Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Tinhte.vn/audio: mời anh em vào đặt câu hỏi, hỗ trợ các bạn khác về việc mua tai nghe, loa, dàn máy
Duy Luân
2 nămBình luận: 177
Mình muốn mua tai nghe over-ear bluetooth tầm 2 triệu đổ lại. Mình hay nghe dòng nhạc pop và thỉnh thoảng EDM. Tư vấn giúp mình nhé.
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
2 năm
@changkhomeppc Em cũng đang giống bác mà hình như tầm này lại ít over-ear ạ, toàn on-ear thôi. Em đang phân vân giữa mẫu Skullcandy Grind Wireless và JBL Everest 300 ạ
tuanvhh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cần giúp đỡ. Mình có cái loa cổ này, có cổng 30 pin. cổng aux thì dùng bình thường. còn cắm iphone 4s qua cổng 30 pin thì không có tín hiệu. giữ tín hiệu đường ipod thì nó hiện dòng chữ đang phát qua tivi. Mọi người ai biết chỉ cách khắc phục với. Cám ơn ạ
@tuanvhh Mua cái mới.
tuanvhh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AudioPsycho Bác cho mượn ít tiền nhé.
Em đang tìm tai nghe ạ. Em nghe rock khoảng 40% thời gian trong 1 ngày, các dòng nhạc khác chia đều lại (disco, pop, epic music, ...), do đi làm và về nhà nên môi trường nghe nhạc là ở cty (cty phần mềm nên cũng tương đối yên tĩnh) hoặc ở nhà. Kinh tế thì e có thể đáp ứng ở mức 5tr đến 8tr có thể nhình hơn xíu cũng được. Hiện tại e nghe bằng máy nghe nhạc Cowon Z2. Em cũng đang là beginer, e đang dành khoảng thời gian 2-3 tuần để tìm hiểu về 1 số kiến thức cơ bản về âm thanh ạ trước khi mua tai nghe. Em tính chọn dòng Grado, mong ae suggest cho e 1 số con thuộc thương hiệu này hoăc khác cũng được ạ.
@evichrock tai nghe in-ear hay tìm fullsize?
thích kiểu bass hơi nhiều hay khỏe và nhanh?
Nhiều ông nghe rock nhưng thích bass nó nhiều và rền rền lắm, tui thì ko :v
@AudioPsycho Dạ em tìm dạng fullsize ạ, về rock (symphonic, gothic, death metal) thì e thích bass có lực xíu, nhanh và sâu, nhưng đừng nhiều quá sợ lấn át phần mid và treble, em cũng nghe thuộc dạng tạp nhưng rock thì nhỉnh hơn xíu.

Việc lựa chọn in-ear or fullsize thì phụ thuộc vào mặt tiện dụng thôi còn chất âm thì không phụ thuộc vào kiểu dáng in-ear or full size phải không anh?.
silver_way14
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình muốn mua tai nghe Bluetooth neckband tầm 2tr đổ xuống thì nên mua loại nào ạ.
@silver_way14 wi-c400 sony
silver_way14
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AudioPsycho Còn con khác không bác. Chất lượng có vẻ OK mà em không thích kiểu của nó

Ngoài 5 con này ra con con nào tầm 2tr mà nghe ngon ngon tý ko ae.
Xin tư vấn : so sánh dàn 5.1 logitech Z607, microlab FC-861 và microlab FC-730

Hiện tại em đang muốn tìm hiểu về dàn 5.1 vi tính giá tầm tầm dưới 3tr. Cân đo đong đếm tìm hiểu thì em thấy 3 dàn này anh em feedback khá nhất.
Em mua loa về bắt buộc phải treo rồi, ko để bàn được. Phòng em rộng tầm 15m2 (2m8 x 5m)
Chủ yếu để xem phim, nghe nhạc nhẹ, pop, ballad, ko rock rap các kiểu đâu ạ.
Mong các cao nhân sành loa chỉ bảo
@quanghuy904 1 vote cho z607. Tiếng chi tiết, hơi neutral, ko quá nịnh tai, sub bass căng và mạnh. Nhạc phim, bay lắc là bay xác!
@AudioPsycho 2 dàn kia thì bác có thông tin gì ko ạ
Tiện em hỏi, andoid tvbox chỉ có 1 cổng AV 3.5 thì có kết nối dc với mấy dàn này ko bác
@AudioPsycho Bác cho em thêm chút thông tin dc ko bác.
heyhey1994
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Chào cả nhà,
Hiện nay mình muốn lắp 1 dàn karaoke cho ba mẹ mình hát bolero, kính phí dưới 25tr. Mình thì ko biết gì về âm thanh nên nhờ cả nhà tư vấn cho mua dàn karaoke ở đâu uy tín và nên mua của hãng nào.
Mình xin cảm ơn.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019