#TinhteLookBack: Vì sao nên dùng YouTube Premium để không còn "3 đời nhà tôi bị sỏi thận"

Nam Air
18/12/2020 4:37Phản hồi: 177
#TinhteLookBack: Vì sao nên dùng YouTube Premium để không còn "3 đời nhà tôi bị sỏi thận"
Càng ngày YouTube càng có nhiều quảng cáo rác và chúng ta hoàn toàn có thể loại bỏ những quảng cáo này bằng cách sử dụng YouTube Premium, chứ không còn phải âm thầm chịu đựng vì "xem miễn phí thì phải chịu quảng cáo thôi".

Tóm tắt các lý do vì sao anh em nên dùng YouTube Premium?
  1. Có cho dùng thử 1 tháng
  2. Không hiện quảng cáo
  3. Bao gồm dịch vụ YouTube Music giá 10$/tháng
  4. Không làm giảm doanh thu của anh em youtuber
  5. Có gói family, chia sẻ được cho 5 tài khoản để share tiền ~ 90k/tháng

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhưng Youtube Premium chưa chính thức bán tại VN nên phải xài VPN, mà xài VPN thì một số app tại VN hay bị đơ, lag nên mỗi lần dùng phải tắt/bật VPN khá bất tiện
ThốngTD
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trần Ngọc Hoàng Thạch còn việc tui nói ông chưa xài thì xin lỗi. do ông ghi là khi xài phải bật VPN nên tui mới tưởng ông chưa xài
@Trần Ngọc Hoàng Thạch Éc, đã bỏ tiền ra mua Premium thì còn phiền phức vậy thôi đợi hỗ trợ VN rồi sài :3
@Song Ngư Ngố no no no, mở lên nhìn ad dày đặc siêu ngán. phải dùng để tren phone và tv bay hết, đỡ phiền gấp 10 lần
anhutsg
CAO CẤP
3 năm
@Trần Ngọc Hoàng Thạch anh em vpn qua HK ( vpn 1.1.1.1 ) được trải nghiệm hẳn 4 tháng .
Matevol
TÍCH CỰC
3 năm
Đăng ký YtPre thế nào vậy mod ơi?
binhxuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Matevol VPN qua nước có hỗ trợ Youtube Premium rồi đăng ký dùng thôi, đơn giản mà.
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@Matevol Mua trên divineshop nhé. 25k/tháng.
Mình coi Youtube chủ yếu trên điện thoại, mình dùng Vanced Manager từ đợt 22/10, từ đó tới nay chưa bao giờ biết đến quảng cáo chen ngang là gì 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@BaDuy89 Mình mới biết đến Vanced cách đây ít lâu, công nhận xài thứ này đã thiệt, ko bao giờ còn lo quảng cáo nữa 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Kid_Alone
TÍCH CỰC
3 năm
@bé béo khoe khoe Người trong nghề làm dịch vụ ms hiểu đc mấy cái dụ này thôi bác.. có những người tưởng khôn. Khôn vặt theo kiểu này k nên. Bỏ tiền mua đống công nghệ xịn xò nhưng k bao giờ bỏ một xu cho người sáng tạo..mình nghèo bỏ 3s đến 5s có sao đâu.. còn k thì trả tiền thôi..rồi cứ làm vây hỏi sao tiền view YouTube Vn rác, gg ko quan tâm, Apple ko nghĩ tới etc. Mà ổng cũng sáng tạo nội dung. Ai mà lấy video của ông rồi gắn logo mình lên rồi nhận k biết ổng có khó chịu k nhỉ.
giahuylpu
ĐẠI BÀNG
3 năm
xài thử 1 tháng quen quá r mà giờ quay lại xem qc thấy ngán ngẫm
@giahuylpu Bác cài youtobe kid cũng ko có qc nhé
@toivaem986 Có qc nhưng mà do qc phải set theo độ tuổi của trẻ em
@cuLong M để tuổi nhỏ nhất nên ko thấy qc bh ấy
Heakee
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng Smart YouTube TV giao diện quen thuộc giống bản gốc, không quảng cáo, có điều là không hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói trên TV.
vn587990
TÍCH CỰC
3 năm
@Heakee Ko hỗ trợ 4k nữa.😩
@Heakee Dùng smart tube next đi bác, nhanh hơn hẳn cái kia, cùng team smartyoutubetv luôn. Giờ cái smartyoutubetv nó ngừng hỗ trợ rồi.smart tube next nó mượt như youtube tv gốc,hỗ trợ assistant.Có điều thiếu là chưa có cast lên tv
NgoBIO
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hieuphan222222 Cái app này chạy trên nền gì ông êi, android tv hay webos hay là cái tizen của samsung?
@NgoBIO Android tv hoặc android box
tngsa
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tôi xem youtube mỗi ngày muốn cháy máy, xài tài khoản bình thường, chưa hề thấy quảng cáo như trên nêu. Tại sao? Nghe người ta nói nhiều lắm, sao tôi không "được" xem quảng cáo đó thế? Nói thật là cũng muốn youtube nó chiếu xem cho biết mà chưa thấy.
tngsa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@maisonhai3 @maisonhai3
Tôi không hề chặn quảng cáo, tôi xài bình thường, xem quảng cáo nhiều thứ khác nhưng cái "3 đời" thì chỉ nghe thiên hạ nói chứ bản thân chưa hề xem.
tngsa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@johnny dũng Ừ, thì mình biết là nói về smart TV mà, vì đang nói về quảng cáo trên Youtube. Nhưng dù là Tv gì thì mình cũng không xem từ lâu rồi vì không thích tv nữa.
muaction
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tngsa Mình thấy hiện tượng 3 đời này xuất hiện trên smart tv là chính, còn ở đt thì k thấy. Trên máy tính thì mình cài adblock nên k thấy luôn.
@tngsa Nó quảng cáo kiểu hướng đối tượng. Chắc nó nghĩ nhà ông thận tốt nên nó chọn quảng cáo khác
cccccc6
TÍCH CỰC
3 năm
Ai chả biết là nên dùng. Nhưng tiền ko có thì dùng cái gì. Bài nhạt vc
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
@cccccc6 Mua gói family chia ra sài tháng chưa bằng ly cf nữa nên thôi bớt bớt cái nết vậy lại đi.
@NHAN-TS Đúng rồi, ăn bánh thì trả tiền, chứ ai lại cứ đi ăn chực 😌😌😌
@mig29f
Đừng nói nữa, quất đi em
giahuylpu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cccccc6 tiền k có thì ngồi đợi hết qc rồi xem clip nhé
Cả nhà T 3 đời méo biết quảng cáo là gì

Trên Tv xài Smart Youtube Tv
Điện thoại dùng TubeVanced
Chrome xài Ublock
@hung.nexus Tivi chạy tizen os ko có 😭
Coi tivi cũng quảng cáo ầm ầm riết quen luôn, thôi kệ không sao vì cũng thỉnh thoảng coi thôi. Tốn nhiều thứ quá không sỏi thận mà suy thận cấp luôn 😁
@caffeinezzZ Bố tổ xem thời sự trên vtv1 từ 6h tối tới 7h tối chắc mất 20' cuộc đời mỗi ngày vì phải xem qc
"3 đời nhà em bị sỏi thận. Tới đời em, rút kinh nghiệm, em bán thận sớm nên không bị sỏi nữa"
@mig29f Đỉnh stt nhé cậu
@mig29f Đừng nói đểu người dùng iPhone thế bạn.
Obj 430u
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng Samsung được miễn phí 3 tháng thêm 1 tháng của Gg là 4.
Một cái không đáng tiền nhưng nhiều cái cộng lại thì cũng tốn một đống tiền.
Thế cày quảng cáo tiếp hãng đi cậu, bỏ công làm lời 😌
@tuanbida mình thấy suy nghỉ của mọi người rằng nếu không muốn bỏ tiền ra thì PHẢI coi quảng cáo. Điều đó dẫn tới việc youtube mặc sức chèn quảng cao vào video. Mình nghĩ quảng cao phải được tính giá trị rõ ràng. 1 quảng cao bao nhiêu tiền, mấy phút phải xem quảng cao một lần.
@HoLyNightKing Mời xem tivi nha
Mình xài adblock. Ngoại trừ tiêu chí làm giảm doanh thu của các anh em yutuber ra thì các tiêu chí khác vẫn oke. Mình coi youtube trên điện thoại, laptop, PC. chỉ có điện thoại là không cài adblock (IOS không có cũng như mình muốn dùng điện thoại để xem và tính view cho những kênh mình theo dõi) còn khi nghe nhạc thì mình xài trên PC, laptop.
@HoLyNightKing TV mà bác
hut2012
TÍCH CỰC
3 năm
@HoLyNightKing Đang nói TV bạn à =))
Mẹ gọi kìa cậu êi
Teenfic - Thực Tế_ Một trời một vực~2.jpeg
truong.smile
ĐẠI BÀNG
3 năm
m có ông anh đăng ký cho mỗi tháng 40 45k ngon đét
phê lòi