Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tinhte.vn/s9, nơi dành cho anh em đang xài S9 / S9+ và yêu thích Samsung nói chung

Duy Luân
21/3/2018 0:28Phản hồi: 203
Tinhte.vn/s9, nơi dành cho anh em đang xài S9 / S9+ và yêu thích Samsung nói chung
Tinhte.vn/s9 là nơi dành cho anh em trao đổi, hỏi đáp với nhau mọi thứ về S9S9+. Mời anh em vào đây chơi, giao lưu với nhau, khoe ảnh, khoe máy, đặt câu hỏi khi gặp thắc mắc hay gặp lỗi chưa biết giải quyết. Chúng ta có một số mod Android sẵn sàng hỗ trợ nhanh cho anh em, ví dụ như bạn @nguyễn văn linh a, bạn @LMVuong, bạn @nhutns, @waitingluv@Tùng Troll hay bạn @phuongvan80. Mời anh em tham gia cho đông vui, đồng thời cung cấp kiến thức, kinh nghiệm cho những bạn sau này muốn xài S9 tham khảo luôn. Cảm ơn anh em.

Link truy cập: Tinhte.vn/S9
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rain Aries
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có nhiều ông đúng tào lao. Chuyên đề người ta là S9. Ai không thích không xài thì Có thể LĂN ra chỗ khác.... Hãy là người lịch sự và đái đúng nơi đúng chỗ.... OK?
Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Same năm nay Pr cho S9 dữ ta...nhưng thấy thiếu thiếu cái gì mà X đang có! 😁 Nên có vẻ ko hót?
@Vịt 2019 Ế chết mợ giờ vung tiền chạy quảng cáo tiếp!
cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
không phải nó không tốt , không đẹp , nhưng với tôi ios đã quá đủ rồi , một người đã dùng ip x và note 8 chia se
@cuquynh thì topic này là dành cho s9\s9+ owners mà bác ;)
Xuan_Lieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích S9 lám mà hok có tiền mua huhu
Angerly
ĐẠI BÀNG
6 năm
T từ WP qua, đang sử dụng Note 8. Phải công nhận mod Android nhiệt tình lắm. Rất an tâm khi sử dụng đt.
Đang dùng iphone nhưng vẫn thích S9 plus lắm
@devil Nói chuyện bảo thủ vãi
@PasionMobile88 Mấy thằng LOL thích cào phím đâu hết rồi,vào nói tao nào ko có não,nào có máy xài chưa,nào là thèm máy mà ko có đi nói bậy,nào là xài hàng tàu hả?
Bên góc trái cái Dupont của tao cũng bằng 3 cái S9Plus tụi mầy thần thánh rồi,nhìn lên tí thấy câi G2 12.9 và cái iMac nữa bằng 10 cái S9plus tụi mày bợ chưa,bớt đi gặp ai cũng tối ngày xạo xạo cái mòm đi nhé,rảnh thì đi kiếm cơm nuôi gia đình,còn ngồi trong cái giếng thấy người ngồi ở trên miệng giếng nói đéo gì thì nên nghe rồi cảm ơn chứ đừng chu mòm lên sủa lại nhé.Bye
minh95pt
TÍCH CỰC
6 năm
@devil Cái tối này thì biết rồi. So nhiều rồi. Nhưng cá nhân ko thấy mờ. Dùng bọn 2k này quen giờ dùng 7 thường thấy rỗ vđ
@minh95pt Nếu xài 7 thì xài S9Plus ngon hơn là cái chắc,còn nếu xài X dư tiền thì mua thêm chơi còn không thò khỏi đổi phí tiền.
id@wn...
TÍCH CỰC
6 năm
Thích s9 lắm mà chắc đợi note 9. Vẫn thích cái gì đó ở dòng note, đang sài note 5 vẫn chưa bỏ dc.
Gates
TÍCH CỰC
6 năm
@binhminh1977 Cây viết phải ko bạn? Chứ mình ko rời nó được. Vật kèm điện thoại hữu dụng nhất mà mình từng biết.
@binhminh1977 Note về kiểu dáng cứng cáp, nam tính hơn dòng S
Cho mình hỏi có loại bóng đèn nào phục vụ quay video trong nhà đủ sáng và quay slomotion không bị nháy không. Giá rẻ càng tốt ạ. Cảm ơn
@Phuongkak Đèn sợi dốt nhé, đèn led với huỳnh quang nó nháy là phải rồi
Chém chả
ĐẠI BÀNG
6 năm
S8+ thì vào trang nào nhỉ
Phần mềm nghe nhạc trong hình là gì thế bác
@Tú Nguyễn Xuân Poweramp thì phải
@Tú Nguyễn Xuân spotify
Poweramp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tú Nguyễn Xuân Hình như poweramp
@Tú Nguyễn Xuân Poweramp bạn ah.
Thích con này lắm, nhưng bỏ tầm ấy tiền để có đc em no thì xót quá.
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuong0941993 Mời bạn ra chỗ khác. Chỗ này ko dành cho bạn
Pin s9+ thế nào hả các cụ.
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Akay Nhím Ổn hơn Note 8 khá khá
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@kingofpoker So với s8+ thì tn nhỉ
minh95pt
TÍCH CỰC
6 năm
@Harry V10 1 ngày thoải mái. mình dùng nhiều. trước đang dùng s8 lên s9+ ưng cái bụng lắm.
Có ai biết ở đâu bán miếng dán cường lực trong suốt full keo cho S9 trong Sài Gòn ko ạ?
@Billytruong bữa mình mua bên dochoididong, xài kèm với ốp UAG Monarch rất êm, kg bị cấn vs cường lực
@lªÐy gªgª Kính trong suốt ko bạn?Hay có viền đen xung quanh?
quoca86
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Billytruong http://www.thuyngoshop.vn/ đã dán cuờng lực full keo
@quoca86 Keo nước hả Bác.Khi dán lỡ keo nó tràn vào mấy cái khe có sao ko Bác?
quoca86
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Billytruong đang dùng trên s9+ bình thường ko bị gì cả
Tính năng quay Super Slowmotion của S9 không thể quay với ánh sáng đèn trong nhà hay sao các bác ơi ? Mình quay mà nó cứ nhấp nháy màn hình và khi xuất ra video cũng bị nhấp nháy luôn =.='
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyễn Đức Duy Tâm Cái đèn tuýp trong nhà bản thân nó luôn nhấp nháy nên khi quay Slow motion sẽ thấy. Bạn nên quay ngoài trời hoặc dùng bóng đèn tròn.
@Nguyễn Đức Duy Tâm Cái Quay Slowmotion nó quay chậm quá nên đồng bộ được tần số quét của bóng đèn tuýp trong nhà (Loại bóng huỳnh quang-tần số quét không liên tục) 😁 bạn thấy sọc kẻ,nhấp nháy là đúng rồi :D
Phải quay bằng bóng đèn LED (tần số quét liên tục) cứ mua bóng Led 100HZ hoặc 200HZ thì quay Slowmotion trong nhà thoải mái :D
Còn không cứ quay ngoài trời đầy nắng :D
Quay đêm với ánh đèn vàng ngoài đường vẫn bị dính nhé!?!? :D (Đã Test)
cat like.jpg
@Nguyễn Đức Duy Tâm bạn quay trong nhà là nó bị thế, do nó nhanh hơn tần số của đèn huỳnh quang. Super Slow motion thường quay ngoài trời ngon hơn
nxn_abc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyễn Đức Duy Tâm Đèn huỳnh quang đèn điện nhấp nháy theo tần số của điện, thường là 50Hz hauy 60Hz gì đó, bác quay 240 fps thì nháy là đúng rồi =))
votu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích S9+ lắm nên quyết định mua S8+ cho rẻ...
Dan.truong
TÍCH CỰC
6 năm
@votu S9+ ngon hon chứ.
S9/9+ sức mua ảm đạm quá. Chắc doanh số thấp hơn s7 và s8 nhiêu
Có root chưa anh em ơi!
@NguyễnTùng.7160 CHưa đâu bạn, sớm mà
Thích S9 nhưng ko có lúa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế