#TinhteGA: Hỏi đáp nhận combo quà: Theo bạn, nam giới bao nhiêu tuổi cưới vợ là vừa?

Gaohong
12/5/2021 5:14Phản hồi: 872
#TinhteGA: Hỏi đáp nhận combo quà: Theo bạn, nam giới bao nhiêu tuổi cưới vợ là vừa?
Ở Tinh tế, ngoài công nghệ ra thì anh em còn có thể chia sẻ, tâm sự và thảo luận với nhau về các chủ đề đời sống. Mình mở ra Game hỏi đáp “Bao nhiêu tuổi cưới vợ là vừa?” với mong muốn sẽ thu thập được nhiều chia sẻ hữu ích từ anh em thành viên, để các bạn đang tìm hiểu về chủ đề này có thể vào đọc và ghi nhận kinh nghiệm.

Tham gia Game bằng cách bình luận trả lời câu hỏi: Theo bạn, nam giới bao nhiêu tuổi cưới vợ là vừa?

• Bình luận dưới bài này nhé. Không giới hạn bình luận, nhưng bình luận phải chia sẻ khác nhau.
  • Thời hạn Game đến hết 25/05/2021
  • Game sẽ công bố tại bài này. Nhớ kiểm tra hộp thư tin nhắn trên Tinh tế, thông báo trúng giải sẽ nhắn qua đó.
Bình luận minh họa, bạn tham khảo nhé.
  • Từ 30 tuổi trở lên cưới là vừa, lúc đó công việc, tài chính cũng dần ổn định, làm luôn bước tiến mới 😁

Có 2 giải thưởng mỗi giải là 1 combo quà, sẽ quay ngẫu nhiên

1/ Giải may mắn
1 Ví SEN 3 ( màu ngẫu nhiên) từ Khắc Tên
1 Loa Bluetooth di động Energizer từ DTR
1 Chai xịt diệt khuẩn khử mùi Mocato M801
872 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thì sau 30 là đẹp nhất để cưới vợ. Tuổi này đã đi làm ít nhất từ 7-10 năm nên mọi thứ dần ổn định, có thể xây dựng gia đình được rồi
27 tuổi các cụ (26 tuổi theo dương lịch) là ngon nhất dể lấy vợ
Đừng nói nữa, quất đi em
@nampd
CAO CẤP
3 năm
Công thức như này:
1. Tuổi cưới vợ: 27
2. Lên chức lầu đầu: 28
3. Lên chức lần hai: 30
4. Mua xe lần 1: 32
5. Xây nhà lần 1: 35
Mình đang chuẩn bị bước 4 ha ^^
@K0NG Giờ xây nhà trc xong cưới cho khỏe.
nguyenlu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@K0NG Có F1-F5 thì chắc chắn phải có F0: xin tiền ba má! Sinh ra ở vạch đích thì như thế nào cũng dễ nói! Kkk
gabaybong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sunseeker26 Uhm
Tầm 27 là được, nhưng với mình thì ngoài tuổi ra thì phải có công ăn việc làm ổn định, chứ đủ tuổi mà vô công rỗi nghề long bông lêu lổng thì lập gia đình chỉ thêm khổ
Từ 28 tuổi có vợ là vừa vì lúc đó có sự nghiệp (dù chưa ổn) và tiền bạc - một người lớn tuổi chưa vợ cho hay
28 tuổi cưới là vừa vì cưới sớm vui sớm 😆
HTC206
TÍCH CỰC
3 năm
Không quan trọng bao nhiêu tuổi, chỉ cần tài chính vững là cưới được.
vanhao113
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HTC206 Khó.
Từ 25 tuổi trở nên cưới là được rồi, công việc có, tội gì không lấy luôn?
Đúng pháp luật là cưới được, bao nhiêu tuổi không quan trọng, nhưng nên chuẩn bị chu đáo cho cuộc sống gia đình, không cưới trong thế bị động, kiểu bác sĩ bảo cưới, nhiều trường hợp gượng ép cưới.
@phoden Ông bà giờ cũng không khắt khe như trước. Cho cưới luôn.kk
@hoangminh2018 Bác thấy thế thôi, chứ tội những người mang con của bác kìa. Nhiều lúc họ cũng thấy tủi hỗ lắm bác à
@Phuongkak Không còn phải thấp thỏm lo xịt 😅
@Xuân Cảnh Mai tất nhiên phải có trách nhiệm chứ bác, yêu nhau mới đến với nhau chứ đến với nhau để chơi nhởi thì k hay lắm
Tầm 25 là được òi, nếu công việc ổn định thì tiến tới thôi!!!!
Theo mình từ 25 tuổi trở lên là được
Theo mình bao nhiêu tuổi lấy cũng được, miễn bạn gái đã sẵn sàng
@lamtien338 Đk cần là có gấu, đk đủ là mình sẵn sàng bác ạ 😁
@sấm102 Omg. Giai thì lúc nào chả sẵn sàng. Mặc định luôn.
@lamtien338 Và thích nhất đi chung xe máy trùm chung ái mưa và rồi ….😀
@nem nướng nha trang Nhất bác luôn. Hihi
Tầm 27 tuổi cưới vợ là vừa, công việc tạm ổn, tài chính biết bao nhiêu là được nên xác định thế thôi
BaoBui9201
TÍCH CỰC
3 năm
Theo mình nghĩ 26 là được rồi. 4 năm đại học +2 năm cao học ( hoặc đi làm)+2 năm đi làm(nếu học cao học thì lương bỗng đúng ngành mình học thì cũng ok rồi). Bao nhiêu đấy cũng khá ổn định để chuẩn bị cho một gia đình nhỏ rồi.
tầm 25-27 tuổi là hợp
zackichun
TÍCH CỰC
3 năm
tầm 30 tuổi,nếu lúc đó kinh tế đã ổn định
Từ 30 tuổi trở lên cưới là vừa, quan trọng là ổn định công việc
MessGoudi
TÍCH CỰC
3 năm
Mình nghĩ 30 trở lên là thích hợp ! Tài chính công việc ổn đinh là ok

Xu hướng

Bài mới