Tinhte.vn - Hội Honda Future 125 (Fi lẫn không Fi)

blablabla15
20/4/2014 11:41Phản hồi: 4.009
4.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BXC đường đô thị 65-70, and you?
Kiếm Ca
TÍCH CỰC
6 năm
@chauleduc63 Đô thị nào mà BXC tới 70 z bác?
duchienvu
TÍCH CỰC
6 năm
Tham gia cùng các bác ! Mình ở sg , đang roda đc 800km
quyetb1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duchienvu E ms đổ motul rồi. Lần sau đổ giống bác vầy. 😁. Ko biết ở HN chỗ nào bán nhớt này chính hãng nhỷ. 😔(
quyetb1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duchienvu Cụm đèn đít của xe bc có chắc chắn ko. Của em chả hiểu sao. Hơi ộp ẹp chút. 😔 hôm bữa đèo hàng bị chèn đồ vào. :((
duchienvu
TÍCH CỰC
6 năm
@quyetb1 Hơi rung bác nhưng chắc, vào ổ gà ko nghe tiếng độg j cả, dàn nhựa chắc
quyetb1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duchienvu của em dùng tay lắc thây hơi ộp chút. Chắc bệnh chung bác nhỷ, 😔(((
DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có con Fure mua hồi tháng 10/2011(không FI).Xe đã chạy hơn 70k km.Sau đây là những trải nghiệm của em nó sau bao năm sóng gió : .
* Ưu điểm :
- Xe đi đường trường rất đầm và êm.
- Ít hao xăng. Xe hiện nay đi xa khoảng 59 - 60km/lít.
- Chỉ cần xăng,nhớt đầy đủ và bảo dưởng đúng định kỳ là đi thôi.
- Không hư vặt.
* Khuyết điểm :
- Ở số thấp khi chở thêm người lên dốc lề đường thì lên rất yếu ( so với RSX).Có lẽ do vong tua máy.
- Xe thường hay bị kẹt số - như là sang số không hết. Khi sang số thì xe vẫn chạy nhưng được một đoạn thì máy kêu rất lớn và gằn ngay hộp số (cảm giác như là sợ bể hộp số luôn vậy). Phải nhả số và sang số lại mới được.Trong khi xe Sirius thi chỉ cần đạp nhẹ cần số là sang số ngay và chưa bao giờ có tình trạng như trên (nhà có 1 chiếc đã 14 năm).Phải đạp mạnh cần số khi sang số.
- Các chi tiết máy được sơn ,xi rất kém,không bền.Đã dùng nhiều xe Honda,tất cả đều : bung sơn ngay các ốp lốc máy,2 phuộn nhún trước, đùm trước ngay vi trí bắt phanh đĩa.Sirius ở nhà đến nay vẫn chưa bị gì.
Xe chạy trong thời gian lâu ngày sẽ không còn nghe êm và tốc độ cầm chừng (garanti) không còn đều,hay tắt máy. Các bạn có thể ghé cửa hàng Ya mua 1 chai dầu (khoảng 20ml) 55k,đổ vào bình đầy xăng.Dầu này sẽ tẩy các cặn,chất bám lòng máy.Xe sẽ chạy êm hơn,nhạy hơn .Trong thời gian có chất này máy sẽ khó nổ hơn một chút vì có thêm chất khác mà nhưng sau đó các bạn sẽ cảm nhận xe mình thật bốc trở lại.
Đó là những gì mình đã trải qua với con xe nay.Hiện tại vẫn lên max speed 95km/h khi đi đoạn đường qua Dầu giây.
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
@DUCPHAN2016 Fu X hay Fu mập bác?
cuongdiem
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Huỳnh57 Khả năng là Fux
DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Huỳnh57 Future đời sau cùng
blablabla15
ĐẠI BÀNG
6 năm
@DUCPHAN2016 Hên quá con fu mập đời 2013 của mình đoạn Dầu Giây Long Khánh vẫn kéo 110km/h
mọi người cho hỏi là xe mình chạy dc 10 000km rồi, giờ theo sổ bảo hành của honda khuyến cáo thì sẽ thay 1 số món như sau: lọc gió, lọc xăng, bugi. theo mọi người thì cứ thay hay là khi nào hư thì thay (riêng bugi chắc mình sẽ ko thay, khi nào hư thì thay luôn cho đỡ phí). bên cạnh đó là chạy xe Fi thì nên chú ý bảo dưỡng gì khác (thấy head quảng cáo là vệ sinh kim phun, buồng đốt nhưng ko rõ có nên làm hay ko).
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
@ngoctuan-vinhlong Nên vệ sinh kim phun vs buồng đốt. Lọc gió thì mở ra coi, tốt để lại. Cái bugi thay ngoài rẻ thôi. Bugi bạch kim 7-80k à.
cuongdiem
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoctuan-vinhlong Không cần thiết đâu!
cho em hỏi xe em future neo đang chạy xích zin giờ muốn thay bộ xích sên đen DID HDS 10 ly vào thì có ổn không ạ? vì xích zin hiện tại có 7ly thôi sợ nhảy phát lên 10 ly sẽ gặp vấn đề ạ.
bộ nhông sên DID em tính thay đây:

https://www.lazada.vn/-i215745458-s270322767.html?spm=a2o4n.order_details.details_title..3ec9705bUimodT&urlFlag=true&mp=1
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyen_hung9304 Bữa gắn sên 9 li. Cạ chút xíu, bẻ lại hết.
@Huỳnh57 bẻ là thế nào hả bác? 9 ly mà còn bị cạ thì 10 ly chắc chắn sẽ bị đúng ko? xe mình là fu neo bộ mình định thay thông số là 14T 36T 106L
duchienvu
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyen_hung9304 9ly mình đi đâu cạ đâu ta , fu 2018
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyen_hung9304 Bẻ lại cacte á bác.
cuongdiem
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thấy vô mua vộ snd của con wave chạy là ok!
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
@cuongdiem Sên Fu dài. 106 mắt cho neo và 108 mắt cho Fu mập.
buvang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tình hình là mới làm con fu 2018 có nên thay led demi t10,voi công tắc passing không vậy
quyetb1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@buvang Em thay T10 có remote đổi màu. Đẹp phết. Còn công tắc passing e cũng muốn thay mà chưa biết thay ở đâu. 😔(
các bác cho em hỏi độ chùng xích tiêu chuẩn của FU neo là bao nhiêu thế ạ để em có thể tăng xích cho chuẩn?
em thấy trên hộp xích ghi là 'luôn giữ độ chùng ở 35mm'. mà 35mm chẳng phải là quá chùng sao? em làm mất cuốn sách hướng dẫn rồi nên ko biết rõ ạ rất mong dc các bác giải đáp.
@nguyen_hung9304 bạn tải HDSD của Future 125 trên web của honda xem cách tính độ chùng rồi so lại thử ntn (nếu ko tải được thì để lại email, mình gửi cho). mình thấy HDSD ghi là độ chùng từ 25-35mm thôi mà
hình chụp trong HDSD của Future 125 đây
do chung xich tai.jpg
apho
Trứng
6 năm
Tình hình là em có con xe fu125fi đời 2014, có làm đĩa sau, thay lốp Micheline, phuoc rcb, nhưng ko hiểu sao gầm lại thấp xe zin, ngay cả Dreams, wave! Lên gờ cứ cạ hoài, đang tìm cách khắc phục, mong dc mn chỉ giáo! Tiệm nào có the kiem tra việc này ở tphcm ak?
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@apho Lạ nhỉ , con Fu gầm cao nhất trong mớ xe số của Hon mà ta .. Với lại combo của bạn tổng thiệt hại hết nhiêu vậy ?
apho
Trứng
6 năm
@iupepap Đĩa sau 2,6tr, phuộc rcb 1,3tr , lốp Micheline gần 1tr
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@apho Cho mình xin ít hình combo trên với
apho
Trứng
6 năm
Muốn thay phuoc sau cho fu125fi, mn thấy hãng nào ok ah?loại nào ah?tks
xachtayusa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@apho Mình ở Hà Nội, có cặp phuộc sau Future 1 đời đầu, bạn có lấy thay vào bao êm ko?
[XIN TƯ VẤN] Em mua con Fu Fi 2017 hồi t8.2017, đi tầm 8000km rồi chỉ mới thay nhớt động cơ (motul 10w40/1000km), chưa bảo dưỡng lần nào. AE có thể tư vấn giúp e bảo dưỡng con xế cho đúng cách không ạ. Xe e mua ngoài tỉnh nên ko đi bảo hành bên headhonda được.
@JackyNguyen1203 Mua ở ngoài sao không llấy sổ BH?
buvang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con fu 2018,có ai bị giống tui không,chay rung va lag đầu xe quá
@buvang e cũng fu 2018 chạy ngon mà bác, đâu có bị rung lắc gì đâu
huynhnhutv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@buvang Ra trạm cho nó xem lại , mình chay máy tháng nay có sao đâu
Mìh muốn dàn áo fu2 cho fu mập của mình. Ae nào pk chỗ chế áo k
chetvislo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho em hỏi về vụ máy móc future neo và future x fi
Hiện tại nhà em có 2 chiếc như sau
1 Neo 2006 bình xăng con, chạy hơn 100k km , đồng hồ đã đi hết 1 vòng. giờ máy yếu xìu
Nếu muốn làm lại toàn bộ máy, kiểu đại trùng tu máy móc + thay dàn áo thì làm ở đâu ? ( Head giờ chắc ko còn dàn áo), và giá dao động từ bao nhiêu đến bao nhiêu ( Giá hàng hãng nha mấy bác, thay 1 lần cho đáng, để còn sử dụng lâu dài).
1 chiếc future X FI, zin nguyên bản, trừ bình khô vừa hư, thì nay chạy được 60k km. Máy có vẻ lì, vào số đôi lúc bị kẹt, phải trả lùi rồi lên số lại. Bây giờ em cần làm gì với bé này ? Và giá dao động từ bao nhiêu đến bao nhiêu. Bé này zin từng con ốc >"<
Năm trước lúc 40k km em có đem vào head vệ sinh buồng đốt, cân chỉnh fi, thay lọc gió các kiểu
@chetvislo ngon
HTP@87
TÍCH CỰC
6 năm
Cần tăng cam hàng Thái cho future 125 mua ở đâu mấy bro?
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
@GW007 Tăng cam của Fu phải nói là tệ hơn đồ chợ trời.
quyetb1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hơi bị rung ở yên khi đi chậm thui.
hungbau1982
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho em hỏi cách khắc phục xe bị tắt máy đột ngột - đã thay dầu và buzi mới , lọc gió chưa kiểm tra xe chạy 13.000 KM
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungbau1982 Vệ sinh kim phun với buồng đốt, thay lọc gió là hết à bạn ơi. Trước mình chạy tới 20k km mới bị .. Mà có điều kiện thì nên làm sớm.. Tầm 13-14k km thay là dc
cuongdiem
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iupepap Xe mình chạy đến 55k mà có bị gì đâu! Chỉ thay sên nhông dĩa và vỏ ruột thôi!
HERO_Kitten
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungbau1982 Xe mình đang chạy là Future FI 2017, đã đi được 19K km may mắn là chưa bị gì 😃 . Hằng ngày di chuyển trung bình 50km và mình luôn đổ xăng A95 cố định ở 1 cây xăng.
Nếu bạn mua xe mới 13K km thì hình như còn bảo hành. Vô head kiểm tra xem sao
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuongdiem Không bị gì thì theo mình cũng nên thay. Mình thay dc 30k km rồi vẫn ngon.. Nhưng nếu thay dc thì tốt , tổng sỉ vả có hơn 400k, tốt cho xe
hungbau1982
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HERO_Kitten Cám ơn bác !
Sau một thời gian đi Future FI 2017 thì thấy nếu đi khoảng 40km (toàn đi số 3) trở lên thì rất sướng còn đi chừng 20-30km thì chán vô cùng ...... số 2 quá yếu
À cho mình hỏi chút
Future FI 2017 của các bạn chống nghiêng nó có bị đứng xe không....con của mình dựng chống nghiêng ở mấy chỗ hơi cao là thấy xe bị mất thế chỉ cần đụng nhẹ là đổ.....nên thay chân chống khác hay đi bẻ nó nghiêng chút nữa vậy
DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wave0750 Chân chống loại xe này rất dở,độ nghiêng cao.Khi chông ở những nơi dốc,gồ ghề phải để ý không thôi có người đụng vào là đổ thôi.Có thể hàn thêm miếng lót dưới đế chân chông để giảm độ nghiêng.
@DUCPHAN2016 chân chống xe mình thấy đang bị cao nên khi dưng xe ở lề đường hay chỗ dốc thì xe hay bị mất cân bằng dễ đỗ. hàn thêm miếng lót như bạn nói thì xe càng đứng lại càng dễ đỗ hơn chứ.......mình tính thay chân chống khác để xe nghiêng hơn 1 chút hay bẻ nó ra 1 chút không biết có ổn không...
DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wave0750 Mình nói lộn. Xin lỗi bạn. Bạn ra tiệm xe , có cây bẻ miếng bas bắt liền với chân chống cho cong chút xíu là xe sẽ nghiêng liền
@DUCPHAN2016 Ok cám ơn bạn....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019