Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tính năng chạy lời theo nhạc trên Apple Music mới: để tập hát

cuhiep
9/6/2019 6:48Phản hồi: 164
Tính năng chạy lời theo nhạc trên Apple Music mới: để tập hát
Tính năng hiện lời bài hát cùng lúc với lời đuợc hát giống như khi anh em hát karaoke, Apple mới mở trên Music trong iOS13 hay iPadOS. Mình dùng thử với các bài hát tiếng Việt, tiếng Anh và tiếng Hoa thì đều có, một số bài mình tìm không có (the Keeper của Yanni). Nhìn có vẻ như lời bài hát đã có sẵn truớc đây và bây giờ Apple chỉ mở tính năng lên là chạy.
  • Hay nhất là dùng để tập hát: ví dụ anh em muốn tập hát câu nào đó thì chỉ cần chạm vào câu đó, Music sẽ phát từ câu đó về sau. Gặp câu nào anh em muốn nghe đi nghe lại để hát theo thì cứ chạm vào là đuợc.
  • Câu nào đang đuợc hát thì cả câu đó đuợc hiện rõ lên trong khi các câu khác mờ xuống. Không có highlight như hầu hết các ứng dụng Karaoke.
  • Tính năng tuơng tự truớc đây mình thấy có trên các ứng dụng nghe nhạc khác rồi.

Anh em muốn dùng tính năng này cần có iOS13 mới cho iPhone hoặc iPadOS cho iPad. Anh em làm theo các link bên duới là đuợc.
Apple_Music_Lyric-2.jpg Apple_Music_Lyric-3.jpg Apple_Music_Lyric-4.jpg Apple_Music_Lyric-5.jpg Apple_Music_Lyric-6.jpg
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái tính năng này zing mp3 có từ lâu rồi 😆
@Lexuancuong95 đang định cm giống bác
@ragefighter hỏi thừa à bác?
@Lexuancuong95 Apple Music mới có nên lên bài
@thichlanhich102 Liên quan gì đến phụ huynh hả ông? Tôi xài full đồ apple đây. Cái gì đúng thì nói, sân si chỗ nào?
Thích cái tính năng bấm vào lời bài hát là hát lại đoạn đó.
hnt.n007
TÍCH CỰC
5 năm
@lechien.us Tính năng cọpy à 😃
@liketheblues Đọc thì nhìn kỹ, không biết đâu là troll đâu là thật à?
@tanphu992 Haha
@liketheblues Vui lòng kéo cmt lên trên.
@ ict
TÍCH CỰC
5 năm
Tính năng đột phá à 😁
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@AGE-FX bên Tây họ dùng điện thoại là điện thoại
còn bên Ta họ dùng điện thoại với nhiều lý do
nên việc ở bên ta IP nhiều là bthg
mình cũng dùng IP nhưng ko phải là nó phục vụ tốt mà còn nhiều lý do khác
hnt.n007
TÍCH CỰC
5 năm
@@ ict Vâng chuyên đi copy 😃
@tanphu992 Điện thoại thì ở đâu nó k là điện thoại bày đặt phân biệt Tây vs Ta 😃
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@maidng cứ thích thế đấy, sao nào
Bội thực ios 13 😔
@Timkelvin thì toàn tính năng đột phá, phải viết nhiều để các hãng khác còn chạy theo 😆)))
Tính năng làm chấn động làng showbiz VN và thế giới!
@Rainwalker Quá kì diệu 😃
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@Rainwalker wow, quá đột phá
Egoistar
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tinh tế quá. cái tính năng Download làm 1 bài tính năng chạy lời theo nhạc cũng môt bài. dúng là ngập mõm khen ngon. Apple đại đế. hahaha 😁:p;):rolleyes:
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@Egoistar mỗi 1 cái làm 1 bài thì người ta mới chú ý đến chứ bạn
Phê lồi. Hóng bản chính thức thôi.

Nhiều bác lú theo tải bản Beta về trải nghiệm nhưng lúc phát hiện bị lỗi chỗ nào đó thì ko biết báo cáo cho Apple thì họ sao mà biết chỗ nào đâu mà fix. Nên tốt nhất là ko nên tải Beta về trải nghiệm, mắc công bị lỗi, lag hay giật gì đó mà cứ cắm đầu xài.
@Nick SAM Apple có cho feedback nha, cài beta có ứng dụng hình dấu chấm than đó
anhmk95
TÍCH CỰC
5 năm
cried in Spotify
EndlessBlue
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nplong1 App Spotify trên Mac vẫn có tính năng lyrics, còn windows mình không cài Spotify nên ko rõ.
Ciq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nplong1 Bác nói gì vậy?
PhamtLinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinhphm Cho các bác chưa biết, Spotify dùng tài khoản US thì bị mất tính năng hiện lời bài hát. Tài khoản VN hoặc 1 số quốc gia khác vẫn có bình thường. Mình dùng account US 😔
Ciq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PhamtLinh Đúng, do khác đơn vị hợp tác.
Trang support của VN và Mỹ cũng khác nhau:
https://support.spotify.com/vn-vi/using_spotify/features/can-i-see-lyrics-on-spotify/
https://support.spotify.com/us/using_spotify/features/can-i-see-lyrics-on-spotify/
anhducftu
TÍCH CỰC
5 năm
Tin chấn động giới công nghệ
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@anhducftu vì trước giờ chưa có mà
@tanphu992 trước giờ iphone chưa có thì chính xác.
còn nó có từ cái thời sybian của nokia
Mod @cuhiep chỉ giới thiệu cái mới cho mọi người biết thôi mà, vì đâu phải ai cũng vọc vạch hết các thứ, thấy có mới thì chia sẻ.
vnv88
TÍCH CỰC
5 năm
@samsung focus Vì nó quá đơn giản, lại quen thuộc trên nhiều ứng dụng từ trước rồi.
cuhiep không phải là mod nha, ông ấy là founder, admin tinhte.
@vnv88 vậy cuối năm đừng ra tranh danh hiệu Mod yêu thích nha 😃
@Vo Huu Phuc giờ mới để ý mod cu hiệp được yêu thích nhất thì ifan trên đây phải đông như quân nguyên
Apple đã cải tiến rất nhiều ứng dụng trên iOS, rất đáng mừng là Apple đã tiếp thu và định nghĩa lại một vài tính năng cũ của các HĐH khác, có điều các các iFan không chịu thừa nhận nó là học hỏi mà mong muốn các hãng khác phải học theo Apple
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@thienvk bỏ ra nhiều tiền thì phải bênh chứ bạn
nói chung tư duy nó từ CEO cho đến fan rồi, nên không thể trách riêng fan được
Lại đc thêm nhiều cmt vụ này, cảm thấy chán sao chúng ta ko tạo web khác để có sân chơi riêng như cuhiep đã làm với tinh tế. Thấy nhiều anh/em tài giỏi lắm
@kimlong30a11 Tại sao bạn ko làm cho haveniphone của bạn hay ho hơn. Còn tào lao mà tồn tại lâu thì nên xem lại cách mình đánh giá
@minhjim Thứ nhất Heaveniphone ko phải của mình. Vế thứ hai là bạn nói mình hả ? Ko hiểu ?
Mình like ý của bạn, còn bạn lại trách mình !!!
@kimlong30a11 Like vì ở đây nó ko có nút ha ha hay phẫn nộ thoai. Chứ like chắc gì đồng nghĩa là thích. Ở diệt lam chúng ta có câu = mặt ko = lòng mà. Hợp lí ko?
NatvPa
TÍCH CỰC
5 năm
Thật là đi trước thời đại
.
.
.
.
.
.
.
có thế mà cũng đăng, huệ
@NatvPa Huệ là gì bác ? 😁
vnv88
TÍCH CỰC
5 năm
@adagioleonard Âm thanh phát ra khi nôn.
Cái này android phải học ios....1 mem..... said 😃
david0403
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho em hỏi nhạc chép vào bằng itunes có dùng đc không?
@david0403 Ko.
@david0403 Trước là iTunes chép lời offline thôi, chứ cái này là nhạc stream không cho sửa lời nhé
Vương 99
ĐẠI BÀNG
5 năm
=)) thua
m.khoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không có nút "Like" trên tai nghe nhỉ. Vì đôi lúc nghe được một bài hát hay và đang bận lái xe, chạy bộ thì lại mất công dừng lại để thêm vào playlist. 😔 Haizzz
@m.khoi Bác gọi Siri ra like hộ cho
@m.khoi chức năng nào cũng làm nút lên tai nghe thì chắc nút chi chít như máy bay boing
khonglachi
TÍCH CỰC
5 năm
Đúng là toẹt vời ông mặt trời, mà bỏ kỉu đăng bài tào lao vậy đi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019