Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin học lớp mầm] SSD là gì, SSD hoạt động như thế nào?

Duy Luân
7/6/2020 11:10Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SULLEY
TÍCH CỰC
4 năm
hồi đó giờ tưởng ổ đĩa chứa phim nhật ko 😁
Giờ chỉ kiếm SRAM mà xài
Đang dùng hàng OEM của samsung khá ngon nhưng ko biết bền ko
NgDung2000
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhà mình đang dùng con SP và Scandisk, cả hai vẫn chạy tốt
nhưng tốt độ không cao lắm
Đang xài con Sk hynix theo máy và con samsung 850 evo cho lưu trữ,kèm thêm 1 con ssd làm ổ ngoài không nhớ rõ hãng. Hiện tại đnag hài lòng
chắc phải nâng cấp ssd cho con laptop cùi
Say what???
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có con laptop chạy celeron hdd chậm ko chịu được. Sau thay lên Samsung 860evo thì nhe ông già hồi xuân chạy phà phà 😂😂
lat4ever83
TÍCH CỰC
4 năm
SSD cứ Samsung thôi
Lắp con Intel 850k hàng xách tay 128gb để win chạy gần 2 năm rồi, InDesign Illustrator chạy suốt ngon lành k chê vào đâu trên cái máy 5 năm tuổi
Quá hay xin cảm ơn bác mod nhá
lớp mầm mà cũng đau đầu phết nhỉ, đề nghị sau này đổi thầy giáo sang cô giáo (nếu tên Thảo càng tốt) cho các cháu dễ tiếp thu nhé!
Cảm ơn anh Luân, đôi khi đọc wiki không đã bằng một người giải thích rõ ràng hơn
SapMocLong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thời gian 1 ng đọc bài của ông có hạn trong ngày. Viết ít thôi. Lan man quá lại tưởng bị hấp
Mình có ổ đĩa Seageat 250GB bị cháy main muốn thay main ổ cùng loại 750GB có ok ko? hoặc lắp main ổ Samsung có đc ko?
Thông tin hữu ích
Cũng biết sơ sơ
Giờ nếu cần nhiều dung lượng để lưu trữ thì sử dụng ssd sata là được, giá cũng rẻ mà tốc độ thì vẫn chấp nhận được chứ ko có như HDD
Changngaoop
ĐẠI BÀNG
4 năm
SSD thì xài để cài HĐH là ngon rồi nhưng mà không dám dùng lưu dữ liệu vì nghe nói là em ấy chết mà không có tín hiệu báo trước.
năm 2016 nâng cấp toàn bộ cty từ HDD lên SSD của Samsung, cùng combo Samsung migration quá phê.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019