Tin đồn trước sự kiện: iPad Air mới sẽ sử dụng chip M1

Mikeknowsme
8/3/2022 3:40Phản hồi: 22
Tin đồn trước sự kiện: iPad Air mới sẽ sử dụng chip M1
Không lâu nữa thì sự kiện Apple 8/3 sẽ diễn ra (vào lúc 0h ngày 9/3 theo giờ Việt Nam), mới đây 9to5mac có thêm thông tin đáng chú ý khi iPad Air mới thay vì được đồn là sử dụng chip A15 Bionic thì lại dùng hẳn chip M1 như trên dòng Pro luôn.

Cụ thể iPad Air 5 được cho là có tên mã ”J408” với phần cứng trang bị chip M1 cho hiệu năng mạnh hơn 50% so với A15 Bionic và 70% so với A14. Tất nhiên vẫn sẽ có sự khác biệt ở iPad Air và iPad Pro ở những giá trị khác như màn hình 60Hz thay vì 120Hz như dòng Pro. Máy cũng sẽ có 2 loa, cổng USB-C không có Thunderbolt,… Nhưng không phủ nhận rằng nếu tin đồn là đúng, thì iPad Air sẽ là một chiếc iPad có hiệu năng vượt trội, cũng như hỗ trợ đầy đủ từ bàn phím đến pencil để người dùng có thể làm việc, sáng taoj.

9to5mac
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Air giờ lên M1 thì khiếp rồi 😃 con Pro 2018 mình dùng thêm 1 năm nữa. ^^ Pin vẫn tốt chán luôn, chưa muốn đổi.
@thaido_design Mình cũng đang xài 2018. Dùng nó để ghi chú, lưu tài liệu, bảng thông minh, giả trí, học tập. Không có gì để chê cả. Đợi tới lúc chai pin thì thay thôi chú không cần đú theo công nghệ làm gì.
tesla.spacex
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thaido_design haha mình cũng vẫn đang dùng con 2018 tới giờ, có thể nói đó là con ipad mình dùng lâu nhất mà chưa update
@tesla.spacex Chuẩn luôn kakaka. Mình thích nó tận giờ ko cần lên vì nó dư dùng he he
@Carl Đú theo là tiền xuống thấy phí. Có bao đời cầm ipad chụp đâu he he. Nhất trí rồi, con mình mà chai pin ra ủy quyền thay cho chắc cua
tesla.spacex
ĐẠI BÀNG
2 năm
iPad đúng là thứ có thì thừa mà không thì thiếu haha
@tesla.spacex Sản xuất xe điện đến đâu rồi bác Musk?
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tesla.spacex thừa với bạn thôi
ductienpro90
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tesla.spacex Vẫn ship wifi cho ucrai nhiều chứ musk
Khủng quá 😁
Ipad M1 mình thấy pin cũng trâu mà sao nhiều bác chê thế nhỉ , em cắm auto game online vẫn dc 8~10 tiếng
@voldemot Ủa đang xài luôn ớ =)) ? Xài hỗn hợp chơi game lướt web , facebook các kiểu có hơn 6 tiếng là báo còn 10% rồi ? Bác cắm sạc à mà chạy tới 8-10 tiếng =)) ?
@Hồ Đăng Khoa em tính thời gian chạy chạy pin ấy chứ còn cắm sạc thì phải 24/24 chứ bác 😁 . em chơi summoner war vừa để nó auto vừa lướt face xem youtube 6 tiếng liên tục vẫn còn 40% pin
magaten
TÍCH CỰC
2 năm
Chắc không đâu, thế thì giẫm chân quá, nhưng cũng rất hóng 😁
Mình thấy không cần thiết . Quan trọng là pin và màn hình còn chip M1 nhanh nóng máy với hao pin .
ruoicom
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chưa có cái ipad nào cả.
deepspace
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu vậy thì sẽ lên con air m1 này thay cho air 2
Đồn hoài
kduycntt
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quan trọng là pin, từ ngày lên iPad OS, con iPad Pro 2017 của mình chỉ còn trụ được 4 tiếng onscreen thoy, ngay cả khi độ sáng màn thấp nhất. Lên các diễn đàn người dùng cũng gặp tình trạng tương tự.
Con iPad Air mà lên M1 là đỉnh chóp luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019