Tinhte.vn/gaminglaptop - chuyên trang dành cho anh em yêu thích dòng laptop chơi game

bk9sw
1/4/2018 11:9Phản hồi: 100
Tinhte.vn/gaminglaptop - chuyên trang dành cho anh em yêu thích dòng laptop chơi game
Tinh Tế nay sẽ có chuyên trang về dòng máy tính chơi game để anh em tiện theo dõi thông tin về máy mới cũng như trao đổi, thảo luận mọi thứ về gaming laptop. Gaming laptop là dòng máy tính rất đặc thù với thiết kế hầm hố, cấu hình mạnh, nhiều tính năng dành riêng cho game thủ và mức giá cũng không bình dân như nhiều dòng laptop văn phòng hay giải trí khác. Vì vậy từ khi mua đến qua thời gian sử dụng, chắc chắn anh em sẽ có nhiều thắc mắc và hy vọng anh em sẽ có thể tìm được câu trả lời qua chuyên trang. Cũng giống như các chuyên trang khác trên Tinh Tế, anh em truy cập theo địa chỉ:

100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ruiz
CAO CẤP
6 năm
Tôi cũng thích game, nhưng mấy nhóm cộng đồng game hay nói: nghèo thì đừng có đú chơi game, nên tôi lại thôi. Về ôm con PC ghẻ coi fim sống qua ngày
tubao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ruiz Quan trọng là game online hay offline, offline hạng nặng thì đúng là đứng có mơ thật ít nhất cũng phải 1060 mới phê, mình chơi online k nên 1050ti và i5 cách đây 4 năm vẫn chiến tốt, chi phí nâng cấp 4chai 😁
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
@Ruiz K có điều kiện sắm lap gaming thì chơi máy cây ngon bổ rẻ.
Hi vọng có thêm 1 chuyên mục workstation 😃
Gaming mà thiết kế đẹp, mỏng nhẹ giờ chắc chỉ có Razer Blade nhỉ? 😁
vohuuchinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QXPro Nóng bỏng tay 😃
yoyovolam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này 1050ti + CPU Desktop (max là i7 7700) , giá ngon quá mà không có bán ở Việt Nam
Ra mấy quán cafe thing thoảng thấy 1 vài bạn nữ mang cái laptop Asus ROG hay MSI theo xài để học bài 😁 . Lấy lap game mà học hành thì sướng khỏi bàn
Cop Le
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gaming nhưng phải chú trọng cân nặng. Mình đang xài GP72 7rex. Mọi thứ đều ổn trừ cân nặng.
@Cop Le mình cũng đang sai em này mua bên thái lan.dán decan carbon màu đỏ nhìn đẹp vãi...
Quan trọng là giá con nào cũng chát 😁
@#JK Gaming mà, phải đầu tư thôi :D
@Maxken86 Streamer thì nên đầu tư để mang đi thi đấu các kiểu, còn dân thường chắc ít ai dám bỏ ra để đầu tư :D
@#JK :D
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
@#JK Do bạn k đủ khả năng tài chính nên suy nghĩ vậy thôi, nói dân thường ít ai dám mua là bậy r.
baden009
TÍCH CỰC
6 năm
Moi tau con Lenovo Legion Y520 i7-7700, 1050ti $750 ma gio lo hoc qua' ko co time choi game
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@baden009 B&H freeship ngoài NJ nha bác, mà e nhớ hình như giá này chưa phải tốt nhất trên B&H (giá tốt nhất là 750USD)
baden009
TÍCH CỰC
6 năm
@ChuoiNo1 Thì mình mua $750 á bác 😆 mình ở ngoài NY nên freeship và no taxxx
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@baden009 Giá quá hời, tụi tư bản giãy chết ấy thu nhập cao mà hàng hoá toàn đời mới nhất và giá tốt nhất thấy mà ganh tị
@baden009 Mình muốn ship phải làm sao bác 😔
toan233897
TÍCH CỰC
6 năm
Tinhte thấy ít review về thương hiệu Alienware nhỉ
@toan233897 Mình xài con Alienware 17 R4 mà bị lỗi lát giật lên mạng tìm đỏ con mắt không thấy ai giúp nản. Đem ra Dell bảo hành đổi máy mấy lần cũng như không nản!
vipthuocno
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duykhoa141084 con đó hình như phải thay keo tản nhiệt đó
superboyvc
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy em gaming sao chả hãng nào chịu làm viền màn hình mỏng nhỉ?
@Anonymoustt Laptop gaming gặp nhiều trở ngại khi làm viền mỏng chứ ko fải người ta ko muốn làm.
@Ông Nội cuKhang mỗi cạnh 10cm chắc cái màn hình còn tầm 2.5 inch 😁
sozuoka
TÍCH CỰC
6 năm
@superboyvc Chủ yếu là vì viền làm mỏng được hay không là do panel. Các panel có thể làm viền mỏng được thì thường response thấp, không phù hợp cho game. Tuy nhiên hiện tại đã khắc phục được dần rồi, như MSI vừa ra con GS65 màn hình viền mỏng mà vẫn đạt 144Hz/7ms kìa
superboyvc
TÍCH CỰC
6 năm
@sozuoka Vừa cmt xong thì thấy bác ạ :3
mrd213
CAO CẤP
6 năm
Hồi sv ước mơ đi làm sắm dàn máy ngon chơi game off đã đời bù lại năm tháng đh quanh quẩn net cỏ, đi làm tích cóp tậu đc rồi thì lại phải đi công tác suốt méo chơi được chỉ béo thằng e, biết thế mua lap gaming
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
@#JK Y chang 😁 đi làm chống cả mặc trùm mềm Pc hay lap đều vào kho. Hời đó rất ghét xem tin tức, giờ rảnh chì còn đọc cách tin tức ... koco t/g chơi hận.
@Duy Luân Bác Luân vui tính quá 😁
mrd213
CAO CẤP
6 năm
@Duy Luân Nhận bồ thì nhận thôi 😃))
@mrd213 Mình cũng như bác. Sắm con 17 R4 để trùm mền lâu lâu đem ra sạc. Ác nổi đi làm ko dám đem theo. Sợ để quên bị thuốc.
hoangquit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này của mình chạy mượt, pin ngon, mỗi tội chơi assassin origin thì quạt ồn kinh, đã hạ cpu v-core mà vẫn nóng
@hoangquit Đẹp quá
bomhengio309
ĐẠI BÀNG
6 năm
con bên phải tên gì vậy các bác ơi nhìn đẹp quá ?
thehellsoul
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bomhengio309 razer blade pro đó bác
Dav3 Pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
E gà công nghệ, bác nào hay xài laptop gaming, giúp e trả lời câu này ạ. E hiện tại đang muốn đầu tư 1 em, nhưng chưa biết chọn thương hiệu gì, e k quan trọng “đầu tiên”, em cảm ơn.
@Dav3 Pham Alienware nhé bác.
Dav3 Pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
@leemanhj916 cảm ơn bác nhé. e mới đọc bên genk... alienware r5 i9...😃
giá thật là...:3
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
@Dav3 Pham Có điều kiện thì chơi Alienware, hoặc thấp xíu thì asus, msi.
Dav3 Pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamviet94 bác cho em hỏi là 2 con chip 8950 hk vs 7820hk, có chênh lệch lắm k? e đang tính đẩy max option cho e nó. mà thấy chênh nhau cũng khiếp lắm...😔
Đang xài con msi i7 và cảm thấy hài lòng về em nó dù chỉ là để code và đôi khi chơi game.
tr4n
TÍCH CỰC
6 năm
mình có tối đa 20 tr, nhu cầu chơi dòng Battlefield là chính, ko cần 4k các kiểu, chỉ cần FPS mượt và hình ko quá xấu (cỡ full HD high setting). Bữa giờ đang kết Dell 7567, bản 1050Ti vì design ngầu quá. Ko biết con này có ổn với nhu cầu ko. Mình có ng nhà ở US, định mua bên đó cho rẻ. ae ai xài rồi thì cho cảm nhận về mấy cái lặt vặt như bàn phím, pin, loa, màn hình với. Mang vác k thành vấn đề vì ít ra vẫn di chuyển dc so với ngồi 1 chỗ trên PC. Vì hiện đang chơi BF1 trên Ps4pro full HD nên mong muốn con lap cũng cho ra chất lượng hình ảnh tương đương hoặc tốt hơn chứ xấu hơn thì....hơi buồn ^^, đang phân vân ko biết nên để dành thêm tiền để lấy bản 1060 hay lấy bản 1050Ti
s2_recon007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tr4n 20 chai thì hơi khoai đó ông .lại còn require vượt mức nữa chớ. Khó
@tr4n nên lấy 1060 bạn nhé. Gắng chút lấy 1060 đáng tiền hơn
@tr4n 20 củ mà nói không cần 4k các kiểu thì cũng bó tay bác. Nếu hàng Brand (không bàn outlet hay xách tay chân các kiểu)) thì rẻ lắm cũng tầm 50 củ đó. 20 củ chỉ nên mơ về full thôi.
tr4n
TÍCH CỰC
6 năm
@duykhoa141084 Thì mình cũng nói luôn là k cần 4k mà. 20 củ mà đòi 4k mới shock chứ. Nói thật chỉ cần fps 5x trở lên, setting high là dc.
Pnmr560
TÍCH CỰC
6 năm
@tr4n Dell 7567 xách tay US mình đang dùng đây. Máy build chắc chắn, dùng ổn định 1 năm nay chưa thấy lỗi vặt nào cả. Mua về chơi Tomb Raider 2016, Battlefield 1 được 2 hay 3 lần gì đó rồi phát hiện ra là đã không còn mê game nữa, hết sạch cảm xúc rồi. Hiện nay đang dùng cho nhu cầu văn phòng, thi thoảng Photoshop, Adobe Premiere hoặc nén phim. Máy đã lắp SSD Samsung 960 EVO 250 GB và thêm 1 thanh RAM 8GB DDR 4 nữa (tổng là 16 GB)
Không biết có con chip HQ nào mà mỏng nhẹ pin trâu không nhỉ. Mình không có nhu cầu game nhưng cần CPU ngon và pin ổn chút, ram 8GB hoặc có thể nâng 8GB là ổn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019