Tinh tế bình chọn 2015: smartphone dưới 5t: Zenfone 2 dẫn đầu

cuhiep
28/1/2016 1:0Phản hồi: 152
Tinh tế bình chọn 2015: smartphone dưới 5t: Zenfone 2 dẫn đầu
Ở hạng mục bình chọn điện thoại có giá dưới 5 triệu Zenfone 2 đã được bình chọn nhiều nhất. Xiaomi cũng gân ấn tượng với 2 địa diện vào tốp 20. LG G3, iPhone 4s, iPhone 5 là những chiếc điện thoại cao cấp ra mắt trước đây cũng lọt vào tốp được bình chọn. Mời anh em xem qua thống kê qua infographic dưới đây.

Trong diễn biến khác thì:
Kết quả Tinh tế bình chọn 2015 cho smartphone: Galaxy Note 5 đứng đầu
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vodanhtl1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
giờ tầm giá này chính hãng làm con htc bướm 2 là ok nhất
Không thấy e xiaomi 4C nhỉ . Mình thích em này :p
Overadover
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái redmi note 3 của mềnh xếp hạng 2 :3
nen mua zenphone 2 hay xiaomi note 3 vậy mọi người. xiaomi thì sợ hàng tàu không biết có sao k
Vương 99
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vipperson3103 có sao đó!
@vipperson3103 Sao là sao? Sợ mất dữ liệu hay thông tin cá nhân gì đó thì k nên mua. Còn vọc vạch, xài bình thường thì mua láng đi. RMN 3 được cái vân tay chứ thiết kế thì mua MI4 đẹp hơn nhiều
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh_nhan Tui hốt cả 2 con rồi. Tuần sài chán, sang tuần mới đổi. Nhưng RMN3 có 4G nên có mạng 4G chắc ưu tiên RMN3 hơn.
@vipperson3103 Chân thành nhé ;) đt hay laptop thì cũng né axus ra nhé
icon929
TÍCH CỰC
8 năm
Dòng zenphone chả ưa con nào. Thiết kế thì xấu. Thua cả iphone. Đẹp nhất thấy mỗi con xiaomi mi4 tầm giá dưới 5 tr
alienkiller
ĐẠI BÀNG
8 năm
@icon929 Trời ơi. Zenfone so với Iphone. Bạn có thấy người ta nói smartfone dưới 5tr ko vậy? Thiệt hết biết.
@icon929 khoảng cách từ "thấy" đến "sử dụng" xa lắm à nhen. trẻ trâu. vãi cả thua cả iphone. bạn kiếm con iPhone chính hãng 5tr nào đem ra so mà bằng được con zenfone 2 tui coi?
Zf2
Trứng
8 năm
ASus ngày càng phát triển ha !
Ad viết sai chính tả kìa. Đại diện chứ không phải địa diện
😃😃😃
Zenfone xài cũng được. Bị mỗi cái cầm nhẹ, vỏ nhựa như đồ chơi
@tuanle08 Vãi bác ít cập nhập thông tin thì đừng ra gió. Zen 2 đúng là vỏ nhựa nhưng nhìn và cầm lần đầu thì vẫn tưởng là vỏ nhôm đó bác.
gâump
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở đây có đt xách tay mà sao so sánh giá với hàng chính hãng được nhĩ
moto g gen 3 mua ở đâu v
Các thím bình chọn toàn là hàng mình chưa bao giờ xài vậy ta
chả hiểu ý bạn là gì , dòng zenfone thiết kế ko đẹp thì đúng rồi nhưng vá thêm câu " thua cả iphone " thì khó hiểu quá . Xiaomi 4 thì ngon rồi , nhưng 1 bên là hàng xt 1 bên là hàng chính hãng nên nhiều người dùng họ vẫn lăn tăn .
Trong 1 tháng thằng bạn mình mua liền 2 con điện thoại , lúc đầu là lenovo A7000+ dùng được gần tuần lễ thì mang trả lại bọn TGDD . Nó kêu là con này nóng , pin cũng ko tốt lắm , thao tác thì chậm . Sau đó nó tính dùng đt cục gạch để gom tiền mua Ip6+ , nhưng dùng mấy hôm bí quá lại qua tgDD mua con zenfone 2 bản 720P ( 4,5t ) , ngoài nhược điểm là màn hình tối hơn so với A7000+ ra thì cái gì cũng hơn : pin trâu hơn , máy nhanh hơn mượt hơn , ảnh chụp đẹp hơn .
Nhiều khi ở trên tinhte có nhiều thành phần cực đoan kinh khủng , nhận xét mang nặng tính cá nhân , cảm xúc - mặc dù nhiều khi ý kiến đó chỉ nằm ở mức phỏng đoán có khi còn chưa được thực tế sử dụng sản phẩm bao giờ , nhận xét thì toàn theo kiểu anti , vùi dập .
Chốt câu cuối : Đợt này mình cũng tính mua con xiaomi redmi3 mà mấy bác thương gia nâng bi nâng giá em nó kinh quá nên đành hoãn lại 😔( .
@hieu282828 Vậy mình cũng xài laptop Asus ( 2 cái ), chả bao h hư 1 cái gì từ năm 2009 đến h. Công việc của mình là Render Video ngày đêm, nghĩa là Render là treo máy ko làm dc gì khác, CPU 100%. Mỗi lần xong là máy nóng hừng hực, và mau nguội lại vì Ice kool của Asus !!Và ngày nào cũng tiếp nhận laptop dell die ổ cứng, khởi động ko lên, hư sạc, tắt đột ngột @_@ !!!!!! ( công việc ) !!! Thì sao ???? THế nghĩa là hàng Dell cùi ah 😆) !!!!
@fr3nzjpl4nt thank bác, mình chỉ ns ý kiến của mình thấy như thế, m cũng đang dùng zenfone mà @@
@hieu282828 hehe, mỗi ng lại thấy khác nhau, hên xui mà công nhận thằng aus này máy mát, mỗi tội ai đen thì bị lỗi vặt
@hoanghaidang Nhiều người sao vẫn giữ khái niệm hàng xách tay nhỉ, cửa hàng sang tận nước bạn mua hoặc đặt hàng đầu nậu đem về sao lại gọi là xách tay được nữa, họ cũng giống thế giới di động hay FPT thôi, có điều thế giới di động nó to nên nó quảng cáo hàng nó chính ngạch, còn các ông nhỏ kia thì lại quảng cáo là hàng xách tay cho nó độc.
songhiend
TÍCH CỰC
8 năm
Sau khi dùng qua Zen A600. zen 2 550. Zen C,Zen pad,vừa hét 1 năm là hư loạn cả lên,thề ko bao giò mua cái gì của ASUs nữa thề thề
n0kia2k7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dohuusangdmc Chưa anh hai ơi
songhiend
TÍCH CỰC
8 năm
@QuocTrung3107 Có cần show Note 5 và ip 6 ipad ra lun hôn ta,tôi đang nói thật đánh giá nhá,tôi mua cho ng làm ng thân và bản thân xài đấy kekekeke
songhiend
TÍCH CỰC
8 năm
@hieu_911 Có 5 bill tính cho asus mua ở Vĩnh Phát có cần show ko tôi mua xài và vài ng làm xài
songhiend
TÍCH CỰC
8 năm
@dohuusangdmc Ah nex mình HD 7 rồi phone pad,rồi A600 A550 C giờ con ip 3Gs còn chạy ầm ầm còn mấy con kia tèo loạn cảm ứng nói thì n người cho mình chém
minoan
CAO CẤP
8 năm
toàn là xiaomi trong top, buồn thật
huynhtoan92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Zenfone cũng dc 😃
chimcu1
ĐẠI BÀNG
8 năm
HTC Butterfly 2 nhẽ ra phải nằm trong top 3 mới đúng, rất đáng tiền, đặc biệt dùng cho các bạn nữ.
shakaro
TÍCH CỰC
8 năm
Mình không có cảm tình Zenphone lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019