy điện thoại mới ra thì y như rằng, nào là cam xịn sò , chip ngon, hổ trợ 5G vân vân mây mây, nhưng liệu có anh em nào , cứ ra 1 chiếc điện thoại mới là mua một con, có lẻ con số này chắc ít, nếu có gì không phải thì anh em bỏ qua nha. Thanks.
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê văn zyx Ở Vn thì hơi khó, chứ m bên Nhật, thích con gì chỉ cần đăng kí là xách về, giờ đang xài 11 pro max
aloso88
TÍCH CỰC
4 năm
Sony liệu còn nhiều ae quan tâm nữa không
ruacon86
TÍCH CỰC
4 năm
@trancongdai Còn tớ,nhiều lần định chuyển qua note 10 nhưng vẫn chờ xem có con nào xứng tầm ko,đang dùng xz1
Lonely08
TÍCH CỰC
4 năm
@trancongdai Mình nghĩ là còn nhiều
Cái ngăn cản họ là cái giá thoi
@ruacon86 xz1 dùng ngon ko bác. chụp với pin thế nào ạ
ruacon86
TÍCH CỰC
4 năm
@sonha28 Ngon nhất trong tầm giá
Chờ tinhte trên tay thôi
smithann