Tin đồn về doanh số iPhone X gây ảnh hưởng đến dự kiến lợi nhuận các đối tác của Apple

agp8x
29/1/2018 3:58Phản hồi: 183
Tin đồn về doanh số iPhone X gây ảnh hưởng đến dự kiến lợi nhuận các đối tác của Apple
Tin đồn về doanh số iPhone X không cao nhu kỳ vọng trong thời gian qua đã ảnh hưởng đáng kể đến tâm lý của các nhà đầu tư cũng như các đối tác cung cấp linh kiện cho Apple. Vừa qua các nhà phân tích đã đồng loạt hạ dự báo lợi nhuận của một loạt công ty như Samsung Display, LG Display, LG Innotek,..,

Với thiết kế mới cùng việc sử dụng màn hình OLED, iPhone X ban đầu được dự kiến là sẽ bán cực kỳ chạy trên toàn cầu. Tuy nhiên thời gian qua đã có rất nhiều vấn đề xảy ra, điển hình là vụ tai tiếng về pin cũng như khởi đầu không mấy ấn tượng của Phone X tại Trung Quốc.

Doanh số không như kỳ vọng của iPhone X cũng ảnh hưởng trực tiếp đến các đối tác cung cấp linh kiện của Apple. Theo đó đối tác cung cấp RAM cho iPhone X là SK Hynix đã hạ dự kiến lợi nhuận năm 2018 từ 15,8 tỷ USD còn 15,6 tỷ USD. Samsung Display, đối tác cung cấp màn hình OLED cho iPhone X, đưa ra mức điều chỉnh đáng kể từ 7,8 tỷ xuống còn 6 tỷ USD.

Mặc dù chưa chính thức bước vào dây chuyền cung cấp linh kiện cho iPhone X, LG Display cũng ít nhiều bị ảnh hưởng do họ đã đầu tư khá nhiều vào dây chuyền sản xuất màn hình OLED để đáp ứng yêu cầu của Apple. LG Innotek, một công ty con khác của LG, đảm nhiệm vai trò cung cấp cụm camera cho iPhone X cũng đã hạ dự kiến lợi nhuận trong năm 2018.

Dù vậy thì một số nhà phân tích vẫn rất lạc quan về doanh số iPhone X. Điển hình là nhà nghiên cứu Park Won-jae từ Mirae Asset Daewoo cho rằng có quá nhiều biến số liên quan đến iPhone X và phải chờ đến khi Apple đưa ra báo cáo doanh thu chính thức thì mới nên đưa ra kết luận.

Theo Yonhapnews
Rất nhiều tin đồn về doanh thu của iPhone X không như kỳ vọng, nhưng mà thực hư thế nào thì phải chờ công bố chính thức của Apple.
183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ảnh hưởng lớn kinh
icon929
TÍCH CỰC
6 năm
đang dùng x mà thấy nó xấu v. toàn chơi htc one
vn587990
TÍCH CỰC
6 năm
@Tu9a2 Đã đú còn không thừa nhận. Iphone bây giở ra đường cả đống. Đẳng cấp cái bip. Đừng lấy bụng ta suy bụng người. Chú đây dùng iphone để chơi vltk thôi. Đt chính vẫn là xiaomi. Tiện lợi, dễ sử dụng, chỉnh được mọi đồ điện tử trong nhà.
kyuxu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@icon929 Các bác nhộn vãi.em làm lương thấp nên dùng xiaomi chứ nói thiệt e có tiền e vẫn mua IPX,SS S8,Note 8 các kiểu con đà điểu.e chả chê hãng nào,ít tiền mình mua gì phù hợp với mình thôi.
th4nlinh
TÍCH CỰC
6 năm
@icon929 Bọn trẻ trâu não lợn. Người ta chê ip thì cno lại tưởng mình nghèo không đủ tiển trong khi con ipx xấu thật. Trong khi mình làm ra tiền bằng cả nhà nó kiếm 1 tháng có khi còn không đủ.
kyuxu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuan09d3 Bác nói phải.Em đang dùng xiaomi redmi note 4 mà còn bản mtk nữa.29t chuẩn ế.lương tháng đúng 10 củ.chả nhằm nhò mẹ gì
Iphone X là bong bóng thôi, 5 năm nữa sẽ giảm giá về 50 đô rồi chết. 😁
@Apple Haters 2.01 mimax 1 nay bao tiền rồi cháu?
@Apple Haters 2.01 Hàng giả china kế bên nhà nhé, em cần bao nhiêu? haha.
xxTKZ
TÍCH CỰC
6 năm
@Apple Haters 2.01 Tui nghĩ chỉ năm sau là chết yểu chứ cần gì 5 năm :rolleyes:
nin_kute
TÍCH CỰC
6 năm
@Apple Haters 2.01 Vẫn ngây ngô như thưở nào nhỉ?
tieu.ngao
TÍCH CỰC
6 năm
X dị hợm vãi, thà làm 7s, 7s+ còn nhiều ng mua hơn.
namct_sn
TÍCH CỰC
6 năm
@SagaKiller còn bạn thì dài dòng và lằng nhằng, người ta khi ra đời 1 sản phẩm thì nó là sự cố gắng của 1 tập thể, bạn có thể win 1 tập thể ở VN chưa mà bạn nghĩ cái đầu của bạn win 1 tập thể của 1 công ty nước ngoài đang thành công, đang ăn nên làm ra. Bạn học lập luận ở đâu thì tôi không biết nhưng apple đang thành công, đó là câu trả lời cho bạn và những người đang chỉ bảo apple cần làm gì.
@namct_sn Bạn trên nói đúng rồi còn gì. Bạn thật sự cuồng thái quá và không hiểu người ta nói gì. Hồi xưa đi học chắc chỉ nghe rồi chép bài và học thuộc chứ chẳng bao giờ suy nghĩ nè.
CRYQH
TÍCH CỰC
6 năm
@tieu.ngao X dị và khác biệt so với thế giới còn lại, nó như kiểu BB vậy. Mấy bạn bên trên cứ bảo cả tập thể họ nghiên cứu, bla bla. Apple đang giầu là vì iOS, ok. còn ai nói X đc tạo ra từ sự nghiên cứu thị hiếu người dùng? tôi cũng dự đoán X sẽ thoái trào nhanh hơn các dòng Plus trước đây. Apple định hướng đc thị trường tất cả là do iOS và sự hoàn thiện sắc sảo, còn thiết kế thì xin lỗi, ko có iOS chắc cũng sấp mặt như sony rồi.
warmxmas
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tieu.ngao mình mà có tiền mình thích làm người dị hợm lắm ! muốn đổi con 6 plus sang con X dị hợm quá 😃
đồn như lời. hóng báo cáo quá để a e chém gió😁.
klq-x chính hãng lazada đang bán có 25t490k. giá vđ
@OneMoreThings so sánh sàm nhồ:eek:n. mày hiểu thế nào là tăng trưởng và suy giảm ko e cuồng?
@nguyenmanh287 Tăng trưởng hay suy giảm cũng phải đợi 1/2 , chưa gì đã chém bão thế =))) Sợ à?
@OneMoreThings ăn lương như bay đâu mà sợ
@OneMoreThings bán cả năm? bạn đùa à, một tập đoàn như samsung để đoạt doanh số như một quý iphone X chỉ cần 2 đến 3 năm thôi nhé 😃
Liệu có cty nào chuẩn bị đi theo Imagination không?
Theo đó đối tác cung cấp RAM cho iPhone X là SK Hynix đã hạ dự kiến lợi nhuận năm 2018 từ 15,8 tỷ USD còn 15,6 tỷ USD.
Không hiểu chỗ này .
@minhthuvc Giảm 200 triệu đô
Congcu
CAO CẤP
6 năm
@minhthuvc 200 triệu là 4000 tỷ VNĐ đấy bác, không hề nhỏ 😃
Chắc mắc quá
congaixinh
TÍCH CỰC
6 năm
LG Innotek, một công ty con khác của LG, đảm nhiệm vai trò cung cấp cụm camera cho iPhone X
Hóa ra LG là nhà sản xuất camera cho Iphone X thầnh cmn thánh. Qúa bá đạo lun à nha
Apple chỉ tự làm cái hệ điều hành iOS, còn lại thiết kế chip thì mua bản quyền công nghệ của hãng ARM, màn hình thì đặt LG, Sharp và Samsung, chip nhớ cũng của Samsung. Ram thì mua của SK Hynix. Cụm cam thì đặt hàng LG làm.
Đúng là một sản phẩm cóp nhặt của cả thế giới.
Nếu không có cái hệ điều hành iOS thì samsung nó cũng tự làm được tất tần tân từ đinh vit cho đến cái toàn bộ cái điện thoại
@hvt2.0 Bạn nói lần này chí phải. Không phải là mua khôg nổi mà là cảm thấy lần này nhiều người cảm thấy X không xứng với cái giá đó cho việc xài 1 năm là đổi. Tất nhiên là cũng sẽ có người mua và có người khác đợi phiên bản kế tiếp.
@congaixinh Phần cứng bất kì ai cũng có thể làm! Nhưng! Quan trọng vẫn là cái bộ não của máy biến các cục sắt thành 1 thứ mượt mà dễ sử dụng, Nguyên 1 dàn các anh lớn như nokia có symbian mà họ luôn tự hào hay black có bos or sam có tizen có làm dc hệ điều hành như apple ko? Cái quan trọng là linh hồn trong máy đó bạn! Bạn đừng nói "apple chỉ có mỗi hệ điều hành ios"
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
Có lẽ khi ngta chán, ko ai xài điện thoại nữa thì ip mới lỗ thôi...
thieu_than
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau vụ pin thấy mất lòng tin của apple ghê gớm. Mình thường 1-2năm thay phone một lần mà giờ chả buồn mua phone mới từ apple. Sài iphone vì sự ổn định -mượt mà của nó, mà giờ vin vào gì để mua. Chán. Giờ chả có hãng nào tốt để sài nữa.
@thieu_than Bạn này nói đúng ý mình nè. ipx thật đầy khiếm khuuyết! tai thỏ, camera lồi! viền của nó nhìn thật thảm bại so với s8. với nhu cầu của mình ipx chỉ hơn ip8 mỗi face id mà khích thước ko tinh gọn bằng. nhưng android thì mih đã dùng qua, rất tệ so với ios. chưa kể mình đã bỏ ra số tiền mua app ở ios cũng kha khá. Giờ chả bit dùng gì!
TedVu247
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thieu_than U11 nhé bạn
@thieu_than Không thích iPhone thì có Google Pixel XL1 & 2 dùng ngon nha bạn , mình đang dùng thấy tốt hơn cả thảy đám android còn lại ( U11+ chưa dùng chưa biết )
@yushikara Loa bị rè nữa bạn
RuanBoCao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yushikara Dùng Mi note 3 nè bác. E từ 6s plus qua. E chỉ luyến tiếc cái facetime thôi. Còn lại ngày e càng yêu Xiaomi.
1/2 có báo cáo chính thức thôi mà. Vội gì 2-3 hôm.

Sau tin này nội bộ SS đổ máu vì đội seeder làm hỏng nồi cơn của Display, SDI...
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
Dạo này hết phim hay rồi hay sao mà chuyển sang tin đồn nữa @agp8x 😁:D?
@heorung52 Chỉ tin đồn thôi đã khiến bọn anti ăn k ngon ngủ k yên rồi
th4nlinh
TÍCH CỰC
6 năm
Phải nói tinhte chụp những tấm hình về idevice quá đẹp và hấp dẫn. Không thẻ không kich vào
Ko liên quan lắm,nhưng tôi yêu LG,đặc biệt v30 và cái tivi có thể cuộn như cửa cuốn 😃
Như các thông tin cho thấy thì apple đang đẩy nhanh để ra sớm ipx2. Thật sự ipx làm mình quá thất vọng. Lần đầu tiên trong cuộc chơi iphone, mình đã phải sử dụng một chiếc điện thoại quá 6 tháng 😁
@navy.seal tui đc 3 tháng ah, pin hẻo quá :eek:
@barrettroyal Ý mình là đành phải tiếp tục dùng con iphone cũ mà muốn lên đời cũng không được.
Vãi các thanh niên cứ cãi nhau...
Làm SinO khổ thế đấy, ông chủ Appe hắt hơi thôi là cả 1 đám cúm hết 😁
M-ART
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mẫu Phụ Đại Ca @Mẫu Phụ Đại Ca Tôi thấy tội nghiệp cho bạn quá 😆
MxEric
ĐẠI BÀNG
6 năm
@M-ART Dòng dõi ký sinh trùng ăn tế bào chết của chủ nhân =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019