#TinhteGA: Trò chuyện về cách tiết kiệm điện, nhận quà sạc dự phòng Energizer, tai nghe iFrogz xịn

Gaohong
19/11/2020 9:34Phản hồi: 547
#TinhteGA: Trò chuyện về cách tiết kiệm điện, nhận quà sạc dự phòng Energizer, tai nghe iFrogz xịn
Lấy tiêu đề của Game lần này là Trò chuyện về cách tiết kiệm điện với mong muốn mời anh em thảo luận nhiều hơn trên Tinh tế, lan tỏa những điều tích cực và hữu ích cùng nhau. Mình cũng không quên kết nối với DTR để mang về 2 món quà công nghệ xịn cho anh em khi tham gia game trò chuyện này.

Tiết kiệm điện là một trong những cách đơn giản nhất bảo vệ môi trường, giúp chúng ta tiết kiệm tiền và đặc biệt là kéo dài tuổi thọ cho các thiết bị điện trong nhà. Nhắn nhủ việc tiết kiệm điện cho diễn đàn công nghệ là điều cần thiết, vì hầu hết các sản phẩm công nghệ đều dùng điện.

Game đợt trước với chủ đề tái chế đã nhận được nhiều ý tưởng hay từ thành viên, mời xem tại link https://tinhte.vn/thread/.3212248/

Những ý tưởng tái chế hữu ích từ vật dụng hàng ngày, được chia sẻ từ thành viên Tinh tế | Viết bởi Gaohong

Tháng 10/2020 vừa qua, mình vừa tổ chức game mời chia sẻ ảnh tái chế nhận quà công nghệ thú vị - tai nghe Jays từ SVHouse và nón Tinh tế từ Khắc Tên. Kết thúc cuộc thi, game này đã nhận được rất nhiều ý tưởng tái chế hữu ích từ vật dụng hàng ngày…
tinhte.vn

Nào giờ cùng mình trò chuyện bằng cách bình luận để tham gia Game này

• Bình luận dưới bài này, trả lời câu hỏi Bạn tiết kiệm điện bằng cách nào?
  • Mỗi bạn bình luận trả lời câu hỏi trên tối đa 3 lần
  • Game sẽ công bố tại bài này, anh em theo dõi nhé.
  • Thời hạn Game đến hết 30/11/2020
  • Xem bình luận tham gia Game minh họa, bấm vào đây

Có 2 giải may mắn, sẽ quay random chọn ngẫu nhiên bình luận đúng thể lệ

Giải may mắn: 1 Tai nghe iFrogz không dây Headphone Audio Coda trị giá 799k

http://zagg.dtr.vn/tai-nghe-ifrogz-khong-day-headphone-audio-coda
iFrogz Headphone Audio Coda.jpg

Giải may mắn hơn: 1 Sạc dự phòng Energizer 15000mAh - UE15043 trị giá 800k
http://energizer.dtr.vn/sac-du-phong-energizer-15000mah-ue15043

Cám ơn Energizer DTR & Zagg DTR đã tài trợ quà cho Game này!
---------

Cách tiết kiệm điện đơn giản mà mình đã tổng hợp, chia sẻ đến bạn để tham khảo và mời bạn chia sẻ thêm cách của bạn cùng mình nhé ;)

• Tận dụng ánh sáng tự nhiên.
  • Sử dụng thiết bị phát hiện chuyển động để tránh lãng phí điện, khi không có người thì đèn tự tắt.
  • Chọn mua bóng đèn tiết kiệm điện, đèn LED tiết kiệm khoảng 75% năng lượng và có tuổi thọ lâu hơn gấp 25 lần so với đèn sợi đốt thông thường.
  • Khi chọn mua thiết bị điện bạn chú ý xem nhãn năng lượng tiết kiệm điện trên mỗi sản phẩm.
  • Chọn mua các sản phẩm có ứng dụng công nghệ Inverter để giúp tiết kiệm điện.
  • Tắt các thiết bị điện khi bạn không sử dụng
  • Không dùng bàn ủi (bàn là) trong phòng có máy lạnh hoặc khi quần áo còn ướt.

Kết quả Game

1/ Chúc mừng bạn @Giangzpj , trúng giải Giải may mắn 1 Tai nghe iFrogz
Bình luận trúng giải, bấm vào xem

2/ Chúc mừng bạn @vuphao , trúng giải Giải may mắn hơn: 1 Sạc dự phòng Energizer
Bình luận trúng giải, bấm vào xem

Quảng cáo

547 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình tiết kiệm điện bằng cách tận dụng ánh sáng tự nhiên từ ban công, cửa sổ ở nhà. Thay vì bật đèn liên tục từ sáng đến khuya.
ĐÂY LÀ BÌNH LUẬN MINH HỌA ĐÚNG THỂ LỆ NHÉ
@Gaohong Uh. Làm thiết kế ưu tiên ánh sáng tự nhiên và cây xanh trong nhà vừa tiết kiệm điện mà không khí trong nhà luôn tươi sạch
Mình tiết kiệm điện bằng cách sử dụng trong nhà chủ yếu là đèn led. Khi sửa nhà xong mình thay đồng bộ luôn.
@hoangsytai Mod rủ tiết kiệm điện thôi mà, he he
@mig29f Nước là điện
@hoangsytai Vậy hứng nước mưa dùng vậy
@mig29f 😁
Mình tiết kiệm điện bằng cách sử dụng các thiết bị chiếu sáng sân bằng năng lượng mặt trời; hạn chế sử dụng điều hòa. Tóm lại: Tắt khi không sử dụng!
@locthuyforever Mình tiết kiệm điện bằng cách tắt hết đèn, chỉ mò thứ mình cần thôi
@locthuyforever Vâng. Nhà mình cũng vậy. Gia đình sử dụng điều hòa theo mức đủ dùng. Ko tăng giảm nhiệt. Chỉ bật 1 mức. Với cả chống nóng cho nhà tốt nữa nên ko tốn điều hòa.
rep_rom
ĐẠI BÀNG
3 năm
@locthuyforever Cho thêm gợi ý đang dùng loại nào cho sân thượng và có bền ko bạn ơi? Mình mua vài loại dùng trước đây thì thấy ko được bền, tầm 5-6th là hư mất! 😔
Mình tiết kiệm điện bằng cách chỉ sử dụng bóng đèn nhỏ
iamcp
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thì tắt khi không sử dụng, và hạn chế lãng phí năng lượng. Ví dụ nấu ăn bếp điện, nấu tất cả một lượt sẽ tránh việc bật tắt nhiều lần, tốn công khởi động. Tương tự với bình nóng lạnh, hoặc đun nước. Khi đông người thì dùng quạt trần, mà có một mình thì bật quạt nhỏ. Đèn và các vật dụng khác bằng loại tiết kiệm điện nhưng đủ sáng. Mình thấy tiết kiệm là tránh lãng phí chứ không phải hà tiện. Cái gì cần thì vẫn phải dùng đúng, đủ.
mình sử dụng bóng đèn led có công suất phù hợp với không gian phòng. tắt chúng khi không cần thiết.
mình tiết kiệm điện bằng cách đi ăn cơm bụi, uống cf đến tối về chỉ việc ngủ.
@xxxx xxxx Rồi có gặp chiến hữu đi nhậu tới khuya về đỡ tốn điện thắp sáng nhà không 😁
@xxxx xxxx Qua đêm với 1 em chân dài trong khách sạn nữa, đỡ tốn tiền máy lạnh ở nhà
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
@xxxx xxxx Tiết kiệm điện nhưng tốn tiền cho chi phí khác 😆)
aloso88
TÍCH CỰC
3 năm
Mình tiết kiệm bằng cách tắt các thiết bị điện khi không sử dụng, tận dụng ánh sáng tự nhiên và mua bóng LED tiết kiệm điện.
Mình tiết kiệm điện chủ yếu là
Ban ngày: dùng ánh sáng tự nhiên từ các cửa, ban công (bàn làm việc hầu như là có của sổ)
Ban đêm: dùng đèn led và đi ra khỏi phòng nhớ tắt điện.
@minhthanh255 Luôn tắt điện khi ko đung đến không gian ko có người.
Cách mình tiết kiệm điện bằng cách: đặt điều hoà ở chế độ dry, nhiệt độ từ 24-26 độ tuỳ chênh lệch thời tiết bên ngoài. Kết quả số điện giảm rõ rệt so với để chế độ cool hay auto.
@NHAN-TS mình chư biết xài chế độ này ta, tưởng dry là nó chỉ quay quạt thôi... để thử mới đc
loc lai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NHAN-TS Chế độ dry là tách ẩm nha bạn. Ngày mưa xài thì ok nhưng ngày nắng khô thì không được mát mấy mà còn khô da nữa
@loc lai Có máy làm ẩm nữa mà bác 😆 kết hợp vẫn ổn, tuy nhiên mình ở sg, mình vẫn để dry mode mà ko bị khô, và rất tiết kiệm điện
@cuhiep Vẫn có hơi lạnh nha chủ tịch
Mình tiết kiệm điện bằng cách, tận dụng ánh sáng tự nhiên với 2 cái giếng trời, đèn toàn bộ là sử dụng đèn led tiết kiệm điện, điều hoà chỉ bật vào buổi tối, và để ở mức 28 độ.
Phệu TMC
TÍCH CỰC
3 năm
Khi không sử dụng là tắt hết.
pvl181080
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình tiết kiệm bằng thay toàn bộ bóng điện trong nhà bằng bóng led và mua các đồ điện có nhãn năng lượng 5 sao.
Mình tiết kiệm điện bằng cách sử dụng đèn led. Lấy gió tự nhiên nhiều hơn cho nhà.
cần thì phải dùng thôi,nhưng vẫn phải nhắc con ra khỏi phòng thì phải tắt các thiết bị điện
Dragonwhite
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tắt thiết bị điện khi không sử dụng
levanan_90
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình tiết kiệm bằng cách tắt các thiết bị điện khi không sử dụng, cài đặt hẹn giờ cho các thiết bị chỉ cần dùng giới hạn thời gian sau đó tự tắt. Dùng các thiết bị tiết kiệm điện ( inverter ) điều hòa, tủ lạnh, máy giặt có inverter......
Anh2202
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em tiết kiệm điện bằng cách sử dụng ánh sáng tự nhiên vào buổi sáng, tắt thiết bị khi không cần thiết, sử dụng dụng cụ điện có khả năng tiết kiệm điện tốt.
Các thiết bị điện nhà mình đời cũ rồi, nên sau khi tắt thì mình rút cả dây nguồn luôn, không ngâm điện, sử dụng tối đa ánh sáng mặt trời, nếu mùa hè thì cả nhà ngủ chung 1 phòng máy lạnh (trừ hôm có việc riêng thì mới ngủ riêng) 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019