#TinhteLookBack: Đầu năm nhìn lại mấy món đồ công nghệ và mấy thứ linh tinh đã mua trong năm 2020 :D

sherlock631993
1/1/2021 19:45Phản hồi: 29
#TinhteLookBack: Đầu năm nhìn lại mấy món đồ công nghệ và mấy thứ linh tinh đã mua trong năm 2020 :D

Ipad + Pencil

Photo 02-01-2021, 02 08 45.jpg
Do nhu cầu nghiên cứu nên mình mua 1 con ipad gen 8 ngay ngày cuối cùng của năm 2020. Trải nghiệm thì ko có gì phải bàn. Quyết định mua thêm cái bút để lâu lâu ngoáy ngoáy cho đỡ buồn 😁.

Note 20 Ultra

Photo 02-01-2021, 02 07 45.jpg
Mua cho gấu xài, lúc mới cầm thì thấy khá là long lanh nhưng sau khi dán ốp các kiểu thì cũng dày cộp 1 cục. Không có gì đặc biệt.

Razer Nari Ultimate

Photo 02-01-2021, 02 08 14.jpg
Con tai nghe không dây đầu tiên mình mua. Lần đầu nghe thì giật mình vì nó có chế độ rung Haptic, nghe bass rung ầm ầm rất đã. Nhưng nghe nhiều thì hơi mệt nên mình phải setup rung ít nhất có thể khi nghe nhạc.

Google Home Mini

Photo 02-01-2021, 02 11 18.jpg
Hồi mới mua thì gọi tiếng việt được nhưng giờ thì hết rồi 😔 Mình xài để bật quạt bật điều hòa các thứ cho nó rảnh tay

Xiaomi Wowstick

Photo 02-01-2021, 02 10 06.jpg
Mình hay vặn vẹo chế cháo đồ linh tinh nên mua cái tua vít điện này cho tiện. Làm đồ nhỏ nhỏ thôi chứ anh em vặn vít lớn thì nên xem xét nhé.

Vài món gia dụng của Xiaomi

Photo 02-01-2021, 02 52 10.jpg
Photo 02-01-2021, 02 53 00.jpg
Chủ yếu mua vì cái thiết kế tối giản của nó :D.

Broadlink

Photo 02-01-2021, 02 59 54.jpg
Photo 02-01-2021, 03 01 18.jpg
Photo 02-01-2021, 02 59 15.jpg
Mình dùng cục trung tâm để điều khiển bật tắt đồ điện. Lúc đầu tính dùng của xiaomi nhưng hơi chập chờn lúc nhận lúc ko, chuyển qua broadlink thì ổn định hơn xíu. Học chơi smarthome nhưng không có nhiều chi phí nên mua đồ rẻ rẻ thôi ạ 😃

Quảng cáo

Một năm kinh tế buồn, nghỉ ở nhà cả tháng nên có thời gian nghịch cho cái nhà nó tiện hơn xíu. Giờ phải cày để bù lại anh em ạ :v

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm nay kinh tế kém, chi tiêu cũng phải suy nghĩ nhiều hơn mọi khi mà thớt 😁
@crazysexycool1981 Bác lại nói chuẩn vãi 😁😁😁😁😁😁
@NghiepTranVINA Mình thì ko đam mê món này, trừ khi có rất nhiều tiền mới mua để trữ 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mình k có nhiều tiền nhưng vì đam mê nên ráng mua 😆😆😆
Rồi, ko có nhiều tiền, chia sẻ rất thật lòng, mình tin bạn mà 😆
Mình chả mua được gì nhiều
@Kiên.cp A cũng rứa, có nhiều món tính mua mà chưa đủ tiền nên cũng ko dám nhích 😭
@crazysexycool1981 Bày ra để chụp được đầy đủ như này thì cũng phục bác thật
Kinh vãi
@sherlock631993 Mỗi 5 làm 1 lần duy nhất nên chịu khó đầu tư chút về thời gian & công sức để có dịp chia sẻ, giao lưu với AE cũng bõ, ít nhiều cũng là dịp để ôn lại các món đã mua trong năm 😁
kinh tế kém mà mua được như chủ thớt thế này thì cũng được rồi
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Cơ bản là khá ổn, ko đến mức quá tệ, mặc dù so với nhiều mem khác thì như này vẫn chưa nói lên được điều gì đặc biệt 😄
Đây chính xác phải gọi là THỪA TIỀN !
@Emranhieulam1990 Thực tế các món này cũng bình thường, còn nếu trong mắt những người ít tiền thì đúng là có chút gì đó hơi dư tiền. Cuộc sống mà, làm ra tiền để mua sắm chứ ko phải để dành dụm hết 🤓
@crazysexycool1981 Ý Thánh này muốn nói là mình ít tiền đây nè 😁 .
@Emranhieulam1990 1 kiểu chơi chữ thôi, qua tuổi sinh viên từ chục 5 qua òi nên thớt nói vậy để kích thích AE nhảy vào tương tác, A đoán vậy 😁
chụp hình trên nền gạch hoa đậm chất Việt Nam luôn bác eiiiii. 😂
@minhngoccomic Nom phong cách kiểu như trong các tiệm karaoke vậy 😅
Dragonwhite
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy món của xiaomi mua ở đâu chất lượng vậy ae
@Dragonwhite Trong SG thì mình hay đi loanh quanh TCS hay chiemtai. Có mấy món lạ lạ ko có ở shop thì tìm shoppee 😁 Đồ điện tử lặt vặt thì cũng hên xui lắm, iphone samsung còn lỗi thì chấp gì xiaomi :v
Cho mình hỏi dùng homemini cài đặt bật tắt máy lạnh ntn vậy ạ? Có thể điều khiển nhiệt độ bằng giọng nói đc ko hay chỉ bật tắt thôi ạ?
@Cuonghuynhhuu Mình dùng home mini kết nối với cục hub của broadlink á. Có sẵn template của các hãng luôn, bật tắt tăng giảm nhiệt độ được, bị cái phải dùng tiếng anh thôi 😁
lnmkhoa
TÍCH CỰC
3 năm
Tiền đâu mà mua
Tôi tin em!
dùng nhiều đồ Xiao Mi thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095