Tình trạng iPhone kết nối PC thông qua lightning mà nó không nhận phần lớn là do dây có phải...
danghuong18
một thángBình luận: 16
Tình trạng iPhone kết nối PC thông qua lightning mà nó không nhận phần lớn là do dây có phải...
Tình trạng iPhone kết nối PC thông qua lightning mà nó không nhận phần lớn là do dây có phải không nhỉ, nếu mà do dây thì ở đâu có thể mua lightning được hàng chính hãng có thể kết nối ổn định?
16 bình luận
Tuỳ nhưng đa số là do cáp. Trước mình cắm nhưng itunes ko nhận mặc dù dây zin apple
@JANG RYONG Thế thì khó chịu nhỉ, lúc cần kết nối lại không được.
@danghuong18 Chắc cũng hiếm gặp thôi
@JANG RYONG hiếm á, mình bị hoài á, kết nối không được cứ bị bực mình
@danghuong18 Bạn cắm dây bật itunes nhận ko rồi thử qua 3utools
@JANG RYONG Bình thường thấy cắm vào nếu nó không nhận trong app thì cũng phải show ra 1 ổ đĩa trong PC luôn ấy, còn đằng này lại không thấy gì cũng ko thấy sạc
aovai
ĐẠI BÀNG
một tháng
cáp chính hãng còn cùi hơn cáp Belkin. có lúc cắm sạc trước khi ngủ, thức dạy mở không có miếng pin nào thêm, cáp Belkin cắm phát luôn nhận.
Bạn cứ mua cọng cáp 100k trở nên là ok.
Tôi mua cũng nhiều rồi, cọng dưới 100k thường chập chờn hoặc ko thể kết nối với PC, chỉ sạc đc thôi.
@ducong79 có recommend nào ko bạn? Cho mình xin link mua.
@danghuong18 Tui toàn mua vớ vẩn thôi bạn, Tui ko để ý đến chính hãng hay gì đâu, cứ mua cọng trên trăm là đều ok hết mà.
@danghuong18 Chỗ tôi 1 cọng=100k, năm hơn năm hỏng lại thay...
Cười ra nước mắt
thường do dây ko đó thớt, cái chân cắm lớp đồng nó bị oxy hóa phát là chuyển data ko dc luôn, chỉ cắm sạc thôi. Nói chung phụ kiện apple làm như kiểu "cho có".
Im lặng đi
@Edward Đỗ Bạn có link mua cáp xịn ko cho mình link mua với.
@danghuong18 bạn mua đâu cũng dc, miễn là cáp có chuẩn MFi của Apple là xịn lắm, chọn thêm loại dây dù nữa là ok.
thường do phần mềm à
Mình thỉnh thoảng cũng bị, lúc đó rút ra cắm lại thì kết nối được. Trước mình có mua 1 bộ cáp sạc của Apple tại FPT Shop, dùng 5 năm rồi vẫn ok

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019