#TinhteLookBack: Tập 2 - Những thiết bị dọn dẹp nhà cửa thông minh mình đã dùng trong năm 2022

lexcuong
16/12/2022 11:44Phản hồi: 49
#TinhteLookBack: Tập 2 - Những thiết bị dọn dẹp nhà cửa thông minh mình đã dùng trong năm 2022
Năm 2022 là một năm mình đã giải phóng được kha khá việc dọn dẹp nhà cửa của mình bằng chân tay với việc sắm được một vài thiết bị dọn dẹp nhà cửa. Từ những thiết bị khá xịn và cao cấp ở thời điểm khi mua cho đến những thiết bị chỉ vài trăm nghìn nhưng ở từng sản phẩm đều mang lại cho mình một giá trị nhất định. Sắp kết thúc năm 2022, mình muốn tổng hợp những sản phẩm đã giúp ích cho mình một phần nào đó về chuyện dọn dẹp nhà cửa để chia sẻ với anh em.

1. Chổi vệ sinh đa năng Xiaomi Xiaomi Mijia CL99

Mình mua chiếc chổi vệ sinh đa năng này vì mình khá ám ảnh về việc cọ nhà vệ sinh và toilet. Trước đó mình toàn phải ngồi xỏm dùng cái cây cọ nhà vệ sinh hay bàn chải đánh từng viên gạch, cộng thêm với mùi nước rửa bồn cầu làm mình rất khó chịu. Thế là trong một lần ngồi lướt Facebook thấy quảng cáo cái chổi này, thấy hay hay nên mua thử về dùng.
https://tinhte.vn/thread/choi-ve-sinh-da-nang-xiaomi-mijia-cl99-don-dep-nha-bep-nha-tam-de-dang-va-don-gian-hon.3495140/

Chổi vệ sinh đa năng Xiaomi Mijia CL99: Dọn dẹp nhà bếp, nhà tắm dễ dàng và đơn giản hơn | Viết bởi lexcuong

Mình là một người có “đam mê” với việc dọn dẹp nhà cửa, và mình nghĩ việc ám ảnh nhất đối với nhiều anh em đó là cọ nhà vệ sinh và toilet, bình thường là chúng ta sẽ ngồi xổm dùng cái cây cọ nhà vệ sinh hay bàn chải ngồi đánh từng viên gạch…
tinhte.vn

Ưu điểm

Mô tơ tương đối khỏe vì dùng điện cho tốc độ quay 230 vòng/phút, việc này nó giúp tạo ra dòng động năng ổn định từ đó giúp cho chổi đảm bảo hiệu quả làm sạch lâu dài.

Nhiều đầu chổi, có thể vệ sinh và làm sạch được nhiều vị trí trong căn nhà của mình từ việc cọ rửa bồn rửa bát, sàn nhà cho đến việc giặt thảm nó đều làm việc một cách hiệu quả và khá sạch.

Giúp mình dễ dàng vệ sinh ở một số kẽ, góc khó vệ sinh đơn giản và nhanh chóng.

Thân chổi có thể kéo dài lên tới 110cm, nó giúp mình dễ dàng vệ sinh lên được những vị trí khá cao mà bình thường mình không với tới được.

Nhược điểm

• Sau một thời gian sử dụng thì pin có vẻ đã bị chai, thời gian sử dụng liên tục hiện tại chỉ đạt tầm khoảng 20-25 phút.
  • Lực xoay không mạnh như mình kỳ vọng, một số chỗ vẫn không thể làm sạch kỹ càng được.

Tóm lại chiếc chổi này chỉ làm tốt nhiệm vụ ở những vị trí nhỏ hoặc những vị trí mà những chiếc chổi to không thể vào được. Anh em mua về vẫn nên dùng song song chổi này với những thiết bị vệ sinh bằng tay khác để có một hiệu quả tốt nhất.

2. Máy hút bụi giường nệm Deerma CM800

Quảng cáo

Thực ra là mình mua máy này vì đợt ấy bình thấy nó sale còn có hơn 300K thôi, thấy rẻ mà cũng nhiều người đang dùng mấy cái máy hút bụi giường nệm như thế này rồi nên thử mua một cái về hút bụi cho đệm với ghế sofa ở nhà.

Đây là một loại máy hút bụi cầm tay, chuyên dùng để hút bụi ga giường, chăn gối, thảm lông. Máy có một sợi dây điện dài khoảng 5m và dùng dòng điện 220V, có nghĩa là nó chỉ phục vụ cho những vị trí cần được hút cố định chứ không phải hút chỗ nào cũng được.

Ưu điểm

• Giá thành quá rẻ cho một chiếc máy hút bụi giường nệm.
  • Ngoài hút bụi giường nệm ra, trên Deerma CM800 còn được trang bị đèn UV để diệt khuẩn.
  • Hoàn thiện tốt, chắc chắn. Lực hút mạnh, hút được hầu như tất cả các bụi bẩn ở trên mặt ga và chăn.
  • Lõi lọc HEPA giá rẻ, dễ dàng mua và thay thế, đặc biệt là hộc bụi cũng như lõi HEPA hoàn toàn có thể rửa được.

Nhược điểm

• Lúc hoạt động máy kêu khá to.
  • Vì dùng trực tiếp nguồn điện 220V nên là máy không thể di động, di chuyển xa được.

Chốt lại đây là một chiếc máy rẻ nhưng lại khiến mình khá hài lòng, nó giúp cho giường, nêm, ghế sofa nhà mình sạch sẽ hơn. Anh em cũng nên sắm cho mình một chiếc máy hút bụi giường nệm trong nhà mình, nó sẽ giúp cho nơi mà chúng ta nằm và ngồi được sạch sẽ hơn. Thực ra là có rất nhiều chiếc máy hút bụi giường nệm kiểu này không dây, lực hút tốt hơn, nhưng đây là một thiết bị sử dụng cố định nên là tuy nó có dây, đối với nhiều người khá là vướng víu, nhưng cá nhân mình vẫn thấy hài lòng về chiếc máy này.

3. Máy hút bụi không dây cầm tay Redroad V17

Quảng cáo

Từ năm 2020 đến nay nhà mình vẫn dùng chiếc máy hút bụi cầm tay Deerma VC01, nhưng đợt đó lực hút của nó bị yếu đi, với lại nó cũng chỉ có 2 đầu hút nên mình đã quyết định sắm một chiếc máy hút bụi cầm tay mới lực hút khỏe hơn, nhiều đầu hút hơn. Và Redroad V17 là sự lựa chọn của mình.
https://tinhte.vn/thread/review-may-hut-bui-khong-day-cam-tay-redroad-v17.3525167/

Review máy hút bụi không dây cầm tay Redroad V17 | Viết bởi lexcuong

Trước đây mình cũng đang sử dụng một chiếc máy hút bụi cầm tay không dây Deerma VC01 của Xiaomi, đợt vừa rồi thấy lực hút của nó bị yếu đi khá nhiều và mình muốn đầu tư một sản phẩm máy hút bụi tốt hơn, “xịn hơn” cho căn nhà của mình.
tinhte.vn

Ưu điểm

Trọng lượng vừa phải: Máy có trọng lượng khoảng 1.6kg, mình thấy đây là một trọng lượng vừa phải, giúp anh em sử dụng chiếc máy hút bụi cầm tay này một cách dễ dàng và không bị mỏi tay trong quá trình sử dụng.

Lực hút mạnh lên tới 26.500Pa, kèm theo 3 chế độ hút đó là: Tiết kiệm điện (Eco), Trung bình (Med), Mạnh (Turbo). Với công suất 155AW, đây là một công suất khá lớn so với những thiết bị máy hút bụi cầm tay khác trên thị trường hiện tại.

Thiết kế đẹp: Redroad V17 có một thiết kế khá đẹp và hiện đại, mình thấy được sự tỉ mỉ và đầu tư của nhà sản xuất trong từng chi tiết của sản phẩm. Thực ra nhìn sản phẩm này sẽ làm nhiều anh em liên tưởng ngay tới Dyson.

Nhiều phụ kiện đi kèm: Mình đã sử dụng khá nhiều những thiết bị công nghệ, nhưng với chiếc máy hút bụi này là lần đầu tiên mình bị gợp với đống phụ kiện đi kèm. Các phụ kiện đi kèm sẽ giúp các bạn có thể vệ sinh mọi vị trí trong căn phòng của bạn từ sàn nhà, giường, nệm cho đến những vị trí khó tiếp cận nhất. Đặc biệt tất cả các phụ kiện đi cùng được thiết kế dạng mô-đun lắp ghép sẽ tạo giúp máy có một thiết kế cứng cáp và chúng ta có thể hoàn toàn tháo lắp từng bộ phận một cách dễ dàng. Chỉ cần thay đầu hút mình hoàn toàn có thể làm sạch được bất kỳ vị trí nào ở trong nhà mình.

Lõi lọc HEPA 5 lớp lọc thế hệ mới: Trên Redroad V17 được trang bị phần lõi lọc Hepa, trong khi các máy hút bụi trên thị trường chỉ có thể hút và lọc được bụi mịn nhỏ nhất là 0,3 μm. Thì máy hút bụi Redroad V17 lại có thể loại bỏ được các hạt bụi mịn siêu nhỏ đến 0,1 μm. Với việc lõi lọc được làm bằng than hoạt tính thế cho nên ngoài việc lọc bụi mịn nó còn đóng vai trò lọc sạch vi khuẩn và mùi hôi ở khác khu vực hút bụi. Mình thường xuyên hút bụi cho chăn gối, ghế sofa và những vị trí mà mình đã hút bụi đó nó khá sạch sẽ và không còn mùi hôi khó chịu.

Chổi lăn chính dạng kép: Trên Redroad V17, phần chổi này có cấu tạo dạng kép 2 con lăn. Với thiết kế này đầu hút bụi có thể tăng khả năng hút bụi lên, cho hiệu quả làm sạch tốt hơn.

Nhược điểm

• Phụ kiện như pin và đầu hút bụi khá khó mua, phải order từ Trung Quốc về.
  • Hút các hạt to không sạch và phải đẩy đi đẩy lại nhiều lần, đặc biệt là thi thoảng gặp tình trạng các bụi bẩn lớn bị tắc ở đầu hút, nó không đi vào được trong hộc chứa bụi.
Muốn hút sạch thì phải chuyển sang chế độ cao nhất là Turbo nhưng khi đó chỉ dùng được 15 - 20 phút.
  • Trong quá trình mình sử dụng thi thoảng vẫn gặp tình trạng máy bị báo lỗi kẹt khí khi dùng ở chế độ Turbo, phải tắt đi bật lại với được.

4. Robot hút bụi lau nhà tự giặt giẻ Redroad G10

Sau tất cả thì vẫn phải chọn robot hút bụi thôi 😁 sau một thời gian trung thành với máy hút bụi cầm tay thì mình đã lựa chọn chuyển sang dùng robot hút bụi, thực ra là mình vẫn dùng song song robot và máy hút bụi nhé. Ở thời điểm hiện tại robot hút bụi đã được nâng cấp khá nhiều về mặt công năng, và đợt đó mình đã lựa chọn chiếc Robot hút bụi lau nhà tự giặt giẻ Redroad G10.
https://tinhte.vn/thread/review-redroad-g10-robot-hut-bui-lau-nha-tu-giat-gie.3565689/

Review Redroad G10: Robot hút bụi lau nhà tự giặt giẻ | Viết bởi lexcuong

Mình đã có một thời gian sử dụng và trải nghiệm robot hút bụi lau nhà tự giặt giẻ Redroad G10, mình thấy nó phục vụ khá tốt cho mình trong việc dọn dẹp nhà cửa, đặc biệt là lau sàn nhà. Vậy nên mình muốn chia sẻ với anh em những cảm nhận của mình…
tinhte.vn

Ưu điểm

Thiết kế trang nhã, đẹp với chủ đạo là tông màu trắng. Toàn bộ sản phẩm được làm bằng nhựa và được phủ một lớp sơn bóng màu trắng, dễ vệ sinh và lau chùi.

Redroad G10 được trang bị hệ thống điều hướng Laser cùng với 8 cảm biến TOF điều này nó giúp cho tối đa hóa việc thoát khỏi sự hỗ trợ từ con người. Nhờ trang bị các cảm biến tránh chướng ngại vật TOF cho nên Redroad G10 dễ dàng nhận biết được các chướng ngại vật và né chúng ra.

Hút bụi tốt với lực hút mạnh, Redroad G10 được trang bị lực hút 2800 Pa, theo quan điểm cá nhân của mình nếu ở trong một diện tích kín, ít bụi thì lực hút này là khá ổn. Robot thực hiện tốt nhiệm vụ lau dọn và hút bụi sạch sẽ trên sàn nhà mình, sàn nhà của mình luôn sạch sẽ và không gặp cảm giác bụi “sàn sạt” ở dưới chân.

Lau nhà ổn, nước sạch sẽ được bơm từ trạm sạc xuống, khi đó phần giẻ sẽ được rung với áp lực mạnh của nước sạch từ đó phần giẻ lau sẽ được làm sạch. Khi hoạt động phần nước thải sẽ được hút ngược lại khay chứa nước bẩn.

Cảm biến nhận diện thảm và nâng giẻ tốt, nhờ những cảm biến được trang bị trên Redroad G10 thì nó hoàn toàn có thể nhận diện được thảm để làm sạch. Khi đi vào khu vực thảm phần giẻ lau sẽ được nâng cao lên để tránh ướt thảm, kèm theo đó robot sẽ tăng lực hút lên để có thể làm sạch thảm.

Điều khiển thông qua app: Chúng ta có thể hẹn giờ cho robot hoạt động, chọn khu vực muốn robot hoạt động hay khu vực cấm robot tiếp cận. Ngoài ra chúng ta có thể tùy biến được lực hút của giẻ lau, số lần robot lau nhà trên một diện tích, hay mức độ giặt giẻ từ nhẹ nhàng hay siêu sạch.

Nhược điểm

• Cảm biến TOF chưa thực sự tốt, trong quá trình sử dụng mình thi thoảng vẫn gặp trường hợp robot bị vướng vào dây điện hoặc ở một số trường hợp khi gặp vật cản hoặc những vị trí nhỏ robot vẫn bị mắc kẹt trong đó, thực ra có những trường hợp nó vẫn tìm đường ra được nhưng đa phần mình vẫn phải kéo nó ra.
  • Vì Redroad G10 lau nhà theo phương thức ra rung giẻ lau nên đôi khi sàn nhà vẫn không được sạch theo ý của mình.
  • Hệ thống sấy giẻ bằng gió nhưng giẻ sấy không được khô cho lắm, nếu không thường xuyên mang ra giặt và phơi khô thì sẽ rất dễ gặp tình trạng có mùi ở phần giẻ lau.

• Phần giẻ được dán vào robot tuy nó khá là chắc nhưng đôi khi vẫn gặp tình trạng giẻ bị bung 1 phần nhỏ ra.
  • Redroad G10 dùng hệ chổi lông, loại chổi này sẽ dễ quấn tóc, lông dài các kiểu vào. Việc lấy ra rất khó chịu.

5. Robot hút bụi lau sàn Dreame W10 Pro

Trong quá trình sử dụng robot hút bụi lau nhà tự giặt giẻ Redroad G10 thì mình nhận ra được một vài nhược điểm của nó là cảm biến chưa ngon, phần giẻ lau không được sạch thế nên mình quyết định nâng cấp 1 chiếc robot hút bụi lau sàn khác, ở thời điểm đó Dreame W10 Pro là chiếc robot hút bụi lau nhà gần như là tốt và xịn nhất mình có thể mua được.
https://tinhte.vn/thread/review-robot-hut-bui-lau-san-dreame-w10-pro-sau-hon-1-thang-su-dung.3551333/

Review Robot hút bụi lau sàn Dreame W10 Pro sau hơn 1 tháng sử dụng | Viết bởi lexcuong

Trước giờ mình thường sử dụng máy hút bụi không dây cầm tay nhưng sau một thời gian theo dõi trên Tinhte và tìm hiểu những dòng Robot hút bụi khác nhau thì mình thấy rất hứng thú với việc sở hữu một con robot hút bụi hơn và cá nhân mình thấy robot…
tinhte.vn

Ưu điểm.

Hệ thống cảm biến AI Action giúp việc nhận diện các chướng ngại vật tốt và chính xác hơn. Với việc sử dụng hệ thống nhận dạng trực quan ToF + AI từ đó nó có thể đo khoảng cách được chính xác hơn cũng như xác định được các chướng ngại vật để tránh nó. Đặc biệt nữa là với hệ thống cảm biến được trang bị như trên thì Dreame W10 Pro hoàn toàn có thể hoạt động và làm việc được ở những môi trường thiếu sáng mà vẫn có thể né tránh được những chướng ngại vật trên đường nó di chuyển.

Lực hút mạnh - 4.000 Pa, với lực hút như trên nó hoàn toàn có thể hút được tất cả những bụi bẩn ở sàn nhà mình.

Khả năng lau sàn nhà sạch sẽ, với việc hai chiếc giẻ lau tròn khi hoạt động sẽ xoáy với tốc độ cao khiến cho nó có thể hoàn toàn xử lý những vết bẩn trên mặt sàn một cách dễ dàng thì robot Dreame W10 Pro có một trọng lượng khá là nặng, vô hình chung khi nó lau nhà nó tạo ra một sức nặng cũng như một độ ghì nhất định nó giúp cho phần giẻ được miết sát sàn hơn.

Có thể giặt giẻ và sấy giẻ, ngoài việc giặt giẻ bằng nước ra thì trên Dreame W10 nó còn có khả năng sấy giẻ, đây là một tính năng mình khá thích, sau khi giẻ được giặt sạch thì nó sẽ được sấy khô, điều này giúp loại bỏ việc ẩm mốc và mùi hôi ở giẻ.

Theo dõi robot hoạt động trong thời gian thực, điều khiển các tính năng, theo dõi tuổi thọ các bộ phận của robot thông qua app.

Nhược điểm.

• Máy hoạt động khá ồn, thế nên là mình đa phần hẹn giờ những lúc mình không có nhà để nó hoạt động.
  • Phần bình nước đựng nước sạch cũng như nước bẩn rất hay bị đọng nước, mình không biết do môi trường trong phòng của mình hay là như thế nào nữa, nhưng mình cũng phải thường xuyên mang cả 2 bình nước ra phơi khi không sử dụng.
  • Phần giẻ bị gắn chết vào đế khiến cho việc vệ sinh cái 2 giẻ nó không được thuận tiện, mình nghĩ nếu mà có thể tháo được phần giẻ này ra khỏi đế thì việc vệ sinh sẽ nhanh hơn cũng như tiết kiệm được một khoản chi phí cho việc thay thế giẻ giặt.

6. Máy hút bụi lau sàn Tineco Floor One S3.

Mình lựa chọn mua chiếc máy hút bụi lau sàn Tineco Floor One S3 này vì chiếc Robot hút bụi nhà mình chỉ làm việc trên được một mặt phẳng cố định, và mình muốn có thêm 1 thiết bị để có thể thực hiện tác vụ dọn dẹp linh động và nhanh hơn mỗi khi cần.
https://tinhte.vn/thread/danh-gia-may-hut-bui-lau-san-tineco-floor-one-s3.3607374/

| Viết bởi

Diễn đàn thảo luận về Điện thoại, Máy tính, Máy ảnh và các thiết bị Khoa học & Công nghệ.
tinhte.vn

Ưu điểm.

May-hut-bui-lau-san-kho-uot-tu-giat-gie-Tineco-Floor-One-S3-22.jpg
Thiết kế đẹp, hiện đại.

May-hut-bui-lau-san-kho-uot-tu-giat-gie-Tineco-Floor-One-S3-05.jpg
Dễ dàng di chuyển, sử dụng dễ dàng nhờ thiết kế công thái học.

May-hut-bui-lau-san-kho-uot-tu-giat-gie-Tineco-Floor-One-S3-37.jpg
Lực hút mạnh, với lực hút 12.000 Pa thì Tineco Floor One S3 hoàn toàn có thể hút được tất cả các vết bẩn trên sàn từ một số hạt nhỏ, vụn bánh cho đến bụi bẩn.

May-hut-bui-lau-san-kho-uot-tu-giat-gie-Tineco-Floor-One-S3-40.jpg
Vừa hút bụi, vừa lau nhà sạch sẽ giúp mình tiết kiệm được khá nhiều thời gian dọn dẹp. Ví dụ như khi mình ăn, hay bị rơi tương ớt xuống sàn nhà thì việc sử dụng cây lau nhà hay robot hút bụi sẽ mất khá nhiều thời gian.

6247492_May-hut-bui-lau-san-kho-uot-tu-giat-gie-Tineco-Floor-One-S3-59.jpg
Hút nước mạnh, tốt. Mình đánh giá Tineco Floor One S3 hút nước rất tốt, những vị trí bị đọng nước như ban công, nhà vệ sinh… mình chỉ cần đẩy máy 3-4 lần là hoàn toàn vị trí đó hết nước và sàn lại còn khá sạch nữa. Đặc biệt, trên Tineco Floor One S3 có chế độ thông minh đó là nhận diện được bề mặt nào khô và bề mặt nào ướt từ đó nó sẽ bơm một lượng nước vừa phải xuống giúp cho việc làm sạch vị trí đó một cách sạch sẽ và tiết kiệm hơn.

May-hut-bui-lau-san-kho-uot-tu-giat-gie-Tineco-Floor-One-S3-53.jpg
Kết nối với app để khởi động chế độ tự vệ sinh con lăn, nhận cảnh bảo và nhắc nhở các chi tiết cần được bảo trì và theo dõim giám sát hiệu suất hoạt động theo thời gian thực.

Nhược điểm.

• Không có chế độ làm sạch độc lập.
  • Chế độ làm sạch con lăn chưa tốt, khi nó làm sạch xong con lăn vẫn còn khá ướt, nếu chúng ta không thường xuyên tháo ra vệ sinh thì rất dễ bị bốc mùi hôi cũng như làm lần hoạt động tiếp theo sẽ bị bẩn sàn nhà.
May-hut-bui-lau-san-kho-uot-tu-giat-gie-Tineco-Floor-One-S3-12.jpg
  • Màng lọc HEPA nên nằm riêng biệt: Màng lọc HEPA nằm chung với bình nước bẩn, nếu chúng ta không thường xuyên đổ nước bẩn hay vệ sinh màng học HEPA rồi mang đi phơi nó sẽ có mùi.

Tạm kết.

Trong năm 2022 vừa qua, mình khá hài lòng với những sản phẩm, thiết bị dọn dẹp nhà cửa mà mình đã trang bị cho căn nhà của mình. Nhờ những thiết bị dọn dẹp nhà cửa đó, một phần là thỏa được niềm đa mê công nghệ của mình ra thì ngoài việc giúp đỡ mình không phải bỏ nhiều công sức ra dọn dẹp nhà cửa mà nó còn giúp mình có nhiều thời gian rảnh hơn để làm được nhiều việc hơn. Mình nghĩ ở thời điểm hiện tại, các thiết bị dọn dẹp nhà cửa đã quá tốt rồi, chúng ta nên sắm cho chính ngôi nhà của mình những thiết bị dọn dẹp nhà cửa thông minh để giải phóng sức lao động của chính mình.

Trên đây là những đánh giá, trải nghiệm của mình về những món đồ dọn dẹp nhà cửa mình đã mua và sử dụng trong năm vừa qua, hy vọng trong năm tới mình sẽ được mua và trải nghiệm được nhiều thiết bị dọn dẹp nhà cửa tốt hơn.

Cảm ơn anh em đã đọc bài của mình :D

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Man404
TÍCH CỰC
một năm
Bài chất lượng quá, vợ bác chắc thích lắm có ô ck nghiện đồ dọn vệ sinh nhà cửa 😆
@Man404 Haha, chỉ tội là em chưa lấy vợ thôi bác 😃))))
@lexcuong
Cười vô mặt
A chàng độc thân vui tính chăm việc nhà hehe
@Bape Bụ Bẫm A chàng giúp việc may mắn 🤣
@lexcuong Kakaka
Con hút bụi giường cm800 xài mạnh ổn không bác, bữa đi st thấy km cũng rẻ đang lăn tăn
@cafeine xài ngon nha bác
Nhiều đồ chơi quá !
@PVTuat toàn đồ chơi giúp mình lười đi 😁
Ám ảnh dọn dẹp nhà cửa quá.
@N2X hội chứng sạch sẽ bác ạ 😁
Quả Deerma CM800 bác mua giá gốc bao nhiêu ạ? Tìm trên Shopee nhiều giá quá, em ko biết cái nào 🤔
@Hoàng Tiến Thịnh trước em mua lúc sale rồi ốp mã giảm giá các thứ còn 300k, gốc thời đó loanh quanh 600-700k bác ạ
trong mảng gia dụng vệ sinh nhà cửa này có bọn roborock với dreame khá nổi, không biết là với các sản phẩm bác thớt sở hữu thì có thể chia sẻ lý do sao không chọn bọn này và chọn các thiết bị như trong bài không? Cảm ơn bài chia sẻ của bác
@ducnsh Có mấy sản phẩm mình dùng Dreame mà bạn, còn Roborock thì đợt mình thích mua ở HN đều hết hàng, mà tính mình muốn 1 đồ gì đó phải mua ngay bằng được. Còn việc chia sẻ về lý do mình chọn các thiết bị trong bài thì theo mình tham khảo ở thời điểm mình mua nó có thêm một số tính năng nổi bật cũng như so sánh với những tính năng đó thì nó lại hợp lý trong tầm giá của nó.
Bài viết hữu ích
@huynhthaidung Tks bác
Bài chất lượng quá
@honghuan2018 tks bác, công cụ giúp mình lười đi thôi bác 😁
CƠ BẢN LÀ OK, NHƯNG THAY CÁI V17 BẰNG MỘT CON DYSON, CHỈ CẦN V6 BẢN CŨ LÀ QUÁ OK LUÔN
@hiennghiem cũng đang ngắm nghía vài em rồi, sang năm sẽ update bác ạ 😁
Xịn xò nè
@mrthanh213 toàn đồ làm cho mình lười đi thôi bác 😁
Con cm800 dùng ổn mà đúng là lúc hút nó ồn kinh khủng
@arirang0402 mấy con hút bụi này có con nào nó nhỏ tiếng đâu bác 😁
Kết luận là không nên mua con nào cả
@donquijote ai bảo bác, mỗi con có mỗi cái hay mà, nếu có điều kiện nên trải nghiệm 😁
Vì đọc bài review con Redroad V17 của Mod mà mình cũng vừa sắm 1 em hôm 12/12 vừa rồi 😆)
Đúng là tiện và nhiều phụ kiện thật nhưng chắc mình k dùng hết nổi.
Trước mình dùng máy hút bụi truyền thống kiểu cũ nên chuyển sang em này có hơi hụt hẫng về lực hút, tuy nhiên sàn vẫn sạch bong do có đến 2 chổi mô tơ ở đầu 😁
@duyennd1207 ngon lành, mình vẫn thấy con này đúng kiểu rẻ mà ngon ấy :D
knit
ĐẠI BÀNG
một năm
Dreame w10 pro thế nào vậy bác dùng ngon ko
Bác này giống như bị nghiện dọn dẹp nhà cửa ấy nhỉ
@knit ngon bác ạ, từ ngày có nó em chả bao giờ quan tâm đến việc dọn sàn hết, cứ hẹn giờ trước khi mình đi làm về tầm khoảng 1 tiếng nó làm việc, về nhà thấy sàn nhà đã sạch sẽ và thơm tho rồi. Việc của mình chỉ là 3-4 ngày thêm nước sạch và đổ nước bẩn, 1 tuần đổ rác ở máy 1 lần thôi.
Cái chổi vệ sinh đa năng bác dùng bao lâu thì bị yếu thế ạ?
@quocthang88 8-9 tháng bác, nói là yếu nhưng dùng vẫn ngon lắm
Mấy cái con lau hút tính năng tự vệ sinh nó chỉ làm cho có thôi, mình chưa thấy con nào tính năng tự vệ sinh của nó làm tốt cái gọi là "vệ sinh" cả 😆
@boyplay Dreame W10 Pro tính năng tự giặt giẻ và sấy giẻ rất tốt nhé bạn
Vợ mod thích điều này
@Võ Thành Quân chưa có vợ bác ơi hahaa
Mình cũng đàn dùng con redroad V17, giá trước săn sale có 3tr9. Dùng ngon, có điểm hơi lấn cấn là chất lượng build chưa tốt lắm, không biết có bền không
@Lại Trung Kiên mình dùng gần 1 năm vẫn thấy ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019