#TinhteGA: Hỏi đáp nhận combo quà: Theo bạn, nam giới bao nhiêu tuổi cưới vợ là vừa?

Gaohong
12/5/2021 5:14Phản hồi: 871
871 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Như Gùa
ĐẠI BÀNG
3 năm
từ 28t trở lên, lúc đó công việc bắt đầu ổn định rồi, thời gian chơi bời đủ rồi
trieufnf006
ĐẠI BÀNG
3 năm
Từ 27 tuổi trở lên cưới là đẹp. Đủ chín chắn để làm chủ cuộc sống gia đình
Theo cá nhân mình nghĩ 30 tuổi là phù hợp nhất, lúc đó công việc, cảm xúc, suy nghĩ đã có nền tảng khá vững vàng
Mình nghĩ thời đại bây giờ tuổi tác không quá quan trọng, quan trọng là bạn phải chuẩn bị tốt cho cuộc sống cho gia đình, sau nữa là con cái, công việc ổn định… Chuyện gia đình có nhiều thứ phát sinh mà mình không lường trước được 😃
Quan trọng là B có đối tác, chuẩn bị tốt mọi thứ và có thể là BS bảo cưới. Còn tuổi thì chỉ là tương đối, có thể bạn thấy 26 - 27 lây vợ là đc nhưng người khác thì phải 31 - 32 mới hợp lý. Cái này là ý kiến cá nhân mình.
DatLT18
ĐẠI BÀNG
3 năm
khoảng 28-32 là hợp lý
27 tuổi.

Qua giai đoạn khủng hoàng tuổi 25, vừa đủ thời gian chiêm nghiệm, vừa có tài chính (kha khá) là được.
deathnote90
ĐẠI BÀNG
3 năm
Từ 30 tuổi trở lên cưới là vừa, lúc đó công việc, tài chính cũng dần ổn định, làm luôn bước tiến mới . Ví dụ đúng kế hoạch của mình luôn ,mỗi tội mình chưa thực hiện đc 😭
upcloselove
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tùy theo tình hình bản thân mỗi người như tình hình về tài chính thu nhập, công việc ổn định, nhà cửa thì nên cb cưới. Ở TP thì giờ tầm 28-30t với Nam còn ở quê tầm trên dưới 25t
Tuổi 25 trở lên, kèm theo điều kiện này.
AnhPham0211
ĐẠI BÀNG
3 năm
Theo em thì đàn ông khi nào đủ chững chạc và kinh tế ổn định thì có thể cưới vợ ạ.
AnhPham0211
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khi đàn ông đủ điều kiện để chăm lo cho vợ con thì có thể cưới ạ.
AnhPham0211
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có lẽ như 30 tuổi thì đàn ông đã chững chạc và kinh tế ổn nên tuổi đó là hợp lí nhất.
AnhPham0211
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu đàn ông 27t mà việc làm và có điều kiện kinh tế thì tuổi đó là đẹp nhất
thuykhanh89
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình nghĩ 28 =)))
100 tuổi cho lớn
1 tuổi cưới luôn
Pop-up
TÍCH CỰC
3 năm
Trên lý thuyết mà mình tin thì cứ đủ tuổi luật pháp cho phép thì có thể cưới rồi. Quan trọng nhất là đối phương hiểu được việc mình muốn lập gia đình kèm với những nghĩa vụ, trách nhiệm của bản thân. Đừng nghĩ là nhỏ tuổi cưới thì không hạnh phục, ở làng mình có nhiều ca 20 tuổi yêu nhau, xin cưới và giờ vẫn sống rất hạnh phục. Ngược lại ko phải cứ lớn tuổi thì đã trưởng thành và nhận thức được đầy đủ có vợ có con nghĩa là như thế nào.
Lý thuyết thì là vậy còn thực tế thì mình nghĩ mẫu số chung nên là từ 25 tuổi trở lên vì, đã tốt nghiệp, đi làm được một thời gian, va vấp với trường đời, chiếu cũ rồi không lý tưởng 1 túp lều tranh nữa, có tiếng nói với gia đình 2 bên.
Mình thấy con trai 30 tuổi lấy là vừa. Mọi thứ lúc này cũng ổn ổn để lập gia đình 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019