Tinh tế radio 6/7: Anh em đang dùng điện thoại Android hay iOS làm máy chính?

Lê Huyền Vân
6/7/2020 0:13Phản hồi: 96
Tinh tế radio 6/7: Anh em đang dùng điện thoại Android hay iOS làm máy chính?
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ít xèng nên chỉ có một máy android là máy chính, một sim công việc và một sim data.
@locthuyforever Em xài cục gạch cũng ổn phết!!! Chủ yếu nghe gọi thôi!!!!!
matter
ĐẠI BÀNG
4 năm
@locthuyforever Iphone
Vì chỉ có 1 máy 😆
doluongbang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@locthuyforever không phải vì ko có xèng mà cũng dùng 1 máy 2 sim như bạn. Bao tiện.
Đầu tuần đầu tháng may mắn 🍀
@caffeinezzZ Chúc bạn may mắn
ninhlexus
TÍCH CỰC
4 năm
Ip xs max làm phụ. P30 làm chính.
lhp2006
TÍCH CỰC
4 năm
Android
- Vì có chức năng call recorder
- Tiện cho việc đồng bộ dữ liệu
- Ko chơi game
- ko có tiền mua iPhone 11 Pro
Chào buổi sáng mod nhé
Có mỗi con andriod cùi thôi hà!!!
iPhone là máy duy nhất vì mình không phải là doanh nhân nên không đủ trình dùng androi.
doluongbang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ptp49 Không nên móc ngoáy vậy chứ bạn. Mỗi người có mỗi cái lí riêng.
@ptp49 má, dùng android mà cần phải đủ trình à?
@locthuyforever Mấy bạn dùng androi hay chê iphone ko có con mịe gì vọc vạch, chạy xe lôi xe kéo, gái này gái nọ... mới xài iphone, còn androi hỗ trợ công việc của mấy bạn ấy vì iphone xài chán.... bla bla
VUONGMUNGIT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ptp49 Bỏ tính cà khịa, móc ngoáy mà làm người nhé chú em
@VUONGMUNGIT Mình thấy bạn đó nói đúng mà 😆 sao đủ trình bằng doanh nhân 😃))
takhiem
ĐẠI BÀNG
4 năm
náy chính là gì?
@takhiem Đã sửa 😁
Android làm máy chính vì đơn giản: máy 2 sim 2 sóng. 1 sim nghe gọi, 1 sim 4G cho nó rẻ vì sim nghe gọi kiêm cả internet 4G sẽ đắt hơn nhiều, vd gói DCOM 4G Viettel rẻ hơn gói nghe gọi kiêm 4G. Do đó công việc, web, FB... Dùng 4G đều phải qua máy này.
Lí do thứ 2 là máy này pin 5000 mAh nên đủ trâu làm máy chính, chưa nói bật 4G, bluetooth kết nối smartwatch liên tục...
Lí do thứ 3: màn hình 6+ inch xài thoải mái hơn
4: hệ thống widget linh hoạt , cung cấp nhiều thông tin hơn iPhone
5: rẻ hơn nên dễ nâng cấp theo thời đại. Dt Android cỡ 4 triệu là có hàng mới với đủ thứ ng dùng cần, dù màn hình 6+inch, pin 5000 mAh, camera 13 MP. Giá này chỉ mua dc iPhone cũ dòng 6, 7 inch với chất lg hên xui
- iPhone máy phụ, pin có 2000 mAh, làm máy chính chịu ko nổi, chỉ dc nửa ngày, nhất khi kết nối 4G
@MrNamN Chuẩn!
Mình cũng máy 2 sim, một sim chính cho công việc và một sim data VD149 của Vina - cà phê xài trọn gói nguyên năm có 5 trăm mấy, 4GB/ngày và ưu đãi gọi nội và ngoại mạng, máy bật 3G-4G 24/24 pin trụ một ngày dư dả, nhiều người dùng IP cũng ao ước như này lắm nhưng tiếc là IP đời thấp chỉ có một sim và pin cực hẻo.
grenade87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MrNamN mình dùng trả sau 200k/tháng gọi 20p nội mạng thì ko mất thêm phí, 200 phút ngoại mạng/ tháng và 2GB/ngày
@MrNamN Bác cũng chịu khó so sánh nhỉ.
Ra trang chủ mà cũng sai chính tả.
ngocloi9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ảnh chống trôi: mình thì đổi từ 11 qua 6s vì máy quá nặng và to. Nhu cầu 6s là đủ, thêm quả pin ngon thì tiện biết mấy!
ngocbankt
TÍCH CỰC
4 năm
@ngocloi9x 11 thì ko to lắm, XSM & 11pro max mới to, 6s thì lại hơi nhỏ, kkk
dùng iphone nhưng có ghi âm cuộc gọi, k có mini chát nên bán mua android có đủ cả, 2 sim ngon lành. chính luôn
Android samsung
zonzongl
TÍCH CỰC
4 năm
e đang xài xiaomi làm máy chính. 😆))
vì có ghi âm cuộc gọi
đồng bộ danh bạ easy
gmail nhanh gọn
mọi chức năng MIUI tối ưu khá tốt cho người dùng.
bị mỗi cái mi8 se pin không trâu lắm, hồi xài redmi note 5 pin trâu vcl. 😃))
@zonzongl tui vẫn đang xài redmi note 5 pro làm máy chính đây
android vì có ghi âm cuộc gọi và tiện khi đồng bộ mọi thứ
Anh em tư vấn con androi nào đáp ứng đc màn đẹp,chip ổn, giá tầm 10 củ mà nhìn ngoại hình trông ổn ko??? Ví dụ ss note lite 10 hay htc u12 plus chẳng hạn
QuangTKHD
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhtuan7610 Bạn trải nghiệm thử chiếc Xiaomi Mi note 10 lite và Samsung A71 xem sao. Nhưng chip nó yếu hơn Galaxy Note 10 lite
@QuangTKHD 2 con đó thì đều ko bằng 2 con mình nói. Muốn quay lại xài 1 con androi flagship mà vẫn ko ưng cái màn cong của ss.
Đang dùng bphone làm máy chính b86
Mình dùng cả máy chính và phụ đều là iOS!
mình đang xài galaxy a6 làm máy chính, máy phụ của mình là iphone 11 promax sử dụng lúc đang ngủ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019