Tình hình iPhone 11 hiện tại: Bản “phổ thông” bán chạy, Pro Max bán chậm

P.W
29/10/2019 11:11Phản hồi: 238
Tình hình iPhone 11 hiện tại: Bản “phổ thông” bán chạy, Pro Max bán chậm
Theo nguồn tin gửi tới cho DigiTimes, Apple đang tăng sản lượng đơn hàng linh kiện cho iPhone 11 từ các đối tác trong chuỗi cung ứng, nhưng cùng lúc lại cắt giảm đơn hàng phần cứng để lắp ráp iPhone 11 Pro Max: “Apple đã tăng đơn hàng linh kiện iPhone 11 khoảng 15%, nhưng lại cắt giảm 5% đơn hàng linh kiện cho Pro Max.”

Vài nguồn tin khác cũng đề cập tới vấn đề này, cho biết iPhone 11 và iPhone 11 Pro có sức mua mạnh nhất, và Apple đang có những động thái để cân bằng nhu cầu của thị trường. Nguồn tin của DigiTimes cũng nhấn mạnh, vì sức hút của iPhone 11 nhờ mức giá hấp dẫn, nó có thể ảnh hưởng tới iPhone 2020, khi Apple có thể giữ lại phiên bản điện thoại màn hình LCD làm phiên bản có giá rẻ nhất trong dàn điện thoại ra mắt vào năm tới.

Trước đó, Ming Chi Kuo đã đưa ra dự báo rằng iPhone 2020 sẽ có ba cỡ màn hình, 5,4”, 6,1” và 6,7”, tất cả đều dùng panel OLED. Thậm chí chuyên gia này còn cho rằng “iPhone SE 2” sẽ ra mắt vào quãng tháng 3 để Apple phục vụ thị trường tầm trung.

Theo MacRumors
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
Bởi vì mặt lưng bản pro max khá giống bản pro
@tokylo Vì 11 đáng tiền nhất, nhưng vn thì chắc pro max bán nhiều nhất
@Zaomos Vì Promax pin rất trâu, xài 4G từ 5h30 sáng đến 22h đêm vẫn còn trên 40%. Xài tất cả tác vụ trừ game và xem phim.
@VÒNG BI CÔNG NGHIỆP Ông xài 4G liên tục từ 5h30 đến 22h đêm nghĩa là 16h30p mà pin còn 40%, thì tui cũng bái phục, ông dám cá với tui ko? Nếu đúng vậy tui thua ông đúng cái dt đấy? Còn ko ông chỉ thua tui 10tr ông chơi ko?
dongqtrung
TÍCH CỰC
4 năm
@VÒNG BI CÔNG NGHIỆP xạo loz quá bạn ơi, t xài 11pro gần 7h là hết mẹ pin rồi ông max đú lắm đc 10h là hết ga chứ đc 16h cái loz =))
Chuẩn
@MustDie Vì VN đi xe máy, la cà cafe lề đường nên cần 3 chấm mới nói chuyện đc vs thiên hạ 😁
@Tuanvu10hp Ngày trước suy nghĩ đừng phê phán người giàu, họ mua max kệ mẹ họ
Đến khi thấy nhiều người xung quanh trả góp nhưng lúc nào cũng max này max nọ 😁
Nói dân vn sang chảnh là chính cũng chẳng sai, toàn thích max option mới chịu
@vanhoang232 Tiền đổ vào tiêu dùng xa sỉ (mà toàn hàng nhập, kể mà hàng nội thì cũng được) hết chứ ko tái đầu tư, bởi vậy nên VN sống nhờ tài nguyên và FDI là chính
Chắc ngta vẫn quen với tỷ lệ plus cũ
@Bông Hoa Sen plus cũ là dành cho pro max mà bác. nhưng giá nó là rào cản lớn.
@Bông Hoa Sen Pro max với xsmax thiết kế khác mỗi cụm cam
Bản rẻ nhất bán chạy quá
skynet212
TÍCH CỰC
4 năm
@Barbatos Nói chung cái khác về màn với cái khác về giá khiến chúng ta cân nhắc lựa chọn cũng khá dễ cho ng có hầu bao vừa phải :p
@skynet212 Nhưng cái khác của táo khá dễ chọn lựa, nó phân rõ ràng, cái hay là những thứ khác biệt k0 ảnh hưởng qúa nhiều đến trải nghiệm sử dụng, vs giá rẻ hơn tầm 300 usd, ng dùng vẫn có 1 chiếc máy mạnh nhất thị trg, màn tốt, camera ngon😃
anhtuan1405
ĐẠI BÀNG
4 năm
@skynet212 Bác k dán màn nhanh xước lắm, có review trên mạng dod
skynet212
TÍCH CỰC
4 năm
@anhtuan1405 Mình dùng con 8p từ 2017 cũng ko dán, vì toàn đút túi quần, bỏ ra ngoài thì ko bao h để úp mặt nên khá ok. Nên con này cũng ko dán, nhìn màn trong hơn khi dán.
Không đúng với thị trường VN khi đa số người mua hàng xách tay và đặt hàng chính hãng là Pro Max 64GB. Và thị phần iphone của VN so trên toàn cầu chắc 0,01% nên Apple ko phải điều chỉnh sx vì thị trg này😃
socola_omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đạt Phít Một kệ mie tau =))
@socola_omega Mẹ m thì chả kệ 😆 còn m nói ngu thì t mới nói 😃) mie m nói mà cung ng* như m thì t cũng kệ 😁
@trung76 Khinh dân mình và cái kết 😃) dân tình sợ hàng chính hãng thì các đại lí fpt vs thegioididong họ đã không quảng cáo hộ apple rầm rộ như bây giờ 😃)
@bomduc Cái loại gái hám iphone thì bèo lắm!
Ss ko vui vì điều này😃
@Barbatos Ss thì buồn hay ko thì ko rõ. Mà tụi khóc thuê @mai@angle_squall thì nhót ruột đấy =))
@Barbatos Top 10 điện thoại bán chạy thì luôn có iPhone, còn của các hãng còn lại toàn giá rẻ là đủ hiểu 😃)
@Barbatos Ko vui thật, cứ màn lcd mà táng thì màn oled éo biết bao giờ mới bán hết.
CuongLam02
TÍCH CỰC
4 năm
Qua sohoa xem tụi nó bình luận hài lắm.
@CuongLam02 Vớt vát lại danh dự cho chủ cả chứ 😆
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@CuongLam02 lâu lâu lên Sam hóa giải trí cho vui nhà vui cửa 😁
Ở vn thì con 11 ngó đỏ mắt ko thấy ai cầm, chỉ toàn pro max. Bọn trẻ nó cứ bản 256 mà quất
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@Fatcat88 Mới mua 1 e 11 chỉ vì hợp mạng chứ thạt ra dòng pro đẹp hơn rõ ràng 😆
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@Fatcat88 mình đi mòn gót thấy đúng 1 con ip 11, còn mấy em 3 camera thấy ko dưới chục lần rồi 😁 VN mình có tiền mà :D:D
bản đắt nhất bán chậm làm bác Tim và hội đồng quản trị không vui
@xuhariver Sai hoàn toàn .chính bản thường bán tốt ngay từ đầu đã làm giới đầu tư tín tưởng nên cổ phiếu mới lên đỉnh tiếp
@xuhariver Nó muốn phổ cập iphone để đáng mảng dịch vụ và giữ chân người dùng trong hệ sinh thái đó bạn ơi. Một khi số lượng người xài iphone và trung thành vs iphone tăng lên, tiền sẽ đến dồn dập vs apple ở mảng dịch vụ liền. giờ nó đánh xuống cận cao cấp, trung cấp, tha hồ mà vét.
jk.y
TÍCH CỰC
4 năm
@xuhariver Chiến lượt kinh doanh cả thôi. Năm nào mà bản thấp nhất ko bán chạy đâu.
@xuhariver Muốn phát triển dựa vào dịch vụ thì phải bán được iPhone càng nhiều càng tốt, và 11 làm tốt chuyện đó cũng không có gì để buồn hết
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
Ip pro và pro max giá cao quá ..
11 Pro Max vừa to vừa nặng 😔 nhét túi quần xệ cả xuống
@lechien.us Pro đc cái pin ngon.còn công nhận nặng quá. Đêm cầm dùng rơi phát vều môi rôi.
@conchott Tui mới làm thằng con sứt răng đây 😔(
@ptp49 :eek: công nhận nó quá nặng
@ptp49 sứt răng á :eek::eek::eek:
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
ở việt nam phải mắc mới sang chảnh lận
@zackichun ở nơi đó mắt toàn cú vọ,. chê màn rỗ với xấu nên ế :v
11 quá đủ 😁
@Hybrid Gs thừa ấy chứ bác.
Khác có cái camera mà
truemano
ĐẠI BÀNG
4 năm
Với mình XSM là quá đủ cho 1 cuộc tình 😁
@truemano em này còn chạy phè phe ít nhất 2 năm nữa. thực sự cấu hình nó vẫn quá bá. chỉ là cái ios mới nó ngáo ngáo chút.
anhtuan1405
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangthegtvtk49 E nghĩ tầm 3 4 năm với xsmax ý . Con 8plus giờ vẫn quá đủ cho cuộc tình
@anhtuan1405 7plus hiện tại vẫn ngon cho 1 cuộc tình dài chứ cần gì đến 8plus bác nhỉ.
truemano
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangthegtvtk49 Pin XSM trâu bò nhất trong số iphone mình dùng từ thời 2G đến giờ.
truemano
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhtuan1405 Dùng 11 tháng rồi pin con XSM vẫn 98%, chắc cuộc tình này kéo dài. 😃
iPhone 11 rẻ hơn năm ngoái 50usd. Nếu apple bán được 20t chiếc này là coi như mất tới 1 tỷ nhỉ.
Có lẽ apple quyết tăng thị phần, lấy số lượng bù giảm giá.
Klq: các bác có thấy tự nhiên iOS mới pin bị tụt dù ko dùng ko?
Trước để qua đêm e ko mất or chỉ mất 1% qua đêm mà hôm qua lên iOS 13.2 để qua đêm nó tụt từ 83 suống 78% ????
@conchott tiền lỗ 1 máy 50$ là lỗ 1 lần, còn tiền dịch vụ bán được cho nhóm đối tượng mới phổ cập thì phê lòi ra 😁
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@conchott Apple giảm giá 50$ để kích cầu cho con iP11, rất có thể con 11 sẽ bán dc nhiều hơn cả XR, nếu để giá như XR thì có thể doanh số lại ko cao như hiện tại, cho nên ko thể tính kiểu bán 20 tr chiếc mất 1 tỉ Trump dc. Mấy ông Táo chẳng làm gì mà ko có mục đích đâu.
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
4 năm
@conchott xác nhận có đúng như vậy nhé.
MK cái ip7 mình battery health còn 82%, sạc đầy 100% xài trong buổi sáng on screen tầm 2 tiếng tụt xuống gần 50%. đếu hiểu sao khác hẳn so với mấy cái bản iOS trước mà nói thiệt chửi phát, dm bọn apple mất dạy đang làm trò này thôi chứ chả đâu ra
@Ju4n Jack bực mình vụ pin thật. thế quái nào từ khi lên 13 liên tục lỗi nhiều thứ,cập nhật mỏi tay vãi
Hóng Sam hoá có bài : iPhone Pro max ế chỏng ế chơ, Apple cắt giảm đơn hàng linh kiện
@QuanLyNhaNghi Tội nghiệp mấy fan Android lắm luôn á.
@QuanLyNhaNghi Cook tính rồi, pro max vs pro làm đòn bẩy cho 11 thôi;)
@QuanLyNhaNghi Còn genk có bài quảng cáo a20s mà chạy mấy ngày trời luôn 😆 thấy thương
@QuanLyNhaNghi Cả tuần trước chạy bài ip ế chỏng ế chơ rồi nhé
Giá 11 pro max đau thận quá nên chọn 11 lợi hơn =))
@John Chris Kiểu giá nó cao quá so với ngưỡng bỏ ra đa số, nên mọi người chấp nhận thôi ta mua 11
Mình cũng thế, chấp nhận dùng X tiếp cũng được, không còn hứng nâng cấp vì tiền 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019