#TinhteLookBack: Các kênh Youtube hay về xe ở Việt Nam: anh em hay coi kênh nào?
su béo béo
4 thángBình luận: 181
#TinhteLookBack: Các kênh Youtube hay về xe ở Việt Nam: anh em hay coi kênh nào?
Trong Việt Nam mình, giới xe có rất nhiều kênh Youtube khác nhau. Không chỉ chia sẻ về những chiếc xe mới mà còn chia sẻ với anh em nhiều video bổ ích như: trải nghiệm xe, chia sẻ mua xe, cách chạy xe, chơi xe,... Ở bài viết này, mình sẽ chia sẻ với anh em 10 kênh Youtube nổi bật, bởi vì nhiều kênh quá nên mình không thể nào đưa lên hết được. Anh em thường xem kênh nào?

Xe Tinh Tế - 71,5 ngàn subscribers

Đây là kênh thân yêu của team tụi mình với với sự góp sức của những anh em: chủ tịch @cuhiep , anh @thanhtung6868 , bạn @MinhTriND , 2 bạn quay và mình. Tụi mình luôn cố gắng đem lại cho anh em những video về xe hay và có ích. Những video tiêu biểu của kênh Xe Tinh tế là những bài trên tay về xe hơi, xe máy, xe moto, phụ kiện về xe,...
XEHAY - 1,96 triệu subscribers
Xe Tinh tế - YouTube
youtube.com

Quảng cáo

Anh em chắc hẳn không còn xa lạ gì với kênh xe này nữa rồi. Hiện giờ đây là kênh đang có lượng subscribers cao nhất. Hiện tại kênh này đang có khoảng gần 2.000 video về xe các loại.

Autodaily - 553 ngàn subscribers

Kênh Autodaily.vn cũng đã vượt ngưỡng 500.000 subscribe với hơn 1.500 video. Ở kênh này, anh em có thể xem nhiều video giới thiệu xe, trải nghiệm xe hoặc những video đi mua xe cũ,...

Xế Cưng - 267 ngàn subscribers

Kênh xe này chủ yếu làm về xe hơi nhiều hơn làm xe máy. Cũng có những video chia sẻ về xe mới, trải nghiệm xe đi gần, đi xa,... Ngoài ra còn có những video so sánh xe, tương tác với người khác,...

Quảng cáo

2Banh.vn - 232 ngàn subscribers

Nghe tên kênh anh em cũng sẽ biết là họ chỉ làm về xe 2 bánh mà thôi. Ngoài youtube ra, 2 bánh còn có những shop bán xe cũng như bán đồ chơi xe cho anh em khá nhiều. Mình thấy lượng fan chơi xe máy của 2 bánh rất đông đúc. Không chỉ giới thiệu xe mới, 2 bánh còn chia sẻ với anh em về các dòng xe cũng như các món đồ chơi, trang bị gắn trên chiếc xe máy của mình.

Mê Xe - 111 ngàn subscribers

Mê Xe là kênh chia sẻ tin tức, đánh giá, trải nghiệm về các mẫu xe máy, motor, ô tô, siêu xe... Hiện tại kênh đang có hơn 111 ngàn sub với khoảng 330 video về các loại xe.

Quảng cáo

Đường 2 Chiều - 74,4 ngàn subscribers

Đây là một kênh xe với cá nhân mình thấy khá thích và làm chủ yếu về 2 bánh. Cách nói chuyện của các bạn dẫn là điểm nhấn với kiểu đưa đẩy lôi cuốn. Anh em nào mê xe moto có thể xem kênh này và kênh Xe Tinh tế nha hehe.

Vlog Xe - 24,1 ngàn subscribers

Vlog Xe là kênh cá nhân của anh Khoa -
#chuyengiaphaxe. Anh em nào thích những kiểu video chuyên sâu về xe có thể xem kênh này. Ngoài việc chia sẻ về xe mới ra, anh Khoa cũng thường xuyên chia sẻ khá nhiều thứ hay ho.

XE ĐỜI SỐNG

Lượng sub của kênh XE ĐỜI SỐNG đã được ẩn đi và hiện tại đang có khoảng hơn 500 video về xe. Kênh video của Xedoisong.vn thường chia sẻ thông tin mới nhất thế giới xe, khám phá, trải nghiệm, đánh giá các mẫu xe mới.

XeVuiVietNam

Đây là kênh đánh giá xe của Lê Thượng Tiến (Vua Lười). Ở đâu có review xe, ở đó có XeVuiVietNam, theo cái cách vui nhất mà anh em có thể tìm thấy. Hiện tại kênh đang có khoảng gần 100 video về các loại xe.

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

Chuyên gia phá xe, hình như cũng có thời gian làm mod bên Tinhte mình, ra riêng rồi hèn chi lâu rồi ko thấy viết bài.
@n.a.v.i.p Nói chung là chuyện cũng chẳng có gì. K hợp nhau thì chia tay sớm bớt đau khổ thôi 😃
Mr_Khuyen
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Thiếu Trắng Auto là 1 sai lầm lớn. Xe TT ko có gì hay cả
gataylx
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bucom2486 Công nhận với bạn.
@bucom2486 Chuẩn cụ, em cũng hay xem tipcar. Đx mỗi kênh đó đánh giá chân thực hơn mấy kênh kia và có kiến thức
datmap
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@hung.nexus Đừng đánh đồng theo kiểu cá nhân như thế. Những ai đang có ý định mua xe cần những cảm nhận và trải nghiệm chân thực thì xem Trắng sẽ thấy được cái hay của họ.
Cá nhân mình thấy Xế Cưng và Trắng Auto là 2 kênh có giá trị tham khảo thông tin THẬT về xe cao.
Xehay thì thôi, xem những mẫu lạ lạ thôi, toàn khen là khen.
Redstone07
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Trắng auto hầu hết chỉ nói cảm nhận cá nhân, đôi khi cảm nhận cũng không đúng nhưng phán rất mạnh miệng. Nên nghe giải trí thôi thì được chứ tham khảo thì không hay.
Mấy kênh này xét về giá trị tham khảo thì có xecung, autodaily, vlogxe tipcar. Xedoisong hay xevui lâu lâu cũng có clip hay. Mình không đánh giá cao mexe, các clip review của họ đều làm chưa tới. Còn xehay thì cách đây 4 5 năm thôi, chứ giờ xem chán bỏ xừ. Ai muốn xem xe thôi thì tắt tiếng coi hình đỡ cũng được. Bài viết còn thiếu 1 kênh khá hay nữa là autozone của anh Tâm Phan. Review xe khá chỉnh chu, ít nâng bi, chia sẻ rất nhiều kiến thức bổ ích. Nhưng bị cái chậm làm clip mới, và làm review theo cảm hứng chứ không phải cứ thấy xe là làm (có lẽ là lý do của ít clip)
bohemian
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Trước rất thích xem chương trình Top gear của đài BBC nhưng giờ không còn ra chương trình mới nữa rồi
@bohemian chuyển qua xem The Grand Tour vẫn bộ 3 ấy
@bohemian Từ ngày đổi dàn host thì cũng bỏ qua The Grand Tour thì mình cũng bỏ Top Gear luôn. Bạn thích xem xe thì có carwow, Doug Demuro, TheStraightPipes đều là những kênh hay và dí dỏm cả
laiviet
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bohemian Qua The Grand Tour trên amazon Prime rồi.
Nhưng giờ mỗi ông đều chuyển ra làm riêng, năm 2019/2020 chỉ làm Special Edition thôi.
@n.a.v.i.p Daddy Dough
mình xem mỗi a Hùng Lâm. Có chuyên môn và đánh giá chất
@spetsnaz GRU Mình cũng thích Tipcar
Yêu quá
@hadryan Mình cũng không thích cái cách ngậm một mồm tiền rồi tâng bốc cho hãng xe như kênh XE HAY, review không khách quan làm cho người xem bị dắt mũi theo.
Giận
hadryan
TÍCH CỰC
3 tháng
@bucom2486 Tên xehay nên xe nào cũng khen hay 😆
Thế ăn tiền Merc để tâng con E180 lên tận mây xanh thì không sao? Ngậm tiền toy để khen con Wigo "không mua xe này thì mua xe gì" thì ok?
mrHz
TÍCH CỰC
3 tháng
Mình thích xem Tipcar TV nhất, kiến thức bổ ích, ko màu mè, đánh giá rất sát sao chi tiết của người có chuyên môn
@Mr HUzG Mình cũng thích kênh này
@Mr HUzG Chuẩn luôn. Kênh này có sao nói vậy, nói thẳng thật luôn. Ngoài ra còn có nhiều vấn đề về kĩ thuật rất hay
@Mr HUzG Mình chỉ duy nhất đăng ký kênh này, còn lại mấy kênh khác chỉ lướt xem ngoại hình xe mới là chính chứ chẳng bao giờ đăng ký.
Cười vô mặt
ngoccandhy
ĐẠI BÀNG
3 tháng
kênh tipcars không có à, kênh thiết thực chứ ba kênh quảng cáo, khen vuốt đuôi coi cũng như không
jin_279
TÍCH CỰC
3 tháng
@ngoccandhy chuẩn
@ngoccandhy Tipcars chuyên môn cao hơn nên đưa vào đây sợ dìm hàng xetinhte
Cười vô mặt
Xehay vì có bác j review chất lượng lắm.
TT_nvt
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@tuan.py91 xe hay giờ toàn quảng cáo thôi
@TT_nvt Cũng lâu ko xem lại. Giờ qc lắm ak. Đúng là cái j cũng dc thuo ban đầu.
@tuan.py91 Chất lượng thì sai rồi. Kênh xehay đúng như tên của nó chỉ khen xe thôi chứ không tin được đâu
huedo84
TÍCH CỰC
3 tháng
Thi thoảng xem ông Hùng Lâm bên xe hay
Hùng Lâm xe hay. Và xe.tinhte 😃😃😃
vinhokss
TÍCH CỰC
3 tháng
Tipcar nữa với cả forum gì bình tĩnh mà chơi ấy, chuyên về mẹc, bim
xjutommax
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Xe Hay có ekip chuyên nghiệp nhất. Xế Cưng dân dã nhất. Còn lại ít xem.
@xjutommax Xét về kĩ thuật ô tô mình thấy Long cuchi Motorsport và kĩ thuật xe máy thì motorcycle TV giỏi và chuyên nghiệp . Còn mấy ông chuyên đánh giá xe thì cũng khó tránh họ đc vì còn phải ... không lấy gì mà ăn.
Xe hay ngày trước thì hay thật, giờ toàn PR Quảng cáo lộ liễu, vừa đấm vừa xoa.
Xế Cưng, Mê Xe review chuẩn và có tâm nhất, nhưng thích Xế Cưng hơn
Có xe nào nói trung thực, ko nâng bi qc ko nhỉ?
@MaiVănÂn√ Xe tự mua nha . còn xe mượn về thì chê quá nó ko cho mượn nửa nha
@MaiVănÂn√ qua tipcar bạn nhé
@MaiVănÂn√ Tipcar.tv không làm bạn thất vọng. Làm về xe rất có tâm, xe có sao thì nói vậy, nói thẳng nói thật luôn
@huuhanhctm1 Mong là Tipcar luôn giữ được cái chất này, chứ nếu chạy theo trào lưu thị hiếu ngậm mồm ăn tiền thì rồi cũng chả ai thèm xem kênh nữa đâu.
Hun cái nè
@bucom2486 Chuẩn luôn bạn. Đang xem tipcar vì cái chất riêng này.
Chỉ xem 2 kênh XeHay và Trắng Auto!
balecong
ĐẠI BÀNG
3 tháng
xem nhiều nhưng đôi khi thấy cũng nói nhảm, đôi lúc nâng bi hãng này và dìm hãng khác thì o nên
VLuc
TÍCH CỰC
3 tháng
Số người đăng ký kênh nói lên anh em hay xem kênh nào rồi mà còn phải hỏi sao
Mắc ói quá
thonglb
TÍCH CỰC
3 tháng
Autodaily, Xehay, Xecung. Trong đó Xế Cưng là chê xe nhiều nhất, ổn nhất. CÒn kênh nào của Tâm Phan mà quên rồi nhỉ
@thonglb Autozone nhe!
@thonglb Thằng Xế cưng giọng hằn học vãi. Mấy ông như ông Tiến xevui với ông Trắng còn đá đểu cái thằng không có ô tô mà đòi review ô tô =)). Ông Tiến nhà có Pó với Vin, rồi bán tải các thứ đủ loại. Mà điểm chung là mấy ông có tiền mua xe, có hiểu biết đều thấy mua thêm một em VF. Thích vãi.
Không coi kênh nào.thích xe nào thì mua về trải nghiệm xong cho từ thiện
Cười vui vẻ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019