Tinhte.vn/audio: mời anh em vào đặt câu hỏi, hỗ trợ các bạn khác về việc mua tai nghe, loa, dàn máy
Duy Luân
3 nămBình luận: 177
Tinhte.vn/audio: mời anh em vào đặt câu hỏi, hỗ trợ các bạn khác về việc mua tai nghe, loa, dàn máy
Tinh tế có một chuyên trang dành cho anh em muốn mua đồ đạc về âm thanh, ví dụ như loa, tai nghe, đĩa nhạc có thể loại... Tinhte.vn/audio. Sắp tới bọn mình sẽ mở một trang riêng giống như Xe Tinh tế để anh em có chỗ chuyên theo dõi những thứ về audio mà thôi, không lẫn lộn với những nơi khác, tất nhiên là vẫn có đầy đủ những tính năng thú vị và hay ho của Tinh tế. Trước mắt mời anh em vào Tinhte.vn/audio để hỏi đáp, anh em nào rành audio có thể vào hỗ trợ những anh em khác đang có câu hỏi nhé. Khi nào lên kế hoạch xong về trang Audio Tinh tế, mình sẽ báo với anh em nhé.
176 bình luận
mnx190
TÍCH CỰC
3 năm
lót dép hóng, đang cần 1 mục như này 😁
Mình vừa mua cặp loa Q Acoustic 3010 để nghe nhạc trữ tình, vậy mình nên mua ampli nào để phối với nó? Ampli giá khoảng 4tr thôi, mấy bác đề nghị nếu biết chỗ bán thì chỉ mình luôn nhé. Thanks
@Cửu Thiên Có ai biết ko chỉ mình với
phanduy1606
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cửu Thiên Xin trích dẫn bài đánh giá :"Chất lượng âm thanh của 3010 được tờ Sound Review đánh giá là đặc biệt xuất sắc trong tầm giá 220 USD (khoảng 4,8 triệu đồng), gần như không có đối thủ ở mức tiền này. Kết hợp nhanh với ampli NAD C316 BEE V2, dây loa “siêu bình dân” QED Profile 79 Strand, có thể nhận ra 3010 thừa sức tái tạo lại sân khấu âm thanh sống động, dải trung hết sức trong trẻo, dải trầm mạnh mẽ"
Gia Hồng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có bác nào dùng Sony WI SP600N ko.
Của e gọi thoại nó thu hết cả âm thanh ngoài lm ng bên kia nghe rất khó chịu.
HieuSilver
TÍCH CỰC
3 năm
@Gia Hồng lúc đàm thoại bác thử tắt chống ồn xem có hết ko ạ
Việt Lai
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mọi người tư vấn giúp Mình cần mua soundbar trong khoảng 3tr.
Đang hóng tai nghe WF-SP900 ra mắt sẽ tậu một cái. Toàn bộ tính năng sản phẩm này đều đúng ý mình mong đợi
có nên mua ear pod ở thời điểm hiện tại và nhờ người quen mua về hay mua trực tiếp ở vn tốt hơn?
@nvq198 Nếu mua để tập thể dục thì ok chứ tai nghe earpod nghe nhạc ko đã
@nvq198 anh mình mới cầm về Airpods mua bển giá cỡ 3tr7 rồi, ở đây bán cỡ 4tr-4tr2.
anhkhoa888
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mới hốt combo Klipsch RP-600M + Denon PMA-60 về thay cho Bose C5. Nói chung là hài lòng, mở to ko bị chói và nặng về bass như C5. Nghe nhạc trữ tình + nhạc trẻ tốt !
consocmap
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhkhoa888 mình thích chất âm klipsch, combo của bác thiệt hại bao nhiêu? chac ko hợp để treo tường nhỉ
anhkhoa888
ĐẠI BÀNG
3 năm
@consocmap Loa 10tr9 + Ampli 13tr4 = 24tr3 ( Chưa tính dây loa) loa này bookshelf nên hợp để bàn hơn !
@anhkhoa888 Mình đi nghe thử Klipsch thấy nó nghe nhạc trẻ hay nhưng tới nhạc trữ tình thì thấy sao sao ấy. Cảm giác nó ko khắc họa đc cảm xúc của bài hát.
anhkhoa888
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cửu Thiên âm thanh thì đa số tùy tai mỗi người ! cũng có nghe thử Tanoy nhưng thấy ko hợp bằng Klipsch
Tai trâu nên nghe gì cũng thế, chỉ nghe tiếng nhật là còn có cảm xúc nên đi vô rồi đi ra, chào thân ái và quyết thắng!
@Cửu Thiên Tai nghe có sẵn thì mình thấy apple làm nghe hay đó, với của sony, nên mình ít mua tai nghe hãng ngoài. Cứ khi nào hư là lục tủ lục mấy hộp điện thoại là có ngay, mang ra xài khỏi mua, con nhà nghèo =)
@cyberat Apple nó tính cái tai nghe vào giá thành mà bảo sao ko hay :| Còn Sony thì tai nghe đi kèm dòng flagship mới hay chứ dòng trung cấp nghe như đấm vào mặt 😔
@Cửu Thiên Apple thì khỏi nói, sony thì do trước đây cái thời chưa có oppo heo quay, sony là sự lựa chọn đầu tiên của mấy đứa em trong nhà, đi mua điện thoại cho tụi nó toàn sony nên nhóc luôn. Mình thì cứ apple vì thích cái tính năng khi call cùng apple id thì tất cả các máy đều reo, nên cứ xài apple máy chính thôi
phanduy1606
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cyberat Nhiều ng cũng nói như vậy, nhưng sau khi nghe tai tốt xong đố về lại dc tai cùi. Trước mình cũng vậy,
singasong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình rất phân vâng với mấy bài review chất lượng âm thanh. Ví dụ mình đi mua tai nghe true wireless, bluetooth, mình thấy chất lượng âm thanh tai của Xiaomi khá tốt, nhưng người review chê rất tệ. Cũng người đó lại khen tai nghe của Pamu, nên mình tin cậy mua thử ai dè chất âm lại thấy ghê... Thậm chí còn dở hơn tai nghe Xiaomi mình nghe thử trước đó... Vậy làm sao có cơ sở để biết, đo đạc các review về âm thanh?
@singasong Mỗi loại nó phù hợp với các dòng nhạc khác nhau. Bác mua tai nghe chuyên nghe rock về nghe trữ tình thì ghê là đúng rồi(cái này mình VD)
@singasong Do tai mình nữa, bạn thử có vài bài test âm tần ấy, như mình thích nghe bolero 1 phần cũng do bẩm sinh cấu trúc tai, nghe nhạc âm cao đau tai lắm. Còn có người bẩm sinh thích âm cao ghét âm trầm nữa.
dancedat
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em có cái soundbar sony gắn vào tivi.năm nay em muốn hát karaoke thì nên mua thêm cái gì để hát được vậy các bác.(loa của em không có jack 3.5) có cái micro buletooth không các bac
@dancedat Soundbar không hát đc karaoke thì phải
có cái chuyện nhỏ chíu mua tai nghe hay loa thôi cũng phải có người “ hỗ trợ “. đúng là mấy đứa rảnh rỗi
hero229
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đặng Vi Phú Tinh vi.
phanduy1606
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đặng Vi Phú Anh trai nói chuyện vớ vẩn quá
Mhai08
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đặng Vi Phú Bác không cần tư vấn thì kệ bác thôi. ,em không rành nên cần tham khảo ý kiến các anh em
ngsangmt
TÍCH CỰC
3 năm
@Đặng Vi Phú Cái chuyện nhỏ xíu mà ông cũng comment, ông đúng rãnh thiệt.
hungk53c
ĐẠI BÀNG
3 năm
Minh muốn mua một máy nghe nhạc hỗ trợ Bluetooth 4 trở lên tầm giá 2 đến 3tr con nào nghe ngon các bạn
@hungk53c chắc con này đủ nè bạn.
http://www.3kshop.vn/fiio-x1-gen-2-2
Tầm 2tr đổ lại nên lựa chọn tai nghe nào cho android ạ
@Khuongnv1401 JBL Everest Elite 100 có hợp khẩu vị bác không
Cũng đang cần thông tin về dàn loa kết hợp với tivi để xem Táo Quân và nghe Thúy Nga dịp Tết này.
chuotchit01
ĐẠI BÀNG
3 năm
có dàn này mà h nó hư thớt chỉ còn loa thôi. Anh em tư vấn mua thớt về kết hợp với ạ!
@chuotchit01 Kiếm cái CD & DVD về cắm vào

Out Audio từ CD/ DVD >>>> In Audio của dàn
chuotchit01
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trungakira3 nó hư rồi chỉ con loa sao mà in vào được anh ơi
Phùng Sang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chuyên mục này hay nè
ndkmarch
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ai có kinh nghiệm hay am hiểu về chơi đĩa vinyl (đĩa than) có thể giúp mình được không? Tình hình là mình chuẩn bị chơi đĩa vinyl nhưng hoàn toàn gà mơ chưa biết gì. Mình muốn tìm mua 1 đầu chơi đĩa vinyl giá trung bình, có các tính năng cơ bản và dễ sử dụng dành cho người mới bắt đầu. Mình mới tìm hiểu qua nhưng còn khá mông lung, ngoài sắm đầu chơi đĩa thì mình phải chuẩn bị thêm gì không để setup đủ 1 set cơ bản. Kinh phí dự trù của mình tầm dưới 6tr ạ.
chanroiday
ĐẠI BÀNG
3 năm
trong khoảng 2-3tr quay đầu, e muốn kiếm 1 con 2.0 để nghe nhạc, e nghe tạp, thỉnh thoảng xem film, nguồn phát từ máy tính, điện thoại, có bluetooth thì tốt các bác tư vấn giúp 😁
@chanroiday Logitech Z623
ngsangmt
TÍCH CỰC
3 năm
@chanroiday Muốn nghe nhạc phải là 2.1
Ngày tết thì cứ dàn hát karaoke là phù hợp nhất , vui nhất và phê nhất ! Còn lại cho vào dĩ vãng hết đi. Karaoke thì rất nhiều loại... Tha hồ chọn.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019