Tinh nhắn E63 lộn xộn

kumperssor
2/3/2009 11:4Phản hồi: 15
không biết mấy ah em có giống mình không. mình xài điện thoại nhận tin nhắn 1 thời gian là tự nhiên tin nhắn và là lộn xộn lên à. tin nhắn đầu tiên lại xuống dưới hoặc chính giữa nói chung là không theo thứ tự. Anh em nào biết khắc phục lỗi này kô chỉ mình với. Lúc trước mình xài N70 thì xóa những tin nhắn gần đó thì ok. Nhưng Ê63 thì bó tay. :confused1bb:
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vào Options>Sort by kiểm tra đi bác. Em chả gặp vấn đề như bác.:rolleyes5cz:
KHông dược luôn bạn à :rolleyes5cz:
mình thì ko có, nhưng mà sai lệch thời gian 1-2 ngày thì mới bị hôm wa, đáng lẽ ra là 1-3 wa 2-3, nhưng nó nhảy wa 3-3 lun,
Bạn có kết nối với PC Suite k? Nếu cài trên đt múi giờ Hà Nội, GMT 00, đụng vào PC là loạn xạ cả lên. Mà mình chẳng biết thằng Mod cái FW VN này ở đâu nữa, chắc không phải VN.
hộp thư cảu em thì nếu những tin nhắn trong ngày thì nó sẽ hiển thị thời gian tin nhắn đến hay phát đi, nhưng nếu sang ngày mới nó sẽ đổi và hiển thị thành ngày chứ ko phải thời gian nữa. Cũng chưa thấy hiện thị lộn xộn ngày
Bác chuyển múi giờ về Thailan (GMT +7) cho thống nhất. FW của E63 bị chuối nặng về múi giờ của VN. Bố khỉ, tụi nó dám dời Việt Nam về Luân Đôn (GMT 00).
SGC
TÍCH CỰC
15 năm
Mình thì cập nhật tự động theo mạng, nên chưa thấy bị gì.
lỗi do bạn cài sắp xếp thôi, thường thì có cánh, VD: sắp xếp theo ngày Date, theo tên người gửi sender, theo chủ đề subject, dung lượng tin nhắn message type. thế nên bạn hơi lúng túng chỗ này nên nó xếp lung tung thôi, bạn có thể vào option/sort by/ chọn cho mình cách sắp xếp, nếu chưa được thì thực hiện lại sau đó tắt nguồn và khởi động lại là xong.
Trường hợp này mình đã bị nhiều lần từ khi mình dùng 2 cái 6600 + 2 cái N70 + N72 + 3250 nhưng không hiểu sao nửa. mà mình để ý là khi bị thì xóa những tin nhắn gần đó nhất là ok. hehe không hiểu nổi.
kinhvan69
TÍCH CỰC
15 năm
do đồng hồ hệ thống thôi, bạn faỉ set cho đúng sau mỗi lần tháo pin tháo sim KĐ lại máy
do bạn chủ wan, sau khi khởi động lại máy mà vẫn nhận tn cuộc gọi đã ùi mới chỉnh time thì ío lộn xôn là đúng, tình trạng này thường xuyên gặp ở mấy máy đòi set lại time sau khi khởi động hoặc bị lỗi cái auto update ( thường do hay tháo pin tháo sim )
lucky
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình vào general chọn date/time là auto update luôn là không bị lỗi ấy đâu bác
dùng phần mêm conversation ý 😁 cái này nó tự động sắp xếp theo tên người gửi như dạng chat, dùng cái này xong thì quên luôn chương trình msg mặc định

Chương trình này free, dùng ko phải sign gì cả

link gốc

http://betalabs.nokia.com/betas/view/conversation

link download nếu lười tìm :D

http://mega.1280.com/file/DJ6WUG/

lưu ý phải cài đặt file Nokia_Internet_Services_Support_Package_1.07.SIS trước khi cài conversation nhé
Ban có thể sử dùng phần mềm sms and mms dairy. Dùng rất tiện và hay. Có thể sẽ khắc phục được tình trạng trên của máy bạn.
raindaily
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này là do bạn để năm lùi lại so với năm hiện tại.Bạn vào cài đặt giờ xem lại ngày xem có đúng không?
có gì đâu, đảm bảo bác bị sai ngày hoặc giờ, tháng , năm gì đó. chỉnh lại cho chuẩn là lại ok ngay thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019