*** Tinh thần ủng hộ hàng trong nước của Việt Nam thật sự là đang có vấn đề!
hongquan1975
3 tháng trướcBình luận: 42Lượt xem: 884
ô thế có mỗi bphone là hàng Việt hay sao mà suốt ngày ra rả không mua bphone là không yêu nước ,là sính ngoại .Ủng hộ thì còn phải xem sản phẩm đó có đúng là hàng Việt không ,chất lượng nó như thế nào ,có phù hợp với điều kiện tài chính của mình không ...có mỗi con điện thoại ghẻ mà suốt ngày tung hô nhất thế giới , chả biết sản xuất ở đâu mà suốt này lải nhải hàng Việt nam ,giá thì cao so với thu nhập trung bình của người dân mà suốt ngày kêu điện thoại giành cho người Việt giá hợp lý ...không nói còn có chút cảm tình mà nghe mấy thằng lải nhải tự nhiên lại thấy bực mình mà ghét lây sang cả cái điện thoại .
@son2574 Thứ vớ vẩn đừng bận tâm .
3 thứ ngon, bổ, rẻ không đi được với nhau là không đúng, chỉ là khó đi được với nhau.
Còn không ngon, không bổ, và không rẻ chắc chắn đi được với nhau. Bằng chứng mới nhất là bphone thế hệ 4 với 4 dòng máy: b40, b60, b86, b86s
Nói kiểu vơ đũa cả nắm thế, hay nv của bp lâu năm , là người việt ưu tiên đầu tiên mình là xài hàng việt nhưng hàng phải hợp vs giá tiền mình bỏ ra , bản chất người việt thật thà chất phác, nhưng họ phát biểu những cái phá vở bản chất đó mà làm chả tới đâu . nên gét thui . kiểu phát biểu như bác xưa gọi là NGU TRUNG đấy .
bốc phét vừa thôi anh bạn, mấy thằng sếp người TQ người Hàn ở gần chỗ tôi toàn đi xe sang của Đức, Nhật không à, đt cũng thấy xài iPhone không à, máy lạnh nhà tụi nó cũng toàn xài hàng Nhật không chứ làm gì có chuyện xài hàng TQ hay HQ của nước nó . Định vào đây kêu gọi tinh thần dân tộc tào lao với cái con Bomphone hàng Tàu loại 2 dán mác Việt à ? coi chừng phản tác dụng nha kkk
Nói chung là kệ nó, mình thích cái gì mình dùng cái đấy
Nói thật các bác hàng Việt mà em tin tưởng chắc chỉ là đá cuội
@chaunb97 Em sợ đá cuội cũng có hàng giả, cứ nhìn mấy cái cọc bê tông là biết
Với mình ,ở nước ngoài ,mình không quan tâm anh nào là Vn hay tàu cả ,mua là dùng vì lý do CV ,máy mạnh ,không đơ ,quảng cáo bố láo thì ở Tây ăn no đòn ,nên Châu âu ,nói có là phải có ,không được nói xạo ,nó sue tụt quần
VN ,làm ra thuơng hiệu cho chính Vn ,Tự sản xuất và đóng gói,Tôi mua ,dù nó cao giá bao nhiêu ,tôi vẫn mua ,nhưng phải là chính gốc Vn ,từ con chip đến cái đinh ốc .Đơn giản FInlux,là TV phần lan SX ,giá cao gấp 2 lần SS ,LG vv ,dân phần vẫn mua nhiều ,sau này vì lạc hậu trong khâu màn hình đi sau SS nó mới chết .Đi sau công nghệ ,dù có lòng yêu nước ,họ vẫn đào thải
VN không phải là nước giàu ,dân có tiền họ chọn IP ,SS hoặc các dòng đt cao cấp vì đó là thuơng hiệu ,mà thuơng hiệu đó đã được tất cả các nước trên TG công nhận ,còn người không có tiền họ chọn ĐT bình dân ,nhưng họ vẫn chọn Đt bền ,dễ Sử dụng ,đáp ứng đủ nhu cầu
Đem lòng yêu Quê hương,cộng đồng Vn đã bị BKAV dắt mũi ,asanzo TV cũng lừa đảo ,một cái Đt không ra gì ,chip cũ ,cấu hình yếu ,không đạt được bất cứ Chưng chỉ gì trên TT thế giới cả ,mà đem niềm tự hào đó đè bẹp các Sp khác ,cho mình là bố thiên hạ, ngạn ngữ do thái có câu " bạn mình chính là những thằng chê bai mình "Các hãng lớn họ học hỏi từ các sai lầm đi trước để họ lắng nghe ,còn đám Bphone và BKAV không thèm quan tâm đến KH ,làm ăn dối trá ,bạn chỉ cho tôi ,cái nào BKAV đạt được trên trường quốc tế xem nào,và khối IT thế giới họ biết đến VN qua SP của BKAV dùm cái .Một cái Đt ngay cả pin và chip đều lỗi thời ,không nâng cấp ,lấy hơn 450 Euro /máy ,xin lỗi so với con oneplus 3 T còn chưa so được còn nói gì so với 7 T pro và 8 PRO ,Tôi làm ra tiền tôi có quyền chọn máy chứ tôi không bỏ tiền ngu ủng hộ cái máy chỉ đạo nhái cái vỏ ,còn hầu hết từ android 9 cho đến chip 675 chỉ đáng giá 200-300 euro không hơn
(Cậu nói con B2 tốt ,tôi có con oneplus 3 T đây ,tôi làm rơi đến hơn 100 lần ,máy vẫn không sao ,ko hư không bể ,đấy SP của tôi tốt thế ,sp của bạn thì sao ,tôi dùng để Cv hàng ngày cũng như bạn) tôi chỉ ủng hộ những sản phẩm nào tốt,họ bán SP trên quê huơng tôi ,tôi mua ,đóng góp tiền thuế ,còn bạn ,bạn ủng hộ cho những sp đạo nhái ,ăn cắp trí tuệ ,thì thử hỏi,bạn có đáng mặt cho tôi nói chuyện.Bạn yêu nước không phải vì những lời nói xạo lờ hay vì cái này tốt sx tại Vn do truyền thông quảng cáo đánh lận con đen ,mà bạn phải vạch rõ ra nó không tốt ở điểm nào .Và đừng làm con bò để dắt mũi nữa ,Vmart tôi cũng không mua ,nhưng nếu Vmart cấu hình tốt ,đáp ứng mọi yêu cầu của 1 con Đt cấp cao tôi sẽ mua ,vì tiền nào của đó,còn Bphone nói thật bạn ,tôi khinh
Mấy thằng kêu khóc ủng hộ bphone đã bao giờ mua 1 đôi Bitis, đã bao giờ bước chân vào cửa hàng Canifa, đã bao giờ mua cho bố mẹ 1 bộ quần áo Viettien hay may Nhà Bè chưa, khi xây nhà đã bắt bố mẹ mua tôn Hoa Sen, dùng thép Hoà Phát chưa..
Chúng mày có biết các cty đó chật vật từ những năm 199x ko. Hoặc thậm chí có những thương hiệu hàng Việt bị chết yểu chưa.
Lý do rất đơn giản là thằng nào thay đổi cái tiến chất lượng sản phẩm thì thằng ấy vươn lên, thằng nào kém cỏi thì chết.
Còn chúng mày tự nhìn lại đi.
Ngta cũng chưa chắc đã mua hay dùng Vsmart nhưng tại sao ngta vẫn có cảm tình với Vsmart, nên chúng mày thôi cái lý lẽ dùng hay chưa dùng đi.
Chúng mày nói ngta ganh ghét, thế a Vượng có phải người Việt ko, sao ko ai chửi a Vượng như chửi ông Quảng nổ.
Chúng mày nói mua 1 cái bphone ủng hộ hàng Việt thì mua cho a Vượng 1 cái Vsmart đi rồi vào nói tiếp.
Đjln
Đồ hàn quốc mà mày bảo k ra gì? M ngu thật hay ngu giả vờ vậy nhóc 😆 vn thì mày so với đồ thái nó còn vả cho rụng trứng bày đặt so hàn xẻng 😃)
Tụi tao luôn ủng hộ hàng trong nước, nhưng tụi tao không ngu. Mày cứ đem cái tinh thần của mày về cho bạn bè mày.
P/s : Sao chỉ bảo bạn bè, vậy người thân gia đình, họ hàng, cô dì chú bác đâu? Mấy ông bạn thằng này cẩn thận nhé.
Hàng nội địa giá nó rất nội địa, ko như ở B, nội địa hay ko chưa bik, nhưng giá rất là sính ngoại, chất lượng ko dám nhắc
Sao tui cảm giác mấy bài kiểu này nó tởm tởm sao hen...
1. Stupid phone bê kap là hàng Việt
2. Mua hàng Việt là yêu nước.
3. Kết luận đéo liên quan: Không mua bê kap phone là không yêu nước.
Chắc nhét cái sịp của vợ bé vô miệng mày quá thằng tạo thread 😄😄
Sáng chưa sả đồ à......
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.424 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
789 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.893 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM