#Tinhtelookback2023: 9 món đồ công nghệ yêu thích mình đã mua và sử dụng trong năm 2023.

hoangtrinh8282
24/1/2024 17:38Phản hồi: 83
#Tinhtelookback2023: 9 món đồ công nghệ yêu thích mình đã mua và sử dụng trong năm 2023.
Có thể nói năm 2023 là năm mình mua sắm đồ công nghệ nhiều nhất từ trước đến nay. Hưởng ứng Tinhtelookback2023, hôm nay mình mới có dịp nhìn lại, tổng kết những món đồ công nghệ mình đã mua, sử dụng trong năm 2023 và viết đôi dòng cảm nhận về những món đồ đó để anh em cùng xem và cảm nhận. Bài hơi dài nhưng mà mình tranh thủ 3 đêm để viết ra nên mong anh em đọc hết và để lại bình luận cho xôm nhé
  1. Cặp Loa Bose L1 Pro 16
  • Là 1 người yêu thích âm nhạc, thích hát thì loa nghe nhạc, hát karaoke là 1 món đồ mà mình luôn muốn được sở hữu. Mình mua cặp loa Bose L1 Pro 16 này vào tháng 10/2023 với giá hơn 42 triệu/loa và đó cũng là món đồ mình yêu thích nhất và thấy cực kỳ xứng đáng với số tiền đã bỏ ra.
  • Loa được thiết kế dạng colum array với phần loa siêu trầm phía dưới cho công suất cực đại 1000w, thanh line array phía trên được thiết kế dạng khớp nối với 16 củ loa mid treble đường kính 2inch cho công suất cực đại 250w. . Tổng công suất loa 1250w cho tiếng cực kỳ uy lực. Hơn nữa cách sắp xếp loa treble của Bose với 8 củ loa hướng về bên phải, 8 củ hướng về bên trái tạo góc phủ âm thanh tối đa 180 độ nên ngồi trước loa và bên loa hướng nào nghe cũng hay, cho nên các bạn chỉ cần mua 1 con cũng đủ . Trước khi mua loa mình cũng tham khảo nhiều video review trên Youtube lẫn các hội nhóm chơi loa, nghe anh em khen nhiều và nói rằng âm lượng con này rất khủng nhưng mình cũng chưa hình dung được. Đến khi mua về thì mình mới thấy âm lượng của nó kinh khủng thật, không nghĩ là 1 cái loa với trọng lượng khá nhẹ, có thể mang đi chơi mà công suất và âm lượng của nó to đến vậy. Mình mở 2 loa với công suất tầm 50%, đứng cách loa tầm 7m mà vẫn cảm nhận được mặt đất rung dưới chân. Mấy anh em hàng xóm của mình cũng phải gật gù công nhận loa nó bé bé mà to mồm quá, chấp luôn mấy con loa kéo lắp ráp bass 40, 50cm. Mình đã có dịp đem 2 loa ra chơi tại tiệc với 170 khách mời, mở 60% công suất loa vẫn đáp ứng tốt âm thanh ở không gian rộng, mọi người chơi ai cũng hỏi loa gì bé mà to mồm và hay thế 😆).
  • Về phần âm thanh thì phải nói đây là 1 con loa hay, tiếng bass rất sâu và mềm do sử dụng củ loa bass hình oval 18x10 inch với gân cao su, khi đánh những bài dance, âm bass mạnh thì độ uy lực của loa phát huy tối đa sở trường của nó. Ở các dải âm trung và cao nghe rất thanh thoát, trong trẻo, nghe nhạc rất đã tai, nghe lâu không thấy mệt. Ở phần đánh giá âm thanh thì mình chỉ biết nói vậy chứ không biết diễn đạt bằng lời như thế nào, theo đánh giá của các anh em hàng xóm từng chơi loa kẹo kéo thì nghe xong con loa này là các anh muốn tiễn mấy cái loa kẹo kéo ra ngoài rẫy để đuổi chim đuổi sóc luôn 😃
  • Về việc hát Karaoke thì đây không phải con loa ngon nếu bạn không mua thêm vang số hoặc mixer, mixer tích hợp trên loa bose có 2 ngõ line in để các bạn cắm micro hoặc nhạc cụ, hơi ít so với nhu cầu và bộ effect trên loa cũng chỉ có một chút reverb, tiếng reverb này chỉ có các bạn hát thật tốt hoặc ca sĩ hát thì được chứ hát chưa tốt thì nghe tiếng sẽ như đọc bài, có lẽ do thiết kê cho các ông tây lông giọng khoẻ nên hãng Bose chỉ tích hợp vào bộ effect như vậy. Nếu bạn nào mua loa mà không muốn thêm vang số hoặc mixer thì có thể xem qua loa dạng cột tương tự như JBL PRX One hoặc cao hơn là Electrovoice 50M, RCF Evox 12 ... Đây là những dòng loa tích hợp sẵn mixer số có bộ effect hay và dễ tuỳ chỉnh bằng phần mềm, các bạn chỉ cần mua thêm Micro có dây tốt như Shure SM58, beta 58a là có thể hát rất hay. Tuy nhiên nếu bạn thích âm thanh của Bose giống như mình và không ngại việc thêm mixer, vang số lằng nhằng thì cứ phang L1 Pro 16 thôi. Mình mua thêm 01 cái vang số KX180A, micro Shure SVX288/PG58 để hát karaoke gia đình, sau đó để phục vụ việc chơi nhạc ở quán cà phê thì mình mua thêm 1 cái mixer Behringer Flow 8 và micro AKG C636 để hát trên L1 Pro 16 thì rất tuyệt vời.
  • Mình cũng phải nói đến điểm yếu nữa của loa này là hơi thiếu phần Mid low dẫn đến vocal chưa được phát huy, nhiều bạn đã trải nghiệm loa Electrovoice, FBT, RCF Evox 12 cũng đã nói điều này và bản thân mình cũng cảm nhận được như vậy. Nếu bạn thích vocal nghe trầm ấm hơn thì có thể chọn Electrovoice evolve 50M, RCF Evox 12. Nhưng đổi lại thì phần nghe nhạc rất tuyệt vời, nhỏ gọn dễ mang vác hơn so với các loa trên nên mình vẫn chọn loa Bose khi quyết định xuống tiền. Cho đến bây giờ đã hơn 4 tháng trải nghiệm, sử dụng thì mình cảm thấy nó rất tuyệt vời, xứng đáng từng xu số tiền mình đã bỏ ra.
  • Nếu yêu thích âm thanh của Bose mà chỉ hát trong nhà thì mình cũng khuyên các bạn chỉ nên mua Bose L1 Pro 8 sẽ đỡ chi phí và âm thanh trong nhà sẽ hay hơn, L1pro 16 quá dư công suất khiến nó hơi phí, vì nếu bạn vặn âm lượng lớn thì tiến bass nó sẽ dội lại khá nhiều, nhưng nếu hay đem ra ngoài như mình thì cứ nện pro 16 cho phê nhé.
2. Tivi LG Oled A2 65inch
  • Đầu năm 2023 khi lướt web thấy Điện máy chợ lớn có chương trình sale Tivi tốt quá nên mình tính mua 01 cái để phòng khách xem phim, bóng đá và hát karaoke. Mình xem thấy Tivi LG Oled đang sale tốt quá so với thị trường và được tặng kèm loa thanh LG SP8A trị giá cũng khá cao, không cần phải mua thêm loa soundbar nên mình quyết định chi gần 30 triệu để múc em nó về trước Tết. Từ khi mua về thì mình siêng xem phim hẳn vì tấm nền Oled đã mắt quá, màu sắc chân thực, nhất là màu đen cực kỳ sâu, không bị tình trạng hiển thị xám xám khi cảnh chuyển nền đen của các tivi sử dụng tấm nền Led thường.
  • Có điều mình khá tiếc là lúc đó sao mình không cố thêm 8 triệu để lấy luôn dòng C2 vì dòng A2 là dòng Oled cơ bản, tần số làm tươi chỉ có 60hz so với 120hz của dòng C2 (thực ra thì cũng không mấy khi cần đến tần số quét này vì mình không chơi game trên tivi), độ sáng tối đa cũng thua C2 nhiều vì LG đã trang bị công nghệ Oled Evo trên dòng C và G, dòng A thì không được sử dụng tấm nền này nên độ sáng thua thiệt nhiều. Hơn nữa vị trí để tivi của mình đối diện cửa ra vào nên vào ban ngày ngồi chính diện thì không xem được do bị phản sáng. Vậy nên nếu ráng tí lấy C2 thì khỏi lăn tăn gì luôn.
  • Một điểm nữa là tivi này chỉ có 03 cổng HDMI, trong đó 01 cổng đảm nhiệm đưa âm thanh ra loa soundbar, mình cắm 01 cổng cho cái Google Chromecast 4K để dùng cho nhanh hơn vì Webos của tivi khá chậm, 01 cổng E-ARC đưa âm thanh đến loa Soundbar và sau khi mình mua thêm cục box của K+ để xem bóng đá thì nó phát sinh vấn đề là cái soundbar nó không tự nhận âm thanh được, rút cổng box K+ ra thì nó lại nhận bình thường, không biết các bạn sử dụng dòng tivi này có bị giống mình không nữa.
3. Lens máy ảnh Sigma 24-70mm F2.8 Art và Sigma 16-28mm F2.8 for Sony DSC03252.JPG
  • Giữa năm 2023 khi ngắm sao trời đẹp quá, muốn chụp lại dải ngân hà mà chưa có lens góc rộng, lúc đó mình đang sử dụng lens Sigma 28-70 F2.8 cho máy Sony A7III của mình, góc 28mm không đủ để chụp dải ngân hà và chụp phong cảnh, lúc đó sàn Shopee đang có mã khuyến mãi 15% tối đa lên tới 3 triệu nên mình quyết định mua thêm lens Sigma 16-28mm để chụp, sau khi áp các mã khuyến mãi thì giá quá hợp lý, còn 17.990.000đ, tương đương với các lens cũ được rao bán tại thời điểm đó nên mình xuống tiền mua luôn. Mua về chụp được ít ảnh Milky way và một số ảnh phong cảnh xong trời mưa liên tục nên đành cất tủ chống ẩm, hết mưa thì cũng hết mùa chụp ngân hà nên lại cất tủ tiếp vì dạo gần đây mình bận quá nhiều việc, không đi săn ảnh phong cảnh được. Hơn nữa tháng 7/2023 mình mua thêm lens Sigma 24-70mm F2.8 cắm luôn trên máy nên hầu như không đụng đến lens 16-28mm. Đây có thể là món đồ phí nhất trong số các món mình mua trong năm 2023 vì tận dụng được quá ít. Mình tính bán đi nhưng lại tiếc, lúc cần không có, lúc có không cần, đời luôn là vậy nên thôi cứ cất tủ vì tủ 100L còn rộng quá.
  • Nói về chất lượng hình ảnh thì đây là lens dòng Contemporary của Sigma, theo nhu cầu sử dụng của mình thì chất lượng cũng rất tốt, lens bắt nét nhanh, hình ảnh nét, màu sắc hơi lạnh, với nhu cầu phong cảnh, cần lens góc rộng có độ mở lớn mà chi phí đầu tư ít thì đây là con lens phù hợp nhất với nhu cầu.

• Sau khi mua lens 16-28 thì mình lại bán lens 28-70 vì nó dở dở ương ương, để ít phải thay thế lens thì mình bán để mua tiêu cự 24-70mm dùng cho tiện vì mình cũng hay chụp các sự kiện. Cắm 16-28 thì rộng quá mà lại không zoom gần khi cần được, 28-70mm thì khi cần rộng thêm tí lại không có, cho nên tiêu cự 24-70mm vẫn là tiêu cự “chân ái”. Sau khi sử dụng được khoảng 6 tháng thì mình không có điểm nào để chê về chất lượng hình của em nó. Ảnh chụp màu sắc đẹp, bắt nét nhanh và hầu như không trượt nét với A7III của mình, ảnh rất nét, chi tiết và nổi khối tốt. Tuy nhiên điểm trừ là lens nặng và to, chụp lâu mỏi cổ tay làm cho trải nghiệm chụp không được thoải mái như lens Sigma 28-70 trước đó mình chụp. Tuy ít quay phim nhưng khi cần thì mình không thể cân lên gimbal Ronin SC của mình vì lens quá to và nặng, nếu muốn quay có lẽ mình phải nâng cấp gimbal. Đây là những điểm trừ khá đáng tiếc với chiếc lens này, anh em mua lens nên cân nhắc, thử mượn và trải nghiệm xem có như mình nói không nhé.
4. Màn hình máy tính HUAWEI MATEVIEW 28inch
  • Cuối năm 2022 thì chiếc màn hình Dell Ultrasharp 2515H của mình bị sọc màn hình và chảy mực nên mình quyết định sắm 1 chiếc màn hình mới để sử dụng. Thấy anh em review màn hình HUAWEI khá ngon, lại có tỉ lệ 3/2 nên mình xuống tiền mua em nó về sử dụng. Qua hơn 1 năm sử dụng thì đây là chiếc màn hình mình khá ưng ý với tấm nền cho màu sắc đẹp, mịn màng với độ phân giải 4K, nhất là khi sử dụng với MacOS thì nó hiển thị rất ngon. Mình cài hackintosh lên PC và dùng luôn đến bây giờ.
  • Dùng làm việc, gõ văn bản, Exel hay edit video thì tỷ lệ 3/2 phát huy vai trò vì có thêm không gian hiển thị phía dưới timeline edit video. Tuy nhiên do hầu hết các thiết bị mình dùng đều hiển thị ở tỷ lệ 16/9 nên với tỷ lệ 3/2 thì trải nghiệm xem phim, video nó cứ bị vướng vướng ở con mắt bởi 2 viền đen to đùng ở cả trên và dưới. Hơn nữa chân đế màn hình dạng gắn liền, tích hợp loa, nguồn, cổng kết nối vào chân đế, chỉ điều chỉnh được độ cao thấp chứ không thể gắn ARM cho gọn gàng, đẹp không gian làm việc, đây là điểm trừ khá lớn, nếu dùng ARM được thì tuyệt vời luôn.
5. Ipad Pro M1 11inch
  • Đầu năm lưt web thế giới di động thấy có sale mấy chiếc Ipad cũ, trưng bày giá tốt nên mình săn được 1 cái Ipad Pro M1 với giá 12.500.000đ, mục đích mua là để cho con học tiếng anh, xem video, học đàn và lâu lâu mình dùng để chỉnh sửa ảnh, video cho tiện. Với sức mạnh của con chip M1 thì khỏi phải bàn về các tác vụ dùng thường ngày, nó nhanh và mạnh đến mức quá thừa thãi với nhu cầu sử dụng của mình. Màn hình đẹp, mượt, loa hay, hiệu năng tốt là những cái mình thích ở Ipad pro M1.
6. Balo Pgytech Onego Air 20L
  • Giữa năm 2023 khi mua thêm 2 lens máy ảnh thì balo cũ của mình không đáp ứng đủ nhu cầu nữa nên mình lại lượn shopee tìm mua balo. Sau khi lượn vòng thì thấy chiếc Pgytech One Go Air khá đẹp mua về thì thấy nó phù hợp nhu cầu với 01 body, 03 lens 16-28, 24-70 và 85mm, 01 flycam Mavic 2pro, 4 viên pin. Đủ cho nhu cầu đi gần, trong ngày hoặc 2 ngày, còn đi chơi xa thì phải thêm balo khác chứa quần áo.
  • Điểm mình thích ở chiếc balo này là nó đẹp, vật liệu sử dụng xịn mịn, sờ tay lên rất thích và thiết kế chốt khoá thông minh, thao tác đóng mở nắp tiện lợi với nam châm hít và tự khoá lại khi đóng nắp. Muốn lật nắp lên thì chỉ cần nhấn nhẹ vào chốt sẽ bung nắp lên. Bên cạnh là ngăn kéo thao tác nhanh để lấy đồ mà không cần phải bỏ balo xuống đất, lớp đệm lưng thoát khí và quai đeo êm ái, đeo lâu không mỏi và nóng
DSC03214.jpeg DSC03263.jpeg
7. Iphone 15 Pro Max

• Khoe đồ của mình nhiều rồi giờ đến các đồ mình mua cho vợ mình, đầu tiên là iphone 15 pro max 256GB màu titan trắng, mình đặt ngay đợt đầu nhận cọc ở TGDĐ nên mua được sớm và giá khá tốt, sau khi giảm trừ các khuyến mãi thì còn 31.800.000đ. Về iphone 15pro max thì không cần phải đánh giá thêm gì vì anh em đã review chán chê rồi. Chỉ là cảm nhận của vợ mình sau khi nâng cấp từ Iphone XS Max lên thì nó nhanh quá và pin dùng được lâu. Nhưng vợ mình chê quá trời chê vì cái vụ chụp ảnh selfie của camera trước, không hiểu do máy vợ mình bị gì hay do Iphone 15 dòng pro nó thế mà hình ảnh selfie được chụp từ camera trước nét kinh quá, lúc giơ lên chụp thì da dẻ còn nhìn được nhưng sau khi chụp, hình ảnh tự động được làm nét, tăng contrast quá đà làm làm da thấy ghê.
  • Sau hơn 4 tháng sử dụng với ốp lưng mở ra thì thấy viền máy bị trầy khá nhiều, cái này mình chê vì titanium gì mà bong trầy nhanh quá, thua xa con 13pro mình dùng trần hơn 2 năm nay. Nhưng mà cũng không thành vấn đề vì vợ mình lúc nào cũng ốp nên thôi kệ tía nó đi 😁
8. Máy rửa chén Bosch SMS6ZCI49E - Series 6
  • Đây là món đồ mà mình tâm đắc thứ hai trong số các món đồ công nghệ đã mua trong năm vì nó giải phóng sức lao động cho vợ mình nhiều. Đáng ra mình phải ưu tiên mua món này từ lâu rồi nhưng mình nói thì cả vợ mình và mẹ mình suốt ngày bàn lùi, không chịu mua vì tiếc tiền, cứ bảo ngoáy một tí là xong chứ gì mà phải mua cho tốn kém. Trước đây khi chưa có máy thì mẹ và vợ mình rửa chén bát suốt ngày do nhà có đông người, mùa vụ làm ăn lại thêm người làm cũng ăn sáng ăn trưa nhiều, có ngày rửa chén tới 4-5 lần. Thế là mình không hỏi han gì nữa lên đặt luôn cái máy rửa chén Bosch, giá mua lúc đó là 22 triệu đồng. Mua xong nhân viên siêu thị đến lắp máy vẫn bị nói mua làm gì?. Nhưng sau khoảng vài lần rửa thì cả mẹ và vợ đều bảo biết vậy mua sớm hơn 😃))
  • Về đánh giá sơ bộ thì việc rửa chén của máy rất sạch, vợ mình sau lần đầu rửa thì bảo sạch bong kin kít, sấy khô luôn không cần phải phơi nữa. Máy này được thiết kế rửa 14 bộ Châu Âu, 03 dàn rửa xếp được rất nhiều chén đĩa, xoong nồi, chảo… Chỉ cần gạt bỏ thức ăn thừa sơ qua rồi xếp vào, bỏ viên rửa chén và bấm nút. Máy có 8 chương trình rửa cơ bản và 04 chương trình rửa thêm nhưng hầu như mình cũng chỉ chọn chương trình rửa mặc định của máy, hôm nào nhiều xoong chảo thì mình chọn rửa 60-70 độ cho sạch thêm.
  • Mình sử dụng viên rửa, muối và nước làm bóng của Finish để rửa, mỗi ngày rửa 1-2 lần, viên rửa mình dùng All in 1 max giá mua lúc tháng 10 là 300.000đ/100 viên, muối rửa và nước làm bóng mua combo cũng rẻ. Mình đổ muối đầy từ lúc mua máy đến nay là hơn 4 tháng vẫn chưa thấy máy báo hết, nước làm bóng hết thì máy sẽ báo qua ứng dụng Home Connect trên điện thoại. Nói chung về chi phí sử dụng máy không đáng là bao mà nó giải phóng được sức lao động, vợ mình rảnh rỗi nhiều hơn nên nó quá xứng đáng với số tiền bỏ ra. Mà từ khi mình mua máy thì cũng phổ cập được máy rửa chén cho xóm làng, có thêm mấy nhà cùng mua máy vì qua chơi thấy máy rửa sạch và khoẻ quá. Đây là món đồ mà mình khuyên các bạn nếu có điều kiện thì hãy mua càng sớm càng tốt, đừng có nghe ai bàn lùi, mua là mua cho khoẻ cái thằng người, nó cũng giống máy giặt thôi, đều là máy móc để cho bạn, vợ bạn có thời gian chơi với con, dạy học cho con hay tán gẫu với bạn bè, giải trí…
9. Máy sấy bơm nhiệt Samsung 9 Kg DV90T7240BB/SV

Quảng cáo

• Nhà mình ở khu vực nông thôn nên chỗ phơi quần áo không thành vấn đề nên cũng chẳng nghĩ đến việc mua máy sấy quần áo làm gì, tuy nhiên vừa rồi nhà mình làm kho chứa hàng nên hết chỗ có nắng trong sân phơi, mỗi lần phơi là phải đem ra trước nhà, xe cộ chạy qua nhiều bụi bặm quá, nhà có con nhỏ nên cũng cần quần áo ít bụi nên mình mới nghĩ đến mua máy sấy quần áo. Tìm hiểu nhiều thì thấy dòng sấy bơm nhiệt là hợp lý nhất, tuy giá cao nhưng đỡ tốn điện, sấy đỡ hư quần áo hơn máy thông hơi. Mình lên Shopee lại có mã giảm giá tốt nên mua luôn máy Samsung với giá 13.500.000đ. Qua thời gian sử dụng thì mình đánh giá đây là chiếc máy sấy rất ổn trong tầm tiền, sấy khô, đỡ nhăn đồ và tốn rất ít điện. Hơn nữa nó lọc được bụi vải nhiều nên mình thấy yên tâm hơn, bé mình cũng đỡ ngứa ngáy hẳn. Hình dưới là bụi nó lọc được sau khoảng 2 lần sấy.
  • Còn vài món nữa nhưng viết đến đây cũng đuối lắm rồi nên thôi hẹn lại các bạn dịp sau, trên đây là những món đồ mình mua và sử dụng nhiều trong năm, có những đánh giá, nhận xét theo ý kiến cá nhân, hi vọng các bạn đọc hết và cùng bình luận cho vui nhé.
#tinhtelookback
#tinhtelookback23
#trainghiem
#trentay
#review

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hoành tráng quá 😁
@crazysexycool1981 1 năm điên cuồng mua sắm anh ạ, còn 1 mớ nữa mà ko có thời gian viết 🤣
@hoangtrinh8282 Mất công chia sẻ như này thì ráng bố trí thời gian bổ sung cho thêm độ rực rỡ, cả năm mới viết một lần mà chú 😁
@crazysexycool1981 Để em update luôn trước khi đóng event
@hoangtrinh8282 👍
Rất ủng hộ cái vụ máy rửa chén luôn nè anh. Viết rất hay và thực tế. Đồ mình mua để dùng và phục vụ nhu cầu, mình thấy nó phù hợp thì mua, "đừng có nghe ai bàn lùi"
@Lê Huyền Vân Thật đúng là chân ái cuộc đời luôn đó Mod Vân. Nay phổ cập cho thêm đc 5 nhà mua MRC rồi á, quá là khoẻ luôn
Mình cũng muốn được như chủ thớt. Không biết thu nhập cơ nhiêu mới có thể chơi như vầy. Cộng tới cộng lui chắc cũng 100tr ngoài 😔(
Khoa SE
TÍCH CỰC
2 tháng
@nhatminh305 Vài trăm rồi 😁
@Khoa SE Anh em tinhte khá quá
@nhatminh305 Cặp loa bose hơn 84 triệu rồi ông..
@LongLife321 chiến quá, kểu này lương không dưới 100 triệu/tháng, đợi offline, học hỏi anh em thêm
thaikool
TÍCH CỰC
2 tháng
Con máy rửa bát thực sự đáng tiền luôn ! 😁
@thaikool Đáng từng xu á bác, mà sau đó em mua 1 cái Beko săn sale ở ĐMCL giá 7tr cho chị gái thì thấy nó rửa cũng ngon ơ luôn. Nên là nếu chưa có đk mua bosch thì có thể lấy con Beko đó để rửa cũng tuyệt vời luôn
dacviet
TÍCH CỰC
2 tháng
Thu nhập bác tốt quá, mua sắm mạnh tay kinh!!!
@dacviet Dạ được cái may mắn anh bạn phía bắc ăn sầu riêng mạnh quá nên em có thêm tiền để mua sắm thêm ạ. Kkk
hoàng tráng quá
nguyendc1
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đầu từ quá đáng tiền và hợp lý cho nhu cầu sử dụng của bản thân và gia đình
cái TV LG OLED xem đã lắm luôn. mà giá giờ tốt vãi, nhà mình mua 2 năm trc con A1 55” đã 29tr mà còn chả đc tặng gì. đc cái BH 3 năm.
@mochi-mochi Xem xong giờ đi đâu thấy tivi led nhìn chán lắm bác ạ. Kk
@hoangtrinh8282 thật sự. ngồi coi cả ngày kg chán. mới dòng rẻ nhất thôi mà đã rồi, mấy con dòng G, Z còn phê nữa 😂
@mochi-mochi Em vẫn tiếc sao ko ráng thêm tí lấy C2 coi cho phê hơn. Haha
tjendung
TÍCH CỰC
2 tháng
Toàn đồ chất lượng luôn bác! E ước cái máy rửa bát mà chưa có đk mua 😁
@tjendung Mua con Beko 7tr cũng được bác ơi, bữa em mua dùm chị em bên ĐMCL cái Beko cũng ngon lắm
tjendung
TÍCH CỰC
2 tháng
@hoangtrinh8282 Cảm ơn bác!
nemo1560
TÍCH CỰC
2 tháng
cả năm mình chỉ mua cái lap mới + cái màn hình để update công việc. thấy cũng đi gần 50 củ rồi. Mua như bác thớt chắc ko dưới 200 củ
@nemo1560 kinh thật. lap với màn hình đã 49 củ. thế thì toàn hàng đắt tiền còn gì. kêu gì nữa
nemo1560
TÍCH CỰC
2 tháng
@Tiêu diệt dragao hehe máy làm việc nên phải đầu tư xài lâu dài ah bạn. còn lại thường hư mới mua ah
@nemo1560 Mua hẳn đồ ngon để xài lâu dài hơn và công việc hiệu quả hơn bác ạ
nemo1560
TÍCH CỰC
2 tháng
@hoangtrinh8282 đúng rồi bạn, với mà nóc nhà duyệt lâu lắm nên tranh thủ. haha
kiban09
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Rất có điều kiện!
1 năm tốn thóc quá 😁
Hào Lý
ĐẠI BÀNG
2 tháng
toàn những món công năng phục vụ quá tốt bác ạ
giàu quá chời.
kokorambo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
máy rửa bát, máy sấy quần áo là những thứ mọi người nghĩ là thừa nhưng thực ra lại là những thứ rất nên mua sớm.
@kokorambo Mua sớm chừng nào hay chừng nấy, đừng nghe ai bàn lùi mà ko mua cho nhàn bản thân
Noted!
Fernie
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Máy rửa chén với máy sấy quần áo là đỉnh cao cho các vợ các mẹ rồi. Tiết kiệm được rất nhiều thời gian và công sức luôn. Đáng từng xu
lamtn06424
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Fernie ở nhà mình thì đều là sử dụng cho mình, là ngừi đàn ông trụ cột trong gia đình ;(
@Fernie Từ dạo mua xong vợ đỡ cằn nhằn hẳn luôn đó bác
Clownn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
máy sấy deal tốt quá bác, ipad giá cũng rất ngon
@Clownn Em là thánh săn sale nên mua được nhiều món giá tốt lắm bác, hội chị em cũng nhờ săn hoài, kkk
HungLee23
ĐẠI BÀNG
2 tháng
anh zai chịu chi vãi. nhưng mà mua máy rửa chén với máy sấy là tuỵt vời hehe
@HungLee23 Vợ đỡ cằn nhằn hẳn luôn, haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119