#tinhtelookback Những món đồ chơi công nghệ mình đã mua trong năm 2022

25/12/2022 16:1Phản hồi: 98
#tinhtelookback Những món đồ chơi công nghệ mình đã mua trong năm 2022
Thời gian trôi qua thật nhanh chuẩn bị đón năm 2023 , mình thì mỗi năm cũng chi ra 1 khoản tiền để mua đồ chơi để thoả mãn nhu cầu bản thân sau 1 năm làm việc , nhưng năm 2022 là năm mình bỏ ra gần 90% lương 1 năm để mua đồ chơi 😆)))

Honda Passport V6 2022 AWD

Đây là chiếc xe mình đã lên kế hoạch mua từ 2 năm trước , đáng lý mình đã mua lâu từ 2 năm trước , mà đi ra chỗ bán xe , mẫu của năm 2020 quá xấu nên mình tạm gác mua , chờ 2 năm sau rồi mua tiếp tục chạy đi xe Camry 2015 cỏ đi làm 😃))) nhưng quyết định đó cực kỳ đúng đắn , khi mình mua chiếc passport 2022 AWD v6 3.5 này , công nghệ trên xe cực kỳ ngon , màn hình cảm ứng trong xe to , hỗ trợ Android + IOS cực kỳ tốt , cảm biến xe cực kỳ nhạy , loa xe cực kỳ hay và đặc biệt chiếc xe này chỉ dành riêng cho thị trường Bắc Mỹ không bán cho bất kỳ thị trường khác , thậm chí quê hương Honda là Nhật Bản cũng không có bán , Giá mình mua chiếc xe này là $52.000 bao gồm những phụ kiện nâng cấp khi mua xe , quá xứng đáng , nếu nói về nội thất trong khi thì chắc chắn không thể nào bằng nội thất của Lexus hay Audi , MEC , BMW hay là cadilac ,GMC ,nhưng mình đánh giá nội thất chiếc Honda passport v6 3.5 2022 AWD rất cá tính
Nói về động cơ v6 3.5 thì xe chạy cực kỳ mạnh mẽ và vận hành rất êm ái . Mình thì có chạy thử đường cao tốc với vận tốc 90-100 miles ( 135-160 km/1 giờ ) , phải nói là chạy êm như lướt gió lướt mây .
Đây là link bài mình đã review chiếc xe này

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-honda-suv-honda-passport-2022-danh-rieng-cho-thi-truong-bac-my.3488283/

Trên tay honda SUV HONDA PASSPORT 2022 dành riêng cho thị trường Bắc Mỹ | Viết bởi Nguyễn Chí Danh

Mình ra set up bluetooth cho xe , tiện thể review cho anh em tinhte xem . đây là chiếc SUV đầu tiên mà mình mua , tại mình đã chạy xe sedan 4 chỗ hoài nên đâm ra chán , toyota camry 2015 , honda accord 2020 …
tinhte.vn

BRAVIA XR 65" Class X95K 4K HDR Mini LED TV with Google TV (2022)

Mình thì tính mua cái Tivi Sony Mini LED 2022 để bỏ trên phòng ngủ của mình , nhưng hiện tại thì đang xài màn hình OLED aorus F048U 120 hz của hãng gigabyte cho bộ máy tính của mình , mình xài từ hồi tháng 7/2021 , nhưng từ lúc xài iPad 12.9 inch Mini thì mình lại quyết định sẽ mua Tivi Sony Mini Led 65 inch , phải nói Tivi Sony mini Led 2022 nó chẳng khác gì so với màn oled aorus F048U của mình từ hình ảnh cho đến màu sắc , cực kỳ đẹp , cực kỳ sắc nét và chân thật , hỗ trợ riêng cho PS5 , anh em nào có PS5 thì đừng nên bỏ qua Tivi Sony mini 65 inch này , mình mua cái màn Tivi Sony này là $2300
Xin phép anh mod @trungdt cho em mượn bài trên tay tv sony x95K của anh . Cám ơn anh @trungdt
Trải nghiệm TV BRAVIA XR-X95K: tấm nền Mini LED trên Sony có gì hấp dẫn: https://tinhte.vn/thread/trai-nghiem-tv-bravia-xr-x95k-tam-nen-mini-led-tren-sony-co-gi-hap-dan.3567375/

Trải nghiệm TV BRAVIA XR-X95K: tấm nền Mini LED trên Sony có gì hấp dẫn

Sony đã gia nhập cuộc chơi Mini LED với hai dòng TV BRAVIA 8K & 4K. Trong đó, phiên bản BRAVIA XR Mini LED X95K sẽ là lựa chọn phù hợp với nhóm người dùng mong muốn thưởng thức nội dung chất lượng cao trên màn hình lớn cùng mức đầu tư phù hợp.
tinhte.vn

MacBook Pro m1 14.2 inch 512 GB

Chiếc MacBook này mình từ apple store vô tình lướt apple store online thì thấy apple bán bản refurbished cho MacBook m1 Pro 14.2 inch . nói chung thì bản refurbished cũng chẳng khác gì bản mới là máy thì cũng trả về apple rồi apple xem xét , thay thế những chi tiết bị lỗi về bán lại như máy mới và rẻ hơn so với bản brand new , nói chung xài rất ổn mình mua từ hồi tháng 5/2022 . chẳng bao giờ thấy lỗi gì , và rất giúp ích cho nhu cầu giải quyết công việc của mình , loa nghe hay , pin trâu , lâu lâu gọi FaceTime về cho gia đình ở Việt Nam , camera 1080p cực kỳ rõ ,mình mua chiếc MacBook này $2000

Quảng cáo

iPad Air Mini 10.9

mỗi lần nhắc đến iPad thì lại nhớ cái iPad Pro 12.9 inch mini Led của mình , mình vô tình làm rớt chiếc iPad 12.9 inch 1 cách ngớ ngẩn , sáng dậy đi làm con say ke chưa tỉnh , thay vì đi làm thì vứt vô trong xe đi , mình lại bỏ trên cốp xe sau , rồi nổ máy chạy đi làm , đến chỗ làm thì lại không thấy đâu , coi camera trước nhà lại thì thấy bỏ trên cốp xe , chạy rồi rớt , tưởng nghĩ là thôi kết thúc không mua iPad nữa , nhưng 1 lần xem bài trên tinhte review iPad Air 10.9 2022 , lại quyết định mua iPad Air 10.9 inch , nói chung xài rất ổn , nhẹ , mỏng , phù hợp cho công việc di dộng , đi bất cứ đâu cũng dễ dàng , tại vì chiếc iPad này rất nhẹ đi kèm với bàn phím Logitech quá tuyệt vời không khác gì MacBook Air m1 256 gb của mình , nhưng cũng có chút giới hạn về sử dụng , giá mình mua chiếc iPad Air 10.9 2022 + bàn phìm Logitech dành cho chiếc iPad Air 2022 này là $800
https://tinhte.vn/thread/tren-tay-ipad-air-5th-m1-va-bo-ban-phim-tren-ca-tuyet-voi-danh-cho-ipad-air-10-9-inch-cua-logitech.3530439/

Trên Tay iPad Air 5th M1 và bộ bàn phím trên cả tuyệt vời dành cho iPad Air 10.9 inch của Logitech | Viết bởi Nguyễn Chí Danh

Hoàn Cảnh Đưa Đẩy Mình vô tình làm mất cái iPad Pro M1 12.9 ( 2021 ) vì 1 lí do ngớ ngẩn là ôm 1 đống hồ sơ tài liệu đi làm , nhét cặp tài liệu vô xe mà không nhớ là mình để cái iPad Pro 12.9 inch phía sau đuôi xe mà không mang vô xe cất mà chạy…
tinhte.vn

iPhone 14 Pro Max 256gb IMG_1864 2.JPG

mình thì có thói quen mỗi năm là mua 1 iPhone mới , liên tục từ hồi 9/2010 cho đến tận 2022 , mình đánh giá cao về iPhone 14 pro MAX này về màn hình cực kỳ đẹp + camera ngon + tính năng dynamic Island cũng khá thú vị , hồi đầu xài thì còn hơi bở ngỡ nhưng từ từ riết cũng quen , đặc biệt là tính năng always ơn display , mình không thích tính năng này cho lắm , tại tối ban đêm ngủ màn hình còn sáng , thói quen của mình ngủ là tối thui không thích khi tắt đèn phòng còn ánh sáng từ bất kỳ thiết bị nào , thói quen từ lúc nhỏ lúc còn sống chung với ba mẹ mình , pin khá trâu bò , sáng dậy bắt đầu dậy 7:30 là 100% đi làm đến 4:30 chiều rồi ăn uống với bạn bè + đồng nghiệp cũng xài , về tới nhà vẫn còn 40% , nhiều lúc còn 55-68% cũng chẳng thèm sạc , để vậy xài , nên khá bất tiện xài trong ngày tại mình có thói quen là sạc điên thoại sau 1 ngày , nên đôi lúc không sạc mà pin vẫn còn , đến lúc đi làm về thì còn 2% pin

Bộ Máy tính Ryzen 7950x + Card Màn hình RX 7900xtx

Đây là ước mơ ấp ủ từ hồi năm 2021 , nên khi biết tin AMD sẽ giới thiệu CPU ryzen 7950x và card màn hình rx 7900xtx thì quyết định sẽ mua cho bằng được , đã là dân IT thì ghiền Build máy tính ăn vào trong máu , nhưng có lẽ đây là bộ máy cuối cùng mình Build , đến tận 2025 mình chỉ mua cpu ryzen 9 (10/2025) , gắn vào main x670 ( 2022) xài tiếp thì công nghệ trên main này đủ đáp ứng khi có SSD + card màn hình chuẩn PCI Express 5.0 phổ biến , giá tổng thiệt hại bộ máy là $6000

Card Màn hình AMD RX 7900xtx , phải nói mình rất hài lòng khi sở hữu card màn hình này , tại mình đang xài màn hình gigabyte 4k 144hz IPS dù không bằng rtx 4090 nhưng đủ với nhu cầu của mình khi chơi game
Mình có test 1 vài game 4k như PUGB , RESIDENT EVIL 8 , GOD OF WAR ( STREAM ) , Black4blood ( lelf4dead) ultra Setting thì kết quả rất tuyệt vời

Quảng cáo

Pugb : 220-270 fps
Resident evil 8 : trên 320 fps
god of war đạt : 140- 180 fps
black4blood : 240-280 fps
Và đây là bộ máy tính của mình
Cám ơn đã dành chút thời gian đọc bài của mình , chúc anh em tinhte có thật nhiều sức khỏe , đạt nhiều thành công trong năm mới 2023 ^^
https://tinhte.vn/thread/khi-uoc-mo-thanh-hien-thuc.3574217/

Khi ước mơ thành hiện thực | Viết bởi Nguyễn Chí Danh

Niềm Đam mê bất tận Dạo này mình bận quá , cuối tháng deadline dồn dập nên phải giải quyết cho xong để còn có thời gian viết bài cho anh em như lời đã hứa . Mình thì rất thích Build máy tính được anh hai mình chỉ dạy cách gắn dây nguồn như nào …
tinhte.vn

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toàn hàng xịn không người anh em 😄
@mig29f Đồ chơi tự thưởng bản thân 1 năm thôi mà
@Nguyễn Chí Danh Toàn đồ ngon không 😄
@mig29f Kẻ huỷ diệt intel đây chứ đâu 😆
@mig29f Chỉ bị ực ực
Có 4 bánh, dàn PC xịn, thu nhập cao, biết chơi game, lâu lâu giải trí làm vài line. Ôi, cuộc sống của bác là giấc mơ của mình hic hic. Điểm trừ duy nhất mình thấy là bác bài trí con soundbar Bose nó ko hợp lý lắm. Nên để dưới tv thì thấy đẹp hơn treo lên trên tv. Vì sẽ thấy dây nhợ lung tung. Mình thấy Mỹ nó xài sonos nhiều hơn bose? Con bose này ko thấy subwoofer ko biết chơi có lực ko bác?
@SkyA850LProG Ak tại cái tv 65 inch . To quá + khá nặng nên mình để vậy . Treo thì sợ rớt tại vì tường nhà của mình bằng gỗ + dán ép không chắc bằng tường gạch như ở Việt Nam nên mình ko dám treo . Cám ơn bạn đã góp ý . Chúc bạn thật nhiều sức khoẻ thành công trong tương lai . Yên tâm . Cố gắng thì bạn sẽ có mọi thứ . Để có được ngày hnay thì mình cũng phải cố gắng nhiều lắm !! Cố lên bạn nhé
@Nguyễn Chí Danh Tường gỗ nhưng có cái đà đó bác, lấy máy dò ra rồi găm vô thôi
giấc mơ của bao nhiêu anh em ở đây
Toàn hàng dụng nóc k vậy ! Chắc bác thu nhập cao lắm 😁😁
@PVTuat Chỉ đủ nuôi nóc nhà thôi bác 😆)))
@Nguyễn Chí Danh
Tet21: Ngưỡng mộ
Đúng là chỉ biết ước luôn ạ 😄
có tiền là có tất cả
Yêu quá
tuan0407
ĐẠI BÀNG
một năm
Ở Mẽo sướng nhỉ, mua chiếc SUV thực thụ bằng giá con CRV cỏ ở VN.
@tuan0407 Nhân kiểu gì mà bằng, giá đó bằng con everest rồi
Phải công nhận người anh của mình bên Mỹ thích nghe nhạc Remix quá <3
@huynhngocnin Nghe cho vui nhà vui cửa ấy mà 😆)) chứ bthuong toàn là nghe radio thôi
Chia sẻ đã quá. Cám ơn em.
@cuhiep Yêu tinhte là yêu công nghệ mà a 😆)) 😍😍
@Nguyễn Chí Danh bác ở bang nào mà được miễn thuế nhiều vậy bác?
Chỉ bit ước
melomane
ĐẠI BÀNG
một năm
Được , một năm quá thành công.
TOÀN HÀNG KHỦNG
simca
ĐẠI BÀNG
một năm
Đang đi con Merc đời trước - dùng V6 khí nạp tự nhiên nên rất hiểu cảm giác của chủ thớt. Tiếc là VN chỉ cho đi 120km/h nên nó không mấy khi phát huy hết tác dụng.

Đồ năm nay mình sắm cũng Iphone Pro Max và con Mac Book Pro 16 inches.

Ngoài ra còn mấy cái lặt vặt, nói chung là hài lòng. Hi vọng năm sau kiếm tiền vèo vèo.
@simca Tìm chỗ vắng lên cao hơn coi sao bạn hihihi
simca
ĐẠI BÀNG
một năm
@cuhiep Con đó bên Đức mình đi của ông anh đồng hao rồi, quất lên 240km trên Autobahn từ Frankfurt về Hannover. Nhưng vẫn chưa xi nhê so với đội AMG, Brabus, Porsche hay Ferrari, vẫn phải đi lane giữa cho an toàn
Quá nà ô kê lun bạn tôi ơi <3
@P.W k tag @mig0 vào nữa à 😆
qhi
TÍCH CỰC
một năm
Toàn hàng khủng, may mà bác ở Mỹ nên mua được giá hợp lý, nếu ở vn thì bác x2 x3 số tiền lên nhé 😆
Quá đã. Toàn đồ ngon.
Bộ máy tính là thứ khiến bạn nổi tiếng ở tinhte này 😆)
Năm nay k mua gì mấy ngoài mấy thứ lặt vặt như mấy con apple watch cho hai vợ chồng. Cơ bản đồ cũng tạm đủ so với nhu cầu và chỗ ở.
@yourdalink Xe của bác chủ hay quá. Ở VN xe đắt hơn nhiều. Tầm tiền đó mình đi con cùi hơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019