Tình hình con laptop em có cấu hình như dưới. Đợt vừa rồi e có thay con SSD nhưng chả hiểu sao...

nhl2911
27/1/2019 13:34Phản hồi: 13
Tình hình con laptop em có cấu hình như dưới. Đợt vừa rồi e có thay con SSD nhưng chả hiểu sao...
Tình hình con laptop em có cấu hình như dưới. Đợt vừa rồi e có thay con SSD nhưng chả hiểu sao thay xong cài lại win 8.1 thì lỗi cái touchpad, chuột cứ auto click chuột phải
Bực mình quá e cài lại win 10 anniversary bản 1607, sau update các thứ xong giờ mới phát hiện nó lên hẳn 1803 cảm giác dùng khá khó chịu. Các bác cho em hỏi là có phiên bản win 10 nào nhẹ nhẹ mà dùng ổn ko ạ cho em xin link với ạ?
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PNH Anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
chạy ổn mà bạn. bạn coi có xung đột phần mềm không
nhl2911
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PNH Anh ko ạ tại trước khi cài win 10 e đã format sạch sẽ cả cái ổ SSD r ạ
hackervipnet
ĐẠI BÀNG
5 năm
muốn ổn định thì dùng bản LTSC ấy bác
nhl2911
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hackervipnet bản LTSC có nhẹ ko ạ?
Phạm An An
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác cài win 8.1 thì nên cài lại hết driver của hãng, nhiều khi win nhận driver không đúng. Còn không bác cài win 7 đi, em thấy bản đó ổn định nhất rồi.
nhl2911
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Phạm An An vâng tks bác e sẽ cân nhắc lại xem có nên hạ xuống 8.1 ko
quangneu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Win 10 LTSC đi bác.
nhl2911
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangneu LTSC có nhẹ hơn koo bác?
quangneu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhl2911 Không store, ko edge, cortana ko universal app, ko cập nhật tính năng mới, chỉ cập nhật bảo mật. Cơ bản là win 7 mang giao diện win 10
MAIKHA
ĐẠI BÀNG
5 năm
Windows 10 có thể không hỗ trợ hết cá dòng máy cũ, bạn cứ tải driver của Win 7 hoặc 9 cài ép vào dùng tốt.
Right Click Start / Device Manager -> cứ cái nào chấm than màu vàng thì cài, cái nào Stand cũng cài luôn...
Mình thấy Win 10 ổn hơn 8. Sau khi nâng cấp xóa Windows.old đi.
nhl2911
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MAIKHA em đã xóa WIndows.old và khi cài xong kiểm tra thì driver đc cài đầy đủ hết r ạ
Về W7 cho nó lành đi đồng chí.
trungamd84
ĐẠI BÀNG
5 năm
ham hố làm gì con này win 7 thôi cho lành, mà 1803 có gì khó chịu vậy bác? đang 1809 còn ko thấy gì khó chịu đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019