Tinh tế lookback 2022, những điểm đến mình yêu thích trong năm qua.
Rất hay và hữu ích!/12 người
hoasen
2 thángBình luận: 23
Tinh tế lookback 2022, những điểm đến mình yêu thích trong năm qua.
Mình đu trend #Tinhtelookback22 với các bạn, mà nhìn vô thì những sản phẩm mình mua trong năm toàn là những chuyến đi, nên mình lại tổng hợp các chuyến đi trong năm nay để các bạn thư giãn một chút và có thêm lựa chọn du xuân năm nay nhé.

Đầu năm mình đã đến Nghệ An để hưởng cái lạnh miền Bắc và vẻ đẹp non xanh nước biếc như tranh hoạ đồ xứ Nghệ; dịp Tết khi cả các điểm du lịch khác đều rất đông đúc thì Nghệ An là lựa chọn ít đông hơn, các bạn xem bài viết chi tiết trong link này nha!
Giang river from the boat .jpg
2. Sau tết mình có chuyến đi Côn Đảo tham gia chạy Marthon Tiền Phong; Côn Đảo vào tháng 3 thời tiết khá đẹp, mình được ghé các bãi biển đẹp và tham gia lặn biển ngắm san hô, ở đây vẫn còn hoang sơ, chưa bị phân lô bán nền nhiều, rất đáng để trải nghiệm; mời các bạn xem thêm ở đây
Sunrise at 914 bridge.jpg
3. Sau Côn Đảo, mình có dịp đi Mộc Châu vào mùa mận chín và mưa nhiều tháng 5; chuyến này mình cũng được tham gia giải chạy trail của Topas, và tham quan cây cầu Kính dài nhất thế giới mới khai trương năm nay; bài viết Mộc Châu mình có lưu tại link này nhé
2048Mận mộc châu 3.jpg
4. Và mùa hè mình có dịp đến Cam Lâm với gia đình, chuyến này tụi mình lái xe đi để có thể dừng nhiều chỗ đẹp trên đường. Điểm dừng trong hình này là tại Làng Chài gần Mũi né, rất nhiều thuyền bè neo đậu trên bờ biển lặng thật đẹp
Làng Chài Mũi Né.jpg
Ngoài các bãi biển đẹp mình có thể dừng chân trải nghiệm đồi cát ở Bàu Trắng với nhiều hoạt động trượt cát và đi xe địa hình.
Đồi cát Bàu Trắng.jpg
5. Mùa Hè mình có nhiều cơ hội đi biển, sau chuyến đi gia đình, mình cũng có vài chuyến với đồng nghiệp và bạn bè, các bạn tham khảo bài viết đâyđây nữa nhé.
6. Ngoài vùng biển miền Trung, mình cũng có dịp trải nghiệm đi biển Phuket và Krabi bên Thái; biển đẹp và nước trong xanh rất thích; Thái là điểm đến rất dễ đi gần Việt Nam và có dịch vụ du lịch tốt hàng đầu thế giới; bài viết đi Thái mình có share tại link này các bạn xem nha.
Katathani garden 4.jpg

7. Cũng trong mùa hè mình có dịp qua Cambodia tham quan hành hương Đức Mẹ Mekong theo tour của 2 ngày 1 đêm, và chỉ ở Phnompenh
Royal palace Phnompenh.jpg
8. Đến mùa Thu, mình có cơ hội tham quan Hà Giang vùng Cao Nguyên Đá và tham gia giải chạy ở Mèo Vạc, Hà Giang đẹp lắm mình cũng có share lại chuyến đi này ở đây
view on the go 2.jpg
9. Sau Hà Giang mình có chuyến đi dã ngoại ở Bù Gia Mập Bình Phước, khu rừng này có nhiều cây và thác nước rất đẹp, mời bạn tham quan ở bài này
hollow wood.jpg

Cũng nhiều rồi mình dừng đây, chúc các bạn có những chuyến đi vui và nhiều hình đẹp để nhìn lại cùng Tinhtelookback nhé!

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

23 bình luận
Trung bình 1 tháng đi du lịch 1 lần 👍
Năm nay em đi cũng nhiều mà nhìn chị đi, em còn thấy mình đi ít nữa
hoasen
TÍCH CỰC
2 tháng
@Rubi Lee Chỗ ghi lại cũng vui vui a em
cảnh đẹp quá chị
Wow trong một năm bạn có thật nhiều những chuyến đi
hoasen
TÍCH CỰC
2 tháng
@danghung83hn Theo dòng đời đưa đẩy 😂
Nhìn chỉ biết ước!
Wru5224
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có đi thì mới biết VN đẹp nhường nào ^^
Em xin phép góp vui mấy bức ảnh năm nay lượn lờ 😆
hoasen
TÍCH CỰC
2 tháng
@Wru5224 Đẹp quá bạn ơi 😍
@Wru5224 chà, Phú yên, Quy nhơn, Ninh thuận, Hội An, Đà Nẵng, Huế he
Wru5224
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@conan12a2 Phú Yên, Bình Thuận, Hội An, Ngũ Chỉ Sơn - Lào Cai, Đèo Hải Vân, Huế
Theo thứ tự ảnh đó bác 😆😆
Năm nay e chưa đi đâu hiu hiu
Buồn ghê...
hoasen
TÍCH CỰC
2 tháng
@dthieu9780 Tết sắp đến rồi lên lịch đi dịp Tết cũng được á bạn
Có tiền sướng quá bác
Cảnh đẹp quá. Mình cũng được đặt chân đến hầu hết tỉnh thành, nhưng là đi làm. Giờ xem ảnh thấy đẹp quá mà lúc đến đó không thấy vậy. 😔(
hoasen
TÍCH CỰC
2 tháng
@Lưu Tiến Hưng thường những chuyến mà gặp mưa gió thì cũng khó có hình đẹp lắm, lúc nắng mới đẹp, mà nắng thì lại làm biếng ra ngoài chụp hình
Nhìn thích quá !
những bức ảnh tuyệt đẹp
xKito
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đẹp quá, bạn làm nghề gì mà hay được đi vậy?
hoasen
TÍCH CỰC
2 tháng
@xKito Mình làm Khacten.com đó bạn
Nghệ An không có gì ấn tượng bằng nghị lực sống của người dân trước điều kiện sống khắc nghiệt.
hoasen
TÍCH CỰC
2 tháng
@SoGetSu Thiên nhiên đẹp lắm bạn ơi, bạn đến Sông Giăng đi, không uổng phí đâu
xin vía bác để sang năm tích đủ ngân khố còn làm vài chuyến

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019