Tính năng âm thanh không gian trên Apple Music + Airpod Pro #Iso #Applemusic #Lossless #Dolbyatmos
Chiều cao màn hình không khả dụng cho nội dung này. Vui lòng xoay dọc màn hình thiết bị.
Tính năng âm thanh không gian trên Apple Music + Airpod Pro
#Iso #Applemusic #Lossless #Dolbyatmos
Nghe lạ nhỉ
@tranvangiapcp Lắc đầu đẻ cảm nhận kkk
dube1311
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Làm video hướng dẫn thì b nên làm chậm để n người không giỏi cn họ dễ quan sát
@dube1311 Ok bro để mình làm clip hướng dẫn chi tiết hi
@dube1311 Bro làm theo mấy bước này thử
latvat
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@dube1311 Đã thế ip mình tiếng việt muốn hiểu đc thì éo biết nó chọn cái chỗ nào. Click vào video tua lại thì nó ức chế vkl ra ở cái app tr này 😔
Nghe khác biệt cực lớn luôn, thanks bạn
@Lunixu Vicky Lắc đầu nhẹ để quẩy tại chổ kkkk
Âm thanh vòm, âm thanh 3d, .....
Chứ chưa nghe thấy cái khái niệm âm thanh không gian
@quocanh_ltk Công nghệ dolby altmos , kiểu na ná âm thanh rạp phim á. Nhưng nói chung nghe cũng lạ tai hihi
.-. spatial audio thì không cần bật lossless đâu, có thể bỏ qua bước này, vốn dĩ airpods cũng không hỗ trợ lossless mà 😁
@ninggiangboy Mình chưa xài trên ap 2 nên cũng k biết . Mình thử trên x Với ap pro hihi
dra.long10
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mình để hi-res luôn 😁
@dra.long10 Nó chỉ tốn data thôi bạn nhỉ ?
Lugith
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@luthanhphuong Đúng á phải có thiết bị giải mã với nguồn phát hỗ trợ hires cơ, bật lên chỉ tổn data thêm thôi.
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Thấy bảo hỗ trợ cả youtube, spotify nữa đúng ko bạn?
Mà mấy bài hát mình tải vào Apple music thì có nghe dc chế độ đấy ko bạn? Hay bắt buộc phải tải từ Apple Music mới nghe dc.
Mình đang đợi bản ios15 chính thức rồi mới lên mà ngóng quá
@blakcat9x Cảm ơn thông tin của bạn rất hữu ích 😀
Lonely08
TÍCH CỰC
1 tháng
@blakcat9x Mấy ông nào nói? Bác cho mình link đi
Spatial chỉ có 1 mình apple, chi tiết hơn thì chỉ có airpod pro và max xài chung với apple tv hay apple music mới có
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Lonely08 Kênh Duy Thẩm bác vào mà xem review. Mình đợi bản ios15 chính thức rồi mới lên. Lên ngại thử
Lonely08
TÍCH CỰC
1 tháng
@blakcat9x Mình kiếm hông thấy
Với lại mình hông biết cái kênh này có đáng tin hông nữa…nhìn cách đặt tiêu đề nâng bi còn hơn nâng trứng
Mình đảm bảo với bác luôn, không biết tương lai thế nào chứ bây giờ spatial chỉ có apple là có thôi, apple tv và apple music xài với airpod pro hay max, thiếu 1 trong 2 là không chơi được spatial
Lừa đảo thôi bạn ơi , Bluetooth trên iphone làm gì truyền dc lossless chỉ truyền dc 320kbyte thôi
@honghai12a1 Ừm bạn ko truyền được lossless thì thôi nghe tạm công nghệ của nó cũng lạ tai rồi bạn 😃
Spatial Audio trên Apple Music đâu có hỗ trợ head tracking nhỉ???
@luthanhphuong Yep, âm trường rộng hơn, nhưng bass và mid đi đâu hết, nên tui quyết định tắt đi 😂😂😂
Lonely08
TÍCH CỰC
1 tháng
@astnph Thì apple đang làm như vậy mà
Âm thanh 3D của dolby, còn spatial chỉ làm cái 3D nó thật hơn bằng cách làm âm trường trong bài hát đứng yên. Ví dụ như ca sĩ đang đứng trước mặt bạn, nếu bạn nhìn qua trái (hướng tai phải về phía trước mặt) thì tai phải bạn nghe to hơn, rõ hơn giọng ca sĩ trên định dạng file dolby. Nên mình mới nói apple chỉ làm file 3D của dolby thật hơn chút so với tai nghe mà không có spatial
Lonely08
TÍCH CỰC
1 tháng
@luthanhphuong Cái headtracking là theo dõi chuyển động của đầu. Spatial của apple là làm âm trường đứng yên và bạn đứng giữa cái âm trường đó. Ví dụ tiếng máy bay trên đầu bạn, bạn ngước lên nhìn thì tiếng máy bay càng rõ hơn, trực diện hơn. Người bên trái bạn đang nói chuyện, bạn quay sang trái thì nghe người đó như đang nói trực diện với bạn vậy. Đây là spatial trên apple tv
Spatial trên apple music cũng tương tự
@Lonely08 Cảm ơn bạn. Mấy nay bận up lên up xuống ios nên miss tin
xoay đầu có nghe gì đâu 😆 dolby là nó giả lập vòm th chứ đâu cần xoay đầu
Muốn xoay đầu thì chỉ có apple tv thui
Lonely08
TÍCH CỰC
1 tháng
@duythai2001 Cái apple tv nó dùng spatial mà, cái này cũng thế nên 2 thằng giống nhau
Còn dolby thì dành cho loa hay tai nghe nào có hỗ trợ, airpod có hỗ trợ không??
Nghe cực đã👍👍👍👍
@chris nguyen vn Đúng rồi kkak
Đèn chạy quanh màn hình đoạn đầu vào vài đặt là hiệu ứng video hay tưeak gì thế bác
@Mr Duy.Nguyen Tui edit video phong cách trẻ trâu đó bác :l kkk
latvat
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Đùa chứ xem video trên app tinhte sao nó khó chịu thế. Muốn tua đi tua lại xem mà nó ức chế nhỉ. 😔
Cái này fai lên ios 15 beta mới đc đúng k các bác?
@khánh nhật Từ 14.6 có hổ trợ . Bạn check thử xem nhé
Muốn mua air pod qua
@jaydennguyen Triển luôn bạn ơi.
maiduy0708
ĐẠI BÀNG
1 tháng
mình iphone 12 promax + airpods pro mà nghe không ra được nhỉ ???
@maiduy0708 Bạn đang xài ios mấu
maiduy0708
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@luthanhphuong mình 14.6 mới nhất ạ
@maiduy0708 Vậy xài được á , làm thử xem
@maiduy0708 Mình cũng như bạn, tinh chỉnh xong nghe phê quá