Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Tinhte.vn/audio: mời anh em vào đặt câu hỏi, hỗ trợ các bạn khác về việc mua tai nghe, loa, dàn máy
Duy Luân
2 nămBình luận: 177
Gott
CAO CẤP
2 năm
Mình hỏi chất lượng âm thanh giữa 2 loại tai nghe của Apple, loại có dây và không dây. Bạn nào dùng cả hai rồi, xin hãy chia sẻ thật. Mình đang có ý định mua tai không dây của Apple. Tai có dây thì vẫn đang dùng. Cảm ơn nhiều.
@vuzap Mình thấy như nhau bạn ơi. Được cái tiện lợi hơn nhiều
Mình muốn sắm dàn loa để xem phim tầm 12tr đổ lại, ai có thể tư vấn cho mình được ko. Vừa đọc bài trên tinh tế về loa HT-9000F, nhưng thấy có 2 loa, nên ko biết hiệu ứng âm thanh vòm có ổn ko, tại bình thường thấy toàn 4 củ loa 4 góc, với loa phía trước nữa.
quocanh1988
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình muốn mua 1 loa bluetooth cầm tay, nghe hay, to rõ và có khả năng kết nối nhiều loa với nhau chơi stereo, kiểu như lg pk7. Anh em tư vấn giúp em nhé. Lg pk7 thì ngon mà giá cứng quá. Nhờ anh em giúp đỡ.
@quocanh1988 beoplay A1
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quocanh1988 vậy thì bạn phải cho anh em biết cụ thể, đang tìm trong tầm giá như thế nào, để dễ giới thiệu mẫu luôn
Mình dự định mua dàn âm thanh Sony MHC-M60D để phòng khách dùng để nghe nhạc cũng như hát karaoke. Anh em thấy dàn này phù hợp những nhu cầu đó không a
DienNamThao
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em muốn mua một đôi tai true wireless vừa để nghe nhạc vừa để chơi pubg mobile tầm giá dưới 4t. Mong các bác tư vấn.
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@DienNamThao Nếu bạn có ý định dùng tai nghe true wireless để chơi game, thì phải tìm loại có hỗ trợ codec AptX LL nhé, để ko bị tình trạng tiếng-đi-trước-hình-đi-sau
LordEmperor
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con razer hammerhead bt của e bị gãy khung nút volume trong, ngứa tay tháo ra dán keo ok rồi nhưng sợ nó gãy laj nên ham dán keo vào khúc bấm nút ở bảng mạch thế là Die luôn, giờ có ý định mua ảipods, mà e có thắc mắc là nghe nhạc bằng 1 tai đc không hay là bắt buộc phải 2 tai mới nghe nhạc được, và cách âm nó có tốt ko hay là cùi bắp nhu earpod kèm theo máy ạ
@LordEmperor Nghe được 1 tai nhé bạn. Âm thanh thì mình cảm nhận là như tai nghe theo máy. Mình cũng đắn đo mà cuối cùng cũng phải múc em nó. Được cái tiện cực kỳ nếu bạn đanh xài iphone
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@LordEmperor + Đồng ý kiến với bạn trên, nếu bạn dùng iPhone thì sẽ tiện & phát huy được hết khả năng, tính năng thông minh của Airpod
+ Nó là dạng tai nghe ear-bud nên độ cách âm là bằng 0 nhé, nghĩa là bạn vẫn nghe được âm thanh từ môi trường bên ngoài
Ace cho ý kiến cái này Tai nghe Bluetooth True Wireless QCY T1C
http://www.chiemtaimobile.vn/tai-nghe-bluetooth-true-wireless-qcy-t1c.html
hoanguyennt
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hỏi mod nhiều lần chưa đuợc trả lời: airpods kết nếu bluetooth tốt khi bỏ phone trong túi quần k? Cụ thể có bị mất kết nối khi chạy xe ngoài đuờng k?
@hoanguyennt ko bạn, ngon lành
Vẫn đang yên vị với em JBL Boombox đen cho ĐT và cặp Microlad solo 6C kèm card 5.1 trên pc, vậy là ổn 😃
lahantran
ĐẠI BÀNG
2 năm
giờ mua load kéo hát karaoke đi động giờ mua loại nào ok nhất nhỉ
Mình định kết nối đt V30 vào ampli thì dùng cổng nào để tận dụng con DAC của smp để xuất ra nhạc chất lượng cao
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Cửu Thiên Các ĐT nói chung đều ko có khả năng xuất analog vào ampli được nha bạn ơi, xuất digital ra DAC hoặc DAC/Amp thì được, qua cổng sạc trên máy bằng cáp OTG nhé
@biquangphuc Thế mình mua DAC/AMP rời thì kết nối vào ampli bằng cổng nào?
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Cửu Thiên Trên DAC/Amp là nó có ampli rồi mà bạn? Ampli bạn đang nói ở đây là ampli gì nhỉ?
@biquangphuc À mình muốn dùng máy tính làm nguồn phát qua loa. Mình có ampli với loa rồi nên muốn mua dac rời để kết nối.
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Cửu Thiên À hiểu ý rồi, vậy bạn dự tính đầu tư tầm giá thế nào cho con DAC nhỉ?
Thông31
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ae tư vấn cho mình có nên xuống tiền mua tai nghe chống ồn sony wh1000x m3. Ví dụ như phù hợp cho những hoàn cảnh nào, những cái dc và mất (trừ mất tiền ra nhé ). Mình chưa từng dùng qua tai nghe chống ồn nào cả, có nên mua tai nghe cũ.
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thông31 Mọi thứ phải xuất phát từ nhu cầu của bạn mà ra! Bạn cho mọi người biết về mong muốn tìm 1 chiếc tai nghe như thế nào?
Em muốn chỉnh cái amply ở nhà vào thông số echo low stereo các thứ cho phù hợp với nhà em.. Ace xem có cách tính hay tài liệu gì liên quan chia sẻ em với. Em chưa biết gì nên toàn cặn linh tinh thôi
kemkem87
TÍCH CỰC
2 năm
tầm dưới 1tr5 mua tai nghe true wireless nào để nghe EDM, Pop các bác nhỉ ?
@kemkem87 Dưới 1,5tr thì sợ hàng rỏm bác ạ, hàng chính hãng giá chát lắm. Tầm dưới 2tr thì có một em wireless Jabra Elite 25e giá 1tr9 này bác: https://phukiengiaan.com/products/tai-nghe-wl-jabra-elite-25e
Thấy chỗ này rẻ nhất r, true wl mà bác bảo cũng phải 3 củ trở lên
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kemkem87 1,5tr thì hơi khó, bạn thêm chút có Soul ST-XS chuyên trị EDM, Pop, Rap, Trap đó
kemkem87
TÍCH CỰC
2 năm
@biquangphuc tks bác, em đang tìm hiểu thêm em ST-XS đây ạ
jindo1
ĐẠI BÀNG
2 năm
so sánh giữa zx2 và zx300 mọi thứ ạ , có nên bán c4 để up lên zx2 or zx300 không cảm ơn mod à để kéo i20 ạ
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@jindo1 + Sony ZX2 đã ngưng sản xuất & được thay thế bằng WM1A rồi bạn nhé
+ i20 là tai nghe gì bạn nhé?
jindo1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@biquangphuc audeze isine 20 ấy bạn, chọn zx2 or zx300
jindo1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@biquangphuc chọn zx2 hay chọn zx300 vậy bạn ơi mình ở tỉnh nên không có đk nghe thử
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@jindo1 Vậy ZX300 thôi bạn ơi, vì ZX2 đã ngưng-sản-xuất lâu rồi!
Xin tư vấn : bose soundlink 3 và bose revole plus nên chọn cái nào ạ ? Sl 3 made in Malaysia và Mexico chất lượng khác nhau không ạ ? Muốn mua loa trên thì mua ở đâu hàng chuẩn ạ ?
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Rọ Tuấn + Bose Soundlink 3 đã ngưng sản xuất từ 2017 rồi bác
+ Revolve Plus được Bose chọn lắp ráp & sản xuất tại Mexico nhé, rồi phân phối đi khắp thế giới, sẽ ko có sản phẩm nào Made in Malaysia
+ Bạn có thể lên Bose.vn tìm những cửa hàng được Bose Vietnam xác nhận nhé
Screen Shot 2019-01-20 at 15.24.28.png
Em cần 1 đôi tai nghe bluetooth dùng để nghe gọi cho 6s. Ngoài ra em tai trâu nên nghe nhạc để thư giãn thôi. Bác nào tư vấn em nên mua tai nghe nào và địa chỉ shop nào với giá tốt nhất?
Em cám ơn trước ạ
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@light_or_dark_198 bàn tìm trong tầm giá như thế nào nhỉ?
@biquangphuc <500k đổ lại thôi bác ạ.
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@light_or_dark_198 Tầm giá này ko có mẫu bluetooth nào ngon rồi 😔
Mọi người cho em hỏi, em đang dùng loa soundmax b61 5.1,khi test nhạc 5 loa hoạt động bình thường, nhưng khi test hoạt động 5.1 trong realtek audio nó lại chỉ hoạt động loa sub loa fl, fr còn loa center và 2 loa sau k hoạt động, ai am hiểu chỉ em với, em dùng loa soundmax b61 và Main H81DS2
bigstone
ĐẠI BÀNG
2 năm
Anh em tư vấn mình con true wire less nào có thể hoạt động độc lập mỗi bên, vì mình chỉ đeo một bên nhưng cần hoạt động liên tục, đeo tai này có thể sạc tai kia trong túi, không cần chất âm, chỉ cần loa lớn dễ nghe là được, giá rẻ nhất có thể anh em nhá...
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xin mọi người tư vấn giúp em cặp wireless on-ear chơi Tết khoảng độ <2tr ạ. Tại hay di chuyển nhiều nên sử dụng có dây hơi bất tiện. Em nghe nhạc streaming, nghe chủ yếu Dance Pop, Electronic Dance, Tropical House ạ. Em đang phân vân giữa các mẫu sau: Skullcandy Grind Wireless, Skullcandy Riff Wireless, JBL Everest 300, JBL T450BT, iFrogz Impulse.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019