Tính năng mới trong iOS 14.6

Duy Luân
25/5/2021 0:22Phản hồi: 129
Tính năng mới trong iOS 14.6
Đây là những tính năng mới của iOS 14.6, nổi bật nhật có lẽ là chuẩn bị cho Apple Music Lossless.

Chuẩn bị cho Apple Music Lossless

iOS 14.6 đã bắt đầu hỗ trợ nhạc lossless stream qua dịch vụ Apple Music, tuy nhiên dịch vụ này tháng 6 mới ra mắt, nên anh em chỉ mới update trước sẵn sàng cho “ngày hội” mà thôi. Bản update này cũng đem khả năng chơi âm thanh Dolby Atmos và Spatial Audio.

Cải tiến với AirTag

Bản update iOS 14.6 sẽ thêm tính năng hiển thị địa chỉ email khi bạn làm mất AirTag (hoặc món đồ đang có gắn AirTag). Khi có người khác chạm điện thoại của họ vào, họ không chỉ thấy điện thoại mà còn có thể thấy email, tùy bạn thiết lập. Và AirTag giờ cũng hiển thị số điện thoại được che đi một phần của chủ nhân AirTag.

App Clip Shazam

Shazam, công ty nhận diện nhạc giờ đã thuộc sở hữu của Apple, mới bổ sung thêm chức năng App Clip để hiển thị thông tin bài nhạc khi bạn tìm kiếm (trước đây nó sẽ dẫn bạn sang một trang web). Cách tìm kiếm nhạc thì vẫn như trước giờ, bạn có thể nhờ Siri hoặc nhấn nút từ Control Center (bật nút này trong phần cài đặt của iOS).

Podcast subscription

Apple chuẩn bị cho các người làm podcast một lựa chọn để thu phí người nghe, đổi lại họ sẽ được tiếp cận với các nội dung độc quyền, nội dung được phát hành sớm, và có thể trả theo tháng hoặc theo năm. Tuy nhiên tính năng này chưa có ở Việt Nam.

Apple Card Family

Tính năng này cho phép người dùng chia sẻ thẻ tín dụng Apple Card với 5 người trong gia đình thông qua tính năng Family Shaing, và bản iOS 14.6 thêm tính năng theo dõi chi tiêu, đặt giới hạn tiền cho từng thành viên, cùng nhau xây dựng điểm tín dụng… Tuy nhiên chức năng này cũng không có ở Việt Nam.

129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không thấy gì tới việc cải thiện hệ thống nhỉ. Xài 11 pro max mà chơi liên quân với pubg bị lag. FPS chỉ 58 -59. Đôi khi xuống có 50.
@Cam vui vẻ Apple ghi vậy cho ng dùng yên tâm mà cập nhật thôi. Bản nào mà k ghi cải thiện hệ thống đâu
Cười vô mặt
@gatheringviolet Vấn đề là nó chỉ dừng ở 58-59 khi bình thường, khi combat còn có 50 thôi. Trong khi trước kia bản 14.3 mh mh luôn ở 61 fps. K bị tụt
Bảo nd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ngọc Tài04 Mình tức quá lên 14.7 beta 1 luôn rồi. Sáng ra 14.6 vãi lo
@Bảo nd xóa beta về lại 14.6 được mà
Với bản thân mình thì không có gì ảnh hưởng lắm 😁
duymanh777
ĐẠI BÀNG
3 năm
14,5,1 pin hơi tuột nên lên thôi 😁 6s PLUS
@duymanh777 Lỡ lên 14 rồi thì lên luôn ngại gì nữa 😆) mình 6s nè
@VănNgũ
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vụ hiệu năng của 11, 12 bị giảm sau khi update iOS 14.5.1 không thấy nhắc tới nhỉ?
@@VănNgũ k nhắc mà nó sửa là đươc rồi , sợ nó nhắc mà sửa thôi
Cười vô mặt
@@VănNgũ Nếu bạn có iPhone, vào cập nhật đọc thông tin chi tiết Apple có đề cập hẵn hoi cái vụ giảm hiệu năng nhé!
@@VănNgũ chưa sửa thì hiệu năng ip 11 thua XR, sửa xong chắc hiệu năng ip 11 = XR 😃
@VănNgũ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quocvu089 Bạn có link gửi mình vào đọc với.
@VănNgũ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@katydungusa Có khi thế
Cười vô mặt
anh em nào ở 14.6 RC hôm trước nên ở yên thấy bản đó ngon , úp lên chính thức coi chừng k ngon nha , lịch sử đã từng như vậy
Cười vô mặt
open0
CAO CẤP
3 năm
@nefertem Bản này ngon đấy
@thenewtori Chính xác hơn là bản RC2 mới cùng một mã, chứ bản hôm trước là RC1
CuongLam02
TÍCH CỰC
3 năm
@nefertem Ngon sao bằng 14.5 bác!. Mình éo thèm lên luôn. Đang hóng tiếp.
@nefertem Đúng rồi
Không có nhiều tính năng mới cho lắm nhưng vẫn nhảy sang bản cập nhật cận lớn.
djbuj
CAO CẤP
3 năm
Đã lên 14.7 beta . Thực sự quá hài lòng va bản beta 14.7 này . Y như hồi ở ios 14.3 máy mát hiệu năng đỉnh chóp . Ko biết bản chính thức ngon cậy ko
XBlue
CAO CẤP
3 năm
Bản DEV hả, pin tốt chứ
@Khoa Anh Tuyết Hoa Dream Các con zời cứ bị quay cuồng ko lối thoát với vòng xoáy hao pin😂😂😂😂
XBlue
CAO CẤP
3 năm
@Fan_phong_trào Xài 24h sạc lại on 8 tiếng chắc ổn
djbuj
CAO CẤP
3 năm
@Khoa Anh Tuyết Hoa Dream Ngon b ak . Máy y như thời ios 14.3 cho ip 11 . Đá ps ko nóng mấy vs lại ko bị tối màn hình do máy quá nóng 😄😄😄
cuong1206
ĐẠI BÀNG
3 năm
Yêu quá
burgboy
CAO CẤP
3 năm
Bản cập nhật gần 600MB.
Apple không làm tụt pin là được rồi.
Hiệu năng chơi game (FPS) với cá nhân mình ko phải là điều quan trọng nhất.
Không dùng được cái gì nhưng thôi mới là lên
Chameleon.
TÍCH CỰC
3 năm
Không biết nhả hiệu năng ra chưa.
Sáng nay lên 14.6 cho cả 12 Pro Max và 7.5 cho Apw sr5
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
Android có dùng đc apple music lossless ko nhỉ?
open0
CAO CẤP
3 năm
@杜越英 Chắc sẽ được
Chỉ hóng mỗi apple music lossless xem thế nào
@Tuat Phan Bác nghe bằng gì mới là quan trọng nè.
Không có tính năng nào mình quan tâm cả.

Cũng may không mua con điện thoại hàng đầu của Apple, chứ không phí mất khoản tiền chi cho phần cứng rồi.
Hoaanhnet
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quan trọng là ổn định, hiệu năng phải vượt trội trên dòng iphone 12 serie, không nóng máy, pin phải ổn định, trên iphone 12pm của mình sạc máy nóng, pin nhanh tuột, khi up date lên ios 14.6 beta 3 có vẻ ổn hơn về hiệu năng cũng như pin ok hơn.
htc2704
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không biết có hết văng app không?
nutaro_2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@htc2704 đúng rồi bác, bản 14.5.1 em bị văng app liên tục (iphone 12)
@nutaro_2007 Mình khắc phục bằng cách, xóa đi cài lại app đó. Chạy ok rồi. Nhưng vẫn nóng máy và kết nối mạng không ổn định!
nutaro_2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@JaegerH.. từ lúc em xài iphone 4 đến giờ chưa bản update nào bực như này, chán ko tả nổi
Vụ che số đt trên Airtag thì làm sao báo được cho chủ nhân nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019