[Tinhte.vn] Chính thức khai trương khu vực ảnh Gallery cho Camera Tinh tế

dihuta
4/1/2014 5:27Phản hồi: 110
[Tinhte.vn] Chính thức khai trương khu vực ảnh Gallery cho Camera Tinh tế
Thân chào toàn thể các bạn. Hệ thống mới đầu tiên trong năm mới và sau đợt nâng cấp vừa qua mà Tinhte.vn muốn giới thiệu đến tất cả mọi người là Gallery - Khu vực đăng ảnh, chia sẻ và thảo luận về các ảnh cho chính thành viên chụp. Gallery được tổ chức khá hiện đại và bao gồm rất nhiều tính năng hữu ích. Sau đây xin được lượt qua một số tính năng chính của hệ thống này. [prebreak][/prebreak]

1. Là hệ thống dành cho Thành viên Camera Tinhte.vn upload album, ảnh cho chính mình chụp để chia sẻ và thảo luận cùng với mọi người.
  2. Anh upload ảnh kích thước tối đa đến độ phân giải đến 41MP. Dung lượng tối đa 14MB.
  3. Lưu ảnh gốc, xem được ảnh gốc, tải được ảnh gốc.
  4. Giữ nguyên và phân tích chi tiết rồi để hiển thị EXIF, cấu hình máy để chup nên bức ảnh.
  5. Tổ chức theo Category, Album và đến ảnh.
  6. Có thể tag, đặt location, bình luận, thích, chia sẻ.
  7. Có thể tag bạn bè trên Tinh tế.
  8. Tích hợp với hệ thống thông báo khi có ảnh mới trong album, có like, có comment.
  9. Với người xem có thể khám phá ảnh theo chủ đề, theo địa điểm, theo một chiếc máy ảnh/điện thoại cụ thể.
  10. Có cover cho trang ảnh cá nhân. Có thể dùng ảnh trong Gallery để thiết lập cover, thiết lập avatar.
  11. Hỗ trợ Flash để upload ảnh hàng loạt.
  12. Và rất rất nhiều các tính năng khác để bạn khám phá.

Trăm nghe không bằng mắt thấy. Mời các bạn ghé thăm Gallery của Camera Tinhte.vn
GALLERY CAMERA TINHTE.VN

Một vài lưu ý:
  • Đây là khu vực dành cho cho các thành viên Camera Tinhte.vn. Gallery không được dùng cho mục đích up ảnh viết bài trên các khu vực khác.
  • Thành viên mới đăng ký chưa được tham gia (chỉ được xem, không được like hay tải ảnh lên). Cần phải là thành viên chính thức mới có thể tham gia.
  • Ảnh up lên phải do chính tác giả chụp và hợp với nội qui diễn đàn, thuần phong mỹ tục Việt Nam. Xem chi tiết các qui định của Nội qui và Nội qui khu vực Gallery.
  • BQT sẽ XOÁ và xử lý các Album vi phạm nội qui, không hợp thuần phong mỹ tục Việt nam, hoặc các Album hay ảnh với ý định spam, quảng cáo, marketing mà không phải báo trước.

Xin trân trọng thông báo.
BQT Tinhte.vn
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho e hỏi có limit dung lượng không vậy bác?
@Lai Huu Thien Có nêu trong bài bên trên luôn. Rất gấu.
Gần giống kiểu flickr
Gấu thiệt! 41MP
Phải Gấu vậy mới chịu nổi 808 và 1020 thần thánh! 😃
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@warmboy24 nhà e nghèo nên chỉ có đk mua con 920 thôi 😕😕😕. K đc như mấy bác 1020 với 808.
Có vẻ tốc độ up chưa đc ngon lắm. So với sohoa.vn là đã chậm hơn chứ đừng nói đến flickr hay gì khác.
Sh7ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@aurorastephen121 Quan trọng là anh em Camera Tinhte có nơi riêng để chia sẻ những gì của chính mình tạo ra với anh em mà thôi...
@Sh7ng Tải file khủng ko sao chịu nổi
có cài đặt riêng tư. nhưng mà cái này nên hỏi trước hoặc sau khi up ảnh chứ mắc công vào set lại
Thích rồi đây
ga7981
ĐẠI BÀNG
10 năm
em đu theo với 😃
Sao app tinhte ko có mục gallery
@thuytinhmaster App tinhte.vn không hỗ trợ Gallery. Bạn phải vào bằng Web.
Trân trọng.
@dihuta Security error occurred. Please press back, refresh the page, and try again.

Có những pic của mình bị lỗi như trên 😃
Không biết phải làm sao để có thể upload lên Gallery được ? Mong nhận được hỗ trợ, thân !
@Thằn Lằn Núi Bạn thử logout đóng trình duyệt rồi mở lại, login nhé.
@dihuta Đã thử và vẫn bị 😁
Bù đắp thêm xóa Cache vẫn bị ^^
phu_1993
ĐẠI BÀNG
10 năm
tinh tế đang định hướng lấn sân 1 số ngành khác, sau phát triển đa dạng như google. Dự kiện năm sau sẽ có HDH Tinhte OS cho ae trải nghiệm trên smartphone :p:p:p
tamuct
TÍCH CỰC
10 năm
tinhte nhà ta dạo này chơi quá, cái này đúng là hay này. Đội ảnh có nhiều đất để show cho anh em rồi. Chúc mừng 😁
dwater
ĐẠI BÀNG
10 năm
lag quá ad ơi 😔... em vào xem thử vài tấm -> delay kinh
@dwater Gallery là nơi rất ăn 3G, chống chỉ định cho mạng yếu và 3G. Một ảnh to có thể lên đến 41 Mega Pixels.
Mình muốn đăng ảnh thì phải làm sao
@Jembond Bạn là thành viên mới. Phải 30 ngày + 5 bài viết để trở thành Thành viên mới tham gia được.

Chúc vui.
Nói thật chứ Tinh Tế càng nâng cấp thì càng nặng, vào web cực chậm, load hình ko nổi dù mình xài cáp quang, chỉ toàn thấy ô vuông
sonnb
TÍCH CỰC
10 năm
@vaan009 Bạn dùng chrome và có Better popup blocker? Hoặc chương trình chặn JS?
Đề nghị Camera tinhte cho hiện thêm thông tin vể máy ảnh hoặc điện thoại nào chụp để anh em tiện thảm khảo
@onlinegame24h Bạn bấm vào 1 tấm ảnh mfa nó có EXIF, là thấy ngay.
Thí dụ: http://www.tinhte.vn/gallery/photos/200/
@dihuta Em thấy hình như chỉ có mỗi Album này bác gửi là có EXIF, các album còn lại em xem đều không thấy có EXIF gì cả, Đề nghị camera tinhte phải bắt buộc thành viên phải có thông tin EXIF trước khi up ảnh
@onlinegame24h Nhiều lắm bạn. Bạn không vào xem rồi 😃
Ít nhất có 24 thiết bị khác nhau được ghi nhận từ lúc thông báo này: http://www.tinhte.vn/gallery/cameras
@onlinegame24h có exif đầy đủ nhé bác hình của em này http://www.tinhte.vn/gallery/cameras/nokia-lumia-520/
Đã vào để thử, quá tuyệt, cảm ơn tinhte

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019