Tinh tế radio 23/5: Liên minh Tiki + Sendo sắp ra đời; LG Velvet khác biệt và ấn tượng
Lê Huyền Vân
8 ngày trướcBình luận: 24Lượt xem: 3.124
Tinh tế radio 23/5: Liên minh Tiki + Sendo sắp ra đời; LG Velvet khác biệt và ấn tượng
Chứ podcast hôm qua là để test thôi à
cuối tuần nhiều năng lượng!
tiki sát nhập với sendo thì thành tisen chăng
@brightway79 Ti đỏ bạn ơi, mà mình thích ti hồng hơn 😂😂😂
@emgama sao bác ko nghĩ là ti đô (ti to) đi, 2 chập thành 1 thì phải to chứ
Liệu có khả năng Tiki kéo luôn Shopee về 1 nhà ko nhỉ
@rafaeltran88 bác nói ngược rồi, shopee kéo tiki thì có
Tiki + Sendo = Ti Đỏ 😁 vs Senki =))
Sao mà Tiki lại đi liên minh với cái bọn chuyên lừa đảo đó nhỉ?
Bữa kia Tinh Tế có dẫn 1 cái link đến 1 con Galaxy Fit e đang giảm giá, nhưng ko biết nó chưa có ng mua và toàn là đánh giá ảo, mà thấy nó nói là Galaxy Fit e chính hãng VN giá 550k. Sau đó mua về thì bung hộp ra là 1 con Galaxy Fit e nhập cho thị trường Nhật, seal thì bị dán lại rất tào lao, bung ra thì 1 con Galaxy Fit e của thị trường Nhật thật luôn, nhung xài đc 2 ngày sau thì hỏng cmn BT và coi như mù luôn, đem ra tiệm của Samsung nhưng rốt cục về tay ko vì ko có bất kỳ caia gì chứng minh BH, thé là tởn từ đó về sau ko bao h quay lại mua hàng cái chỗ lừa đảo đó nữa, gọi mà éo bắt máy là cũng hiểu r
@MrMedic229 Thằng sendo cho nó rụi luôn tiki mới chiếm thị trường chứ ai cho sáp nhập? Khó hiểu
@MrMedic229 Nói vậy cũng oan nó bạn ơi , mấy cái sàn này giống như cái chợ và đương nhiên chợ thì chất lượng hàng hóa tùy thuộc vào chất lượng của thương nhân tham gia. Shoppee , Lazada , Tiki đều có lừa đảo chỉ khác nhau là số lượng. Sendo có lẽ nó yếu nên nó muốn lôi kéo nhiều người bán nên có phần dễ dãi khi tham gia , cộng với nguồn lực kiểm soát có hạn nên mới xảy ra nhiều ( mình chưa mua sendo nên ko rõ ). Tuy nhiên Shoppee mình cũng thấy hàng dỏm nhiều , quan trọng là cách người mua tự bảo vệ mình thôi ( xem review , xem giá ... )

Tiki thì hàng hóa khá ok vì nó kiểm soát tốt người bán nhưng mình thấy mặt hàng không phong phú ( có lẽ là hệ quả của việc kiểm soát chặt ) , mình thường mua những món giá trị tương đối ở Tiki trading.
@Queen of Pain Mình cũng hay dùng tiki mua đồ nhiều tiền, shopee hay Sendo dùng mua mấy món lặt vặt 😁
@Hassler yub , mình chủ yếu mua ở 2 sàn là Tiki và shopee . Tuy nhiên với Tiki có 1 điểm yếu nữa là nếu ship bên họ gọi mình ko nghe máy thì hàng gần như là back luôn nếu mình không liên lạc lại. Ngược lại bên Shopee họ sẽ giao 3 lần dù vì bất cứ lý do gì và hỗ trợ cả giao tối nên thuận tiện hơn.
LG lúc nào cũng sáng tạo
2 ông lớn hợp nhất thì mạnh cỡ nào nhỉ các bác?
LG khá đẹp
Thích cái Lg nhất
Kết hợp hay thâu tóm
T.I.D.O đồng hành cùng Tinhte
Tôi không thích sendo tí nào từ khâu trước và sau bán hàng nên chọn tiki, nay sáp nhập sao biết được khi đặt hàng ai giao đây? Hoang manh quá( theo tôi tiki không nên cho sendo vào chung thương hiệu)
Một liên minh chắc không bền vững bởi một thằng chuyên lừa đảo như Sendo
Gom lại là TIDO có nghĩa Tỷ Đô, chuyến này bọn Alibaba, Amazon chết chắc kkk
Thế càng hại cho người dùng
Thông tin hữu ích, thks

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
56.214 bài đăng
Chim lạc+ 76CAO CẤPChim lạc
0 bài đăng
kiendzz+ 63ĐẠI BÀNGkiendzz
661 bài đăng
qua2007+ 59TÍCH CỰCqua2007
1.739 bài đăng
ha26+ 55TÍCH CỰCha26
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM