Tinhtelookback: Những món đồ mình mua được và tâm đắc nhất năm qua
Rất hay và hữu ích!/20 người
Chill With Dan
5 thángBình luận: 163
Tinhtelookback: Những món đồ mình mua được và tâm đắc nhất năm qua
Tâm đắc là vì trộm vía hiện tại mình đang dùng tốt, các món đồ mà mình sắp chia sẻ đây đã giúp ích mình rất nhiều trong việc sinh hoạt, đi lại, gia dụng, giải trí,… và thậm chí là kiếm thêm chút thu nhập.

Mọi người có thể tham khảo nhé. Các món này mình đã sử dụng từ 1 tháng đến 1 năm, hiện tại vẫn dùng và rất ưng ý.

Xe ô tô Toyota Raize

Đây là thành quả mình tự thưởng cho bản thân sau một kì học lái vất vả. Mình mua xe vì 2 lí do: một là di chuyển đi lại khoẻ hơn và sinh tồn.

Trước tiên là chia sẻ một chút cho mọi người về việc học lái xe. Mình học từ đầu năm, do ảnh hưởng của dịch bệnh nên bị hoãn, tới tận cuối năm mới hoàn thành xong và được thi. Nói chung vì cũng hơi bận rộn công việc mà còn phải sắp xếp lịch học lái, ôn thi các kiểu thời gian đó đối vời mình rất mệt và stress. Nên quyết định mua xe luôn vừa học xong là vừa. Cảm giác đi nhận xe nó đã bù đắp lại những mệt mỏi trong khoảng thời gian học lái.

Quảng cáo

Mình cần xe ô tô để di chuyển đỡ nắng nôi, đỡ mặc áo chống nắng, đỡ đeo khẩu trang, chất được nhiều đồ và đi xa an toàn chủ động hơn lúc cần. Và từ khi mua xe, mình không còn đối mặt với những khó khăn trước kia nữa. Trước đó mình cũng phải đi grab car khá nhiều, tiếp xúc nhiều, mùi trên các xe grab car khác nhau khiến mình cũng hơi mệt, và quan trọng hơn là không có trường hợp để quên đồ trên grab car nữa 😁

Về lí do sinh tồn, là do mình xem nhiều phim hành động quá. Trong lúc cấp bách nhất thì nhân vật chính luôn dùng ô tô để chở mọi người lánh nạn và cứu thoát cho nhiều người, vượt qua hiểm trở, va đập,… những cái mà mình luôn bị ám ảnh sau khi xem phim. Vậy nên một chiếc xe máy thì không thể an toàn bằng, mình cũng thấy an toàn hơn khi ngồi trong ô tô và mình hoàn toàn kiểm soát và lái được nó. Trước khi học lái mình luôn có một nỗi sợ là lỡ như có chuyện gì phải dùng đến ô tô mà mình không biết lái thì thật tệ.

Còn vì sao chọn Toyota Raize là vì nó mới, hãng xe uy tín. Mình không biết nhiều về xe nên không dám chia sẻ nhiều, chỉ nói cảm nhận của mình thôi nha. Mình thích Toyota Raize vì đối với mình là mẫu mã đẹp, có nhiều chế độ an toàn cho người mới học lái. Lúc lùi xe, hay phải đi trên đường đông đúc,… Toyota Raize có những tính năng khiến mình cảm thấy an tâm và an toàn hơn rất nhiều. Mình mua phiên bản trắng ngọc trai, mình nhận xe ngày 9/12 sau sinh nhật mấy ngày, cũng vui :D

Máy sấy thông hơi Electrolux

Mình mua loại Electrolux Ultimate Care 500 8kg, đã dùng được gần 1 năm rồi. Mình đổi từ máy sấy cũ là chiếc Beko sấy ngưng tụ sang Electrolux vì mình thấy sấy thông hơi tiện hơn, đỡ phải đi đổ khay nước mõi lần sấy xong.

Với chiếc máy này thì mình đỡ nhọc nhằn hơn nhiều trong việc làm khô quần áo mới giặt. Mình thấy nó làm rất tốt nhiệm vụ. Mỗi lần giặt xong chỉ cần lôi đồ còn ướt để vào máy sấy bấm nút là xong. Chu trình sấy mất tầm 3 tiếng, có hơi ồn nhưng mình để xa khu vực sinh hoạt cũng không ảnh hưởng gì.

Nhờ chiếc máy sấy này mình đỡ mất thời gian phơi đồ, đỡ canh đồ khô rồi ra lấy vào, đỡ các tác nhân môi trường. Tầm 3 tiếng là máy sấy xong rồi, cũng nhanh có đồ khô để mặc, tiết kiệm thời gian để làm các việc khác.

Ngoài sấy ra, thì chiếc máy sấy này còn giúp mình làm mới đồ, chống nhăn, lọc bụi, mội người đọc thêm ở đây nhé.

Quảng cáo

Máy chơi game Play Station 5

Đây cũng là sản phẩm PlayStation đầu tiên mà mình được tiếp cận đến một cách thấu đáo, trước đây mình cũng từng chơi game trên máy tính, PC, laptop, tay cầm Xbox nối với máy tính,… Nên đối với mình, PlayStation 5 (PS5) là một trải nghiệm hoàn toàn mới lạ và thú vị. Ấn tượng mạnh mẽ và tuyệt với nhất của mình có lẽ đã dồn hết vào chiếc tay cầm DualSense đi kèm theo máy.

Thiết kế tối giản không hề rườm rà, cầu kỳ mà chất lượng hoàn thiện về thiết kế vẫn đỉnh của đỉnh. Các chi tiết như các cổng kết nối, khe tản nhiệt, bộ phận cắm đĩa, phím bấm, logo,… được gia công rất tỉ mỉ.

Mọi người có thể tham khảo bài viết chi tiết hơn của mình ở đây.

Nói chung đầy là chiếc máy chơi game ngầu mà mình từng trải nghiệm. Đẹp và hiện đại, những lúc không chơi game PS5 đóng vai trò như một vật trang trí vì thiết kế đẹp, tinh tế.

Mình cũng thích tay cầm lần này, được hoàn thiện và nâng cấp với rất nhiều tính năng Built-in bên trong.

Quảng cáo

Piano điện Roland RP-30

Mình cảm thấy rất may mắn vì mua được cây đàn này vừa kịp lúc trước dịch và bị giãn cách. Từ đó mình chăm chỉ học đàn và khi ở nhà quá nhiều mình lại mang đàn ra chơi.

Công nhận nhờ cây đàn này mình đỡ stress rất nhiều. Kiểu như có một người bạn lúc giãn cách, đỡ bí bách và tù túng hơn. Mình nghiệp dư nên chỉ mua Piano điện thôi, Roland RP-30 lúc mình mua tầm đâu đó 15 triệu hồi tháng 3, tới giờ dùng vẫn rất tốt.

Cảm giác chơi trên Piano điện tất nhiên không thể so sánh với bất kì cây Piano cơ nào. Tuy nhiên với người đang học và nghiệp dư thì như vậy là đủ. Âm thanh tốt, màu gỗ, pedal đạp cảm giác khá đã đó. Phím nhấn, lực nảy cũng chỉ ở mức bình thường, vì mình có thử qua vài cây piano giả cơ có phím nhấn đã hơn Roland RP-30 của mình nhiều.

Nói chung dù là bất cứ nhạc cụ gì, nếu chưa biết chơi, mình khuyên mọi người cũng nên thử sở hữu và học chơi một loại nhạc cụ. Thứ nhất nó sẽ giúp bạn đỡ buồn, thứ 2 nó sẽ giúp bạn luyện trí nhớ và thứ 3 bạn sẽ có thêm một tài lẻ ngầu hơn để biểu diễn cho bạn bè xem.

Đây là 4 món mình mua và tâm đắc nhất trong năm qua. Ngoài ra mình còn có mua Sony ZV-1, ổ cứng, đầu đọc thẻ,… mà cũng đã nói quá nhiều rồi, mọi người có thể đọc thêm các món mình đã mua trong năm qua tại đây nhé.

Năm qua mọi người đã mua và tâm đắc gì nhất, chia sẻ dưới bình luận cho Đan biết với.

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

163 bình luận
Chúc mừng Đan, tuổi trẻ tài cao 👍
@SieuBanana Nực cười
@hieunguyen7120 Vâng của anh tất 😆 - người có nhiều tiền dư thoải mái thích đi trả lãi cho sướng. Anh là người tiêu dùng thông minh quá 😃)))

Tầm của anh tôi chưa xuống tới để hình dung ^^
@nhanguyen2909 Tiền còn lại chắc gì đẻ ra tiền là do bạn ko biết cách làm nó đẻ ra, tôi thấy tôi vay tiền mua oto trả vẫn sướng 😃 . Đó là việc của tôi và cách kiếm tiền của tôi, tôi thấy sướng thì bảo sướng chứ tôi khổ thì tôi than khổ thôi.
@SieuBanana Bạn Chuối đừng tầm thường hóa nhân cách của mình như vậy, không phải diễn đàn ảo là mình muốn nói gì thì nói đâu. Thay vì gato, xách mé người khác thì bạn hãy cố gắng làm công việc của mình nhé.
silva7
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Dan đang dùng bàn ủi nào thế. Review luôn đê, đang tính mua thay cái ở nhà kk
Đại za có khác 😂😂
thiếu mỗi a người yêu
Cười vô mặt
@vivalavida11 Mod đang chọn nên để FA chơi đc hem
@teobe Ủa mình đẻ hồi nào?
@vivalavida11 Mình để độc thân hồi nào?
@Quangmh1202 Người ta nói thiếu người yêu chứ có nói thiếu chồng đâu bác.
duongdelta
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Phỏng vấn ở tinhte sẽ gồm 2 câu hỏi:
1. Em có đam mê công nghệ không ?
2. Khối tài sản hiện có của em là bnhieu ?

Like Flash ask Batman: What's your super power ?
@duongdelta I'm rich! =))
@duongdelta She is rich
Đi ô tô an toàn hơn xe máy vì ko sợ té như té xe máy 😆
Chanapple
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mod tinhte giàu ghê. Hay giàu ghê mới được làm mod tinhte.
Lbn1987
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Duy Luân kê khai bằng BĐS đc ko bạn Luân 😆
Nixy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Chanapple Giàu mới trải nghiệm công nghệ nhiều, mới có kiến thức + kinh nghiệm sử dụng để làm mod đó bạn 😃
doublerick
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Chanapple Giàu mới có tiền để bù khi review hỏng đồ chớ bạn hahaha
CuogTR
TÍCH CỰC
4 tháng
@dmanh89 Cu Hiệp giàu hơn mà. Còn tay Đình Thành giấu mặt dihuta nữa
Ướt
@cuhiep Xem tí mà ướt rồi… rầu thật!
@linkingok bậy bạ không à 😁
Đồ mua chất từng món quá quá mod
thanhlambk
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Có bao nhiêu sản phẩm là quảng cáo vậy
KOL có khác 😃
Rev
CAO CẤP
4 tháng
ướt át quá 😁
Lowend
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Quá đã, tuy nhiên xe trắng thì kiếm cây đàn điện trắng Made In Japan cùng 15tr thì theo mình Korg lp-380/350 wh ngon hơn về hình thức lẫn cảm giác phím, nắp đàn đậy lại phẳng như mặt bàn, thiết kế rất tối giản.
Ôi cái máy sấy mà một lần đợi dến 3 tiếng mới khô? Máy LG dùng gas tự nhiên của mình 50 ' là khô cong rồi 😃
mddmdd
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@TsanHoang Bạn cho mình mã máy nhé! Thanks!
@TsanHoang bơm nhiệt heat-pump có khác bác nhỉ
@TsanHoang Máy nào lâu ghê á
Thích đàn hát hả kkk
Mod mua dc nhiều thứ quá
“ tự thưởng cho mình sau một thời kì học lái vất vả”- vậy là có bằng lái là có xe ô tô đi hả các b? Bên làm tặng thì họ mang đến nhà hay m phải tự đến lấy vậy các cụ?
Smurf:v
TÍCH CỰC
4 tháng
Toàn đồ chất lượng, nâng cao chất lượng cuộc sống, chúc mừng
Con Raize dạo này còn lạc không các bác nhỉ
@tamnguyen072 Nếu không lấy gấp thì có vẻ cũng mất xíu lạc thì phải. Còn lấy ngay thì chịu thôi.
@Trung Dt lấy ngay mất thêm 30 củ lạc nữa,công nhận đan anh này giàu thật bác nhỉ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019