Tính Năng Mới Chắc Chắn Bạn Chưa Biết Trên Ios 14 | “Ẩn-in-Ẩn” Bảo Mật - Riêng Tư Cao

Thanhh Tríí
20/9/2020 14:17Phản hồi: 5
Tính Năng Mới Chắc Chắn Bạn Chưa Biết Trên Ios 14 | “Ẩn-in-Ẩn” Bảo Mật - Riêng Tư Cao
Apple vừa cho ra mắt phiên bảo Ios 14 rất nhiều tính năng mới, tăng cường tính bảo mật trên chiếc smartphone của bạn. Một trong đó là tính năng "ẨN-in-ẨN", ẩn cả mục “Album ảnh đã ẩn”.

Như mọi người đã biết trước đây, chúng ta muốn giữ những video - ảnh riêng tư chúng ta có 3 cách để giấu chúng đi :
- Lưu ảnh - video vào Ghi chú rồi khóa ghi chú lại.

- Ẩn chúng vào mục “Album ảnh bị ẩn” ( nhưng nếu là một người đã sử dụng iPhone thì chúng đều biết tính năng này không có tác dụng vì ẩn ảnh nhưng vẫn hiện mục ảnh bị ẩn thì khác gì không ẩn đâu… ).

- Sử dụng app ngoài.

Mọi người thấy đó, rất rườm ra mà lại còn không riêng tư lẫn bảo mật cá nhân nữa.

Để giải quyết vấn đề ấy, Apple đã cập nhật tính năng mới mà mình tự đặt tên là “Ẩn-in-Ẩn” trên phiên bản Ios 14. Ở tính năng này, nó sẽ cho chúng ta ẨN đi mục “Album ảnh bị ẩn” trên iPhone, chỉ khi nào bạn cho phép nó hiện lại album ấy thì nó mới hiện.

Theo mình tính năng này khá hữu dụng khi chúng ta cứ thoải mái chọn ảnh, video riêng tư cần ẩn và ẩn chúng đi, cẩn cả nơi lưu trữ chúng như thế thì còn gì bằng.

Cách thực hiện “Ẩn-in-Ẩn” (ẩn mục “ảnh bị ẩn”) đơn giản:

Vừa rồi là tính năng mới mà mình nghĩ tăng kha khá bảo mật sự riêng tư trên chiếc iPhone của bạn mà Apple đã đem lại.

Quảng cáo

Theo mọi người tính năng này có hữu ích không? Hãy để lại bình luận bên dưới chia sẻ quan điểm của mọi người nhé.
Cảm ơn mọi người đã đọc bài viết!
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon á há há mà hồi beta có rồi mà
@minhjim Do em chưa thấy ai post nên em viết bài chia sẻ với mọi người ạ. Em cảm ơn nhé 😁
@Thanhh Tríí Ý ko có gì, ủng hộ bạn. Mình chỉ nhớ là hồi beta có vọc rồi thôi
trước đây ios13 airport đồng bộ watch 4 nay ios14 ko hiện nữa, nó bắt đồng bộ airport trên watch, nhưng khi đồng bộ thì nhạc phát trên iphone chứ ko nghe trên airport,,ai sử dụng và đồng bộ rồi chỉ giúp, thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019