#TinhteGA: Trò chuyện Tết 3 miền, nhận quà liền “Tết bạn có về quê? Kể tên món ăn ngày Tết quê bạn”

Gaohong
5/2/2021 17:27Phản hồi: 401
401 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhatjustin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tết mình về quê. Món ăn Tết năm nào nhà mình cũng gà, cá , thịt, ... hà mình ở Hà Nội
Tết này ko về quê, mặc dù cách xa có 40km thôi, nhưng Tp.HCM đang dịch, nếu bị nhiễm về làm bố mẹ trở thành F1 bị bế đi cách ly tập trung thì khổ, nên thôi ko về
@hoangminh2018 Năm nay bạn ăn món gì? Kể tên món Tết góp không khí Xuân vào topic nào 😉
Tết mình không có về quê. Quê mình miền trung. Tết nào cũng có bánh tổ, bánh in, hạt sen, bánh thuẩn
@julypham2002 Bánh in ở quê là ngon tuyệt luôn 😋
@Gaohong Giờ ít người làm lắm, toàn mua bánh sẵn. Hiếm lắm mới có 1 người làm.
Tết tất nhiên là mình về quê. Năm nay ngoài mấy món quen thuộc của tết nhà mình còn làm thêm món chả cá ăn ngon bá cháy, cực kỳ tốn bia
nhatjustin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tết mình có về quê. Từ nhỏ đến lớn Tết đều có món bánh thuẩn, chả cá, bánh tét,...quê mình miền Nam
Vien Huynh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tết mình không về quê. Quê mình miền trung lúc nào cũng có bánh tét, thịt heo cuốn bánh tráng, củ kiệu muối dưa hành
Tết mình không có về quê, nhưng mình nhớ bánh thuần chả bò. Quê mình miền trung
Chúc mừng năm mới anh em tinh tế
Titohighland
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tết năm nay lần đầu tiên ăn tết xa nhà vì cô rồ na. Bình thường tết năm nào cũng có bánh tét, củ kiệu, khô bò, nem....Quê tui ở highland
Im lặng đi
nhatjustin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tết mình có về quê, mình thích ăn giò, bánh chưng, nem,...
Quê mình ở Hà Nội
Tết này mình ở quê làm luôn vì trước mình học ở Sài Gòn nè. Tết năm nào nhà mình cũng có bánh tét, chả giò, chả lụa, thịt kho hột vịt, dưa kiệu, lạp xưởng nè.... quê mình miền Tây
Tết này ai quê ở SG thì buồn, mọi người sợ dịch nên ít ra ngoài. Ăn uống hoài những món cũ như thịt kho trứng, canh khổ qua, bánh chứng, bánh tét chiên mà ngán...giờ đợi quà của @Gaohong cho vui cả năm thôi 😆
@Hank239 hahaha ok bạn biết đâu bất ngờ. Chúc bạn và gia đình năm mới vạn sự như ý nha
Hôm nghe có dịch là về quê luôn, có bánh chưng như chỗ khác thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019