#TinhteLookBack: Những món đồ nhỏ xíu đã mua trong năm nay.

giacmobennguoi
2/12/2022 15:28Phản hồi: 130
#TinhteLookBack: Những món đồ nhỏ xíu đã mua trong năm nay.
Hôm nay muốn chia sẻ với AE những món đồ mà mình đã cố gắng làm việc, dành giụm để có thể sở hữu được.
Đầu năm đặt ra mục tiêu để cố gắng hoàn thành trong năm.
Thật sự mua xong những món đồ này thì khi nhìn lại cảm thấy đủ tự tin để có thể đặt ra tiếp các mục tiêu khác lớn hơn trong tương lai.
Mình là người yêu thích các sản phẩm công nghệ, đặc biệt là Apple nên các sản phẩm điện tử mình mua hầu hết là hàng Apple.

1. AppleWatch Series 7 GPS + Cellular 45mm graphite Stainless

Lần đầu tiên trải nghiệm đồng hồ thông minh, mình cũng xem nhiều review nên quyết định lấy chiếc này.
Mình sử dụng cho việc chạy bộ trên máy vs GYM chủ yếu. Tuy là bản Cellular nhưng mình chưa sử dụng bao giờ, vì điện thoại lúc nào cũng bên người. Thời gian gần đây thì mình ít sử dụng do công việc.

QUẢNG CÁO

2. iPad 10.2 inch wifi 64gb 2021
Máy này mình mua cho con trai học bài, chơi game nên không cần máy quá xịn, mạnh.
Nó đáp ứng rất tốt nhu cầu của con trai. Rất hài lòng.
Máy này không có j đặc sắc nên mình không chụp, lấy tạm hình trên mạng.

3. Apple TV 4K Wifi + Ethernet 128GB 2022

• Thực ra trước khi mua Apple TV thì mình có mua Chromecast vì nghe nói cài được KODI. Nhưng khi cài lên thì xem phim nó vẫn giật, vs chạy chậm nữa nên thôi. Đặc biệt quá trình cài đặt thì lâu khỏi nói.
  • Apple TV mang đến chất lượng hiện thị, tốc độ xử lý cực kỳ vượt trội so với chất lượng mà hệ điều của TV mang lại. Xem mấy phim 4K trên Netflix thì khỏi phải bàn. AE có điều kiện nên trải nghiệm món này. Mình chỉ xem trên Netflix vì có Vietsub , hoặc download trực tiếp về macbook rồi cast lên tv qua AppleTv.

Quảng cáo

4. iPhone 13Pro, 13Promax
Thực ra là xài 13Promax 1 thời gian thấy to và nặng quá nên tặng cho Mama xài và đã quyết định đổi sang 13pro nhân dịp ra màu mới Alpine Green. Mình không tìm thấy lý do để lên 14 series nên bỏ qua.
QUẢNG CÁO

Hy vọng sang năm iPhone 15 sẽ có đột phá lớn.

5. Ví LV
Mình cần mua ví vs đã xem qua 1 bài review của 1 bác nào đó trên tinhte về chiếc ví này. nên đã quyết định mua.
Cách đóng hộp, gói hàng, sắp xếp luôn được chú trọng. Hãng lớn có khác.

Quảng cáo

Sau vài tháng sử dụng Đút vào, rút ra thì e nó vẫn y nguyên, không bong tróc, trầy xước.
6. Macbook Pro 16 inch M1 Pro 1Tb
Mình lấy con này để thay cho con Macbook Air 2014 già cỗi.

Vì nhu cầu đơn giản, nghe nhạc, xem phim linh tinh nên xai con 2014 đến giờ mới chịu đổi do hiện tại có làm thêm 1 vài việc cần máy mạnh hơn.
Con này đã có quá nhiều bài đánh giá rồi. Với mình thì nó dư nhu cầu cho vài năm tới.

7. BMW X6 Msport 2022

Đây có lẽ là món đồ nhiều tiền nhất mình từng mua. Mình quyết định mua trả góp chứ không Payoff vì cần tiền làm nhiều việc khác.
Hiện tại mình đã đi được hơn 10.000km. Chuẩn bị đến kỳ thay dầu đầu tiên.

Khả năng vận hành, thiết kế không có gì để chê. Chỉ chê là thay đồ và sửa chữa tốn rất nhiều.

Không biết do mua xe mình không cúng hay vận hạn mình đen mà lúc mới lấy được 3 tháng thì bị Hun đít 1 lần dừng đèn đỏ vs 1 lần bị 1 thằng nó lùi xe nó quẹt vào cái bumper phía trước.
Vừa rồi mình có đi du lịch bằng xe mình với quãng đường khoảng 3500km, đi đường bị đá bắn bể mất 1 cái đèn xi nhan trên gương chiếu hậu, vs đá bắn vào phần mui trước nên bị Chip Rock phải đi sơn lại.
Chưa kể 1 lốp xe lúc người ta vẫn chuyển xe, bị vặt gì đó chém vào lủng gần 1 lỗ nên phải thay mới luôn.
Đi sửa hết mớ này bay hơn 100 củ. Chưa kể đồ phụ kiện đắp vào nữa.
Nói chung là sướng Cu thì tốn Ví thôi các cụ a. Đành chấp nhận biết sao giờ.

https://tinhte.vn/thread/review-nhanh-bmw-x6-m-sport-xdive40i-2022.3550491/

Review nhanh BMW X6 M-Sport xdive40i 2022 | Viết bởi giacmobennguoi

Hnay mình mới có thời gian rảnh để review con X6 mới nhận được mấy hôm. 1.Đặt hàng. Mình mê con này lâu rồi, mà đến nay mới đủ điều kiện chút nên quyết định nâng cấp từ CRV lên X6 luôn. Hậu Covid 19 xe rất là hiếm…
tinhte.vn

Mong rằng sang năm sẽ có thêm những món đồ hay để chia sẻ vs AE.

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xịn xò quá bác ơi 👏👏
@Kennyrobyn Cảm ơn bác.
hengo
ĐẠI BÀNG
một năm
giàu
Cái xe do xui thôi. Đụng vô nước sơn thì tầm đó là đúng rồi. Bất kỳ hãng nào cũng thế. Hóng sau 2 năm chi phí thế nào thôi
@chavalier Năm ngoái lấy chiếc HRV chạy chưa hết rodar bị thằng đb trẻ trâu húc vô đít, banh cái cover sau. Lên hãng thay hết 6 củ đợi 1 tuần mới có hàng, gia đình thằng trẻ trâu đền 3 củ mình bỏ 3 củ. Cay vl
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Đen thì chịu bác ơi. E cũng phải tự bỏ tiền ra sửa. Chứ nó ko có bảo hiểm, mà kiện cáo mệt đầu nên thôi
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Bác còn hên đó chứ bên mẽo tiền công mắc ko có giá 6 củ đâu. Mà cỡ mấy chục củ tuỳ tình trạng
@maija Cao hơn nh so vs các sp tương tự, và vấn đề là phiền vì xe nhiều sensor, dơ tí là báo, ko làm service sợ có chuyện. Có điều kiện tài chính thì đi, còn k thì toy, lx hay honda, đua đòi hơn nữa qua tesla đi sướng hơn.
Con BMW chiếm hết spotlight rồi 😃
@vn_ninja 😊
Anh Dziet Kiều đại gia đây rồi
Cười vô mặt
@Communism Cày sâu cuốc bẫm như ae thôi a
@giacmobennguoi Bác cày ruộng nào, chỉ mình cày chung với, cày khổ cực nhưng được như bác thì cũng cố😅
ví nhiu bác
@nefertem Khoảng 550$. E ko nhớ chính xác
Chỉ mình cách để dành tiền được ko bạn 😂😂😂
@trajxjnhangel Bạn mới phải mở não lên ấy bạn ơi. Cách kiếm tiền thì chả ai dạy cho đâu ngoài trường học và mấy thằng ăn tục nói phét trên mạng như thằng long trọc ấy. Còn mình khá hay dở mình tự biết ko đến phần khôn như bạn phải dạy nhé.
@Mongtonhatlang vẫn chưa chịu mở não
Cười vô mặt
@toivaem986 Tuần sau bán được ko bác 😆
@Mongtonhatlang H này e nghĩ hết cơ hội rồi, e cũng bán hết r, mỗi là chơi mấy chục tr nên ko đổi đời ^^
chưa xem mặt cũng biết chủ thớt đẹp trai rồi =)))
beheo22
ĐẠI BÀNG
một năm
😅😅😅 ít mua ghê
@beheo22 Năm nay hơi quá tay
Hudson
TÍCH CỰC
một năm
Chúc mừng chủ thread! Mua toàn đồ đẹp.
@Hudson Cảm ơn bác
Định cmt gì đó về Apple TV mà thấy chiếc xe BMW nên thôi.
@maidng Cmt giao lưu vui bác ơi
@giacmobennguoi Hehe, bác cho hỏi bác năm nay bao tuổi, em ms 30 mà đang đi hạng B , mà nếu giàu giàu em lại thích mấy con như Lexus or Lan mới đểu
@toivaem986 34 bác oi
@giacmobennguoi Quá đẳng cấp cụ, hi vọng 4 năm nữa đc nửa già bác là ok rồi ^^
khoái chiếc x6
@Didu Múc thôi anh ơi
hoành thế, 1 năm mua có thế là mình làm cả đời chưa mua được đấy nha, chúc mừng bác nha!
@botti chris Cầm về 5000 thì tháng phải làm được cỡ 8000 :v
@chavalier 8000, 10000 làm job ngon thì easy, bác sĩ nha sĩ thu nhập cao hơn nữa cho nên họ ở khu nhà giàu, đi mer bm, nha sĩ Tây họ còn đi bằng Ferrari
@botti chris Bác đang nói lớp giàu rồi. Còn middle class làm việc đóng thuế mệt xỉu và sống paycheck to paycheck. Đó là đa số dân Mẽo. Nợ ngập đầu
@chavalier Thực ra mình thấy được cho nợ rồi đi làm trả còn hơn không có gì , và đi làm thì cũng trà được thôi, cái nhà còn mua trả góp còn đủ sống thì chuyện nợ ăn thua gì, còn nợ ngập đầu cũng không gì ghê vì họ có nợ thì mới có động lực đi làm, đừng thấy tụi Mẽo nó nợ mà coi thường nhé, họ toàn ở chỗ đẹp nhà cửa bên trông trang trí đẹp, sài đồ vừa cũ chút là cho, nhiều khi đồ new nó cũng cho, vn mình là sài khi nào hư bỏ chứ hiếm cho
combo của bác tuyệt quá, đúng lộ trình của em nên e tham khảo trước 😄
@Wildgingers Từ từ rồi cũng được bác ơi. Cố lên. Hóng bài từ bác.
@giacmobennguoi cảm ơn bác động viên, em mới tới đoạn macbook, còn đoạn X6 thì lộ trình của em là 3 series thôi, mà vẫn còn xíu nữa 😄
@Wildgingers Lên từ từ bác a. Chơi được tới đâu chơi
winner voz đây mà 😆
Ozil10
ĐẠI BÀNG
một năm
Con X6 quá đã, đúng là phải để cuối, chứ để trên đầu không ai thèm đọc phía dưới luôn 😆. Chúc mừng bạn sắm được những món đồ chất, mình cũng đang cố gắng để rước 1 em Bim về nhà 😁 .
@Ozil10 Chơi vào ko rút ra được a
Toàn mùi tiền
Cười vui vẻ
@tronghungdtvt Mùi nợ nhiều hơn a
Hiris
ĐẠI BÀNG
một năm
Tập trung vào mỗi chiếc X6 😃
Tuyệt vời toàn đồ hiệu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp