Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Tinhte.vn/audio: mời anh em vào đặt câu hỏi, hỗ trợ các bạn khác về việc mua tai nghe, loa, dàn máy
Duy Luân
2 nămBình luận: 177
satan87
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhà em có bộ này với mua tivi đc thêm cái Loa Thanh LG SK5R, có kết hợp 2 loa em này vào loa thanh kia đc không. tks các bác
@satan87 Không
nói thật m thấy kiểu giao diện này quá rối, 1 page chỉ nhìn được 1,2 câu hỏi của anh em.
Kiểu giao diện forum cũ xưa vẫn ngon hơn cho mục đích hỏi đáp tư vấn
tientomsk
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em đang có nhu cầu muốn mua tai nghe true wireless trong tầm giá 1,5-1,7 triệu, chủ yếu cần pin trâu tầm 4-5 h/lần sạc và cốc sạc có thể sạc lại tầm 4-5 lần nữa. Có thể nhét vừa trong tai để đội nón bảo hiểm 3/4. Về chất âm thì k cần quá xuất sắc, vì em chỉ nghe sách nói là chủ yếu và thỉnh thoảng nghe nhạc vừa phải (k cần thiên bass), và đôi lúc kết nối laptop coi phim nên độ trễ càng ít càng tốt. Em có thấy dạo này hay quảng cáo mấy tai nghe Moka x-music hay Sabbat mà k biết chất lượng ntn. Các bác có kinh nghiệm giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn!
HieuSilver
TÍCH CỰC
2 năm
@tientomsk tai new thì Pamu Scroll đi bác 😁
tientomsk
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HieuSilver Pamu Scroll h hình như 2 cụ ah bác? Pin có lâu k ạ?
@tientomsk SOUL X SHOCK
Caniz Dice
TÍCH CỰC
2 năm
Mình muốn mua tai nghe bluetooth, tầm 1tr, nhỏ gọn, âm thanh trong tầm giá nhưng quan trọng mic tốt thì nên mua cái nào?
@Caniz Dice 1more iBfree
Chỉ quan tâm duy nhất AirPod 😁
mathuatden
ĐẠI BÀNG
2 năm
về mảng tai nghe thì tinhte ko có ai pro.
@mathuatden có chứ 😁 @Knah nè, nhiều lắm, tại mới join thôi hii
dailyinfo
TÍCH CỰC
2 năm
@Duy Luân cho hỏi tai nghe AirPods so với PBH400 cái nào nghe hay hơn. AirPods đi xe máy có đàm thoại được ko?
@dailyinfo Có dây hay ko dây hoàn toàn cũng đều là bluetooth thôi. Con airpods thì chất âm ko có j đặc biệt, con pbh400 thì đã bluetooth còn giá khá rẻ. Bởi zậy nên mình có so sánh chất âm 2 con này đâu. Mình nói mua nếu nghe nhạc thì mua mấy con khác cùng tầm giá airpods mà
@dailyinfo Tai kia mình chưa nghe, nhưng ẢirPods thì đàm thoại thoải mái kể cả khi đi xe đường ồn
@baokhanhpro957 Kể cả với androi hoặc laptop kết nối Bluetooth cung đều rất tiện bạn nhé
@truongtuananhhau1 chỉ tiện với iphone thôi. Iphone thì chỉ cần mở nắp hộp airpods là kết nối liền luôn rồi. Còn với android thì phải chờ đt bật bluetooth rồi chờ nó quét để tìm thiết bị rồi chờ để nó kết nối nữa, bởi zậy nên phần kết nối của nó tốn thời gian chẳng khác j mấy con tai nghe khác. Nếu thế thì thà mua tai nghe khác còn hơn vì chất âm ngon hơn nhiều
wolfee
TÍCH CỰC
2 năm
Cho mình xin review tai nghe: RHA TrueConnect
SleepWalkers
ĐẠI BÀNG
2 năm
@wolfee me to
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@wolfee + Thiết kế sang chảnh
+ Chống thấm nước IPX5
+ Đeo cực fit, cực êm!
+ Bluetooth 5.0
+ Pin 5h x dock sạc 4lần = 20h
+ Có tăng giảm volume
+ Nghe gọi 2 bên, rất trong, rất rõ ràng!
Giữa tai nghe B&O H9i với Sony WH-1000XM3 thì nên chọn cái nào ạ ? Xét về độ thoải mái khi đeo lâu và chất âm ạ.
nhd862000
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Khoanguyendtl Mình chưa được trải nghiệm B&O nhưng theo phân tích và review của 1 số website nước ngoài thì XM3 ăn đứt, 1 là vì các tính năng và 2 là khả năng chống ồn chủ động.
Bản thân mình dùng XM2, vừa nâng cấp lên XM3 được 2 tháng thì thấy đây là best choice rồi.
jacky2007
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nhd862000 Mình đang dùng bose soundfree thích cái chất âm nhưng đau tay quá, định đổi nhắm Bose QC 35ii và Sony XM3 ko biết thế nào
Ktslxt78
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Khoanguyendtl Dùng B&O H9
@Khoanguyendtl Tại mình thấy cái B&O h9i đấy có da cừu thật nên nghĩ đeo sẽ có chút thoải mái hơn so với Sony. Còn chất âm thì cho mình hỏi cái nào âm trường rộng hơn với bass đánh chắc hơn ạ ?
@Khoanguyendtl h9i bas nhiều hơn, ko phải ấm hơn.
1000xm3 trong hơn, mượt, ngọt, chống ồn và đeo ít nóng hơn.
buithanhduy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Anh em cho hỏi em JBL 2BT em muốn mua nghe nhạc, em thích dance bass mạnh nhưng cũng muốn khi nghe nhạc vàng trong một chút thì có nên quất không ạ.
Screen Shot 2019-01-18 at 11.48.55 AM.png
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@buithanhduy Bạn cố thêm tí nữa, thì Klipsch R5 Neckband đúng chuẩn bài của bạn luôn, quẩy hoặc bolero đều ngon, kiểu dáng thanh lịch, sang trọng nữa
cubisn
ĐẠI BÀNG
2 năm
có nên mua Harman Kardon Onyx studio 1 không các bạn? mua cũ giá ổn và hình thức đẹp mắt, tính mua bố mẹ ở quê xài
cubisn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cubisn hình đây nhé
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cubisn Mua cho bố mẹ xài thì mua đồ mới ngon lành chứ bác ơi
hero229
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình tai trâu có nên mua ATH-M40x không anh em? Nghe nói còn này dòng studio nên sợ chỉ dành cho dân chuyên nghiệp.
hero229
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hocxit Mình xem nhiều review cả trong và ngoài nước họ đều nói M40x nghe hay hơn M50x. Nên xét số tiền bỏ ra trên giá trị thì nên mua m40x hơn.
hero229
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HieuSilver Bên Úc con này bán tầm có 2.2 triệu mà lên xách tay pro chưa nhờ ai xách hộ được 😔
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hero229 Còn tùy vào bạn nghe nhạc gì chứ?
HieuSilver
TÍCH CỰC
2 năm
@Hocxit dòng M của ATH là cả dòng nó thiên bass mà bác, bas ATH nó bas sáng nên nghe qua cảm thấy nó chói thôi ạ
theladu
TÍCH CỰC
2 năm
Tầm 2 triêu giờ mua tai nghe có dây nào được mọi người.nhu cầu của mình nghe nhạc với xem phim nhá..?
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@theladu vậy bạn nên chọn SONY XB550AP, đeo êm, đẹp, chất âm ấm áp, dễ nghe, bass đánh tốt
Khi nào airpod 2 ra vậy
@davidphamhong cũng đang hóng
@davidphamhong tháng 9 năm nay
chinhnv28
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang định đầu tư khoảng 10 tr để mua bộ loa nghe ở nhà, theo các bác nên mua con nào nghe nhạc hay nhỉ ?
@chinhnv28 nghe đủ trong phòng khách nhà chung cư thì Bose Soundtouch 10 kìa
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chinhnv28 Quan trọng là bạn thích nghe nhạc gì nhiều nhỉ?
chinhnv28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@biquangphuc E nghe nhạc trẻ, pop thôi anh ơi
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chinhnv28 Vậy Audioengine A5+ nhé! Tiếng trong, nền sạch, bass đánh lực gọn, tốc độ đánh nhanh, chứ ko phải kiểu nhiều về lượng và rền!
ostar
TÍCH CỰC
2 năm
Em muốn tìm mua 1 dàn loa không dây, nguồn phát từ spotify hoặc Apple music. Các bác tư vấn cho em xem mua dàn loa thế nào là phù hợp? Ngân sách khoảng 50tr. Em hay nghe vocal, không lời.
vodich2895
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ostar Đầu tư hẳn 1 dàn 50tr chỉ để nghe spotify với apple music??
ostar
TÍCH CỰC
2 năm
@vodich2895 Nhu cầu của em đơn giản vậy thôi. 50tr là nhiều quá à?
@ostar giá đó có https://techlandaudio.com.vn/san-pham/dan-am-thanh-nghe-nhac-khong-day-ls50w-nocturne-special-edition/
Mhai08
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ostar Còn mình cũng định làm quả dàn để dụ con ăn
luanpho
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có bác nào chơi kẹo đầu lâu k. E chưa dùng nhiều loại tai lăm, nhưng đang sài e này cảm nhận cũng tuyệt vời, âm thanh cũng trong trẻo mix loại nhạc. Mỗi tội hay bị rơi ngược ra đằng sau
amour_bk
TÍCH CỰC
2 năm
Các bác cho hỏi Galaxy Note 9 đi với tai nghe không dây nào chơi PUBG không bị delay 😃
Shijn
TÍCH CỰC
2 năm
@amour_bk bác tìm tai có bluetooth 5.0 trở lên là được nhé e đang dùng zolo+ của anker nghe không bị delay mấy đâu, còn muốn nghe xa thì nên mua mấy dòng tai nghe trùm đầu y
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@amour_bk Nếu bạn có ý định dùng tai nghe true wireless để chơi game, thì phải tìm loại có hỗ trợ codec AptX LL nhé, để ko bị tình trạng tiếng-đi-trước-hình-đi-sau
Bác nào sài quá kz ba10 chưa? cho biết cảm nhận cái? Đc ko
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019