Tính năng tích hợp iCloud Photos trên Windows 11 đã xuất hiện, mời anh em dùng thử

vn_ninja
10/11/2022 1:44Phản hồi: 41
Tính năng tích hợp iCloud Photos trên Windows 11 đã xuất hiện, mời anh em dùng thử
Microsoft hôm qua đã thông báo rằng tính năng tích hợp iClouds Photos trong app Photos trên Windows 11 đã bắt đầu được triển khai và dự kiến sẽ có sẵn cho tất cả người dùng Windows 11 vào cuối tháng này. Mình thử trên máy mình thì đã thấy có, chia sẻ với anh em cách kích hoạt lên nhé.

Đầu tiên anh em tải app iCloud for Windows trên Microsoft Store bằng link dưới:

Mở app lên, đăng nhập vào. Sẽ cần iPhone đang dùng chung tài khoản để nhận mã kích hoạt nhé. Đăng nhập xong, đảm bảo phần Photos được tick chọn, ấn Apply.

Sau đó mở app Photos của Windows 11 lên thì sẽ thấy thông báo tính năng mới.

Ảnh từ iCloud sẽ bắt đầu xuất hiện ở mục iCloud Photos.

Anh em thử xem có chưa nhé, nếu chưa lên Microsoft Store cập nhật app Photos lên phiên bản mới nhất thử xem nhé. Chúc anh em vui vẻ 😁

Xem thêm: Sang năm 2023 Windows 11 sẽ có ứng dụng Apple Music và Apple TV riêng, Photo cũng sẽ tích hợp iCloud
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ứng dụng icloud bắt đăng nhập đi đăng nhập lại. Chán đời gỡ bỏ.
toàn lùa gà, có 5GB mà dùng iCloud Photos bác nhỉ. Apple dụ hàng để anh em mua dung lượng iCloud thôi.
@dtk89 59k có 200gb, mình share cho 4 người, lưu ảnh thoải mái, mất máy ko mất ảnh. chẳng hiểu còn thắc mắc gì 😆)
@dtk89 Mình thấy thanh toán iCloud là quyết định sáng suốt nhất khi mình mua con iPhone 6s tới giờ.

Lúc đó mình thanh toán 50GB.
Bây giờ đã là 2TB cho cả gia đình 5 người. 😃
@dtk89 19k cho 50GB thì lùa gà gì vậy? 19k 1 tháng mà k bỏ ra được thì đúng gà
@dtk89 Có mấy chục 1 tháng cũng than thở hèn chi bên Android mấy dev chả thèm để ý
@dtk89 Giá iCloud rẻ rề mà 😁
kakaka3
ĐẠI BÀNG
một năm
ngon nhỉ, có cía này thì cân nhắc dùng Icloud, chứ thường ko sync nên chả buồn mua
đã xài từ 3-4 bữa trước ròi. nói chung cũng tiện. lưu file qua lại giữa ipad và pc
@Phan Huy Thọ Hợp với iPad và Windows 😁
đến khi có con nhỏ thì bạn sẽ thấy tiếc ảnh nhiều hơn là tiếc máy nếu ko may bị mất nên iCloud là thứ gần như nhất định phải mua đối với mình 😁
@LeaderNo1 Chả cần đến khi có con nhỏ, mất ảnh lúc nào cũng tiếc :D
@LeaderNo1 Cứ mất là tiếc, đặc biệt là ảnh 😔
@LeaderNo1 chắc tại máy tôi chả có gì ngoài ảnh con 😆
Nhà không có ai xài ip nên chả dùng ic luôn
Cái extension icloud password trên windows an toàn không ae?
Chỉ cần nhập mã pin là mở! Nghe hơi dễ
@der_titan nó của Apple mà, bạn yên tâm
google photos muôn năm úp sao tải về vậy , chứ úp ảnh 10MB tải về còn 5MB thì hơi căng
Cười vô mặt
@nefertem Cái trang icloud.com vô mục photo để xem hình đúng là rác rưởi, so với google photo đúng là 1 trời 1 vực. Nhất là cái khoản zoom hình bằng con lăn chuột, ức chế vai
@quocvu089 suỵt
Cần lắm tích hợp thêm GG Photos
@noctunalguy Google Photos thì hiện tại dùng tạm WPA cũng được
Chưa xem ảnh iCloud theo album được nên hơi khó tìm ảnh đấy
Cũng không cần lắm. Mình có 50gb nhưng Onedrive 1TB. Ảnh sync song song cả hai nên ko cần cài icloud trên win
Tháng 200 cũng tiện. Thử đk cái bị nhốt trong cái hệ sinh thái của nó k thoát ra được luôn
Lee92
TÍCH CỰC
một năm
@phanlethai Dữ liệu của bác cũng kha khá à . Mình dùng gói 200Gb mà 2 vợ chồng mới dùng được 80GB 😁
mrqd
TÍCH CỰC
một năm
từ năm ngoái upgrade từ 10 lên 11 tôi đã thấy iCloud Drive và iCloud Photos và dùng rồi mà
@mrqd Lẹ dậy 😁
mrqd
TÍCH CỰC
một năm
@S.O.J theo tôi biết những ai có tài khoản iCloud sẵn, cùng account của Windows thì W11 tự tích iCloud vào thôi, còn giờ W11 bản mới update đưa iCloud vào để bạn có thể dùng nhưng phải đăng kí.
Ngon, chụp hình trên iPhone xong tự nhảy qua máy tính 😁
Ở thế giới này, anh em "iFan chân chính" như vừa khai phá thêm được báu vật, chà chà phen này chuẩn bị lại có thêm 1 series về icloud photo đại loại như : tại sao bạn nên dùng icloud photo, sự tinh tế của Apple khi cho ra đời icloud photo, các ứng dụng backup và xem ảnh khác đã gục ngã trước icloud photo như thế nào ....
Ở một thế giới khác, rất nhiều cái cười khẩy đã xuất hiện, và tôi - một iFan nửa mùa - người đang dùng iPhone, iPad cũng không ngoại lệ.

Bản thân tôi, đã hơn chục năm nay backup và xem ảnh/video từ ĐT, iPad, Tablet của cả gia đình trên chính con cloud tại nhà (NAS), dung lượng là cỡ 1,5TB gồm cả ảnh và video. Vậy chả hiểu sao trên đây có người nói chỉ cần 50G, 200G là đủ, dùng 1 2 năm thì ok nhưng dài hơn nữa thì...., đó là chưa kể dung lượng đó còn phải chia sẻ cho các ứng dụng khác chứ không chỉ là ảnh/video, đúng là ngụy biện.

Các anh em "iFab chân chính" hãy thả bản thân ra khỏi căn nhà chật chội để biết ngoài kia có những gì.
@hoangthanhnt với người dùng phổ thông thì họ quan trọng sự tiện lợi hơn.
@hoangthanhnt Của người ta là dạng thư viện Gallery còn của ông là dạng lưu trữ. Nó khác nhau ở trải nghiệm xem ảnh, tìm ảnh, chia sẻ ảnh.
Ảnh mà ghi vào đĩa rồi chôn xuống chân giường thì thôi giữ làm gì?

Chưa kể lưu 1 chỗ như thế ko may hỏng hóc, bị virus tấn công cái là ra đi hết.

Nhu cầu của mỗi người khác nhau, ngta chụp khoảnh khắc, đâu phải ai cũng quay chụp suốt ngày đâu. Mấy bác đi du lịch ko thích trải nghiệm mà chỉ chăm chăm chụp ảnh cho đầy ổ thì sẽ cần backup nhiều
Cười mặt nồi
@BlackMan00x Bác dùng NAS chưa mà phán ảnh/video chỉ để lưu trữ trên đó ? Hãy dùng đi rồi biết nó có tính năng gì nhé. Vậy mới nói đừng gò bó bản thân trong cái đáy giếng, ở trên kia còn nhiều thứ hay ho khác mà chưa được biết.
Đã cài lên Win 11. Ngon. Cảm ơn chủ thớt 😁
Chưa cần thiết lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019