#TinhteGA: Trò chuyện Tết 3 miền, nhận quà liền “Tết bạn có về quê? Kể tên món ăn ngày Tết quê bạn”
Rất hay và hữu ích!/17 người
Gaohong
3 thángBình luận: 426
#TinhteGA: Trò chuyện Tết 3 miền, nhận quà liền “Tết bạn có về quê? Kể tên món ăn ngày Tết quê bạn”
Những câu hỏi mà gặp nhau ngày giáp Tết ai cũng hỏi, mình không có dịp gặp các bạn thành viên để hỏi trực tiếp nên hỏi trực tuyến ở Game này.

Rất vui và hào hứng chờ đợi câu trả lời về món ăn đặc trưng Tết quê bạn. Game này sẽ kết nối anh em Tinh tế 3 miền với nhau, để miền này biết thêm về văn hóa ẩm thực của miền khác thông qua chia sẻ món ăn ngày Tết.

Tham gia Game bằng cách bình luận trả lời câu hỏi “Tết bạn có về quê không? Kể tên món ăn ngày Tết quê bạn”

• Bình luận dưới bài này nhé.
  • Không giới hạn bình luận tham gia, nhưng mỗi bình luận phải chia sẻ khác nhau.
  • Thời hạn Game đến hết 21/02/2021
  • Game sẽ công bố tại bài này, bạn theo dõi nhé. Nhớ kiểm tra hộp thư tin nhắn trên Tinh tế, thông báo trúng giải sẽ nhắn qua đó.
  • Các bình luận minh họa đúng thể lệ, bạn tham khảo nha:
- Tết mình có về quê. Món ăn Tết nhà mình năm nào cũng có là thịt kho trứng, canh khổ qua, mứt dừa, mứt bí,... quê mình miền tây.
- Tết mình không có về. Nhưng mình nhớ, năm nào mâm cỗ Tết nhà cũng có bánh chưng, dưa hành, nem rán,... quê mình miền Bắc.
- Tết mình có về quê. Từ nhỏ đến lớn Tết đều có món bánh thuẩn, chả bò, bánh tét,...quê mình miền Trung.

Có 5 giải may mắn, quay random trao quà đến bạn

Các phần quà đều mang màu đỏ rực rỡ, xanh hi vọng cho một cái Tết thật tươi vui và may mắn. Xem hình ảnh về quà tặng ở cuối bài nhé bạn.

Quảng cáo

Cám ơn Khắc Tên, TLC Trading, DTR, đã tài trợ quà cho Game này!

Tết của bạn có gì vui thì chia sẻ cùng Tinh tế nhé!

Kết quả Game

Chúc mừng 2 bạn:
1/ steven.bctn91 @stevencao91 , bình luận trúng giải
2/ @saothiensat999, Bình luận không đúng thể lệ .
Vậy, bạn dự bị sẽ được trúng giải: @Laisla_Bonita , bình luận trúng giải
=> Vậy, bạn dự bị sẽ được trúng giải: @THT89 , bình luận trúng giải

Video quay thưởng
Rất hay và hữu ích!/17 người
Tết này mình không về quê mà lên thăm nhà bạn gái ở Buôn Mê Thuột, nghe bảo là có heo rừng nhà nuôi, bánh chưng tự gói, giò thủ tự cuốn với rượu tự nấu, háo hứng ghê luôn 😆
@liam.hoanglam e cũng bmt đây. lên đây tết vui lắm bác
@pengoccmg Em mới lên có tý mà thấy vui lắm rồi bác ạ 🤣
@liam.hoanglam làm ché rượu cần nào chưa bác
@pengoccmg Chưa bác ơi, đang tranh thủ dọn dẹp nhà cửa 😁
Tết mình ở lại quê. Tết năm nào nhà cũng có bánh chưng, bánh tét, dưa hành, nem rán, lạp xưởng, canh khổ qua... quê mình là Sài Gòn.
@Thiếu nữ thôn quê Nhưng ra Tết có khi lại thèm đó ^^
@utmit Thì đừng khổ qua nữa ạ 😃)
@utmit Canh khổ qu... mà k thấy chữ a 😂😂😂
@Gaohong Mới đọc lại và edit rồi đó mod 😆
Hix, sáng nay vừa lên thăm nhà og chú ở Quận 12, ăn được món bánh Thuẫn Bình Định, tối về đến nhà nghe tin HCM có thêm 24 ca covid, mấy ca ở Quận 12 😔
@Vuong Hua nhọ 😁
@Vuong Hua Toang luôn
Buồn ghê...
Tết mình có về quê, món ăn Tết nào mẹ cũng làm là dưa cải muối. Quê mình miền Tây
@samsung focus Món ăn bình dị nhưg mà vẫn thấy có ý nghĩa bác nhỉ
@assasin13890 👍👍
@samsung focus món này chỗ em ăn quanh năm!!!!!
Tết mình có về quê. Năm nào Tết cũng có bánh chưng, thịt kho. Quê mình miền Nam.
@NobertFlitz B ở chỗ nào miền Nam đó ạ
iphone xanh vs giá 99k đã có kq chưa mod ơi
Mai 28 Tết mình về 😃 mình thích ăn bánh chưng rán
Tết này ai ở nhà nấy 😁 nhà làm chả nên ăn chả
Tết mình có về quê. Món ăn Tết nhà mình năm nào cũng có là bánh chưng, dưa hành và thịt bò. Mình quê miền Bắc
@rafaeltran88 món truyền thống của người Bắc rồi ^^
Tết này mình có về quê. Món ăn tết nhà mình năm nào cũng có là cảnh khổ qua, thịt kho, bánh chưng, bánh tét, mứt gừng, mứt dừa, mứt cà rốt, chè đậu đỏ... Quê mình ở miền Trung
- Tết mình không về quê vì mình đang ở quê. Từ nhỏ đến giờ mình nhớ nhất cứ Tết là sẽ được ăn bánh Tét với tôm khô củ kiệu, quê mình miền Nam nhé.
@steven.bctn91 Chúc mừng bạn đã trúng giải nón Tinh tế của game này.
Vui lòng kiểm tra hộp thư tin nhắn trên Tinh tế để phản hồi thông tin nhận quà. Sau 48 tiếng từ khi gửi tin nhắn, nếu bạn không phản hồi giải thưởng sẽ trao cho bạn dự bị.
Cám ơn bạn đã tham gia Game!
TraVoUu
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình có về quê, món ăn Tết năm nào cũng có là khô cá kèo. Quê mình miền tây
mts2401
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Tết này em ở nhà sẵn nên không cần về quê. Món truyền thống thì chắc chắn là bánh tét củ kiệu rồi
K nhẽ mình trúng nữa ta
@ThienAnimation e đây thì chưa bh nếm dc hương gị trúng thưởng cái gì
@phuongnamprodl lewlew mình nếm đc rồi haha
@ThienAnimation khó hơn vietlot bác nhỉ
Tết mình có về quê. Món ăn có gà nuôi trong vườn, măng , giò, miến, hii.
Tết này không về quê, ngoài bánh chưng, bánh tét, quê mình có bánh thuẫn.
Ở đâu ở tại đó khu vực miền nam. Gà nè, lẩu nè, cải phụng, thịt kho hột vịt nè....
Kakashiki
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình vẫn như mọi năm, về quê ăn tết. Mình ở ngoài bắc nên tết có bánh trưng, nem, giò, chả, dưa hành muối..
Jero.xgo
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Có về que, mùng 1 ăn báh tét măg kho thịt kho củ kiệu truyền thống thôi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019