TTBC20 - Kết quả

TTBC20 - Kết quả

#TinhteLookBack - Những Chiếc Đồng Hồ Cơ Mình Đã Mua Trong Một Năm Qua
Rất hay và hữu ích!/27 người
gunbluster000
14 ngàyBình luận: 582
Quá ghê.
dialialu
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Ông anh mình ổng mua lại con dây cao su giống đồ chơi vậy mà 592 triệu, rồi mới đeo được 1 tháng ra đổi lỗ 10%,con dây vàng hàng cũ 953 triệu,nếu mình mua, mình mua con vài triệu,tiền dư làm cái khác 😁
Loc_Dinh
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@dialialu Cuộc sống mỗi người đều có thứ tự ưu tiên khác nhau mà bạn. Có thể ông anh bạn đã thoả mãn được các nhu cầu khác trước khi mua đồng hồ vì thế khó có thể áp dụng tâm lý của bản thân vào người khác lắm.
Hijeep Vox
ĐẠI BÀNG
13 ngày
sau bài này các bạn thành dạt làm bai về các đồng hồ ultra lux như Speake-Marin, Arnold ..cho ae được biết
Bạn nói chi tiết về độ chính xác của từng con đi, con mình đeo có Master Chronometer, độ sai lệch tầm 1,5s/ngày, 2 tháng chỉnh 1 lần, nhưng con của ông anh chỉ có Chronometer mà 6 tháng chỉnh có 2'
Loc_Dinh
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@hoanghaich11 Đúng rồi khử từ rất đơn giản nhưng hiệu quả, Steinhart của mình ko có lò xo silicon nên lúc trước cũng nhanh đến cả 20s, sau khi khử từ chạy chính xác hơn hẳn.

Mình thì cứ tháo ra ban đêm vì sợ mơ ngủ đập tay vào mặt vợ ... hỏng đồng hồ ;)
BB58 mình mua được 1 tháng lệch 15-20s mình chỉnh lại 1 lần. Từ đó đến nay không còn quan tâm lệch bao nhiêu mỗi ngày nữa nhưng tổng thể nhanh hơn khoảng 30-40s so với đt.
Chiếc Explorer thì từ hôm đeo đến h lệch 30s rồi.
Nói chung bây giờ mình không còn quan tâm vấn đề này trừ khi nó sai hẳn 2-3p mỗi ngày. Chủ yếu là cảm giác đeo.
Loc_Dinh
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@gunbluster000 Chuẩn, đồng hồ bây giờ là vật dụng ko cần thiết rồi, chủ yếu là để tự sướng nên ko cần chính xác đến từng giây. Tuy nhiên thỉnh thoảng cũng nên check một lần để kiểm tra tình hình sức khoẻ các vợ bé ^^
@gunbluster000 Mình thì hơi khác 1 chút, ngoài cảm giác đeo thì nó phải có độ tin cậy cao, lúc cần ngó vào là biết giờ chính xác, chứ ang áng thì ko chơi. Một tháng khoảng 20-30s thì đương nhiên sẽ ko quan tâm nữa. Trước mình đeo con Seiko, khoảng 10 ngày chỉnh lại khoảng 2-3p, lâu quên ko chỉnh là ko biết giờ đúng là giờ nào, bực hết cả người.
qwarl
ĐẠI BÀNG
13 ngày
chất quá, hy vọng có thêm bài viết từ bác về đồng hồ
@qwarl Cám ơn bạn. Mình cũng hy vọng như vậy 😅
techmen
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Quan trọng nhất làm sao để có nh tiền để mua Rolex thì thớt ko chia sẻ, buồn quá...
@techmen làm việc chăm chỉ đó bạn ^^
techmen
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@gunbluster000 E cũng cày grab ngày 16 tiếng, kết hợp bán hàng online mà chả mua nổi con Vios đây....
@techmen Bạn mà mua được xe là bạn hơn mình rồi. Kiên nhẫn kiên trì thôi
@techmen May nữa bạn
curlybaby
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Chúc mừng bác!

Cuối năm rồi sắp chạm vào ước mơ Omega Aqua Terra dial blue calibre 8900.

Ấy vậy mà dòng đời xô đẩy, tiền thì hết mà đồng hồ vẫn chưa có, tiếp tục đeo con Edox cùi 😔(
@curlybaby năm nay cày làm lại thôi bạn ^^
curlybaby
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@gunbluster000 Cũng là một quãng đường 5 năm năm của mình. Năm sau có sắm thêm nhớ khoe anh em nhé.
Chúc bác an lành!
chúc mừng bác. ngưỡng mộ quá
4 năm nay vẫn đeo con Longines HydroConquest 😔(
@MicahNguyen Chiếc này cũng từng là mơ ước của mình
@gunbluster000 giờ thì em đang hắm cho Hublot Classic cho nó trẻ
colo2xxx
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Con BB58 đẹp thực sự, trừ cái dây mình ko thích design cái link hình chóp mũ tròn tròn và ko có cơ chế extension. Còn lại thì perfect trong mắt mình
@colo2xxx mình cũng ko thích cái rivet nhưng khi đeo thì ko còn để ý nữa. Còn vụ ko có easylink mình cũng thấy tiếc. Chiếc này mà có Quick extension với ceramic bezel thì chấp hết Subs ^^
thèm quá! mình toàn casio
Im lặng đi
@DavidTran9983 Mình cũng có đeo casio
xem xong chỉ muốn hỏi kinh nghiệm kiếm tiền của bác chủ @gunbluster000 để mua BB với Explorer thoai 😆
-DN-
ĐẠI BÀNG
12 ngày
quá đã
Mình thấy bình thường !
@Cường Trần Quốc Đúng rồi bạn. Thật sự những mẫu này với nhiều người là rất cơ bản rất bình thường thậm chí rẻ. Nhưng với bản thân mình thì có thể xem như là một thành tựu lớn 😁
Trời đất ơi nó đã, chỉ có thể ngắm ké hic
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019