Tin vui cho ae sài ipad có apple care:

Nhược Vũ
8/8/2019 7:23Phản hồi: 59
Tin vui cho ae sài ipad có apple care:
Tin vui cho ae sài ipadapple care:
Hôm qua mình có đọc 1 bài trên tinhte.vn nói về việc mấy ngày trở lại đây bên ttbh của apple tại VN đã hỗ trợ bảo hành cho macbook hàng xách tay mà không cần hoá đơn, miễn là có mua gói bảo hành mở rộng apple care, apple care +
Sáng nay mình tò mò gọi điện thoại hỏi bên tổng đài Apple VN 18001127 thì nhân viên tổng đài nói là vấn đề này thuộc quyền bên ttbh, sau đó mình có gọi bên ttbh thakral one sdt 02439748990 thì nhân viên bên ttbh xác nhận với mình là những ipad có mua apple care thì sẽ được bảo hành ở việt nam mà k cần xuất trình hoá đơn mua hàng!
AE ai dùng máy có apple care sẵn thì có thể yên tâm đc rồi!
Những AE nào đang dùng máy và lo lắng máy của mình k đc bảo hành thì có thể mua thêm gói bảo hành apple care , mình thấy bên fptshop hoặc futureworld có bán giá khoảng 1tr6 - 1tr990k dành cho ipad
Những điều mình share là do bản thân đã kiểm chứng. AE ai tin hay k tin thì có thể tự kiểm chứng.
Mình đăng bài với mục đích chia sẻ kinh nghiệm thực tế của bản thân chứ k có ý gây war hay quảng cáo cho bất cứ 1 bên nào!
AE đọc thấy chính xác và bổ ích thì like, nếu thấy k thích hoặc k tin thì có thể bỏ qua, xin cảm ơn!
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy tháng trước mình cũng mua ipad pro xách tay, sau đó mua gói apple care bên thakral one, giờ ipad mình được bảo hành chính hãng 2 năm
@boyhk_206 Lên futureworld thấy rẻ hơn. Ông này PR lộ liễu vậy
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lynch Pencil Mới hỏi futureworld thì họ nói iPad xách tay không có bill không úp apple care được. Trong khi bên theapplevn và fptshop thì vẫn làm được.
@ChícmnPhèo Really? Hồi trước mình mua vẫn được. Chắc nó thay đổi chính sách
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lynch Pencil Chắc là thay đổi của riêng cty đó thôi. Bên fptshop vẫn bán được không cần bill nhưng bị cái giá cao hơn tầm 300k.
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng mới mua ipad mà phải ăn lại để tạo máu đã mới hiến được nốt cái apple care!
boozyer
CAO CẤP
5 năm
ipad pro đẹp mà đắt quá
@boozyer đúng là đắt. chờ nó xuống nhiều là hốt như mình nè
tiennv12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chuyến này chắc nhiều bác mua Apple care lắm đây.
@tiennv12 K hẳn đâu bạn! Ipad chính hãng thì k cần phải hoá đơn vẫn đc bảo hành, còn ipad xách tay thì khá nhiều con đã có sẵn apple care, hơn nữa ipad khá bền và tỷ lệ lỗi cực ít nên nhiều ng cũng k để ý lắm đâu
lethinh282
TÍCH CỰC
5 năm
Thanks dude...
Ae sài ipad thì mua thêm apple care cho đảm bảo nhé!
@Nhược Vũ mua ipad 2 chai vậy thà mua chính hãng còn hơn xách tay
@tinnokian781 Thích bh 1 năm hay 2 năm
phamtung2810
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ipad macbook thì mua apple care đc vì dùng lâu dài hơn. Ip thì thôi
Điều kiện mua Apple care như nào hả ae
@Đường_Tăng Máy của bạn còn trong tg bảo hành là đc, k phân biệt máy xtay hay chính hãng
@Đường_Tăng Chính sách mua Apple Care của iPad khác với MacBook. Bạn chỉ có thể mua trong 60 ngày kể từ lúc kích hoạt iPad.
khicon257
TÍCH CỰC
5 năm
@Cong_An_Dai_Loan_+86 60 ngày là apple care+, mua đc ở một số thị trường lớn, còn apple care thì còn bảo hành thì cứ mua bth, cứ đi cmt loạn cả lên, thông tin đâu mà bác dám kêu iPad chỉ đc mua trong 60 ngày
https://www.apple.com/vn/support/products/ipad.html
Chính sách mua Apple Care của iPad khác với MacBook. Bạn chỉ có thể mua trong 60 ngày kể từ lúc kích hoạt iPad.
@Cong_An_Dai_Loan_+86 Bạn có thể mua bất cứ khi nào miễn là máy còn trong thời gian bảo hành của apple. Cái này mình đã gọi 18001127 để xác nhận nhé
@Nhược Vũ Chỉ với các sản phẩm Mac thôi bạn. Mình đã từng mua nên mình biết. Nếu bạn ko tin thì bạn hãy thử.
@Cong_An_Dai_Loan_+86 Tại sao mình phải tranh luận với bạn nhỉ, bạn đọc giùm mình, bên future world cũng nói với mình y chang thông tin bên FPTshop
@Cong_An_Dai_Loan_+86 NGon rồi 😁
https://www.apple.com/vn/support/products/ipad/
steedboy2010
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hết bảo hành thì có cách nào để mua không anh em ơi
@steedboy2010 Không có cách nào cả
Máy mình vừa hết bảo hành không biết có nên mua gói apple care hay không
@Phạm Đỗ Minh Vương Hết bh thì k mua đc nữa đâu
Có khi nên mua fpt cho chắc
lkhoang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vừa bị lỗi màn con ipad air 3 và tìm đc bài này, mừng như chết đi sống lại 😁
intrivil
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lkhoang B có mang đi bảo hành thử chưa, cập nhật dùm thông tin cho mọi người biết nhé :D. Cảm ơn b
lkhoang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@intrivil Mình đem bảo hành bên Thakral one nhận rồi nhé. Máy mình người nhà xách tay về. Mình đem đi mua apple care rồi bảo hành 1 lượt luôn
intrivil
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lkhoang Cảm ơn b đã update 😁
helo mọi người.chúc mừng Giáng Sinh mọi người.ai biết chỉ giúp.tôi mới mua ipad pro 12.9 gen 3,xách tay cửa hàng kiu hàng mỹ.ios 12.4.1 mà sao k thấy xuất hiện thông tin ngày bảo hành trong mục cài đặt? nge nói ios 12.2 là có ngày bảo hành trong cài đặt,k cần vô web seach.thanks mọi người trước
DuyLe1105
ĐẠI BÀNG
3 năm
Máy em có Apple care mua ở FPT shop mà đi bảo hành nó giữ 15 ngày xong từ chối vì thiếu hoá đơn này chán thật . Giữ 15 ngày tưởng nó bảo hành hay gì h báo cần hoá đơn gốc
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DuyLe1105 Cái mới có đốm sáng không bạn?
DuyLe1105
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ChícmnPhèo Mới thì làm gì có đốm bạn 😄😄 bị thì cũng phải vài tháng mới bị
DuyLe1105
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ChícmnPhèo Nói chung là mình đã bảo hành xong . Ko biết bạn đã đi bảo hành chưa
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DuyLe1105 Nay mình lấy cái thẻ nội địa để mua bằng moca nè bác. Fptshop giảm cho 10% nếu thanh toán bằng moca nên mình đợi láy thẻ lâu quá trời. Bạn được ttbh fpt nhận thì mình cũng sẽ được thôi. Nếu bị nổi đóm sáng nữa vẫn được bh mà. Cám ơn bạn đã chỉ dẫn nhe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019