Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

#TinhteLookBack: Những món đồ công nghệ làm đẹp mà mình sử dụng thường xuyên

Rubi Lee
29/12/2020 7:24Phản hồi: 162
#TinhteLookBack: Những món đồ công nghệ làm đẹp mà mình sử dụng thường xuyên
Cũng như anh em, cuối năm là dịp mình sẽ điểm lại những món mà mình ưng hay không ưng trong năm qua. Chỉ khác ở một điểm anh em thì tổng hợp những món công nghệ điện tử, máy ảnh,… Còn với mình thì là công nghệ làm đẹp 😆 Thiết thực với các bạn nữ nên nếu anh em nào muốn tìm mua quà cho bạn gái, vợ thì có thể tham khảo cân nhắc nha, hay đơn giản anh em mua cho bản thân mình thì cũng chẳng sao cả. Dưới đây là những món công nghệ làm đẹp mà mình mê trong năm 2020, có những món mình đã mua từ lâu nhưng vẫn còn rất ưng ý với công dụng cũng như chức năng nên chưa có nhu cầu đổi, mình cũng sẽ so sánh với các phiên bản mới hơn để anh em có thể tham khảo lựa chọn hợp ý nhất nha.

Máy rửa mặt Foreo Luna 2 (3,8 triệu - 4,5 triệu)

Nhắc đến công nghệ làm đẹp, thứ đơn giản mà nhiều người sẽ nghĩ ngay đến là máy rửa mặt. Sẽ có rất nhiều người tự hỏi “Tại sao phải cần đến máy trong khi tay mình vẫn có thể làm tốt?” Thật ra máy móc hay công nghệ sinh ra chỉ để giúp cuộc sống của chúng ta đơn giản và nhanh gọn hơn thôi. Nếu anh em cảm thấy việc rửa mặt đơn giản và chẳng gì khó khăn thì không cần phải quan tâm loại máy này. Nhưng với các chị em chú trọng đến làn da của mình (cũng như có một số anh em cực kỳ chú trọng đến vấn đề thính giác, cần mua tai nghe có chất lượng tốt nhất chẳng hạn, nên điều này chẳng có gì là đáng tranh cãi cả). Quay lại với vấn đề da, nếu anh em cũng quan tâm đến sức khoẻ làn da của mình, hiểu được làn da của mình khi phải đối mặt với không khí và bụi bẩn ô nhiễm ngoài môi trường, ấy là còn chưa kể đến những bạn nữ khi phải mang trên mặt những lớp kem dưỡng, chống nắng nữa đấy. Và việc làm sạch da công phu hơn rất nhiều so với những gì chúng ta vẫn nghĩ, không chỉ đơn giản xoa xoa sữa rửa mặt là có thể tẩy đi hết mà cần phải có những thao tác cho đúng. Đó là lý do máy rửa mặt được nhiều người quan tâm và lựa chọn bởi tính nhanh gọn và chẳng phải chú ý vùng da nào nên chuyển động tay như thế nào.

Hiện nay ngoài thị trường xuất hiện rất nhiều các loại máy rửa mặt với nhiều mức giá khác nhau. Sau khi thử cũng một số loại thì loại mà hiện nay mình đang sử dụng là Foreo Luna 2 dòng máy nhạy cảm. Máy này thì mình mua ở Mỹ giá khoảng 199 USD (giá hơn 4,5 triệu), nay giá giảm chỉ còn 169 USD (hơn 3,8 triệu). Máy rửa mặt của Foreo được chia thành 4 màu cho từng loại da như da thường (hồng), da dầu (xanh), da hỗn hợp (xanh biển) và nhạy cảm (tím). Bên cạnh đó, máy còn có dòng màu đen dành cho nam. Máy Foreo Luna 2 thì sử dụng công nghệ T-Sonic độc quyền với 12 chế độ rung và cả chức năng massage sau đó. Mình đã thử qua vài loại máy rửa mặt và vẫn nhận thấy lông cọ của Foreo là mềm và êm nhất là đối với loại da dễ mẩn cảm như mình. Ngoài ra, dung lượng pin của máy rất bền, hơn cả năm vẫn chưa cần phải sạc lại nên cũng vì thế nhiều người dùng hay gặp tình trạng tìm chẳng thấy đồ sạc vứt ở đâu khi cần 😃). Mặc dù hiện nay Foreo đã ra phiên bản nâng cấp hơn là Luna 3 có thể điều khiển trên app điện thoại, lông cọ dài mượt, trọng lượng nhẹ hơn nhưng với những cảm nhận hiện nay của mình thì mình thấy máy vẫn sử dụng được tốt, không hư hỏng và chưa cần thiết để nâng cấp.

Lưu ý rằng anh em nên lựa chọn máy theo đúng loại da của mình chứ đừng chọn theo màu máy. Cũng như mình không hề thích màu tím nhưng phải công nhận chọn đúng da thì sướng hơn thật và cảm thấy đáng tiền hơn rất nhiều. Thêm một điểm nữa là hiện này Foreo vẫn chưa có chính hãng ở Việt Nam nên nếu anh em muốn mua thì lên trang web chính hãng mua rồi ship về Việt Nam với phí khoảng 10 USD à. Một kinh nghiệm mà mình chia sẻ là anh em canh ngay những dịp lễ như Black Friday, Foreo sẽ có nhiều chương trình giảm giá ưu đãi hơn á.

Hada Crie N-4000 (hơn 3 triệu)

Thú thật thì đây là sản phẩm công nghệ làm đẹp đầu tiên mà mình có do anh mình tặng nên với mình nó vẫn là một vật kỷ niệm. Hada Crie thì là một hãng làm đẹp thuộc hãng Hitachi của Nhật chưa bán chính hãng tại Việt Nam, vì thế chỉ có thể mua xách tay mà thôi. Máy Hada Crie thì sử dụng công nghệ Ion âm và Ion dương hoạt động theo nguyên lý tương tự nam châm. Máy có 4 chế độ là làm sạch, đẩy dưỡng chất, mặt nạ và làm lạnh với 3 mức độ thấp, trung bình và cao. Trên thực tế, những lớp kem dưỡng rất khó để thẩm vào trong da khi chúng ta thoa kem như cách truyền thống vì thế ta luôn cảm giác đi spa da sẽ mịn và đã hơn so với thông thường mặc dù chưa chắc mỹ phẩm ở đó đã tốt bằng loại mà ta đang xài tại nhà. Lý do lớn nhất cho việc này là bởi họ có dùng những công nghệ hỗ trợ khác, và máy này là một trong những loại máy mà ta có thể sắm để chăm da tại nhà, khi ở chế độ đẩy dưỡng chất, máy này sẽ sản xuất Ion âm (-) để giúp đẩy dưỡng chất xuống sâu dưới da.

Nhược điểm của máy là chỉ có tiếng Nhật vì thế để sử dụng anh em cần tìm hiểu thêm các nguồn thông tin khác, ngoài ra pin của máy cũng không được lâu, trung bình cỡ 2-3 ngày sạc một lần. Ngoài ra, việc sử dụng máy cũng sẽ tốn của bạn từ 7-10' mỗi ngày và cần bạn kiên trì trong một khoảng thời gian để thấy kết quả. Điểm ưng ý với loại máy này là sau khi sử dụng mình cảm thấy phần kem không còn quá nặng và thấm vào sâu hơn, từ đó da mình cũng chỉ nên mướt hơn. Hiện nay trên thị trường cũng có rất nhiều dòng máy với cơ chế tương tự như thế này, anh em cần phải nghiên cứu và tham khảo thêm nhiều ý kiến để lựa chọn nha.

Refa Carat Ray (7,4 triệu)

Vẫn là một công nghệ làm đẹp đến từ Nhật Bản, khác với những chiếc máy khác bởi Refa không cần sạc pin để hoạt động mà dùng năng lượng ánh sáng để sản sinh ra các dòng điện siêu nhỏ trên đầu lăn. Dòng điện này được cho là tương đương với dòng điện tự nhiên trong cơ thể và nó sẽ giúp kích thích tăng sinh collagen, chống lão hoá và phục hồi làn da săn chắc sáng bóng hơn. Chiếc máy này thì mình cũng đã từng review trong một bài cách đây vài tháng trước, anh em có thể đọc lại tại đây. Hôm nay thì mình chỉ nói hơn về những cảm nhận sau nhiều tháng dùng đi vậy.

Đầu tiên thì máy không làm mặt mình ốm đi =)) Mình nghĩ vậy, do thể thao và sự kiềm chế của chiếc miệng này nên mặt mình có hóp đi. Nhưng công dụng mình cảm nhận rõ nhất của chiếc máy này là massage rất tốt, cụ thể là khi lăn hai bên má, mình cảm nhận được phần cơ hàm của mình sẽ bị nhói một xíu nếu lăn đều đặn thì cơn đau sẽ không còn nữa và tình trạng trật hàm nhai cũng dần mất luôn. Ngoài ra thì mình còn hay dùng Refa để massage hai vùng thái dương mỗi khi căng thẳng hay đau đầu. Không hiểu vì liệu pháp tâm lý nhưng mình cảm thấy đỡ thật ạ =)). Nếu anh em hỏi mình có mua lại Refa hay không thì thực tế là mình muốn mua thêm cây nhỏ hơn nữa nè 😔(

Các bạn có thể xem bài trên tay chiếc máy rất thú vị này tại đây nha

Foreo Peach 2 (4,5 triệu)

Dù mọi người chưa từng biết nhưng mình cũng có chiếc máy này =)) sau nhiều lần suy nghĩ thì mình mua luôn. Cũng như chị Đan Anh đã từng Review, chiếc máy này sẽ cá nhân hoá những chuyện riêng tư của chúng ta. Bài chi tiết hơn thì mình sẽ để link ở đây cho anh em đọc nha. Ở đây mình sẽ nói về những cảm nhận của mình khi dùng chiếc máy này.

Quảng cáo

Đầu tiên tại sao mình lại lựa chọn chiếc máy này, có thể nói là do sự tin tưởng =)) Mình có thói quen là nếu một sản phẩm thuộc thương hiệu nào đó làm mình thích thì mình sẽ ưu ái cho những sản phẩm khác luôn mà ở đây là chiếc máy Foreo Peach này. Như anh em cũng có thể thấy thì Foreo sẽ tặng kèm một chiếc kính mát nhưng qua 1-2 lần sử dụng thì chiếc kính của mình gãy mất tiêu luôn rồi. :(( Còn về trải nghiệm thì qua thời gian nang lông cũng trở nên mềm hơn và thời gian mọc cũng lâu hơn. Chỉ vậy mà thôi, chứ để hết 100% thì rất khó còn tuỳ thuộc vào cơ địa, kể cả có làm ngoài các spa lớn với những máy móc hiện đại công suất hơn.

Mod Chill With Dan từng trên tay cái máy này rồi, các bạn nào quan tâm thì xem chi tiết ở link này nha

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vắng quá
Buồn ghê...
ChipHero
TÍCH CỰC
3 năm
@ldthai Quả dài dài có 2 viên bi kia làm mình ko thể ko nghĩ này nọ dc
Kinh vãi
@ChipHero Thú thật là mới nhìn mình cũng... 😅😅
@ChipHero
Khôn như mày :D
ChipHero
TÍCH CỰC
3 năm
@mig29f Hiểu nhau quá mà ng ae. Đồng dâm đây rồi
Đợi mấy thanh niên hay nhận của mình vào bình loạn.
@Pentanol Vk em.đó bác.
@Pentanol bạn gái em đó bác
@Blade knight Em teo đó, thèng nào nhận vơ thế 😑😑
Flat White
ĐẠI BÀNG
3 năm
Up 😁
Anh em tự trọng nhé 😆
Mém tí lộng ngôn về cái vật ánh kim kia rồi. Cám ơn mod đã nhắc nhở. 😁
@Duy Luân Kiềm chế hết mức có thể
vietcoming
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Hên bác nhắc ko là tui sớp rồi xém hớ hà
@Duy Luân
Tôi tin em!
Thói quen tin tưởng brand name thì anh giống em nè, 1 sản phẩm mà thiện cảm thì hầu như các sản phẩm còn lại đều ko lăn tăn
@NHAN-TS Thảo nào lần trước cậu hốt hết cả khu nhà nghỉ 🤣
@mig29f
Cười ra nước mắt
Không còn đối thủ cạnh tranh, maiyeuBy nha :v
Yêu quá
Thực tế phủ phàng... mình đờn ông nguyên chất tinh khiết mà sao làn da nó trắng mịn ... haizzzz
Im lặng đi
agram3ooo
TÍCH CỰC
3 năm
@Bão Sài Gòn Giống em vãi, da trắng, môi đỏ. Haiz, lại còn thích màu tím với yêu động vật nữa chứ 😞😞😞
@Bão Sài Gòn Cái đó người ta gọi là bất công...
@Rubi Lee
Cười ra nước mắt
@agram3ooo
Cười vô mặt
Đừng ai bên dưới vô mlem mlem các kiểu nha, cũng đừng ước nọ kia nha 😆
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
HMToon
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 thích mlem đấy thì sao nào....
@ThienAnimation 😆
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
Ơ ơ cái gì dài dài thuông thuông lại có 2 viên bi thế kia
Dangmint
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tayeutl ông đừng nghĩ lung tung nhé, đó chỉ là máy massage thôi, đơn giản là vậy thôi.... đm tụi mình đen tối thiệt
Cái refa chắc nhiều công dụng cho chị em
Món này có vẻ ngon cho bạn nữ
@ldthai Bí mật của chị em sao đề cập được. Nhất là ai đang alone !!
Quang1260
ĐẠI BÀNG
3 năm
@3bkshared Ước gì cái vật sáng loáng kia là của mình, để được Rubi cầm nắm hằng ngày ...
@Quangmh95 Bác cũng vã lắm r
ChipHero
TÍCH CỰC
3 năm
@ldthai Cái đấy bí mật, dù ai nhìn vào cũng biết 😁
adsene
TÍCH CỰC
3 năm
Toàn hàng xịn .
đúng là tốn tiền vào mấy cái làm đẹp k , còn đàn ông thì tốn tiền vào đàn bà
Cái gì khó để đó anh lo
trieuvhh
TÍCH CỰC
3 năm
@hoanglong0712 Chân lý
Anh theo em
tung.dq
CAO CẤP
3 năm
Cái chà vào cổ kia hay nhỉ. Ae nào có cùng suy nghĩ với tôi k
@mobileman Đồng d^m đây rồi
@mobileman tui nói thiệt nó k thể nào dùng chỉ để mát xa mỗi cổ đâu, đa năng lắm
@dark knight 918 Thật ra thì cái máy bạn đang nghĩ cùng là tác dụng phụ của máy massage mà chị em nghĩ ra hồi xưa đó.
ufdb
CAO CẤP
3 năm
@blackdragon1340 tác dụng phụ lại thành tác dụng chính mấy hồi
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
3 năm
ngon
Dương 1H
TÍCH CỰC
3 năm
Máy mát xa kia xài chắc thik lắm:3
Vậy là mình tiệt kiếm được cỡ 20 củ :v
@songoku_1206 Xong rồi vào những đam mê khác cũng vậy 😅
ChipHero
TÍCH CỰC
3 năm
@Rubi Lee Mod có ngừ êu chưa zạ
duyducneu12
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cần video trên tay dùng thử của mod Rubi cơ 😔
@duyducneu12 Có bài Refa rồi ạ
duyducneu12
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Rubi Lee Giờ nghe giọng mod lị thấy quen rùi
dtk89
CAO CẤP
3 năm
mấy cái máy này sao mà ngon bằng máy Camera360, hay là máy FaceTune... các kiểu, đẹp ngay trong vòng 1 nốt nhạc
@ktduong89 No no, vậy là đánh lừa luôn bản thân mình. Chăm da tốt thì tự đỡ makeup, đỡ luôn tiền mua mấy cái phấn, đỡ mất thời gian 😆
A DaDa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ktduong89 bác sai rồi, làm đẹp chỉ là công dụng phụ thôi, còn công dụng chính đáng giá hơn nhiều :v
Cái này đơn giản lắm em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019