Tính năng ECG trên Apple Watch series 4, bước tiến xa của Apple trong mảng chăm sóc sức khỏe

12/9/2018 18:37Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maithi90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chuyển đạo ECG bao gồm 12 chuyển đạo cơ bản, và có thể thêm rất nhiều chuyển đạo khác nếu cần thiết trong chẩn đoán. Apple watch nếu đo theo cách này thì chỉ được 1 chuyển đạo, gần giống chuyển đạo D1 nếu như thực hiện đúng hướng dẫn và không bị nhiễu. Vì vậy FDA chỉ chứng nhận trong việc phát hiện rung nhĩ. Tuy nhiên đo được D1 trên thiết bị này đã là sự sáng tạo lớn của apple. Dù là sẽ không đo được lúc ngủ vì không đặt tay được nên giá trị cũng hạn chế thôi.
Đêm qua nghe tường thuật phần watch 4 thấy hào hứng với apple thật
Richard Yang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu phương pháp ECG phải chạm tay vào Digital Crown đồng thời với đeo đồng hồ thì sẽ không thế kiểm tra nhịp tim tự động mà lúc nào mình muốn ktra mới kiểm tra được phải k? Nhiều khi nhịp tim rối loạn mà mình không biết thì sao nhỉ?
Ghê thật. Sắp tới tới các thiết bị theo doix sức khoẻ sẽ dc tích hợp lên hết các thiết bị di động.
Fake news 😆
nhớ lại đợt rồi dùng watch 3 đúng là chán: máy mở lâu, cài đặt os lâu và hay treo! ứng dụng fb thì quay vòng vòng chưa có cách trị! ứng dụng chạy bộ thì dở! không có âm báo khi hoàn thành chặn 1km, chỉ rung nhẹ rồi thôi! đeo tay quả là khác xa trải nghiệm đt, mh cực dễ trầy! dây đeo mau cũ, hỏng! mình nghĩ mỗi chiếc watch chỉ dùng đc 2 năm nếu đeo thường xuyên! chi phí khấu hao phải nói là gấp 2 lần iphone. rồi vụ cài đặt wifi 2.4, 5.2 gì đó phải tắt bluetooth pairing... phức tạp cực kỳ!
Hmmm cái điện cực sau đít máy không biết chịu ăn mòn ra sao...
supermanikin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đáng mua ghê rồi đấy nhỉ?! Thế này lại đánh thêm được mảng người cao tuổi khi cần cái này nhất hoặc vận động viên cần theo dõi cụ thể thông số về tim. Apple watch bá quá rồi. Hóng mấy hãng khác học theo Apple ?
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
Đợi apple watch màn tròn .... vuông thấy ko hợp 😃
vnpegasus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bản thân mình không hiểu các bạn cãi nhau làm gì vì 1 sản phẩm trí tuệ do người khác làm ra, các bạn có gì để tự hào trong này à?
Riêng về nhận xét sản phẩm, dù các bạn khen hay chê apple watch năm nay, cho dù bạn có cố gắng đi tìm những chức năng của apple watch trên những thiết bị khác. Thì có một sự thật là aw đang là một thiết bị tổng hoà các chức năng các hãng khác ổn nhất, và với một số người là đẹp nhất. Còn với chức năng đo tuy chỉ 1 chỉ số ECG năm nay, aw đã mở ra một chân trời mới để các hãng khác noi theo. Và năm nay có thể tích hợp 1 chỉ số, nhưng theo sự phát triển công nghệ, sớm muộn các phiên bản sau sẽ tích hợp thêm các chỉ số ECG khác và sớm muộn cũng sẽ đủ 12 chỉ số như các bạn kì vọng. Còn việc đòi chỉ cần 1 phiên bản mà thay luôn cái máy ở bệnh viện thì xin thưa là các bạn đang đòi hỏi cái ảo tưởng kiểu như là mình yêu cầu các bạn hãy tự bản thân đi làm một cái điện thoại di động đi, chỉ cần nghe gọi nhắn tin thôi, xem các bạn có làm nổi hay chưa?
Chốt lại là mấy bạn có cái lợi ích gì trong này mà cãi nhau? Khi mà tiền bạn sử dụng các thiết bị này đều chảy về tay của các ông lớn ngoại quốc. Nếu phiên ví von qua môn sinh học thì xin thưa các bạn chính là thành phần cuối cùng trong chuỗi thức ăn thôi ạ. Lo ăn lo học lo làm việc bớt đi
hanguyen1609
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái trò mèo điện tâm đồ ECG mấy cụ trung quốc đã có từ cách đây 1 năm r,giá chỉ hơn 1tr 1 cái thôi,thằng apple làm lại đc tung hộ bước tiền qq gì hài thật,thêm muối nha thớt,sau nhớ search kỹ
https://www.aliexpress.com/w/wholesale-watch-ecg.html
Hoang Tiger
ĐẠI BÀNG
6 năm
1 thanh nien chua tung tiep xuc cong nghe cho biet ... ko thấy trong phim kinh dị, mỗi lần muốn gọi cảnh sát là hết pin à !!!
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
6 năm
quá hay, chỉ còn vấn đề sạc pin cho tiện dụng nữa thôi 😃
nhìn vào apple watch 4 thì mới thấy con người đã tiến xa như thế nào trong công nghệ, giờ đây việc đo diên tâm đồ chỉ cần đặt ngón tay lên núm của đồng hồ, đó là lý do apple là công ty hàng đầu thế giới
Mong chờ mua nó quá!
trinhchop
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có dùng được ở VN ko các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119